Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

MAPEH

Teaching Dates and Time:

Week 5

Quarter:

4th Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

The learner demonstrates  understanding of concepts pertaining to texture in music.

 

The learner applies the intricate procedures in tie-dyeing in clothes or t-shirts and compares them with one another.

The learner demonstrates

understanding of

participation and

assessment of physical

activity and physical

fitness.

The learner demonstrates

understanding of

participation and

assessment of physical

activity and physical

fitness.

 

The learner demonstrates

understanding of safety

guidelines during

disasters, and emergency and other high risk situations.

B. Pamantayan sa Pagganap

 The learner sings two- parts rounds and partner songs with others.

The learner researches and differentiates textile traditions.

The learner participates and assesses

performance in physical

activities.

 The learner participates and assesses

performance in physical

activities.

The learner practices safety measures

during disasters and

emergency situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

( Isulat ang code sa bawat kasanayan)

MU4TX-IVe-3

Natutukoy ang descant ng awitin sa pamamagitan ng pakikinig

at pagbabasa

A4EL-IVb

1. Naipapakita at natutukoy ang pagkakatulad at pagkakaibang

disenyo sa paglalala.

2. Nakagagawa ng pot holder sa pamamagitan ng paglalala.

3. Naibabahagi ang sariling talento sa paglalala at paggawa

ng mga bagay na kapaki-pakinabang

PE4RD-IVb-2

1. Naiisa-isa ang mga katawagan sa sayaw.

2. Nasusuri ang pagganap ng mga mag-aaral sa mga pangunahing

hakbang.

3. Naipakikita ang kamalayan sa kahalagahan ng sayaw.

PE4RD-IVb-2

1. Naiisa-isa ang mga katawagan sa sayaw.

2. Nasusuri ang pagganap ng mga

mag-aaral sa mga pangunahing

hakbang.

3. Naipakikita ang kamalayan sa kahalagahan ng sayaw.

H4IS-IVb-d-29

a. Nakapagpapakita ng mga angkop at nararapat na tugon bago, tuwing

at pagkatapos ng anumang kalamidad o sakuna, at kagipitan

b. Nakapagbibigay ng mungkahi at paraan upang makaiwas sa hindi

mabuting dulot ng mga sakuna at kalamidad

c. Natutukoy ang mga mabuting maidudulot ng maagap at maagang paghahanda

sa pagdating ng anumang kalamidad o sakuna, at kagipitan

II. NILALAMAN

     ( Subject Matter)

   Pagtukoy sa descant 

Kulay

Ritmo/Pag-uulit

Ba-Ingles

balanse, koordinasyon, at flexibility

Ba-Ingles

balanse, koordinasyon, at flexibility

Sa Panahon ng Kalamidad, Sakuna at Kagipitan

III. KAGAMITANG

       PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay sa

     Pagtuturo

169- 172

321-324

75- 76

75- 76

200-207

  1. Mga pahina sa Kagamitang

     Pang Mag-aaral

125-128

253-255

198-202

198-202

385-400

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang kagamitan mula

     sa  LRDMS

 

 

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point P-resentation

IV. PAMAMARAAN

MUSIC

ARTS

P.E.

P.E.

HEALTH

  1. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o  pasimula sa bagong aralin

 ( Drill/Review/ Unlocking of difficulties)

Pagsasanay

a. Rhythmic (Echo Clap)

b. Tonal ( Echo Sing )

Balik-aral

Ano ang dalawang uri ng ostinato? (Ang dalawang uri ng ostinato ay rhythmic

at melodic ostinato.)

Balik-aral

Ano ang naramdaman mo nang makagawa ka ng banig na

papel?

Pang-araw-araw na Gawain

1. Pag-tsek ng attendance at angkop na kasuotan

2. Pampasiglang Gawain: Sumangguni sa LM Grade 4

3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa sayaw na Liki.

Pang-araw-araw na Gawain

1. Pag-tsek ng attendance at angkop na kasuotan

2. Pampasiglang Gawain: Sumangguni sa LM Grade 4

3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa sayaw na Liki.

Ano-ano ang iba’t ibang uri ng kalamidad?

