Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

III

Teacher:

Learning Area:

SCIENCE

Teaching Dates and Time:

Week 5

Quarter:

4TH Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)

Ang mga mag-aaral ay magpapakita ng pagkaunawa sa …

 Mga tao, mga hayop, mga halaman, mga lawa, mga ilog, mga sapa, mga nurol, mga bundok, at iba pang anyong lupa, at ang kanilang kahalagahan.

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)

Ang mga mag-aaral ay  ay kailangang …

Maipahayag ang kanilang pagmamalasakit  sa kapaligiran sa pamamagitan ng gabay ng guro at mga pansariling Gawain.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies)

Nakagagawa ng ulat ng panahon.

S3ES-IVg-h-4

Naiuulat nang pasalita ang mga prediksyon ng panahon para s aisang linggo

S3ES-IVg-h-4.1

Nailalarawan kung paano nakaaapekto ang panahon sa mga tao, halaman at hayop

S3ES-IVg-h-4.2

Gumawa ng isang sining na collage na nagpapakita ng epekto ng panahon sa mga tao, halaman at hayop

S3ES-IVg-h-4.3

Nakasasagot nang wasto s alingguhang pagtataya sa Agham

II.NILALAMAN (Content)

Yunit 4 : Mundo at Kalawakan

Gawain 6: Taga-Ulat ng Panahon-Simbolo ng Panahon

Unang Araw

Yunit 4 : Mundo at Kalawakan

Gawain 6.1: Taga-ulat ng Panahon

Ikalawang Araw

Yunit 4 : Mundo at Kalawakan

Gawain 7: Collage ng Panahon

Integration:

Art

Unang Araw

Yunit 4 : Mundo at Kalawakan

Gawain 7.1Collage ng Panahon

Integration:

Art

Ikalawang Araw

Yunit 4 : Mundo at Kalawakan

Lingguhang Pagtataya

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)

A.Sanggunian (References)

KM p. 171-172

KM pp. 171-172

KM pp. 172-173

KM p. 172-173

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)

3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)

Agham 3 Curriculum Guide

Agham 3 Curriculum Guide

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources)

http://prognoza.hr/wsymbols.html

https://www.google.com.ph/webhp?sourceid=chrome-instant&rlz=1C1ASRW_enPH708PH708&ion=1&espv=2&ie=UTF-8#q=sample+weather+map+with+symbols

Powerpoint presentation

http://prognoza.hr/wsymbols.html

Powerpoint presentation

https://www.youtube.com/user/PanahonTV

Sample collage

Power point

Mga cut outs ng simbolo ng panahon, mga larawan, glue, at iba pang gamit sa art

https://www.youtube.com/watch?v=M7JwccXgd6k

mga larawan

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa  nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons)

Balik-aral

Ano ang mga element ng panahon?

Pagwawasto ng mga takdang aralin.

Balik-aral

Mga Simbolo ng Panahon

Balik-aral:

Paano matataya ang panahon gamit ang mapa ng panahon?

Balik-aral: Paano gumawa ng collage ngp anahon?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson)

Ilarawan kung paano inuulat ang panahon sa telebisyon. Kaya kaya ninyong gawin ito?

Panoorin  ang video ng halimbawa ng halimbawa ng nag-uulat ng panahon.

Maari ba tayong makagawa ng likhang –sining gamit ang mga simbolo ng panahon?

Ipakita ang mga larawan:

Image result for effects of weather on man, animals and plants

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons)  

Ipakita ang powerpoint presentation ng mga salik ng panahon at mga larawan na nagpapahiwatig ng mga simbolo ng pagtataya ng panahon.

Sabihin na gagawin nila ang napanood nila sa sariling weather map.

Ipapanood ang video ng mga halimbawa ng collage.

Ano ang mga pangyayaring maiuugnay sa mga larawan?

Sa D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan  #1  (Discussing new concepts and  practicing new skills #1.

Hayaang magtala ng inpormasyon ang mga bata sa kanilang kuwaderno.

Pangkatang Gawain

*Pagpapaalala sa pamantayan ng pangkatang gawain

* Hayaang gumawa sila ng talahanayan ng taya ng panahon .

