Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

MAPEH

Teaching Dates and Time:

WEEK 3

Quarter:

4TH Quarter

Monday

Tuesday

Wednesday

Thursday

Friday

  1. LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Demonstrates  understanding of concepts pertaining to speed/flow of music.

The learner applies the intricate procedures in tie-dyeing in clothes or t-shirts and compares them with one another.

The learner demonstrates

understanding of

participation and

assessment of physical

activity and physical

fitness.

The learner demonstrates

understanding of

participation and

assessment of physical

activity and physical

fitness.

The learner demonstrates

understanding of safety

guidelines during

disasters, and emergency and other high risk situations.

  1. Pamantayan sa Pagganap

Creates and performs body movements appropriate to a given tempo.

The learner researches and differentiates textile traditions.

The learner participates and assesses

performance in physical

activities.

The learner participates and assesses

performance in physical

activities.

The learner practices safety measures

during disasters and

emergency situations.

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

( Isulat ang code sa bawat kasanayan)

MU4TX-IVc-1

Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig ang texture

ng awitin/tugtugin.

A4PL-IVh

A. Natatalakay ang tamang pamamaraan sa pagtina-tali (tie-dye) gamit

ang tradisyunal na paraan upang makabuo ng magandang at orihinal na

disenyo.

B. Naisasagawa ang pagtina-tali (tie-dye) sa tela gamit ng dalawang kulay.

C. Napapahalagahan ang pagbuo ng isang orihinal na disenyo sa

pamamagitan ng tradisyunal na paraan sa pagtitina-tali (tie-dyeing).

PE4PF-IVb-h-18

1. Nalilinang ang kaalaman at kasanayan sa reaction time.

2. Nabibigyang-halaga ang mga kahalagahan ng kasanayan na

maging alisto at may sapat na kakayahan sa reaction time.

PE4PF-IVb-h-18

1. Nalilinang ang kaalaman at kasanayan sa reaction time.

2. Nabibigyang-halaga ang mgakahalagahan ng kasanayan na

maging alisto at may sapat na kakayahan sa reaction time.

H4IS-IVb-d-

29

a. Nakapagpapakita ng mga angkop at nararapat na tugon bago, tuwing

at pagkatapos ng anumang kalamidad o sakuna, at kagipitan

b. Nakapagbibigay ng mungkahi at paraan upang makaiwas sa hindi

mabuting dulot ng mga sakuna at kalamidad

c. Natutukoy ang mga mabuting maidudulot ng maagap at maagang paghahanda

sa pagdating ng anumang kalamidad o sakuna, at kagipitan

  1. NILALAMAN

     ( Subject Matter)

Pagtukoy sa texture ng awitin/tugtugin sa

pamamagitan ng pakikinig

Disenyo sa Tela

Paglinang ng Reaction Time

Paglinang ng Reaction Time

Sa Panahon ng Kalamidad, Sakuna at Kagipitan

  1. KAGAMITANG

       PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay sa

     Pagtuturo

157- 162

312- 315

73-74

73-74

200-207

  1. Mga pahina sa Kagamitang

     Pang Mag-aaral

115-119

245-248

185-189

185-189

385-400

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang kagamitan mula

     sa  LRDMS

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point P-resentation

  1. PAMAMARAAN

MUSIC

ARTS

P.E.

P.E.

HEALTH

  1. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o  pasimula sa bagong aralin

 ( Drill/Review/ Unlocking of difficulties)

Pagsasanay

a. Rhythmic

b. Tonal

Balik-aral

Ano ang ibig sabihin ng tempong largo at presto?

Balik-aral

Paanu pinapaganda ang isang tela gamit ang paraang

tina-tali (tie-dye)?

Pang-araw-araw na Gawain

1. Pagtsek ng attendance at angkop na kasuotang

pampisikal na gawain

2. Pampasiglang Gawain: Sumangguni sa LM Grade 4

3. Balik-aral: Balik-aral tungkol sa paglinang ng balanse

Pang-araw-araw na Gawain

1. Pagtsek ng attendance at angkop na kasuotang

pampisikal na gawain

2. Pampasiglang Gawain: Sumangguni sa LM Grade 4

3. Balik-aral: Balik-aral tungkol sa paglinang ng balanse

Ano-ano ang iba’t ibang uri ng kalamidad?

