Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

V

Teacher:

Learning Area:

EPP

Teaching Dates and Time:

Week 8

Quarter:

4th Quarter

LUNES

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

  1. LAYUNIN

Nagagamit ang word processing tool o desktop publishing tool sa paggawa ng flyer o brochure na may kasamang datos, diagram, table at tsart.

  1. Pamantayang Pangnilalaman

naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur

naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur

naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur

naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur

Lingguhang Pagsusulit

  1. Pamantayan sa Pagaganap

mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba

mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba

mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba

mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

1.1 natutukoy ang mga oportunidad na maaaring mapagkakitaan (products and services) sa tahanan at pamayanan

EPP5IE-0a-1

EPP5IE-0a-2

EPP5IE-0a-1

EPP5IE -0a-3

EPP5IE-0b-4

EPP5IE-0b-5

1.1 natutukoy ang mga oportunidad na maaaring mapagkakitaan (products and services) sa tahanan at pamayanan

EPP5IE-0a-1

EPP5IE-0a-2

EPP5IE-0a-1

EPP5IE -0a-3

EPP5IE-0b-4

EPP5IE-0b-5

1.1 natutukoy ang mga oportunidad na maaaring mapagkakitaan (products and services) sa tahanan at pamayanan

EPP5IE-0a-1

EPP5IE-0a-2

EPP5IE-0a-1

EPP5IE -0a-3

EPP5IE-0b-4

EPP5IE-0b-5

1.1 natutukoy ang mga oportunidad na maaaring mapagkakitaan (products and services) sa tahanan at pamayanan

EPP5IE-0a-1

EPP5IE-0a-2

EPP5IE-0a-1

EPP5IE -0a-3

EPP5IE-0b-4

EPP5IE-0b-5

  1. NILALAMAN

Sa pagtatapos ng araling ito, inaasahang nakakapagsimula ng bagong discussion thread o nakakabuo ng sariling discussion group

 Madalas nating gamitin ang Internet para sa komunikasyon. Mas lumalawak ang ating pag-iisip dahil sa komunikasyon. Kung gayon, mahalagang matutuhan natin ang iba’t ibang paraan ng paggawa ng discussion thread o discussion group sa Internet upang doon makapagpalitan ng kaalaman, kuro-kuro at opinyon.

Sa pagtatapos ng araling ito, inaasahang nakakapagsimula ng bagong discussion thread o nakakabuo ng sariling discussion group

 Madalas nating gamitin ang Internet para sa komunikasyon. Mas lumalawak ang ating pag-iisip dahil sa komunikasyon. Kung gayon, mahalagang matutuhan natin ang iba’t ibang paraan ng paggawa ng discussion thread o discussion group sa Internet upang doon makapagpalitan ng kaalaman, kuro-kuro at opinyon.

Sa araling ito ay muli mong maipapamalas ang iyong natutuhan sa paggamit ng word processing o publisher upang makagawa ng isang proyektong flyer o brochure.

Sa araling ito ay muli mong maipapamalas ang iyong natutuhan sa paggamit ng word processing o publisher upang makagawa ng isang proyektong flyer o brochure.

KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

  1. Mga pahina sa Teksbuk

 K to 12 – EPP5IE-0g-19

 K to 12 – EPP5IE-0g-19

K to 12 – EPP5IE-0j-21

K to 12 – EPP5IE-0j-21

  1. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

cell phone, computer, internet access, LCD projector, larawan

cell phone, computer, internet access, LCD projector, larawan

computer na may word processing at desktop publishing software.

computer na may word processing at desktop publishing software.

  1. PAMAMARAAN

  1. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Pasagutan ang Kaya Mo Na Ba sa LM p ___.

Pasagutan ang Kaya Mo Na Ba sa LM p ___.