*Ipagamit sa kanila ang mga natutuhan simbolo ng panahon

Talakayin ang mgakagamitan s apaggawa ng collage.

Ipaliwanag ang mganakikita sa larawan ay epekto ng panahon sa tao, hayop at halaman.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2)

Pangkatang Gawain

Ipaalala ang pamantayan sa pangkatang Gawain.

Ipaliwanag ang kanilang gagawin.

  • Ibahagi ang mga inpormasyong naitala sa saring kuwaderno sa mga kasapi ng pangkat.
  • Bumuo ng talahanayan ng posibleng taya ng panahon sa loob ng isang linggo gamit ang mga simbolo.

Pag-uulat ng bawat pangkat sa taya ng panahon ayon sa weather map na ginawa.

Talakayin ang paraan ng paggawa ng collage.

Pangkatang Gawain

Ipalabas ang mga larawan na dala ng mga bata na epekto ng panahon.

Magpagawa ng collage ng mga epekto ng panahon sa tao, halaman at hayop.

F. Paglinang sa  Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3)

Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3)

Pag-uulat ng bawat pangkat

Pagproseso at pagtalakay sa isinagawang pag-uulat ng mga pangkat na taya ng panhon.

Magdala ng mga larawan ng epekto ng panahon sa tao. Hayop at halaman.

Magdala ng glue, cartolina at iba pang kagammitang magagamit sa paggawa ng collage.

Pag-uulat ng bawat pangkat at pagtatanghal ng collage.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living)

Iproseso ang bawat paksang iniulat ng bawat pangka.palawakin ang kaalaman ng mga bata sa simbolo ng pagtataya ng panahon. Sabihin na ang mga simbolo ang pinakamabilis na paraan ng paggawa ng mapa ng panahon .

Paano ang mas mabilis na pagtataya ng panahon?

Itanong kung anong inpormasyon ang maaring gawin bahagi ng collage ng panahon.

Anu-anong epekto ng panahon ang ipinakita sa mga collage na ginawa ninyo?

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons)

Ano ang ginagamit sa mapa ng panahon ?

Paano nalalaman ng mga tao ang taya ng panahon?

Ano ang collage ng panahon?

Ano ang makikita sa collage ng mga epekto ng panahon s atao, halaman at hayop.

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

Pagtataya

Isulat ang kahulugan ng simbolo ng panahon kaugnay sa taya ng panahon.

____1. .http://prognoza.hr/metsimboli/1.gif

_____2.http://prognoza.hr/metsimboli/6.gif

_____3.  http://prognoza.hr/metsimboli/15.gif

_____4.http://prognoza.hr/metsimboli/E3.gif.

_____5.  http://prognoza.hr/metsimboli/NE1.gif

Ipakita ang halimbawa ng weather map. Isulat ang Tama o Mali batay sa taya ng panahon .

Related imagehttp://prognoza.hr/metsimboli/SE3.gifhttp://prognoza.hr/metsimboli/28.gifhttp://prognoza.hr/metsimboli/1.gifhttp://prognoza.hr/metsimboli/18.gifhttp://prognoza.hr/metsimboli/SW2.gif

___1. Maaraw sa silangang bahagi ng Metro manila.

___2. Malakas na ulan na may pagkidlat naman sa kanlurang bahagi ng Metro Manila.

___3. Malakas ang ulan sa timog bahagi ng Mero Manila.

__4. Katamtamang hangin sa hilagang silangan.

___5. Malakas na hangin timog silangan.

Itala ang mga kailangang makita sa collage ng panahon.

Gumamit ng rubriks sa pag-iiskor sa mga collage.

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation)

Gaein ang taya ng panahon kahapon at ngayon .Gamitin ang simbolong natututhan. Sumulat ng paliwanag rungkol dito

Gumawa ng sariling weather map at isulat ang taya ng panahon..

Magdikit ng weather news o ulat ng panahon sa Science notebook. Iulat ito bukas.

Magdikit ng mga larawan ng element ng panahon sa Science notebook. Ilarawan ang mga ito.

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the evaluation)

B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%)

C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)

D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation)

E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?)

F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?)

G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?)

K-12 daily lesson log (DLL) here: www.teachershq.com

File Created by Ma'am ALONA C. REYES