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

(Motivation),

Pagganyak

Ano ang napansin sa mga larawan? (Lahat ay may larawan ng mga puno. at

ang puno ay nadagdagan ng bunga at mga damo.)

Ang texture ay maaaring ilarawan sa pamamagitan ng mga nakikita sa

kapaligiran tulad ng ilustrasyon sa itaas.

Ipaawit ang “Bahay Kubo” sa paraang chain singing ng:

 isang bata

 dalawang bata

 limang bata

 kalahati ng klase

 buong klase

Pagganyak

Ipakita ang mga larawan at pag-usapan ang mga kulay, linya,

hugis, at disenyo sa mga tela.

Ano ang napansin ninyo sa kulay, linya, hugis, at disenyo ng

mga telang nakulayan ng tina?

Panimulang Gawain

Ipakita sa mga mag-aaral ang larawan at tanungin sila kung

naranasan na ba nilang tumugon sa isang pangyayari na mabilis

nilang naisagawa ang kanilang reaksyon

Panimulang Gawain

Ipakita sa mga mag-aaral ang larawan at tanungin sila kung

naranasan na ba nilang tumugon sa isang pangyayari na mabilis

nilang naisagawa ang kanilang reaksyon

1. Magpakita ng halimbawa ng emergency kit sa klase.

2. Itanong sa klase ang sumusunod:

• Saan kadalasang makikita ito?

• Ano ang tawag dito?

• Ano kaya ang gamit nito?

3. Hatiin ang klase ayon sa kasunduan sa unang pagkikita.

4. Ipaguhit ang mga bagay na makikita sa loob ng emergency kit na

nakikita sa “Bag Ko ‘To”.

5. Ipasagot sa klase ang gawaing “Ako’y Laging Handa” sa LM.

6. Pangkatin ang klase sa tatlo, Pangkat A , Pangkat B, at Pangkat C

at ipasagot ang “Mayroon Akong Ganito”. Ipabahagi nila sa klase

ang nagawa.

Iguguhit ng pangkat A ang mga bagay na maaaring ilagay sa

emergency kit.

Iguguhit ng pangkat B ang mga bagay na hindi dapat ilagay sa

emergency kit.

Iguguhit ng pangkat C ang iba pang mga bagay na hindi nakikita

sa larawan na maaaring ilagay sa emergency kit. Ibahagi ang

nagawa sa klase

a. Ano-ano ang mga bagay na makikita sa inyong emergency

kit?

b. Bakit kinakailangang ihanda ang mga bagay na ito?

c. Ano-ano pang pamamaraan ang dapat isaalang-alang sa

pag-iwas sa kapahamakang dulot ng iba’t ibang uri ng kalamidad,

sakuna, at kagipitan?

d. Ipaliwanag ang emergency kit.

8. Ipagawa sa klase ang gawain sa “Tara Tulong-tulong Tayo”.

Tingnan ang larawan at isulat ang sagot sa loob ng bilog.

Anong nakikita sa larawan?

Paano ito nakatutulong sa kalamidad?

Isulat sa pisara ang salitang ERT.

Itanong sa klase:

a. Ano ang ibig sabihin ng emergency response team?

b. Bakit mahalaga ang pagkakaroon ng emergency

response team sa isang komunidad?

c. Ano-ano kaya ang tungkulin ng mga miyembro ng

emergency response team?

d. Maaari bang maging bahagi ng isang emergency

response team ang kahit na sinong tao? Bakit? Bakit? hindi?

  1. Pag- uugnay ng mga  

     halimbawa sa bagong aralin

     ( Presentation)

Paglalahad

Ano ang inyong napansin sa paraan ng pag-awit?

Ilan ang kumanta sa unang pagkakataon? sa pangalawa? pangatlo? pangapat

at panlima? (isa, dalawa, lima, kalahati ng klase, at buong klase)

Ihambing ang kapal ng tinig sa pag-awit ng isang bata, dalawang bata,

limang bata, kalahati ng klase, at buong klase. (Manipis ang tinig kapag iisa

ang kumakanta at kumakapal ang tinig habang dumarami ang kumakanta.)

Ituro ang bahaging alto ng “Bahay Kubo”.

Paglalahad

Sabihin:

Ang pagtitina ay kadalasang ginagawa gamit ang matitingkad

na kulay, at kaayusan (pattern) sa tela. Karamihan sa mga taga-Asya

ay gumagamit ng tradisyunal na paraan sa pagtitina. Ang pagtitina ay

nagiging bantog sa Kanluran noong taon 1960 at 1970.

