Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

VI

Teacher:

Learning Area:

EPP

Teaching Dates and Time:

WEEK 2

Quarter:

4TH Quarter

Monday

Tuesday

Wednesday

Thursday

Friday

I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)

Natatalakay ang mga tungkulin, karapatan at pananagutan ng bawat kasapi ng tindahang kooperatiba

Naihahambing ang tingiang tindahan at tindahang kooperatiba

Naihahambing ang tingiang tindahan at tindahang kooperatiba

Naibibigay ang mga salik sa matalinong pamimili

Naibibigay ang mga salik sa matalinong pamimili

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)

Natatalakay ang mga tungkulin, karapatan at pananagutan ng bawat kasapi ng tindahang kooperatiba

Naihahambing ang tingiang tindahan at tindahang kooperatiba

Naihahambing ang tingiang tindahan at tindahang kooperatiba

Naibibigay ang mga salik sa matalinong pamimili

Naibibigay ang mga salik sa matalinong pamimili

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies)

Natatalakay ang mga tungkulin, karapatan at pananagutan ng bawat kasapi ng tindahang kooperatiba

Naihahambing ang tingiang tindahan at tindahang kooperatiba

Naihahambing ang tingiang tindahan at tindahang kooperatiba

Naibibigay ang mga salik sa matalinong pamimili

Naibibigay ang mga salik sa matalinong pamimili

II.NILALAMAN (Content)

Pagtatalakay sa mga Tungkulin, Karapatan at Pananagutan ng Bawat Kasapi ng Tindahang Kooperatiba

Paghahambing sa Tingiang Tindahan at Tindahang Kooperatiba

Paghahambing sa Tingiang Tindahan at Tindahang Kooperatiba

Pagbibigay sa mga Salik sa Matalinong Pamimili

Pagbibigay sa mga Salik sa Matalinong Pamimili

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)

A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)

BEC/PELC D.1.1.2 ph. 24

BEC/PELC D.1.1.3 ph. 24

BEC/PELC D.1.1.3 ph. 24

BEC/PELC D.2.2.1 ph. 25

BEC/PELC D.2.2.1 ph. 25

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)

3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 402-403

Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 404

Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 404

Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 407

Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 407

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources)

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa  nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons)

Ano-ano ang mga salik na dapat isaalang-alang sa pagtatatag ng tindahang kooperatiba?

Pagwawasto sa Takdang-Aralin.

Isa-isahin ang mga karapatan, pananagutan at tungkulin ng bawat kasapi ng kooperatiba?

Pagwawasto sa itinakdang gawain.

Isa-isahin ang mga karapatan, pananagutan at tungkulin ng bawat kasapi ng kooperatiba?

Pagwawasto sa itinakdang gawain.

May pagkakaiba ba o pagkakapareho ang tingiang-tindahan at tindahang kooperatiba?

Pagwawasto sa Itinakdang Gawain

May pagkakaiba ba o pagkakapareho ang tingiang-tindahan at tindahang kooperatiba?

Pagwawasto sa Itinakdang Gawain

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson)

Sino-sino ang mga bumubo sa Tindahang Kooperatiba?

May mga tungkulin, karapatan at pananagutan ang bawat kasapin sa Tindahang Kooperatiba. Alamin natin.

Sino sa inyo ang may sari-sari store?

Ano ang karaniwang itinitinda sa mga sari-sari store?

Sino sa inyo ang may sari-sari store?

Ano ang karaniwang itinitinda sa mga sari-sari store?

Nabanggit natin sa nakaraang aralin na nakasalalay ang ikauunlad ng kooperatiba sa mga namumuno nito? Anong kaugalian ang dapat taglayin ng mga namumuno nito?

Nabanggit natin sa nakaraang aralin na nakasalalay ang ikauunlad ng kooperatiba sa mga namumuno nito? Anong kaugalian ang dapat taglayin ng mga namumuno nito?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons)  

PANGKATANG GAWAIN:

Alamin ang mga sumusunod:

Pangkat 1: Tungkulin ng Bawat Kasapi

Pangkat 2: Karapatan at Pananagutan ng Kasapi

Pangkat 3: Tungkulin at Pananagutan ng Direktor

PAGTATAKDA NG LAYUNIN:

Ano kaya ang pagkakaiba ng Tingiang-Tindahan sa Tindahang Kooperatiba?

Bawat pangkat ay gumawa ng paghahambing sa dalawang paksa.

PAGTATAKDA NG LAYUNIN:

Ano kaya ang pagkakaiba ng Tingiang-Tindahan sa Tindahang Kooperatiba?

Bawat pangkat ay gumawa ng paghahambing sa dalawang paksa.