Pumili ng mga mag-aaral upang ipakita ang kanilang kasanayan sa paggawa ng sumusunod:

Pumili ng mga mag-aaral upang ipakita ang kanilang kasanayan sa paggawa ng sumusunod:

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Napahahalagahan ang responsableng paggamit ng internet.

Napahahalagahan ang responsableng paggamit ng internet.

Nagagamit ang word processing tool o desktop publishing tool sa paggawa ng flyer o brochure na may kasamang datos, diagram, table at tsart.

Nagagamit ang word processing tool o desktop publishing tool sa paggawa ng flyer o brochure na may kasamang datos, diagram, table at tsart.

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Gawain A: Pagpapakita ng mga websites group chat

Pagpapakita ng Facebook Group

Pagpapakita ng Yahoo Group o Yahoo Messenger

Pagpapakita ng Google Group

Pagpapakita ng We Chat

Gawain A: Pagpapakita ng mga websites group chat

Pagpapakita ng Facebook Group

Pagpapakita ng Yahoo Group o Yahoo Messenger

Pagpapakita ng Google Group

Pagpapakita ng We Chat

Itanong sa mga mag-aaral kung pamilyar sila sa mga makasaysayang lugar na nakikita nila sa mga brochure at flyer sa kanilang bayan.

Itanong sa mga mag-aaral kung pamilyar sila sa mga makasaysayang lugar na nakikita nila sa mga brochure at flyer sa kanilang bayan.

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng susing tanong:

Ano ang discussion group?

Ano-ano ang mga paraan ng paggawa ng discussion thread o discussion group gamit ang internet?

\

Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng susing tanong:

Ano ang discussion group?

Ano-ano ang mga paraan ng paggawa ng discussion thread o discussion group gamit ang internet?

\

Ipakita sa mga mag-aaral ang Alamin Natin sa LM pahina ___ .

Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang inaasahang output mula sa kanila sa pagtatapos ng araling ito.

Ipaliwanag ang nilalaman ng isang brochure o flyer.

Talakayin ang halimbawa ng isang brochure o flyer. Sagutin ang mga tanong ukol dito.

Pangkatin ang mga mag-aaral na bubuuin ng 5 mag-aaral upang mabigyan ang lahat ng pagkakataong gumamit ng hands on sa computer.

Ipakita sa mga mag-aaral ang Alamin Natin sa LM pahina ___ .

Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang inaasahang output mula sa kanila sa pagtatapos ng araling ito.

Ipaliwanag ang nilalaman ng isang brochure o flyer.

Talakayin ang halimbawa ng isang brochure o flyer. Sagutin ang mga tanong ukol dito.

Pangkatin ang mga mag-aaral na bubuuin ng 5 mag-aaral upang mabigyan ang lahat ng pagkakataong gumamit ng hands on sa computer.

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Talakayin ang mga sumusunod:

Paano gumawa ng discussion thread o discussion group gamit ang Facebook?

Paano gumawa ng discussion thread o discussion group gamit ang Google?

Talakayin ang mga sumusunod:

Paano gumawa ng discussion thread o discussion group gamit ang Facebook?

Paano gumawa ng discussion thread o discussion group gamit ang Google?

Gabayan ang mga mag-aaral sa pagpaplano ng kanilang proyekto sa pamamagitan ng pagsagot sa  mga katanungan na nasa LM.

Gumamit ng rubric sa pagbibigay ng marka sa mga mag-aaral. Ipabasa nang tahimik sa mga mag-aaral ang Project Rubric. Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang mahalagang aspeto nito upang magabayan sila sa paggawa. Maaari ding baguhin o gumawa ng ibang rubric kung sa tingin ninyo ay kinakailangan.

Sabihin sa mga mag-aaral na gumawa ng balangkas para sa gagawing ulat o report.

Gabayan ang mga mag-aaral sa pagpaplano ng kanilang proyekto sa pamamagitan ng pagsagot sa  mga katanungan na nasa LM.

