Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

VI

Teacher:

Learning Area:

ARALING PANLIPUNAN

Teaching Dates and Time:

WEEK 5

Quarter:

4TH QUARTER

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

  1. Layunin

Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon na nagsasarili at umuunlad na bansa

 

Pamantayan sa Pagaganap

Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa pagtamasa ng  mga karapatan bilang isang Malaya at maunlad na Pilipino

 

Mga Kasanayan sa Pagkatuto     (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

AP6TDK-IVe-f-6

Cognitive

Nasisiyasat ng mabuti ang mga isyung politikal at pangkabuhayan ng bansa

Nasusuri ang mga isyung panlipunan at pangkapaligiran

Natatalakay ng buong talino ang isyu ng katiwalian sa pamahalaan

Nailalarawan ang sitwasyon ng pag-aagawan sa teritoryo

Nasusuri ang mga pagbabagong nagaganap sa kasalukuyan

Affective

Nakapaghihinuha buhat sa mga naibahaging katibayang pantulong sa mga isyung politikal at pangkabuhayan ng bansa

Naiisasaalang-alang ang lahat ng panig sa isyung panlipunan at pangkapaligiran

Nakabibigay-diskusyon at reaksyon tungkol sa isyu ng katiwalian sa pamahalaan

Nakasasagawa ng isang matalinong pagpapasya tungkol sa pag-aagawan ng teritoryo

Naiisa-isa ang mga kahandaan sa globalisasyon na saklaw nito gamit ang isang concept map

Psychomotor

Nakasasagawa ng isang debate tungkol sa isyung politikal at pangkabuhayan

Nakapag-uulat ng mga isyung panlipunan at pangkapaligiran

Nakagagawa ng isang talkshow tungkol sa isyu ng katiwalian sa pamahalaan

Nakagagawa ng isang debate tungkol sa pag-agawan ng teritoryo

Nakauulat sa mga kaganapan kaugnay ng globalisasyon

II. NILALAMAN

KONTEMPORARYONG ISYU NG LIPUNAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Paksa

         B.  Sanggunian

AP6

TG 6, LM 6

Batayang Aklat sa AP 6

LM, TG, CG, BOW

AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, TG

AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, TG

AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, TG

III. PAMAMARAAN

  1. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Pagtatalakay sa mga napapanahong isyu at balita

Pagbabahagi sa nagawang takdang-aralin

Pagbabahagi sa nagawang takdang-aralin

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Pagpapakita ng isang news clip tungkol sa isyung politikal at pangkabuhayan ng bansa

Pagpapakita ng isang news clip tungkol sa isyung panlipunan at pangkapaligiran ng bansa

Pagpapakita ng larawan na nagpapakita ng katiwalian

Pagbibigay gabay-katanungan

Anu-ano ang mga maaring epekto ng katiwalian sa bansa?

Pagwawasto at pagbabahagi ng takdang-aralin

Anu-ano ang napansin niyong pagbabago na naganap mula ng nagsimula ang pamahalaang Duterte?

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Anu-ano ang nais ipahiwatig ng napanood na balita?

Anu-ano ang kaibahan sa inyong napanood kahapon at ngayon?

Pagbibigay-sitwasyon na nagpapakita ng katiwalian

Kung ikaw ay aagawan ng isang bagay na mahalaga sa iyo, ano ang magiging reaksyon mo?

Pag-uugnay sa mga pagbabagpong naganap at sa globalisasyon

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Sa tulong ng isang graphic ogranizer, isusulat ng mga mag-aaral ang iba’t ibang isyung politikal at pangkabuhayan na hinaharap ng bansa.

Sa tulong ng graphic organizer na ginamit sa nakaraang araw, isusulat ng mga mag-aaral ang iba’t ibang isyug panlipunan at pangkapiligaran ng bansa.