Ang kadalasang paraan sa pagtitina-tali (tie-dye) ay ang pagtali

ng tela bago ito lagyan ng tina (dye) upang magkaroon lamang ng

kulay ang mga bahagi ng tela na walang tali.

Maaaring gumamit ng isang kulay lamang sa pagtina-tali subalit

mas maganda kung gumamit ng dalawa o higit pang mga kulay sa

pagtitina.

Ngayong araw gagawa tayo ng tina-tali (tie-dye) gamit ng dalawang kulay.

Panlinang na Gawain

Pagpapaliwanag tungkol sa reaction time

Panlinang na Gawain

Pagpapaliwanag tungkol sa reaction time

Pag-aralan  Natin

Bigyan ng oras ang mga mag-aaral na basahin ang nilalaman

ng LM tungkol sa paghahanda sa oras ng kalamidad, sakuna, at kagipitan.

  1. Pagtatalakay ng bagong    konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I        

(Modeling)

Pagtalakay

Pagmasdan ang musical score ng awiting “Bahay Kubo”.

Ano-anong mga gulay at prutas ang nabanggit sa awiting “Bahay Kubo”?

(Ang mga gulay at prutas sa “Bahay Kubo” ay singkamas, talong, sigarilyas,

mani, sitaw, bataw, patani, kundol, patula, upo, kalabasa, labanos, mustasa,

sibuyas, kamatis, bawang, luya, at linga.)

Ano ang kahalagahan ng pagkain ng mga gulay at prutas? (Mahalaga ang

pagkain ng mga gulay at prutas upang laging malakas at malusog ang

katawan at maging produktibo sa lahat ng mga gawain.)

Ano ang inyong napansin sa scoreng awit? (May dalawang note sa isang

linya.)

Ipaawit ang taas na bahagi ng awiting “Bahay Kubo” (soprano part) kasunod

ng babang bahagi (alto part).

Ano ang napansin sa tono ng itaas na bahagi? Ibabang bahagi? (Mataas ang

tono ng bahaging nasa itaas at mababa ang tono ng bahaging nasa ibaba.)

Pangkatin ang klase sa dalawa.

Unang Pangkat – itaas na bahagi ( soprano part )

Pangalawang Pangkat – ibabang bahagi ( alto part)

Paano inilalarawan ang pag-awit nang sabay ng dalawang tinig?

(Makapal ang tinig na naririnig.)

Sa musika, ang kapal ng awitin o tugtugin ay tinatawag na texture.

Ang texture ay maaring makapal o manipis.

Gawaing Pansining

Ipakuha sa mga bata ang kanilang puting damit at hayaang

mag-isip ng disenyo na ilalapat sa gawain.

(Sumangguni sa LM Aralin 3.)

Paglalapat

Ipapakita ng guro ang tamang pagsasagawa ng Coin

Catch. Pagkatapos ng pagsasagawa ng alituntunin ng Coin Catch

hahatiin ang klase sa apat na pangkat. Isasagawa nang ilang ulit ng

bawat pangkat ang Coin Catch B upang ito ay maisagawa nang

tama at malinang ang kasanayan.

Paglalapat

Ipapakita ng guro ang tamang pagsasagawa ng Coin

Catch. Pagkatapos ng pagsasagawa ng alituntunin ng Coin Catch

hahatiin ang klase sa apat na pangkat. Isasagawa nang ilang ulit ng

bawat pangkat ang Coin Catch B upang ito ay maisagawa nang

tama at malinang ang kasanayan.

Pagsikapan Natin

1. Ipasagot sa bawat mag-aaral ang “Gawin Natin Ang Tama” sa

LM.

2. Ipasagot ang gawain sa “Ikaw, Sila,Tayo: Anong Dapat Gawin”.

  1.   Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.

( Guided Practice)

Paglalapat

Magparinig ng mga awitin o tugtugin. Ilarawan ang mga narinig sa

pamamagitan ng mga tanawin. Isulat ang titik lamang.

