GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | VI | |
Teacher: | Learning Area: | EPP | ||
Teaching Dates and Time: | WEEK 7 | Quarter: | 4TH Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | |
I.LAYUNIN (Objectives) | |||||
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) | Naibibigay ang mga panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan sa pananahi | Natatalakay ang mga hakbang sa paggawa ng padron | Naisasagawa nang wasto ang pagkuha ng sukat ng katawan sa paggawa ng padron | Naisasagawa nang wasto ang pagkuha ng sukat ng katawan sa paggawa ng padron | LINGGUHANG PAGSUSULIT |
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) | Naibibigay ang mga panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan sa pananahi | Natatalakay ang mga hakbang sa paggawa ng padron | Naisasagawa nang wasto ang pagkuha ng sukat ng katawan sa paggawa ng padron | Naisasagawa nang wasto ang pagkuha ng sukat ng katawan sa paggawa ng padron | |
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) | Naibibigay ang mga panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan sa pananahi | Natatalakay ang mga hakbang sa paggawa ng padron | Naisasagawa nang wasto ang pagkuha ng sukat ng katawan sa paggawa ng padron | Naisasagawa nang wasto ang pagkuha ng sukat ng katawan sa paggawa ng padron | |
II.NILALAMAN (Content) | Pagbibigay sa mga Panuntunang Pangkalusugan at Pangkaligtasan sa Pananahi | Pagtatalakay sa mga Hakbang sa Paggawa ng Padron | Naisasagawa nang wasto ang pagkuha ng sukat ng katawan sa paggawa ng padron | Naisasagawa nang wasto ang pagkuha ng sukat ng katawan sa paggawa ng padron | |
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) | |||||
A.Sanggunian (References) | BEC/PELC 3.5 | BEC/PELC 3.6.1 | BEC/PELC 3.6.1 | BEC/PELC 3.6.1 | |
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) | |||||
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) | |||||
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) | Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 325-326 | Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 328-332 | Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 332-334 | Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 332-334 | |
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal) | |||||
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) | |||||
IV.PAMAMARAAN (Procedures) | |||||
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) | Ano-ano ang mga kagamitan sa pananahi? Ibigay ang gamit ng bawat isa. Pagwawasto sa Takdang-Aralin. | Bakit mahalaga ang mga paalala sa panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan sa pananahi? Pagwawasto sa Takdang-Aralin | Ano ang gamit ng padron? Bakit kailangang sundin ang wastong hakbang sa paggawa ng padron? Pagwawasto sa Itinakdang-Gawain. | Ano ang gamit ng padron? Bakit kailangang sundin ang wastong hakbang sa paggawa ng padron? Pagwawasto sa Itinakdang-Gawain. | |
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) | Upang maging ligtas at maging maayos an gating pananahi, ano ang mga dapat nating bigyan ng pansin? | Ano ang kagamitang pangkatawan ang ginagamit ng mga kusinero upang maiwasang mamantsahan ang kanilang suot na uniporme kapag naghahanda at nagluluto ng pagkain? | Bago simulant ang paggawa ng padron ay kinukuha ang sukat ng katawan ng magsusuot nito. Paano kaya? Alamin natin. | Bago simulant ang paggawa ng padron ay kinukuha ang sukat ng katawan ng magsusuot nito. Paano kaya? Alamin natin. | |
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) | Pagbasa sa impormasyong “Mga Panuntunang Pangkalusugan at Pangkaligtasan sa Pananahi”. | PANGKATANG GAWAIN: Talakayin ang mga hakbang sa paggawa ng iba’t-ibang uri ng padron. Unang Pangkat: Padron Para sa Likurang Katawan Ikalawang Pangkat: Padron para sa Harapang Katawan Ikatlong Pangkat: Padron para sa Manggas Ikaapat na Pangkat: Padron Para sa Palda | Pagbasa sa batayang aklat. “Pagkuha ng Sukat ng Katawan”. | Pagbasa sa batayang aklat. “Pagkuha ng Sukat ng Katawan”. | |
