GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: |
| Grade Level: | III |
Teacher: | Learning Area: | MTB | ||
Teaching Dates and Time: | Week 5 | Quarter: | 4TH Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY |
I.LAYUNIN (Objectives) | |||||
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) | Naipakikita ng mag-aaral ang mga kasanayan sa komunikasyon sa ibat’ibang paksa gamit ang pinalawak na talasalitaan at mga parirala, naipakikita ang pagkaunawa sa wikang sinasalita sa ibat ibang konteksto gamith ang pasalita at di-pasalitang pahiwatig, istruktura ng talasalitaan at wika, aspetong kultural ng wika, pagbasa at pagsulat na pampanitikan at mga tekstong impormasyunal. | ||||
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) | Nagagamit ang Mother Tongue nang angkop at epektibo sa pagsasalita, sa nakikita at nasususulat na kominikasyon o talastasan sa iba’t ibang sitwasyon at iba’t ibang tagapakinig , konteksto at mga layunin kabilang na ang pagkatuto sa ng ibang kasanayan s apagkatuto at mga wika , naipahahayag ang pagpapahalaga sa iba’t ibang anyo ng pangkalahatang kaalaman at naipagmamalaki ang sariling kultura at pamana ng lahi. | ||||
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) | Nakikilala ang pang-abay na pamanahon at panlunan. MT3G-IVf-g-2.5. | Nakikilala ang pang-abay na pamaraan. . MT3C-IVa-i-2.7 . | Nakasusulat nang wastong pagkasunud-sunod ng mga pangyayari sa kuwento gamit ang mga salitang una, ikalawa, kasunod at panghuli MT3LC-IVd-3.4 | Nakikilala at natatalakay ang mga inpormasyon mula sa payak na graph (bar graphs). MT3SS-IVd-f-12.4 | Nakasasagot nang wasto sa mga tanong para sa lingguhang pagtataya sa MTB-MLE |
II.NILALAMAN (Content) | Aralin 32: MatulungingPamayanan Paksang-Aralin: Pang-abay na Pamanahon at Panlunan Unang Araw | Aralin 32: MatulungingPamayanan Paksang-Aralin: Pang-abay na Pamaraan Ikalawang Araw | Aralin 32: MatulungingPamayanan Paksang-Aralin: Pagsunud-sunod ng mga Pangyayari Gamit ang mga Salitang Una. Ikalawa, Kasunod at Panghuli Ikatlong Araw | Aralin 32: MatulungingPamayananPaksang-Aralin: Paggamit ng Graph Ikaapat na Araw | Lingguhang Pagtataya |
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) | |||||
A.Sanggunian (References) | |||||
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) | |||||
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) | KM pp. 329-331 | KM pp.332-33418-319 | KM pp.335-336 | KM pp. 336-338 | |
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) | |||||
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal) | MTB-MLE 2 Curriculum Guide | MTB-MLE 2 Curriculum Guide | |||
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) | https://samutsamot.com/tag/pang-abay-worksheets/ http://gabayngwika.blogspot.com/2011/07/pang-abay.html | https://samutsamot.com/tag/pang-abay-worksheets/ http://e-filipino101.blogspot.com/2009/03/pang-abay.html | Rex Interactive | ||
IV.PAMAMARAAN (Procedures) | |||||
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) | Balik-Aral : Paano nasasagot ang mga tanong gamit ang graph? | Pagwawasto ng takdang-Aralin Balik-aral Magbigay ng mga halimbawa ng pang-abay na pamanahon at panlunan. | Pagwawasto ng takdang-Aralin Balik-aral Ano ang pagkakaiba ng mga pang-abay na: *pamanahon *Panlunan at *Pamaraan | Pagwawasto ng takdang-Aralin Balik-aral Ano ang mga panandang salita sa pagsusunud-sunod ng mga pangyayari sa talata o kuwento. | |
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) | Sabihin at Alamin Ipapuna at ipabasa ng nilalaman ng talahananyan sa KM 329. Tungkol sa anong paksa kaya an gating pag-aaralan ngayon? | Maliban sa dalawang uri ng pang-abay na napag-aralan natin , mayroon pang isang uri na idadagdag natin sa inyong kaalaman. | Basahin ang talatang hango sa Talambuhay. | Sabihin at Alamin KM p. 336 | |
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) | Isa-isahin ang mga nakatala sa talahanayan. | Ipabasa ang pamagat ng teksto sa KM p. 332. Ano ang ibig sabihin ng Nakasali ka na bas a mga paligsahan? Ano ang iyong naramdaman talambuhay? | Sabihin at Alamin KM p. 335 | Sagutin ang mga tanong sa KM p. 336 | |
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. | Talakayin ang mga tanong pagkatapos basahin ang nilalaman ng talahanayan. | Basahin at Alamin KM p. 332 | Talakayin sagutan ang mga tanong sa KM p. 335 | Talakayin kung paano malalaman o masasabi ang mga nilalaman ng graph. | |
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) | Ipasabi muli ang mga pang-abay na tinutukoy sa talahanayan. Pang-abay na pamanahon at panlunan. Sagutin ang mga tanong | Isipin KM p. 333 Ipapansin ang mga salitang makakapal ang istrok. | Ipasabi muli ang mga salitang ginamit upang mapag-sunud-sunod ang mga pangyayari sa talata. | Ano ang kailangang itala sa graph kung aalamin moa ng dami ng bilang nga Baitang I-III? | |
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) | Gawain 1 KM p. 330 | Pag-aralan ang mga salita o pariralang hango sa binasang teksto. Sagutin ang mga tanong. KM p. 333 | Gawain 5 Km p. 335 | Gawain 7 KM p. 337 | |
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living) | Gawain 2 A KM p. 331 | Gawain 3 KM p. 334 | Gumawa ng talata tungkol sa mga Gawaing paghahanda mo bago pumasok sa paaralan.Gamitin ang mga salitang pananda. | Paano ninyo natukoy ang mga sagot sa Gawain 7? | |
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) | Ipabasa ang Tandaan sa Km p. 330 | Tandaan KM p. 334 | Ano ang mga salitang ginamit upang mapagsunud-sunod ang mga pangyayari sa kuwento? | Tandaan KM p. 337 | |
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) | Gawain 2 B KM p. 331 | Sagutan ang Gawain 3 KM p. 334 | Gawain 4 Km p. 336 | Gawain 8 KM p. 338 | |
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) | Sumulat ng 5 pangungusap gamit ang pang-abay na pamanahon at 5 pangungusap gamit ang pang-abay na panlunan. | Sumulat ng 5 pangungusap gamit ang pang-abay na pamanahon. | Sumulat ng talata tungkol sa paghahanda ninyo bago ang bagong taon at pagsunud-sunurin ang mga pangyayari gamit ang mga salitang pananda. | Gumawa ng graph ng bilang ng mga mag-aaral sa bawat seksyon o pangkat sa Baitang III. | |
V.MGA TALA (Remarks) | |||||
VI. PAGNINILAY (Reflection) | |||||
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the evaluation) | |||||
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%) | |||||
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) | |||||
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) | |||||
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) | |||||
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) | |||||
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?) |
Download k-12 DEPED daily lesson log at www.teachershq.com
File Created by Ma'am VERONICA C. NOQUIRA