Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

FILIPINO

Teaching Dates and Time:

WEEK 4

Quarter:

4TH QUARTER

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.

Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.

Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.

Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.

Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.

Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.

  1. Pamantayan sa Pagganap

Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.

Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.

Nakapagbubuod ng binasang teksto.

Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.

Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.

Nakabubuo ng sariling patalatastas.

Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

( Isulat ang code sa bawat kasanayan)

F4P8-IVb-c-3.2.1

Nasasagot ang mga tanong tungkol sa binasang teksto

Nasasagot ang mga tanong na bakit at paano tungkol

sa tekstong pang-impormasyon

F4PB-IVd-19

Nasusuri kung ang pahayag ay opinyon o katotohanan

F4PU-IV-d-f-2.6

Nakasusulat ng editoryal

F4PU-IV-d-f-2.6

Nakasusulat ng editoryal

Nakasusunod sa panuto

  1. NILALAMAN

     ( Subject Matter)

Pagsagot ng mga tanong tungkol sa binasang teksto

Nasasagot ang mga tanong na bakit at paano tungkol

sa tekstong pang-impormasyon

Pagsusuri kung ang pahayag ay opinyon o katotohanan

Pagsulat nang editoryal

Pagsulat nang editoryal

Pagsunod sa panuto

  1. KAGAMITANG PANTURO
  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo

275

276

277

277-278

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-Aaral

163, 165-168, 169-170

163-164, 170-171, 174

170-171,172

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang kagamitan mula sa  LRDMS

5.    Iba pang Kagamitang Panturo

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

IV.PAMAMARAAN

  1. Balik –aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin

( Drill/Review/ Unlocking of

         difficulties)

Pagbabaybay

Paunang pagsusulit

Paghawan ng Balakid

Ipagawa ang Tuklasin Mo B, KM, p. 163

Pagbabaybay

Pagtuturo ng salita

Pagbabaybay

Muling pagsusulit

Balikan

Itanong:

Paano magiging handa sa kalamidad?

Pagbabaybay

Muling pagtuturo ng mga salita.

 Pagbabaybay

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation)

Pagganyak

Itanong:

Gaano kayo kahanda sa isang kalamidad?

Pagganyak

Itanong:

Handa ba ang inyong pamayanan sa

kalamidad?

Paano mo nasabi?

Pagganyak

Pagganyak

  1. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

     ( Presentation)

Pangganyak na Tanong

Pangganyak na Tanong

 Pangganyak na Tanong

Pangganyak na Tanong

Kung Natutuhan

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I        (Modeling)

 Gawin Natin

Ipabasa ang Basahin Mo B, KM, p. 165-168.

Itanong:

Tungkol saan ang binasang teksto?

Ano-ano ang dapat tandaan kapag nakarinig

na ng babala sa paparating na bagyo?

Kapag may bagyo?

Pagkatapos ng bagyo?

Ano-ano ang dapat nakalagay sa isang

emergency kit?

Ano-anong pagkain ang dapat ihanda?

Ano pa ang dapat ihanda?

Bakit kailangang maging handa sa kalamidad?

Paano ka magiging handa sa kalamidad?

 Gawin Natin

Ipabasang muli ang Basahin Mo A, KM, p. 163-

164.

Itanong:

Ano-anong pangungusap sa binasang

editoryal ang katotohanan? Opinyon?

Paano mo nasabi?

Ano ang pagkakaiba ng katotohanan sa

opinyon?

Ano ang dapat tandaan sa pagbibigay ng

pangungusap na nagsasabi ng katotohanan?

Opinyon?

Hayaang magbigay ang mga mag-aaral ng

sariling pangungusap na katotohanan at editorial.

Gawin Natin

Ipakuha ang ginawang tsart ng Disaster at

Bantang Panganib sa Aming Lugar.

Itanong:

Ano ang mga impormasyon na nakuha mo

mula sa ginawang talaan?

Sino ang nakatulong mo sa paggawa nito?