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. | 1.Tungkol saan ang impormasyon? 2.Bakit kinakailangang maghugas ng kamay at magsabon bago simulant ang pananahi? 3.Saang direksyon dapat galing ang liwanag kapag nananahi? 4.Ano ang ayos ng iyong katawan kapag nananahi? 5.Bakit kailangang iwasan ang paglalagay ng aspili o karayom sa bibig? | Paglalahad at pagtatalakay ng bawat pangkat sa itinakdang gawain. | 1.Ano-anong bahagi ng katawan ang sinusukat bago gawin ang padron? 2.Bakit hinahati sa dalawa o sa apat ang padron kapag gumawa ng padron? 3.Paano gumawa ng talaan ng sukat ng katawan? | 1.Ano-anong bahagi ng katawan ang sinusukat bago gawin ang padron? 2.Bakit hinahati sa dalawa o sa apat ang padron kapag gumawa ng padron? 3.Paano gumawa ng talaan ng sukat ng katawan? | |
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) | 1.Ano-ano ang mga hakbang sa paggawa ng Padron para sa Likurang katawan? 2.Ano-ano ang mga hakbang sa paggawa ng Padron Para sa Harapang Katawan? 3.Ano-ano ang mga hakbang sa paggawa ng Padron Para sa Manggas? 4.Ano-ano ang mga hakbang sa paggawa ng Padron Para sa Palda? | PANGKATANG GAWAIN: Ipalabas ang measuring tape (medida) at subukang gumawa ng Talaan ng Sukat ng Katawan sa paggawa ng padron. | PANGKATANG GAWAIN: Ipalabas ang measuring tape (medida) at subukang gumawa ng Talaan ng Sukat ng Katawan sa paggawa ng padron. | ||
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) | Ano-ano ang mga dapat tandaan sa paggawa ng padron? | Paglalahad sa isinagawang gawain. Iwasto at dagdagan ng iba pang impormasyon ang kani-kanilang gawain. | Paglalahad sa isinagawang gawain. Iwasto at dagdagan ng iba pang impormasyon ang kani-kanilang gawain. | ||
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living) | |||||
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) | Bakit mahalaga ang mga paalala sa panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan sa pananahi? | Ano ang gamit ng padron? Bakit kailangang sundin ang wastong hakbang sa paggawa ng padron? | Ano-anong bahagi ng katawan ang sinusukat sa paggawa ng padron? | Ano-anong bahagi ng katawan ang sinusukat sa paggawa ng padron? | |
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) | Magbigay ng limang(5) panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan sa pananahi? | Pumili ng isa sa mga sumusunod na uri ng Padron at ibigay ang mga hakbang sa paggawa nito. 1.Padron Para sa Likurang Katawan 2.Padron Para sa Harapang Katawan 3.Padron Para sa Manggas 4.Padron Para sa palda | Gumawa ng taalan ng sukat ng katawan sa paggawa ng padron. Subukang sukatin ang katawan ng iyong kaklase. | Gumawa ng taalan ng sukat ng katawan sa paggawa ng padron. Subukang sukatin ang katawan ng iyong kaklase. | |
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) | Magtanong sa inyong mga magulang kung ano-ano ang kanilang ginagawa upang maging ligtas at maayos ang kanilang pananahi? | Magtanong sa inyong mga magulang kung bakit mahalaga ang padron sa paghahanda at pagluluto ng pagkain? | Ano-ano ang mga dapat tandaan sa pagsusukat ng gagawing padron? | Ano-ano ang mga dapat tandaan sa pagsusukat ng gagawing padron? | |
V.MGA TALA (Remarks) | No. of Pupils Present: No. of Absent: | No. of Pupils Present: No. of Absent: | No. of Pupils Present: No. of Absent: | No. of Pupils Present: No. of Absent: | No. of Pupils Present: No. of Absent: |
VI. PAGNINILAY (Reflection) | |||||
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the evaluation) | |||||
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%) | |||||
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) | |||||
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) | |||||
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) | |||||
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) | |||||
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?) |
Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download
File Created by Sir RANDY B. BUGARIN