Gumamit ng rubric sa pagbibigay ng marka sa mga mag-aaral. Ipabasa nang tahimik sa mga mag-aaral ang Project Rubric. Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang mahalagang aspeto nito upang magabayan sila sa paggawa. Maaari ding baguhin o gumawa ng ibang rubric kung sa tingin ninyo ay kinakailangan.

Sabihin sa mga mag-aaral na gumawa ng balangkas para sa gagawing ulat o report.

  1. Paglinang sa Kabihasan

(Tungo sa Formative Assessment)

Pangkatin ang mga mag-aaral na binubuo ng anim na myembro para sa hands on sa computer.

Pangkatin ang mga mag-aaral na binubuo ng anim na myembro para sa hands on sa computer.

Bilang panimula, ipagawa sa mga mag-aaral ang kanilang plano sa pamamagitan ng paghahanda ng mga larawang digital. (Maaaring gumamit ang mga mag-aaral  ng isang lumang flyer upang magsilbing modelo.

Ipagawa ang mga hakbang sa mga mag-aaral sa LM pahina ___ .

Bilang panimula, ipagawa sa mga mag-aaral ang kanilang plano sa pamamagitan ng paghahanda ng mga larawang digital. (Maaaring gumamit ang mga mag-aaral  ng isang lumang flyer upang magsilbing modelo.

Ipagawa ang mga hakbang sa mga mag-aaral sa LM pahina ___ .

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Gabayan ang mag-aaral sa sa pagsasagawa ng mga sumusunod na gawain:

Paggawa ng Discussion Thread o Discussion Group sa                    Facebook

 Paggawa ng Discussion Thread o Discussion Group sa  google group.    

Gabayan ang mag-aaral sa sa pagsasagawa ng mga sumusunod na gawain:

Paggawa ng Discussion Thread o Discussion Group sa                    Facebook

 Paggawa ng Discussion Thread o Discussion Group sa  google group.    

 Ano ang makikita sa isang fkyer o brouchure? .

 Ano ang makikita sa isang fkyer o brouchure? .

  1. Paglalahat ng Arallin

Ibigay ang mga hakbang sa pagsisimula ng bagong discussion thread o discussion group gamit ang Facebook at Google.

Ibigay ang mga hakbang sa pagsisimula ng bagong discussion thread o discussion group gamit ang Facebook at Google.

Ano-ano ang dapat tandaan sa paggawa ng isang flyer o brochure?

Ano-ano ang dapat tandaan sa paggawa ng isang flyer o brochure?

  1. Pagtataya ng Aralin

Pasagutan ang Subukin mo sa LM

Pasagutan ang Subukin mo sa LM

Ipagawa sa mga mag-aaral ang sumusunod:

Ang bawat grupo ay magpapakita ng kanilang ulat. Magkakaroon  ng gallery walk upang mabigyang puna ng lahat ng bata ang gawa ng bawat grupo

Bigyan ng 2 minuto ang bawat pangkat sa bawat output.

Gamitin ang rubric upang magsilbing gabay sa pagbibigay ng marka sa bawat pangkat.

Ipagawa sa mga mag-aaral ang sumusunod:

Ang bawat grupo ay magpapakita ng kanilang ulat. Magkakaroon  ng gallery walk upang mabigyang puna ng lahat ng bata ang gawa ng bawat grupo

Bigyan ng 2 minuto ang bawat pangkat sa bawat output.

Gamitin ang rubric upang magsilbing gabay sa pagbibigay ng marka sa bawat pangkat.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Ipagawa ang Pagyamanin Natin na matatagpuan sa LM.

Ipagawa ang Pagyamanin Natin na matatagpuan sa LM.

Ipagawa ang iminumungkahing output na matatagpuan sa LM.

Ipagawa ang iminumungkahing output na matatagpuan sa LM.

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

  1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

  1. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

  1. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

  1. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

  1. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Deped tambayan alternative with adfly free pages.. no more hassle, just one-click download for your daily lesson log templates: teachershq.com