Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

V

Teacher:

Learning Area:

ESP

Teaching Dates and Time:

WEEK 7

Quarter:

4TH Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

I.  LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos na nagbigay ng buhay

  1. Pamantayan sa Pagganap

Naisasabuhay ang tunay na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob ng buhay

Hal.  - palagiang paggawa ng mabuti sa lahat

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  (CODE)

Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pasasalamat sa Diyos

                                (EsP5PD - IVe-i - 15)

  1. NILALAMAN

Pagtulong sa Kapwa, Pagmamahal sa Dakilang Lumikha

  1. KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Gabay ng Guro  (pahina)

TG Aralin 9 pahina 24-26  CG pahina 30

TG Aralin 9 pahina 24-26CG pahina 30

TG Aralin 9 pahina 24-26CG pahina 30

TG Aralin 9 p. 24-26 CG pahina 30

TG Aralin 9 p. 24-26 pahina CG pahina 30

  1. Kagamitang Pang mag-aaral

  1. Teksbuk (pahina)

KM Aralin 31 pahina 17-19

KM Aralin 31 pahina 17-19

KM Aralin 31  pahina 17-19

KM Aralin 31 pahina 17-19

KM Aralin 31 pahina 17-1

  1. Karagdagang Kagamitan (LR portal)

https://www.youtube.com/watch?v=gXzxLiv3mvg

  1. Iba Pang Kagamitang Panturo

Kuwaderno,bolpen, larawan

Kuwaderno,bolpen, larawan

Kuwaderno,bolpen, larawan

Kuwaderno,bolpen, larawan

Laptop, speaker,projector

  1. PAMAMARAAN

  1. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin

Paano natin masasabi na ang paggawa ng kabutihan ay isang pasasalamat sa Maykapal?

Magbigay ng halimbawa ng iyong pananagutan bilang nilikha ng Maykapal.

Ano ang iyong masasabi tungkol sa natuklasan mo sa iyong sarili batay sa iyong mga kasagutan sa tseklit kahapon?

Tumawag ng mga mag-aaral na magbabahagi ng kanilang ginawang gawain kahapon tungkol sa nagawang pagtulong sa kapwa.

Ano-ano ang iyong natutuhan tungkol sa ipinakitang pagtulong sa kapwa?

  1. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

Ihanda ang mga mag-aaral para sa pagbasa sa Alamin Natin

Tumawag ng mag-aaral upang magbahagi ng saring karanasan ng pagtulong o paggawa ng kabutihan sa kapwa.

Naranasan mo na bang maghandong ng tulong sa mga pulubi o sa taong nangangailangan?

Magpakita ng larawan na nagpapakita ng pagtutulungan.

Image result for larawan ng pagtulong sa kapwa

Magpanood ng isang maikling video clip tungkol sa pagtulong sa kapwa.

  1. Pag-uugnay ng mga Halimbawa  sa Bagong Aralin

Magpakita ng larawan at ipasuri ito sa mga mag-aaral.

Ano ang iyong pakiramdam ng ikaw ay nakagawa ng kabutihan sa iyong kapwa?

Ano ang iyong masasabi sa larawan?

Ano ang masasabi mo sa pangunahing tauhan?

  1. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 (Modelling)

Ano ang ipinakikkita sa larawan?

Nais mo din bang maging katulad niya?

  1. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan  # 2 (Guided Practice)

Paano mo maipakikita ang pagpapahalaga sa kanila? Patunayan

  1. Paglinang sa Kabihasaan (Independent)

(Tungo sa Formative Assessment 3)

Bakit dapat mong pahalagahan ang  mga lika ng Diyos ,lalo na ang ating kapwa?

Ipagawa ang Isagawa Natin sa Kagamitan ng Mag-aaral sa pamamagitan ng tseklist kung saan nagpapakita ng  pagtulong sa kapwa. Lalagyan ng tsek sa angkop na kolum.

Nais mo din bang maging kabahagi ng mga taong nangangailangan ng tulong? Ipaliwanag.

