Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

I V

Teacher:

Learning Area:

ARALING PANLIPUNAN

Teaching Dates and Time:

Week 9

Quarter:

4TH Quarter

LUNES

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

  1. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN

Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pang –unawa at pagpapahalaga sa kanyang mga karapatan at tungkulin bilang mamamayang Pilipino

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP

Ang mga mag-aaral ay nakikilahok sa mga gawaing  pansibiko na nagpapakita ng pagganap sa kanyang tungkulin bilang  mamamayan  ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang karapatan.

C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

AP4KPB-IVi-7

Naipakikita ang pakikilahok sa mga programa at proyekto ng pamahalaan na nagtataguyod ng mga karapatan ng mamamayan

AP4KPB-IVi-7

Naibibigay ang mga programa at proyekto ng pamahalaan na nagtataguyod ngmga karapatan ng mamamayan

AP4KPB-IVi-7

Nasasabi ang  mga tungkulin ng mga  mamamayan sa mga programa at proyekto ng pmahalaan na nagtataguyod ng mga karapatan ng mamamayan

AP4KPB-IVi-7

Nakapagsusulat ng sanaysay tungkol sa pagka-Filipino at sa Pilipinas bilang bansa

 (Written Summative Test

and Remediation)

  1. NILALAMAN

Mga Karapatan at Tungkulin ng Mamamayag Pilipino

KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

Pahina 177-179

Pahina 177-179

Pahina 177-179

Pahina 177-179

2.  Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral

Pahina 398-405

Pahina 398-405

Pahina 398-405

Pahina 398-405

  1. Kagamitan

Powerpoint Presentation,

Manila Paper, Pentel Pen

Ppt. Presentation, Larawan

Manila Paper, Pentel Pen

Ppt. Presentation, Larawan

Manila Paper, Pentel Pen

Ppt. Presentation, Larawan

Manila Paper, Pentel Pen

  1. PAMAMARAAN

A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin

Anu- ano ang mga karapatan ng mga mamamayang Pilipino?

Anu-ano ang mga programa at proyekto na nagtataguyod sa mga karapatan ng mga Pilipino

Anu-ano ang mga programa at proyekto na nagtataguyod sa mga karapatan ng mga Pilipino?

Ano ang masasabi mo sa iyong pagka-Filipino?

B.  Paghahabi sa layunin ng aralin

Anong programa o proyekto ng pamahalaan ang alam na ninyo?

Magbigay kayo ng programa ng ating paaralan. Paano kayo nakikilahok dito?

Paano kayo nakikilahok sa mga programa at proyekto ng pamahalaan?

Paano mo ilalarawan ang ating bansa?

C.  Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Paano kaya magiging matagumpay ang programang ito? Atin munang awitin ang awiting “Magagawa Natin”

Hal. Proyektong CGO(Clean Green and Organized) sa ating paaralan . Paano ka makikilahok?

Ano angtungkulin ng mga mamamayan sa mga karapatang kanilang tinatamasa?

Sumulat ng 5 pangungusap na naglalarawan sa ating bansa.

D.   Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Pagtalakay ng Teksto:

●Panilmula pah. 398 LM

Pagtalakay ng Teksto:

Ipabasa at talakayin ang babasahin sa Alamin Mo sa LM, pahina 398-401

Gumamit ng graphic Organizer sa proyeKtong CGO

Magbigay ng sariling opinyon kung paano ka makikilahok sa mga programa o proyekto ng pamahalaan?

E.  Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Anu-ano ang mga programa at proyekto ng pamahalaan?

Paano makikilahok?

 pah. 399-401 LM

Pangkatang Gawain:

Ipagawa ang Gawain B sa LM pahina 402

Bumuo ng limang pangkat umisip ng 1 programa o proyekto at kung paano makakalahok kayo dito.

Bumuo ng 2 pangkat:

Pangkat 1 – Sumulat ng 5 pangungusap tungkol sa pakikilahok sa mga programa

Pangkat 2 – naglalarawan sa ating bansa.

F.  Paglinang sa kabihasnan

(Tungo sa Formative Assessment)

Presentasyon ng awtput

Presentasyon ng Awtput

Pag-uulat ng bawat pangkat

Presentasyon ng Awtput

Pag-uulat ng bawat pangkat

Oral Recitation/Pag-uulat

G.  Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Umisip ng programa o proyekto na natatamasa mo na at paano nakakatulong ito sa iyong buhay?

Bilang mag-aaral, paano ka makikilahok sa mga programa at proyekto ng pamahalaan ?

Paano mo pahahalagahan ang mga natatamasa mong karapatan sa mga proyekto o programa ng pamahalaan?

Bigyang katwiran kung paano iniaangkop ng mga Pilipino ang kanilang pamumuhay sa kanilang bansa.

H.   Paglalahat ng aralin

May mga programa at proyekto ang pamahalaan na nagtataguyod ng mga karapatan ng mga mamamayan

Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo, pah. 402 ng LM

Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan MO, pah. 402 ng LM

Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo, pah. 402 ng LM

I.  Pagtataya ng aralin

Sagutan:

Gawain A – pah 402 LM

Magbigay ng 5 programa o proyekto na nagtataguyod ng mga karapatan ng mga mamamayan

Bilang mag-aaral anu-ano ang mga tungkulin mo sa mga karapatan sa mga programa na tinatamasa mo ?

Pasagutan ang Natutuhan ko

pah. 403-405

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation

Magtala ng mga proyekto ng pamahalaan na nagtataguyod ng karapatan at kung paano ka makikilahok dito.

Gumuhit o gumupit ng mga larawan na may kaugnayan sa mga proyekto o programa ng pamahalaan .

Sagutan:

Sumulat ng isang talata sa karanasan mo sa programa o proyekto ng pamahalaan.

Sumulat ng isang sanaysay ukol sa Bansang Pilipinas

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

Section A

Section B

Section C

Section D

Section E

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-unawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo ang nakatulong ng lubos?

● Pangkatang Gawain

● Pagbibigay ng Rubriks sa Gawain

● Paggamit ng multi-media sa pagtuturo

● Pangkatang Gawain

● Paggamit ng multi-media sa pagtuturo

● Paggamit ng Venn Diagram

● Paggamit ng multi-media sa pagtuturo

● Pag-uulat

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punongguro?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

For more daily lesson log deped, visit: teachershq.com

File Created by Sir BIEN CRUZ