Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

III

Teacher:

Learning Area:

MAPEH

Teaching Dates and Time:

Week 5

Quarter:

4TH Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)

Naipakikita ang pagkaunawa sa mga konsepto ng tempo upang makatugon sa  mga imbolo o senyas na nagpapahiwatig ng pagkakaiba-iba ng tempo.

Naipakikita ang pagkaunawa sa mga hugis, kulay,tekstura at pagkakaiba ng mga kulay sa pamamagitan ng eskultura at likhang gawa.

Naipakikita ang pagkaunawa sa mga gawaing kilos kaugnay ng tao, mga bagay, musika at kapaligiran.

Naipakikita ang pag-unawa sa mga panganib upang matiyak ang kaligtasan sa kalsada at komunidad o pamayanan.

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)

Napauunlad ang pagsasagawa ng tula , chants , dula, mga kuwentong musical at mga awit gamit ang iba-ibang tempo.

Nakalilikha ng isang puppet batay sa karakter na hango sa alamat, mitoholohiya o mga kuwento gamit ang mga recycled na matitigas na  patapong bagay/materyales na makalilikha ng mascara o headdress na may nilikhang disenyo gamit ang mga patapong bagay.

Naipakikita ang kasanayan sa paggawa ng puppet gamit ang  matigas na patpat na maaring mamanipula o maigalaw.

Naisasagawa nang wasto ang mga gawaing kilos kaugnay ng tao, mga bagay, musika at kapaligiran.

Naipakikita ang patuloy na pagsunod sa mga pangkaligtasang tuntunin sa kalsada/kalye at maging sa pamayanan.

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies)

Naipakikita ang konsepto ng tekstura sap ag-awit ng tambalang tinig (partner song) halimbawa

Leron-leron Sinta

Pamulinawen

MU3TP-IV-f-2

Naigagalaw ang papet para pata mailarawan ang kilos ng tauhan sa kuwento

A3PR-IVf

Naisasagawa ang mga gawaing nagpapakondisyon at mga ehersisyong pangkalambutan ng kalamanan na magpapaunlad ng galaw ng katawan gaya ng mga pangritmikong ehersisyo gamit ang marakas

PE3MS-IV-a-h-16

Naipaliliwanag ang mga kahulugan ng mga pananda sa kalsada (traffic signs).

H3IS-IVe-23

Nakasasagot  nang wasto sa mga tanong para sa lingguhang pagsusulit sa MAPEH

II.NILALAMAN (Content)

Yunit 4  Tempo and Texture

Aralin 5– Tambalang  Awit

Yunit 4

Eskultura na may Tatlong Dimensyon

Aralin 5 pagkukuwento Gamit ang mga Papet

Yunit 4

Relationships

Aralin 5: Mga Ritmikong Ehersisyo Gamit ang Marakas

Yunit 4

Pag-iwas at Ligtas sa mga Sakuna

Paksang-Aralin:

Aralin 5:Ligtas Ka Ba?

Lingguhang Pagsusulit

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)

A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)

KM pp. 97-99

KM p. 213-216

KM. pp. 395-397

KM pp. 532-535

3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)

Music 3 Curriculum Guide

Art 3 Curriculum Guide

P.E. 3 Curriculum Guide

Kealth 3 Curriculum Guide

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources)

Tugtog na inirekord  

Mga ginawang papet

Mga larawan

Marakas

Mga Larawan ng pananda sa kalsada

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa  nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons)

Balik-aral

Maari ba nating sabayan ng kilos locomotor at di-lokomotor ang musika?

Balik-aral

Paano naisagawa ang papet na patpat?

Balik-aral

Isagawa muli ang panghalubilong sayaw pangkaibigan.

Balik-aral

Bakit dapat sundin ang mga tuntuning pangkaligtasan sa kalsada?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson)

Maaari ba nating pagsamahin ang tinig ng magkapareha?

Pag-isipan mo ito

KM p. 213

Simulan Mo

KM p. 395

Subukin Natin

Punan ang Graphic organizer

Km p. 532

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons)  

Panimula

KM p. 97

Maari ba tayong gumawa ngf palabas ng papet gamit ang nagawng papet?

Gawin Mo

KM p. 395

Talakayin ang kinalabasan ng naitala sa graphic organizer tungkol sa mga mapanganib na sitwasyon sa kalsada.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan  #1  (Discussing new concepts and  practicing new skills #1.

Gawain 1

Km p. 97

Unawain ang konseptong ipinahahayag ng larawan kaugnay ng tambalang awit.

Mag-isip ng paksa o karakter para gagawin na palabas.

Talakayin ang paraan ng ritmikong ehersisyo gamit ang marakas.

Gawain 1

KM p. 533

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2)

Gawain 2

  1. Pag-awit ng Leron-Leron Sinta
  2. Pamulinawen

Maging Malikhain

KM p. 214

Pamamaraan

Hayaang magbigayng  mga hakbang o magpakita ng mga hakbang ng panritmong ehersisyo gamit ang marakas ang mga lider na napili.

Gawain 2

KM p. 534

F. Paglinang sa  Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3)

Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3)

Hatiin sa 2 bahagi ang klase ipaawit ang mga ansabing awitin  bilang tambalang awit.

Pangkatang Gawain

Pagtatanghal ng naisip na kuwento gamit ang mga likhang papet .

Mga pamagat ng Paksang ipalalabas ng bawat pangkay.

Pangkat 1-Ang Mabait na Bata

Pangkat 2-Ang Matulunging Barang may Kapansanan

Pangkat 3- Ang Masipag na bata

Pangkat 4- Magalang na Batang Espesyal

Subukin Mo

KM p. 396

Takayin ang mga sagot ng mga bata sa Gawain 2

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living)

Ipapuna kung may armonya onaawit nang sabay na nagbunga ng kaaya-ayang tunog.

Ipabasa ang Mekaniks ng pagtatanghal sa p. 215

Magrelaks

KM p. 396

Ipasabi ang mga pananda sa kalsada na dapat sundin ng mga tao.

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons)

Ipabasa ang Tandaan

KM p. 98

Tandaan

KM p. 215

Ipabasa ang Tandaan sa KM p. 396

Tandaan Natin

KM p. 535

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

Km p, 99

Pasagutan ang Ipagmalaki mo

KM p. 215

KM p. 397

Gamitin ang pamantayan o rubriks sap ag-iiskor.

Suriin Natin

KM p. 535

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation)

Sumulat ng talata at ilarawan ang napansin ninyo sap ag-awit ng tambalang awit..

Magsulat ng talata nainilalarawan ang nagawang  palabas ng papet.

Magsanay ang mga bawat pangkat ng pangritmikong mga hakbang gamit ang marakas para sa pagtatanghal sa sususnod na sesyon  ng P.E.

Iguhit ang mga pananda sa kalsada na nakikita pauwi. Sabihin ang kahulugan nito.

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the evaluation)

B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%)

C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)

D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation)

E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?)

F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?)

G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?)

New DEPED daily lesson logs: www.teachershq.com

File Created by Ma'am MARILOU T. DOLOT