  1. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na Buhay (Aplication/Valuing)

Paano mo tutuparin ang iyong pananagutan bilang nilkha ng Diyos?

Kumpletuhin ang pangungusap.

        Ako ay tutulong ng ________________________________________________________________________.

Sa inyong palagay, tama bang tumulong lamang kung alam na may inaasahang kapalit sa gagawin? Bakit?

Kailan ang tamang panahon ng pagtulong?

Ano ang iyong gagawin kung ikaw ang nasa kanyang kalagayan? Gagawin mo din ba ang kaulad ng kanyang ginagawa?

  1. Paglalahat  ng Aralin (Generalization)

Tayo ay may mga pananagutan na dapat tuparin, hindi lang para sa ating sarili, bagkus maging sa ating kapwa.

Ang pagtulong sa kapwa ay nagpapakita ng pagmamahal sa Poong Lumikha.

Ang pagtulong sa kapwa ay ginagawa ng walang anumang hinihintay na kapalit.

Ang pagtutulungan ng bawat isa ay tunay na kalugud-lugod sa Amang Lumikha, kaya’t nararapat lamang na ipagpatuloy ito kahit saan mang dako at panahon.

Ang pagtulong, pagmamahal at  pagpapahalaga sa kapwa ay paraan ng pagpapakita ng pasasalamat saDakilang Lumikha.

  1. Pagtataya ng Aralin

Sagutin ang mga tanong:

  1. Ano ang ipinapakita ng larawan?
  2. Ano ang magandang naidudulot ng pagtutulungan?
  3. Bilang isang mag-aaral, maaari ka rin bang maging isang mabuting halimbawa sa iyong kapwa? Ipaliwanag.  

Sagutin ang mga tanong:

1.Batay sa  mga sagot, ano ang natuklasan mo  tungkol  sa iyong sarili?

2.Masaya ka ba sa iyong natuklasan?

3.K ung madalas mong ginagawa ang mali, ano kaya ang magiging epekto  nito sa pakikipagugnayan mo sa kapwa?

4.Sa mabubuting bagay  na minsan mo lang ginagawa, ano kaya  ang maaari mong gawin?Bakit?

5.Kung hindi mo ginagawa ang nararapat mong gawin, ano kaya ang maaaring maging bunga nito sa iyo sa pakikitungo mo sa kapwa?

Gawin ang Isapuso Natin.

Magpagawa ng isang talata . Isipin  ang mga taong nakasalamuha mo na iyong iginalang  o pinahalagahan,  sa pamamagitan ng pagbibivgay ng tulong . Isulat  ito sa bahagi  ng puso na iyong ginupit . Sa kabilang bahagi naman  ay isulat kung ano  ang ginawa mo  upang ipakita ang pagtulong mo.

Pangkatin ang klase sa apat. At isasadula ang  mga  sumusunod na sitwasyon

Pangkat1-Pagtulong sa nakatatanda

Pangkat 2-Pagtulong sa may kapansanan

Pangkat 3- Pagtulong sa mga bata

                            Pangkat 4-Pagtulong sa baranga

Sa loob ng isang talata na binubuo ng 5 pangungusap . Ipaliwanag kung paano mo maipadarama ang pagmamalasaki sa kapwa tanda ng pagpapahalaga sa  Diyos.

  1. Karagdagang Gawain Para sa Takdang-Aralin at Remediation

Magdala ng gunting at bond paper para sa Gawain bukas.

  1. MGA TALA

  1. PAGNINILAY

  1. Bilang ng Mag-aaral na Nakakuha ng  80% sa Pagtataya

  1. Bilang ng Mag-aaral na Nangangailangan ng Iba Pang Gawain  para sa Remediation

  1. Nakatulong baa ng remediation?  Bilang ng Mag-aaral na Nakaunawa sa Aralin.

  1. Bilang ng Mag-aaral na Magpapatuloy sa Remediation

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?  Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

  1. Anong Kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Deped tambayan alternative with adfly free pages.. no more hassle, just one-click download for your daily lesson log templates: teachershq.com