GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | VI | |
Teacher: | Learning Area: | EPP | ||
Teaching Dates and Time: | Week 8 | Quarter: | 4th Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | |
I.LAYUNIN (Objectives) | |||||
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) | Natatalakay ang mga gawaing kaugnay ng pagbuo ng kasuotang pantulog | Natatalakay ang mga gawaing kaugnay ng pagbuo ng kasuotang pantulog | Napahahalagahan ang natapos na proyekto | Napahahalagahan ang natapos na proyekto | |
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) | Natatalakay ang mga gawaing kaugnay ng pagbuo ng kasuotang pantulog | Natatalakay ang mga gawaing kaugnay ng pagbuo ng kasuotang pantulog | Napahahalagahan ang natapos na proyekto | Napahahalagahan ang natapos na proyekto | |
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) | Natatalakay ang mga gawaing kaugnay ng pagbuo ng kasuotang pantulog | Natatalakay ang mga gawaing kaugnay ng pagbuo ng kasuotang pantulog | Napahahalagahan ang natapos na proyekto | Napahahalagahan ang natapos na proyekto | |
II.NILALAMAN (Content) | Pagtatalakay sa mga Gawaing Kaugnay ng Pagbuo ng Kasuotang Pantulog | Pagtatalakay sa mga Gawaing Kaugnay ng Pagbuo ng Kasuotang Pantulog | Pagpapahalaga sa Natapos na Proyekto | Pagpapahalaga sa Natapos na Proyekto | |
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) | |||||
A.Sanggunian (References) | BEC/PELC 4.1.1 | BEC/PELC 4.1.1 | BEC/PELC 4.1.2 | BEC/PELC 4.1.2 | |
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) | |||||
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) | |||||
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) | Batayang Aklat sa EPP6, ph. 341-342 | Batayang Aklat sa EPP6, ph. 341-342 | Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 343 | Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 343 | |
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal) | |||||
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) | |||||
IV.PAMAMARAAN (Procedures) | |||||
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) | Ano-anong bahagi ng katawan ang sinusukat sa paggawa ng padron? Pagwawasto sa Takdang-Aralin. | Ano-anong bahagi ng katawan ang sinusukat sa paggawa ng padron? Pagwawasto sa Takdang-Aralin. | Pagbibigay ng mga hakbang sa pagbuo ng kasuotang pantulog. Pagwawasto sa Takdang-Aralin. | Pagbibigay ng mga hakbang sa pagbuo ng kasuotang pantulog. Pagwawasto sa Takdang-Aralin. | |
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) | Pagbasa sa mga tagubilin upang mapadali ang pananahi ng kasuotan. | Pagbasa sa mga tagubilin upang mapadali ang pananahi ng kasuotan. | Paano natin maipakikita ang pagpapahalaga sa natapos na gawain o proyekto? | Paano natin maipakikita ang pagpapahalaga sa natapos na gawain o proyekto? | |
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) | Pagbasa sa araling ,“Pananahi ng Kasuotang Pantulog, Mga Hakbang sa Pananahi ng Salawal ng Padyama”. | Pagbasa sa araling ,“Pananahi ng Kasuotang Pantulog, Mga Hakbang sa Pananahi ng Salawal ng Padyama”. | Pagsusuri sa Iskor Kard Para sa Kasuotang Pantulog. | Pagsusuri sa Iskor Kard Para sa Kasuotang Pantulog. | |
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. | Pagtatalakay: 1.Ano-ano ang mga hakbang sa pananahi ng kasuotang pantulog? 2.Ano ang naitutulong ng paggamit ng aspili habang nananahi ng kasuotan? 3.Ano-ano ang mga hakbang sa pananahi ng salawal ng padyama? 4.Mahalaga baa ng pagsunod sa mga hakbang?bakit? | Pagtatalakay: 1.Ano-ano ang mga hakbang sa pananahi ng kasuotang pantulog? 2.Ano ang naitutulong ng paggamit ng aspili habang nananahi ng kasuotan? 3.Ano-ano ang mga hakbang sa pananahi ng salawal ng padyama? 4.Mahalaga baa ng pagsunod sa mga hakbang?bakit? | Bakit mahalaga ang pagpapahalaga sa natapos na proyekto? Ilang poryento ang nasa Kagamitan at Gawi? Pagkakayari? Kabuuan? | Bakit mahalaga ang pagpapahalaga sa natapos na proyekto? Ilang poryento ang nasa Kagamitan at Gawi? Pagkakayari? Kabuuan? | |
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) | |||||
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) | |||||
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living) | |||||
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) | Pagbibigay ng mga hakbang sa pagbuo ng kasuotang pantulog. | Pagbibigay ng mga hakbang sa pagbuo ng kasuotang pantulog. | Bakit kailangan gawin ang pagpapahalaga sa natapos na proyektong kasuotang pantulog? | Bakit kailangan gawin ang pagpapahalaga sa natapos na proyektong kasuotang pantulog? | |
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) | Gumawa ng talaan ng mga hakbang sa pananahi ng kasuotang pantulog at mga hakbang sa pananahi ng salawal ng padyama. | Gumawa ng talaan ng mga hakbang sa pananahi ng kasuotang pantulog at mga hakbang sa pananahi ng salawal ng padyama. | Gumawa ng Iskor Kard para sa inyong gagawing Kasuotang Pantulog. | Gumawa ng Iskor Kard para sa inyong gagawing Kasuotang Pantulog. | |
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) | Alamin sa inyong magulang kung ano-ano ang mga hakbang na ginagamit niya sa pananahi ng kasuotan. | Alamin sa inyong magulang kung ano-ano ang mga hakbang na ginagamit niya sa pananahi ng kasuotan. | |||
V.MGA TALA (Remarks) | No. of Pupils Present: No. of Absent: | No. of Pupils Present: No. of Absent: | No. of Pupils Present: No. of Absent: | No. of Pupils Present: No. of Absent: | No. of Pupils Present: No. of Absent: |
VI. PAGNINILAY (Reflection) | |||||
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the evaluation) | |||||
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%) | |||||
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) | |||||
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) | |||||
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) | |||||
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) | |||||
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?) |
Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download
File Created by Sir RANDY B. BUGARIN