Masasabi mo bang handa na ang inyong

pamayanan sa kalamidad? Bigyang katwiran

ang sagot na ibibigay ng mga mag-aaral.

Ipabasa muli ang editoryal sa KM, p. 170-171.

Itanong:

Paano isinusulat ang isang editoryal?

Paano ipinapahayag ang isang opinyon?

Ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng isang editoryal.

Gawin Natin

Tumawag ng ilang mag-aaral na magbabahagi

ng kanilang sagot sa naunang gawain.

Pag-usapan ang sagot na ibinigay ng mga

mag-aaral.

Kung Hindi Natutuhan

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.

       ( Guided Practice)

Gawin Ninyo

Pangkatin ang klase.

Pasagutan ang Pagyamanin Natin Gawin Ninyo

A, KM, p. 169-170.

Gawin Ninyo

Pangkatin ang klase.

Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Ninyo B,

KM, p. 170-171.

Gawin Ninyo

Gawin Ninyo

  1. Paglilinang sa Kabihasan

  (Tungo sa  Formative Assessment )

    ( Independent Practice )

Gawin Mo

Gumawa ng isang poster tungkol sa pagiging

handa sa kalamidad

Gawin Mo

Magpagupit ng isang editoryal sa lumang

Diyaryo. Pabilugan ang mga pangungusap na katotohanan. Salungguhitan ang mga pangungusap na opinion.

Gawin Mo

Ipagawa ang tsart na makikita sa KM, p. 172.

Gawin Mo

Ipagawa sa mga mag-aaral ang gawain na

nasa Isulat Mo, KM

Ipasuri ang natapos na sulatin gamit ang tseklist

na nasa KM, p. 173.

Matapos ang inilaang oras, makipagpalit ng

papel upang ang makapagbigay ng sariling

puna ang isang kaklase.

  1. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay

       ( Application/Valuing)

 Pagsasapuso

Itanong:

Paano ka magiging bayani sa gitna ng

kalamidad?

Pagsasapuso

Ipagawa ang Isapuso Mo, KM, p. 174.

Pagsasapuso

Pagsasapuso

  1. Paglalahat ng Aralin

        ( Generalization)

Paglalahat

Itanong:

Ano ang natutuhan mo sa aralin?

Paglalahat

Ipagawa Isaisip Mo, KM, p. 174.

Paglalahat

Paglalahat

Pagtatapos

Pagtatapos

Kahit

ni: Ariana Trinidad

Binagyo ang Pilipinas

kahit wala namang bagyo!

Umikot ang mga tubig

kahit hindi naman trumpo!

Lumutang ang mga bahay

kahit hindi naman barko!

Natumba ang mga puno

kahit hindi naman lumpo!

Lumikas din ang marami

kahit hindi naman baha!

Humingi pa ng abuloy

kahit hindi naman luksa!

Sinisi pa ang gobyerno

kahit hindi naman gumawa!

Bayani ay naglitawan

kahit hindi naman Rizal!

Dagsa ang nagsitulong

kahit hindi naman kawal!

At naging madasalin

kahit hindi naman banal!

Nagwika ng panalangin

kahit hindi naman dasal

  1. Pagtataya ng Aralin

Pagtatapos

Subukin Natin

Subukin Natin

Panlingguhang Pagtataya

Basahin ang balita at bumuo ng isang editoryal.

Kuwento ng kabayanihan: Guro na nagligtas ng mga kababayan,

nasawi sa hagupit ni 'Yolanda'.

Sumangguni sa TG, ph,279.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang aralin

( Assignment)

Gawaing Pantahanan

Gumawa ng disaster plan para sa sariling

pamilya

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng  80% sa pagtataya

B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation

C. Nakakatulong  ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan  sa tulong ang aking punong guro at supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro?

DEPED daily lesson plans for download: www.teachershq.com

File Created by Ma’am SARAH D. RAMOS