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

   (Motivation),

Pagganyak

Pag-awit ng “Magtanim ay ‘Di Biro” na sinasabayan ng pagtugtog gamit ang

mga dalang rhythmic instrument. Sabayan ng pagtugtog ang pulso o beat ng

awitin.

Pagganyak

Magpakita ng mga larawan ng banig na yari sa iba’t ibang

lugar sa Pilipinas.

Itanong sa mga bata ang sumusunod:

Ilarawan ang mga nakikita sa larawan.

Sa inyong palagay, sa anong materyales yari ang mga ito?

Anong kumbinasyon ng kulay ang napapansin ninyo?

Panimulang Gawain

Talakayin ang tungkol sa pinagmulan ng sayaw, ang isinusuot

ng mga sasayaw, at mga kagamitan na gagamitin sa pagsayaw.

Panimulang Gawain

Talakayin ang tungkol sa pinagmulan ng sayaw, ang isinusuot

ng mga sasayaw, at mga kagamitan na gagamitin sa pagsayaw.

1. Magpakita ng halimbawa ng emergency kit sa klase.

2. Itanong sa klase ang sumusunod:

• Saan kadalasang makikita ito?

• Ano ang tawag dito?

• Ano kaya ang gamit nito?

3. Hatiin ang klase ayon sa kasunduan sa unang pagkikita.

4. Ipaguhit ang mga bagay na makikita sa loob ng emergency kit na

nakikita sa “Bag Ko ‘To”.

5. Ipasagot sa klase ang gawaing “Ako’y Laging Handa” sa LM.

6. Pangkatin ang klase sa tatlo, Pangkat A , Pangkat B, at Pangkat C

at ipasagot ang “Mayroon Akong Ganito”. Ipabahagi nila sa klase

ang nagawa.

Iguguhit ng pangkat A ang mga bagay na maaaring ilagay sa

emergency kit.

Iguguhit ng pangkat B ang mga bagay na hindi dapat ilagay sa

emergency kit.

Iguguhit ng pangkat C ang iba pang mga bagay na hindi nakikita

sa larawan na maaaring ilagay sa emergency kit. Ibahagi ang

nagawa sa klase

a. Ano-ano ang mga bagay na makikita sa inyong emergency

kit?

b. Bakit kinakailangang ihanda ang mga bagay na ito?

c. Ano-ano pang pamamaraan ang dapat isaalang-alang sa

pag-iwas sa kapahamakang dulot ng iba’t ibang uri ng kalamidad,

sakuna, at kagipitan?

d. Ipaliwanag ang emergency kit.

8. Ipagawa sa klase ang gawain sa “Tara Tulong-tulong Tayo”.

Tingnan ang larawan at isulat ang sagot sa loob ng bilog.

Anong nakikita sa larawan?

Paano ito nakatutulong sa kalamidad?

Isulat sa pisara ang salitang ERT.

Itanong sa klase:

a. Ano ang ibig sabihin ng emergency response team?

b. Bakit mahalaga ang pagkakaroon ng emergency

response team sa isang komunidad?

c. Ano-ano kaya ang tungkulin ng mga miyembro ng

emergency response team?

d. Maaari bang maging bahagi ng isang emergency

response team ang kahit na sinong tao? Bakit? Bakit? hindi?

  1. Pag- uugnay ng mga  

     halimbawa sa bagong aralin

     ( Presentation)

 Paglalahad

a. Awitin ang “Liza Jane“ sa paraang paggagad.

b. Ituro ang descant ng awitin.

c. Pangkatin ang klase sa dalawa. Ang unang pangkat ay kakanta ng

melody. Ang pangalawang pangkat ay kakanta ng descant sa tulong

ng guro.

Paglalahad

Ang mga Pilipino ay kilala sa buong mundo sa kanilang

pagkamalikhain. Sa pamamagitan ng paglalala ng banig na may

iba’t ibang disenyo, kulay, at materyales na ginagamit ay naipapakita

ang paniniwala, tradisyon, at damdamin ng iba’t ibang pamayanang

kultural sa bansa.

