การประเมินการจัดการเรียนรู้
Sign in to Google to save your progress. Learn more
รายวิชา *
ผู้สอน *
คำชี้แจง โปรดทำเครื่องหมาย ● ลงในช่องที่ตรงกับระดับการประเมิน
ระดับการประเมิน
                        5 หมายถึง มีความสอดคล้อง/เชื่อมโยง/เหมาะสมมากที่สุด
                        4 หมายถึง มีความสอดคล้อง/เชื่อมโยง/เหมาะสมมาก
                        3 หมายถึง มีความสอดคล้อง/เชื่อมโยง/เหมาะสมปานกลาง
                        2 หมายถึง มีความสอดคล้อง/เชื่อมโยง/เหมาะสมน้อย
                        1 หมายถึง มีความสอดคล้อง/เชื่อมโยง/เหมาะสมน้อยที่สุด

รายการประเมิน *
มากที่สุด
มาก
ปานกลาง
น้อย
น้อยที่สุด
แผนการจัดการเรียนรู้สอดคล้องสัมพันธ์กับหน่วยการเรียนรู้ที่กำหนดไว้
แผนการจัดการเรียนรู้มีองค์ประกอบสำคัญครบถ้วนสัมพันธ์กัน
ความสอดคล้องของสาระสำคัญ/ความคิดรวบยอดกับมาตรฐานการเรียนรู้/ตัวชี้วัดหรือผลการเรียนรู้
ตัวชี้วัดหรือผลการเรียนรู้ครอบคลุมสาระการเรียนรู้ พัฒนาผู้เรียนเกิด KPA
จุดประสงค์การเรียนรู้พัฒนาผู้เรียนครอบคลุมด้าน KPA
สาระการเรียนรู้ เหมาะสมกับเวลาและตัวชี้วัดหรือผลการเรียนรู้
กิจกรรมการเรียนรู้แบ่งเป็นขั้นตอนตามความเหมาะสม
กิจกรรมการเรียนรู้เหมาะสมกับสาระการเรียนรู้และระดับชั้นนักเรียน
กิจกรรมการเรียนรู้มีความหลากหลายและสามารถปฏิบัติได้จริง
กิจกรรมการเรียนรู้สามารถพัฒนาครอบคลุมด้านองค์ความรู้กระบวนการและเจตคติ
กิจกรรมการเรียนรู้เป็นกิจกรรมที่ส่งเสริมกระบวนการคิดของนักเรียน
กิจกรรมการเรียนรู้สอดแทรกคุณธรรม จริยธรรมและคุณลักษณะที่พึงประสงค์
กิจกรรมเน้นให้นักเรียนปฏิบัติจริง
แผนการจัดการเรียนรู้กำหนดวัสดุอุปกรณ์ สื่อและแหล่งเรียนรูัที่หลายหลายเหมาะสม
แผนการจัดการเรียนรู้ สอดคล้องกับสาระการเรียนรู้และกิจกรรมการเรียนรู้
นักเรียนใช้สื่อและแหล่งเรียนรู้ด้วยตนเอง
แผนการจัดการเรียนรู้กำหนดชิ้นงาน/ภาระงานอย่างเหมาะสม
การทำชิ้นงานได้ใช้ความรู้ ความคิดมากกว่าการทำตามที่ครูกำหนดหรือทำแบบฝึกหัดโดยทั่วไป
การวัดและประเมินผลสอดคล้องกับมาตรฐานการเรียนรู้/ตัวชี้วัดหรือผลการเรียน
นักเรียนได้มีส่วนร่วมในการวัดผลประเมินผล
ข้อเสนอะแนะเพิ่มเติม
Submit
Clear form
Never submit passwords through Google Forms.
This form was created inside of โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย กรุงเทพมหานคร. Report Abuse