Paglalahad ng halimbawang senaryo ng katiwalian sa tunay na buhay

Pagpapanood ng isang news clip tungkol sa pagsamsam ng bansang Tsina sa lupang pag-aari ng bansa

Pagpapakita ng mga larawan ng nagtataasang gusalit at mga makabagon gadgets

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pagtatalakay sa mga isyung politikal at pangakabuhayan ng bansa:

  1. Dahilan
  2. Epekto

Pagtatalakat sa mga isyung panlipunan at pangkapaligiran

  1. Dahilan
  2. Epekto

Pagtatalakay tungkol sa isyu ng katiwalian ng pamahalaan sa tulong ng isang powerpoint presentation

Pagtatalakay tungkol sa isyung pag-aagwan ng teritoryo

Pagbibigay-katanungan at pagtatalakay sa globalisasyon

  1. Paglinang sa Kabihasan

(Tungo sa Formative Assessment)

Teacher-made test

(Identification)

Teacher-made test

(Identification)

Oral Recitation

  1. Anu-ano ang dahilan ng katiwalian sa pamahalaan?
  2. Paano kaya ito masusolusyonan?

Think-Pair-Share

Bakit mahalagang ipagtanggol ang teritoryo ng bansa?

Triad

Anu-ano ang mga pagbabagong dulot ng globalisasyon?

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Think-Pair-Share

Magbahagi ng mga karanasang naidulot ng mga isyung politilkal at pangkabuhayan

Triad

Magbahagi ng mga karanasang naidulot ng mga isyung panlipunan  at pangkapaligiran

Pagpapakita ng isang maikling video clip

Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

Kung ikaw ay bibigyan ng pera para makuha ang bagay na mahalaga sa’yo, ibibigay mo ba ito? Bakit?

Sa mga pagbabagong nagaganap, bilang isang mag-aaral, ano ang ginagawa mo upang hindi mahuli dito?

  1. Paglalahat ng Aralin

Pagbibigay-katanungan

  1. Anu-ano ang mga isyung politikal at pangkabuhayan na hinaharap ng bansa?
  2. Paano ito nakakaepekto sa pag-unlad ng bansa?
  3. Bilang isang mag-aaral, ano ang maaari mong gawin upang maiwasang magkaroon ng problema sa iba?

Pagbibigay-katanungan

  1. Anu-ano ang mga isyung panlipunan at pangkapaligiran na hinaharap ng bansa?
  2. Paano ito nakakaepekto sa pag-unlad ng bansa?
  3. Bilang isang mag-aaral, anu-ano ang iyong maitutulong sa paglutas ng mga isyung panlipunan at pangkapaligiran?

Pagbibigay-katanungan

  1. Anu-ano ang dahilan ng katiwalian sa pamahalaan?
  2. Bilang isang mag-aaral, ano ang magagawa mo upang makatulong sa pagsugpo ng katiwalian?

Sa tulong ng isang graphic organizer,

Magtatala ang mga mag-aaral sa mga epekto ng pag-agaw ng teritoryo

Gamit ang isang cncept map, itatala ng mga mag-aaral ang mga pagbabagong dulot ng globalisasyon

  1. Pagtataya ng Aralin

Pangkatang Gawain

Magkakaroon ng isang debate ang dalawang pangkat ukol sa mga isyung politikal at pangkapaligiran

Pangkatang Gawain

Magkakaroon ng isang news reporting sa iba’t ibang isyung politikal ng bansa.

Pangkatang Gawain

Magkakaroon ng isang talkshow tungkol sa isyu ng katiwalian ng pamahalaan.

Pangkatang Gawain

Magkakaroon ng ng Isang debate tungkol sa pag-aagawan ng teritoryo

Pangkatang Gawin

News Reporting sa mga pagbabagong dulot ng Globalisasyon

  1. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Manood ng balita ngayong hapon. Maghanda sa isang pagbabahagi bukas.

Manood ng balita ngayong hapon. Maghanda sa isang pagbabahagi bukas.

Magsaliksik ng limang posibleng epekto ng katiwalian sa pamahalaan. Isulat sa notbuk ang sagot.

Pag-aralan ang mga nakaraang aralin. Maghanda para sa isang pasulit bukas.

        IV.       Mga Tala

V.        Pagninilay

A. No. of learners who earned 80% on this formative assessment

B. No. of learners who require additional activities for remediation

C. Did the remedial lessons work?

No. of learners who have caught up the lesson

D.  No. of learners who continue to require remediation

E. Which of my teaching strategies worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor help me solve?

G. What innovation or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teacher?

File created by Ma’am ALONA C. REYES

Deped files, forms, and templates @www. teachershq.com