May tradisyon ang mga Pilipino pagdating sa paglalala ng

Banig

Ang mga Samals ng Sulu ay karaniwang gumagamit ng dahon

ng buri at pandan. Madalas, tinitina ang mga piraso ng mga ito

at pinagtatagpi upang makabuo ng isang disenyo gamit ang apat

na disenyo sa paglalala. Ito ay ang stripes, square, checkered, at

zigzag.

Ang karaniwang mga disenyo ng banig ng taga Basey, Samar

naman ay yano (plain), sinamay (papalit-palit) at bordado o pinahutan

(burdado). Nag iiba-iba din ang laki, may malalapad at malalaki.

Ang bayan ng Libertad, Antique naman ay kilala rin sa paglalala

ng banig na naging isa sa mga pangunahing pinagkukunan ng

kabuhayan ng mga taong-bayan. Ang banig na ginawa sa bayang

ito ay hinahangad sa lokal at dayuhang mga merkado dahil sa

kaniyang natatangi at

buhol-buhol na disenyo.

Panlinang na Gawain

Talakayin at isagawa ang mga katawagan ukol sa sayaw: point

step, walking step, change step, 3-step turn, bow, paano

pumalakpak para masundan ang rhythm, kumintang, girls holding

skirt, boys hands on waist, passing by right to right shoulder, touch

step, curtsy, stand side by side, 4 steps in place, facing each

other, towards the partner and away from the partner.

 Panlinang na Gawain

Talakayin at isagawa ang mga katawagan ukol sa sayaw: point

step, walking step, change step, 3-step turn, bow, paano

pumalakpak para masundan ang rhythm, kumintang, girls holding

skirt, boys hands on waist, passing by right to right shoulder, touch

step, curtsy, stand side by side, 4 steps in place, facing each

other, towards the partner and away from the partner.

Pag-aralan  Natin

Bigyan ng oras ang mga mag-aaral na basahin ang nilalaman

ng LM tungkol sa paghahanda sa oras ng kalamidad, sakuna, at kagipitan.

  1. Pagtatalakay ng bagong    konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I        

(Modeling)

 Pagtalakay

Ano ang isinabay nating gawain sa pag-awit? (Sinabayan natin ang pag- awit

ng iba pang tono.)

Ilang tono o melody ang inawit? (dalawa)

Ipasuri ang score ng awit. Ano ang nakikita sa itaas nito? (May isa pang

pangkat ng tunog.)

Awitin muli ang “Liza Jane” at sabayan ng himig na nakasaad sa itaas ng

melody.

Ano ang napansin ninyo habang kayo ay kumakanta? (May isa pang tunog

na isinabay sa pag-awit.)

Sa musika, ito ay tinatawag na descant.

Ano ang kahalagahan ng descant? (Ang descant ay nakadadagdag sa kapal

ng texture ng isang awitin. Ito rin ay maaaring makadagdag ng ganda sa

isang awitin.)

Gawaing Pansining

Paggawa ng Pot Holder

Sumangguni sa LM Aralin 5

Paglalapat

1. Sanayin nang paulit-ulit ang mga isinasakilos na mga

katawagan sa sayaw at lapatan ng musika.

2. Ulitin hanggang matutuhan nang lubusan ng mga mag- aaral.

Paglalapat

1. Sanayin nang paulit-ulit ang mga isinasakilos na mga

katawagan sa sayaw at lapatan ng musika.

2. Ulitin hanggang matutuhan nang lubusan ng mga mag- aaral.

Pagsikapan Natin

1. Ipasagot sa bawat mag-aaral ang “Gawin Natin Ang Tama” sa

LM.

2. Ipasagot ang gawain sa “Ikaw, Sila,Tayo: Anong Dapat Gawin”.

  1.   Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.

( Guided Practice)

Paglalapat

Pagmasdan ang musical score ng “Magtanim ay ‘Di Biro”. Kopyahin ang titik

ng descant ng awitin. Tugtugin ang descant sa lyre o kaya ay sa melody

bells

Pagpapalalim ng Pag-unawa

1. Anong kumbinasyon ng mga kulay ang ginamit sa

disenyo?

