GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | VI | |
Teacher: | Learning Area: | ARALING PANLIPUNAN | ||
Teaching Dates and Time: | WEEK 1 | Quarter: | 4TH QUARTER |
LUNES | MARTES | MIYERKULES | HUWEBES | BIYERNES | ||||||
I. LAYUNIN | ||||||||||
A. Pamantayang Pangnilalaman | Naiuugnay ang mfa suliranin, isyu athamon ng ksarinlan noong panahon ng Ikatlong Republika sa kasalukuyan na nakakahadlang ng pag-unlad ng bansa Nakapabibigay ng sariling pananaw tungkol sa mga pagtugon sa patuloy na mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan AP6SH-IIIg-6 AP6SHK-IIIh7 | |||||||||
B. Pamantayan sa Pagganap | ||||||||||
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) | Maiisa-isa ang mga mga pangayari na nagbigay daan sa pagtakda ng Batas Militar at sa ilalim ng Batas Militar. Masusuri ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng Pilipinas sa ilalim ng batas militar. Matutukoy ang mga Saligang Batas sa ilalim ng Batas Militar Maipaliwanag ang mga programa at patakaran sa ilalim ng Diktdoryal | |||||||||
II. NILALAMAN | Hamon ng Batas Militar | |||||||||
III. KAGAMITANG PANTURO | ||||||||||
A. Sanggunian | ||||||||||
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro | ||||||||||
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral | Kayamanan pah 231-250 | |||||||||
3. Mga pahina Teksbuk | ||||||||||
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource. | Ppt, larawan, video clips ` | |||||||||
B. Iba pang Kagamitang pangturo | ||||||||||
IV. PAMAMARAAN | ||||||||||
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin | Pagbalik-tanaw sa panunungkulan at mga programa ni Pangulong Marcos | Ibahagi ang takdang aralin ukol sa mga pangyayari bago maideklara ang batas military. | Magbigay ng ilang mga kaganapan sa ilalim ng Batas Militar. | Ano ang ibig sabihin ng Bats 1973? | Ligguhang Pagsusulit ukol sa Batas Militar. | |||||
B. Paghahabi ng layunin ng aralin at paglalahat. (Pagmomodelo at Paglalahat) | Magpakita ng ilang video clips sa kagnapan noong panahon ng batas militar | Pagpapanood ng video clips ukol sa pagdedeklara ng batas mlitar | Magpakita ng mga larawan ngnagrarali at mga taong nagkakaisa Hayaang ipaliwanag ng mga bata ang nakikita sa larawan. | Ipaliwanag “ sa ikauunlad ng bayan, disiplina ang kailangan” | ||||||
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Pinatnubayang Pagsasanay) | Ipagawa sa bata ang diagram ukol sa kahulugan ng batas militar ibigay ang ilan sa mga kahulugan nito ayon sa kanilang hinuha. | Ibigay ang reaksyon sa napanood n video. | Iugnay ang mga larawan ukol sa mga pagbabago ng pamahalaan sa ilalim ng Baas Militar | Magpakita ng ilang larawan na tumutukoy sa mga programa at patakaran ni Marcos | ||||||
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Pinatnubayang Pagsasanay) | Sagutin at talakayin ang diagram.
| Pagtalakay mga kaganapan sa Pagdedeklara ng Batas Militar | Talakayin ang kumbensiyong Konstistusyonal. Ipaliwang sa mga bata ang mga pangyayri ukol ditto. | Ipapanood ang video ukol sa mga programa at patakaran ni Marcos | ||||||
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Pagpapalawak ng Kasanayan) | Talakayin ang ilan sa pangyayari bago ideklara ang batas militar
| Gawain 1 Punan ang tsart . talakayin ang mga sagot.
| Pagtatalakay sa Saligang Batas 1973, Ikaapat na Republika at mga probisyong nakasaad dito. Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more | Talakayin ang mga programa at patakaran ni Marcos ayon sa napanood sa video. | ||||||
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) | Pangkatang Gawain Isagawa ang ilan sa mga pangyayari sa panahon bago ang batas militar sa pamamagitan ng: Pangkat 1: tula Pangkat 2: sayawit Pangkat 3: skit Pangkat 4: poster | Bigyang paliwanag ang mga Batas na pinagbatayan ng Batas Militar | Pagsusuri sa mga kaganapan ukol sa pagbabalangkas ng pamahalaan na nging daan upang ang demokrasya ay nagging diktadura. | Bigyang pagpapaliwanag nga mga programa bilang pangkatang Gawain
| ||||||
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na buhay (Aplikasyon) | Bigyang pagpapaliwanag at paghahambing ang mga kaganapan noon at ngayon ukol sa kalagayang pulitika ng bansa | Ihambing ang mga kaganapan noon sa ilalim ng Batas Militar sa ngayong Batas. Alin ang mas mainam o mas gusto mo? Ipaliwanag ang sagot | Ibigay ang iyong reaksyon ukol sa diktadurang tinalakay at sa demokrasyang natatamasa ngayon? | Paano sinupil ni marcos ang mga taong tumutuol sa knayng ginawa? Ano ang iyong reaksyon ukol dito? Paano naman niya tinugunan ng mga pangangailangan ng mga tao? | ||||||
H. Pagtataya ng aralin. (Optional na gawain para sa guro kung maganda ang kinalabasan ng Gawin Mo). (Malayang Pagsasanay) | Rubrics ng pangkatang gawain | Basahin at suriin ang siping bahagi ng Proklamasyon 1081. Sagutan ang mga tanong:
| Isulat ang mga salitang kaugnay sa saligang Batas 1973
Ipaliwanag Bakit tinawag na Konstitusyong Marcos ang Saligang Batas ng 1973? | Bilugan ang mga pariralang nagsasaad ng pagbabagong naganap sa ilalim ng Batas Militar.
| ||||||
I. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation | Magsaliksaikng ilang mga larawan bago maideklara ang batas militar sa Pilipinas.. idiit ito sa typewriting at bigyan ng paliwanag. Humanda sa pagbabahagi bukas. | Magsaliksik ng ilan sa mga programa ni Marcos sa Ilalim ng Batas 1973. | ||||||||
V.MGA TALA | ||||||||||
VI. PAGNINILAY | ||||||||||
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya | ||||||||||
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation | ||||||||||
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. | ||||||||||
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? | ||||||||||
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? | ||||||||||
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punungguro at superbisor? | ||||||||||
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? | ||||||||||
File created by Teacher NORUEL MOLERA DONATO
Deped files, forms, and templates @www. teachershq.com