Bukod sa mga magandang kaugaliang dapat taglayin ng namumuno ng kooperatiba, may mga salik pa ban a dapat isaalang-alang lalo na sa pamimili? Ano-ano kaya ang mga ito? Alamin natin.

Bukod sa mga magandang kaugaliang dapat taglayin ng namumuno ng kooperatiba, may mga salik pa ban a dapat isaalang-alang lalo na sa pamimili? Ano-ano kaya ang mga ito? Alamin natin.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan  #1  (Discussing new concepts and  practicing new skills #1.

Ilahad sa harap ng klase ang mga impormasyong nakalap ng bawat pangkat.

Ipalahad sa klase ang isinagawang gawain.

Ipalahad sa klase ang isinagawang gawain.

Pagbasa sa araling”Pamimili ng mga Paninda”.

Pagbasa sa araling”Pamimili ng mga Paninda”.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2)

1.Ano-ano ang tungkulin ng bawat kasapi ng kooperatiba?

2.Ano-ano naman ang mga karapatan at pananagutan ng kasapi sa kooperatiba?

3.Ano-ano ang mga tungkulin at pananagutan ng direktor ng kooperatiba?

4.Bakit mahalagang maisakatuparan ang mga tungkulin at pananagutan ng bawat kasapi ng kooperatiba?

1.Ano ang Tingiang-Tindahan?

2.Ano ang Tindahang Kooperatiba?

3.Ilarawan ang Tingiang-Tindahan at Tindahang Kooperatiba?

4.Balikan ang mga Gawain ng bawat pangkat.

1.Ano ang Tingiang-Tindahan?

2.Ano ang Tindahang Kooperatiba?

3.Ilarawan ang Tingiang-Tindahan at Tindahang Kooperatiba?

4.Balikan ang mga Gawain ng bawat pangkat.

1.Sino-sino ang namamahala ng pamimili ng mga paninda?

2.Ano-ano ang mga salik sa pamimili ng mga paninda?

3.Mahalaga bang alamin ang mga kailangan ng iyong mga mamimili?bakit?

4.Ano-ano ang mga pangunahing pangangailangan ng tao?

5.Bakit mahalagang piliin ang mataas na uri ng paninda?

1.Sino-sino ang namamahala ng pamimili ng mga paninda?

2.Ano-ano ang mga salik sa pamimili ng mga paninda?

3.Mahalaga bang alamin ang mga kailangan ng iyong mga mamimili?bakit?

4.Ano-ano ang mga pangunahing pangangailangan ng tao?

5.Bakit mahalagang piliin ang mataas na uri ng paninda?

F. Paglinang sa  Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3)

Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3)

Paano magiging maunlad ang isang tingiang-tindahan?

Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataong mamuno ng isang tindahang kooperatiba, paano mo ito mapapaunlad?

Paano magiging maunlad ang isang tingiang-tindahan?

Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataong mamuno ng isang tindahang kooperatiba, paano mo ito mapapaunlad?

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living)

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons)

Isa-isahin ang mga karapatan, pananagutan at tungkulin ng bawat kasapi ng kooperatiba?

May pagkakaiba ba o pagkakapareho ang tingiang-tindahan at tindahang kooperatiba?

May pagkakaiba ba o pagkakapareho ang tingiang-tindahan at tindahang kooperatiba?

Isa-isahin ang mga salik sa pamimili ng mga paninda.

Isa-isahin ang mga salik sa pamimili ng mga paninda.

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

Ibigay ang mga tungkulin, pananagutan at karapatan ng bawat kasapi sa Tindahang Kooperatiba.

Ilarawan sa isang talata ang Tingiang-Tindahan at Tindahang Kooperatiba.

Ilarawan sa isang talata ang Tingiang-Tindahan at Tindahang Kooperatiba.

Magbigay ng limang(5) salik sa pamimili ng mga paninda.

Magbigay ng limang(5) salik sa pamimili ng mga paninda.

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation)

Ano ang dapat gawin ng mga kasapi sa Tindahang Kooperatiba upang magtagumpay ang kooperatiba?

Alamin kung paano mapauunlad ang negosyo sa tingiang-tindahan at tindahang kooperatiba?

Alamin kung paano mapauunlad ang negosyo sa tingiang-tindahan at tindahang kooperatiba?

Ano-ano ang mga dapat tandaan sa pamimili ng mga paninda?

Ano-ano ang mga dapat tandaan sa pamimili ng mga paninda?

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75% sapagtataya (No.of learners who earned 75% in the evaluation)

B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 75%)

C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)

D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation)

E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?)

F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?)

G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?)

Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download