2. Anong pattern ang nabuo sa likhang-sining? Ilarawan?

3. Nasunod ba ang mga pamamaraan sa paglalala?

4. Humanap ng kapareha, at ibahagi ang nararamdaman ha

bang ginagawa ang sariling likhang-sining?

Pangwakas na Gawain

Pangwakas na Gawain

Pagyamanin Natin

1. Ipasagot ang gawain “Tama at Dapat Ba”?

2. Bumuo ang bawat pangkat ng ERT. Pumili ng isang sakuna o

kalamidad. Ipakita kung paano tumugon ang kanilang ERT.

Bigyan ang bawat grupo ng oras upang gawin ang Gawain B.

  1. Paglilinang sa Kabihasan

(Tungo sa  Formative Assessment

( Independent Practice )

 

  1. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay

 ( Application/Valuing)

Repleksiyon

Paano naipamamalas ng descant ang pagtutulungan sa musika? (sa

pamamagitan ng isang maayos na ugnayan ng rhythm at melody.)

Repleksiyon

Ano ang nararamdaman mo na may nagawa kang likhangsining

na kapaki-pakinabang, at magagamit sa inyong

tahanan?

 

  1. Paglalahat ng Aralin

      ( Generalization)

Paglalahat

Ano ang descant? (Ang descant ay isang himig na inaawit kasabay ngunit sa

itaas na melody. Ito ay kaiba sa pangunahing melody.)

Paglalahat

Ang paglalala ay napakaimportanteng likhang-sining

kahit saang sulok ng Pilipinas. Maliban sa sumasalamin ito sa

paniniwala, kultura, at tradisyon, ito rin ay pinagkakakitaan ng

mga Pilipino

Paglalagom

Paglalagom

Paglalahat

  1. Pagtataya ng Aralin

Pagtataya

Awitin ng buong klase ang “Magtanim ay ‘Di Biro” kasabay ng descant.

Pagtataya

Suriin ang gawain ng mga bata gamit ang rubrik.

Pagtataya

1. Pangkatin ang mga bata at ipagawa sa kanila

ang natutuhang mga galaw sa pagsayaw sa pamamagitan

ng:

a. bilang o palakpak o paggamit ng patpat;

b. musika.

2. Pasayawin nang pangkat-pangkat ang mga bata sa saliw ng

musika.

Gamitin ang Performance Rubrics na naaayon sa layunin ng aralin

Sumangguni sa Tg, ph.76

 Pagtataya

1. Pangkatin ang mga bata at ipagawa sa kanila

ang natutuhang mga galaw sa pagsayaw sa pamamagitan

ng:

a. bilang o palakpak o paggamit ng patpat;

b. musika.

2. Pasayawin nang pangkat-pangkat ang mga bata sa saliw ng

musika.

Gamitin ang Performance Rubrics na naaayon sa layunin ng aralin

Sumangguni sa Tg, ph.76

Pagtataya

Pagnilayin Natin

Ipagawa ang “Tandaan Upang Maging Ligtas”.

Ipasulat sa loob ng kahon ang sagot.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang aralin( Assignment)

 Takdang-aralin

Sanayin ang pag-awit ng descant ng awiting “Magtanim ay ‘Di Biro” at “Liza

Jane”.

Takdang Aralin/Kasuduan

Dalhin ang ginawang pot holder sa bahay at ituro ang bagong natutunan

sa kapamilya upang makagawa pa nang marami at maaaring magamit at

mapagkakakitaan ang mga ito.

Takdang- aralin

Sabihan ang mga bata na magsanay sa bahay sa mga

hakbang ng pagsayaw at ipasaulo ito.

Takdang- aralin

Sabihan ang mga bata na magsanay sa bahay sa mga

hakbang ng pagsayaw at ipasaulo ito.

Takdang-aralin

V.  Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng  80% sa pagtataya

B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation

C. Nakakatulong  ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking

nararanasan sulusyunan  sa

tulong ang aking punong guro at

supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo

ang aking nadibuho na nais kung

ibahagi sa mga kapwa ko guro? 

For more DEPED daily lesson log template, go to: www.teachershq.com