Halimbawa ng mga awitin o tugtugin na iparirinig.

 awit na a capella (A)

 awit ni Sarah Geronimo na may accompaniment (B)

 choir singing ng Madrigal Singers (C)

 duet nina Angeline Quinto at Christian Bautista (B)

 solo ni Lea Salonga, na walang accompaniment (A)

 pag-awit ng pasyon (A)

 tugtugin ng Philippine Philharmonic Orchestra (C)

Pagpapalalim ng Pag-unawa

Paano tayo makakalikha ng isang magandang disenyo sa

tela gamit ang dalawang kulay?

Ano ang dapat nating sundin at alalahanin kapag magsasagawa

ng pagtina-tali (tie-dye)?

Bakit kailangan mag-ingat sa pagsasagawa ng tina-tali?

Pagyamanin Natin

1. Ipasagot ang gawain “Tama at Dapat Ba”?

2. Bumuo ang bawat pangkat ng ERT. Pumili ng isang sakuna o

kalamidad. Ipakita kung paano tumugon ang kanilang ERT.

Bigyan ang bawat grupo ng oras upang gawin ang Gawain B.

  1. Paglilinang sa Kabihasan

(Tungo sa  Formative Assessment

( Independent Practice )

Ipaawit ang “Early to Bed” sa mga bata. Lumikha ng kaugnay na tunog sa

mga note na nasa kahon upang kumapal ang texture ng awit

  1. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay

 ( Application/Valuing)

Repleksiyon

Ano ang kahalagahan ng pakikinig sa guro sa loob ng silid-aralan?

(Mahalaga ang pakikinig sa guro sa oras ng talakayan upang lalong

maunawaan ang mga aralin.)

Repleksiyon

1. Paano mo pahahalagahan ang mga damit na nilagyan ng disenyo?

2. Bakit kailangan mong sundin ang tamang pamamaraan sa

pagtina-tali?

3. Paano mapagkitaan ng pera ang gawaing ito?

  1. Paglalahat ng Aralin

      ( Generalization)

Paglalahat

Sa paanong paraan nakikilala ang texture ng isang awitin o tugtugin? (Ang

textureng awitin o tugtugin ay nakikilala sa pamamagitan ng pakikinig.)

Paglalahat

Paano napapaganda ang isang gawaing-pantela (textile craft)

gamit ang tradisyunal na mga hakbang sa pagtitina?

Paglalagom

Sabihin na ang reaction time ay mahalagang physical fitness

componentsupang lubos na makagawa nang mahusay na gawain.

Paglalagom

Sabihin na ang reaction time ay mahalagang physical fitness

componentsupang lubos na makagawa nang mahusay na gawain.

Paglalahat

  1. Pagtataya ng Aralin

Pagtataya

Pagtataya

Suriin ang pansining na gawain ng mga bata gamit ang rubrik.

SumanggunisaTG, ph.315, para sa rubrics.

Pagtataya

Ipasagot sa mga bata ang mga katanungan ukol sa nararamdaman

sa katatapos na gawaing Coin Catch.

Pagtataya

Ipasagot sa mga bata ang mga katanungan ukol sa nararamdaman

sa katatapos na gawaing Coin Catch.

Pagtataya

Pagnilayin Natin

Ipagawa ang “Tandaan Upang Maging Ligtas”.

Ipasulat sa loob ng kahon ang sagot.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang aralin( Assignment)

Takdang-aralin

Magdala ng mga improvised rhythmic instrument

Takdang Aralin/Kasuduan

Gumawa pa ulit ng isa pang pagtina-tali sa tahanan at humingi

ng gabay ng mga magulang upang mapaganda pa ang disenyong mabubuo.

Takdang- aralin

Ipagawa sa mga mag-aaral ang personal na kontrata para sa

paglinang ng reaction time. Ipasa ang kontrata sa susunod na pagkikita.

Takdang- aralin

Ipagawa sa mga mag-aaral ang personal na kontrata para sa

paglinang ng reaction time. Ipasa ang kontrata sa susunod na pagkikita.

Takdang-aralin

Pagsaliksikin sa barangay o paaralan o makipanayam ng kinauukulan

tungkol sa earthquake drill, flood drill, evacuation protocol, at

emergency protocol ng kanilang komunidad o lugar.

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng  80% sa pagtataya

B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation

C. Nakakatulong  ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking

nararanasan sulusyunan  sa

tulong ang aking punong guro at

supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo

ang aking nadibuho na nais kung

ibahagi sa mga kapwa ko guro?


For more DEPED daily lesson log template, go to: www.teachershq.com

File created by Ma’am SARAH D. RAMOS