Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

ARALING PANLIPUNAN

Teaching Dates and Time:

FEBRUARY 13-17, 2017  (WEEK 4)

Quarter:

4TH QUARTER

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

  1. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN

Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga sa kanyang mga karapatan at tungkulin bilang mamamayang Pilipino

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP

Ang mga mag-aaral ay nakikilahok sa mga gawaing pansibiko na nagpapakita ng pagganap sa kanyang tungkulin bilang mamamayan ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang karapatan

C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

AP4KPB-IVd-e4

Naibibigay ang kahulugan ng kagalingang pansibiko

AP4KPB-IVd-e4

Natatalakay ang mga gawaing nagpapakita ng kagalingang pansibiko ng isang kabahagi ng bansa

AP4KPB-IVd-e4

Nakapagbibigay ng mga halimbawa ng gawaing pansibiko

AP4KPB-IVd-e4

Napahahalagahan ang iba't-ibang gawaing pansibiko

(Summative Test

and Remediation)

  1. NILALAMAN

Mga Karapatan at Tungkulin ng Mamamayang Pilipino

KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

Pahina 162-163

Pahina 162-163

Pahina 162-163

Pahina 162-163

2.  Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral

Pahina 362-367

Pahina 362-367

Pahina 362-367

Pahina 362-367

  1. Kagamitan

Powerpoint Presentation,

Manila Paper, Pentel Pen

Ppt. Presentation, Larawan

Manila Paper, Pentel Pen

Ppt. Presentation, Larawan

Manila Paper, Pentel Pen

Ppt. Presentation, Larawan

Manila Paper, Pentel Pen

  1. PAMAMARAAN

A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin

 Ano ang ibig sabihin ng kagalingang pansibiko?

Ipaliwanang ang pinagmulan at konsepto ng kagalingang pansibiko

Ano-anong gawaing pansibiko ang alam mo?

Bilang kabahagi ng ating bansa , ano-ano ang maaaring mong gawing partisipasyon upang isulong ang kagalingang pansibiko?

B.  Paghahabi sa layunin ng aralin

Ano ang kahalagahan nito sa isang lipunan

Ano-anong gawain ang nagpapakita ng kagalingang pansibiko?

Ilahad ang aralin gamit ang mga susing tanong sa Alamin mo LM, pah 363-364

Bakit mahalaga ang mga gawaing pansibiko?

C.  Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

May kaugnayan ba  ang kagalingang pansibiko sa isang lipunan?

May kaugnayan ba ang pakikipagkapwa-tao sa gawaing pansibiko?Ipaliwanag ang inyong tugon.

May kaugnayan ba ang gawaing pansibiko  sa kakayahan ng isang indibidwal o grupo?

Ano ang k'ahalagahan ng mga gawaing pansibiko?

D.   Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Pagtalakay ng Teksto:

● Kahulugan ng Kagalingang Pansibiko

Pangkatang Gawain:

Gawain A – pah. 365

Pagtalakay ng Teksto:

Ipabasa at talakayin ang babasahin sa Alamin Mo sa LM, pahina 363-365

Gamit ang Venn Diagram, pumili ng 2 gawaing pansibiko na maaaring gampanan ng mga bata at nakatatanda.  Ihambing ang pagkakaiba at pagkakatulad.

Ipagawa sa mga mag-aaral ang Gawin Mo – Gawain B sa LM, pah. 365

E.  Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

● Kaugnayan ng kagalingang pansibiko sa lipunan

Gawain B – pah. 365 LM

Pangkatang Gawain:

Ipagawa ang Gawain C sa LM pahina 365

Magbigay ng iba pang halimbawa ng gawaing pansibiko na hindi nabanggit sa teksto

Magpakita ng representasyon ng mga gawaing pansibiko

F.  Paglinang sa kabihasnan

(Tungo sa Formative Assessment)

Presentasyon ng awtput

Presentasyon ng Awtput

Pag-uulat ng bawat pangkat

Presentasyon ng Awtput

Pag-uulat ng bawat pangkat

Pag-uulat

G.  Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Masasabi ba ninyo na may kaugnayan ng gawaing pansibiko sa lipunang inyong gingalawan? Pangatwiranan.

Bilang mag-aaral, paano mo maipapakita ang pakikibahagi sa mga gawaing pansibiko?

Pumili ng isang gawaing pansibiko na nais mo.

Ipakita sa klase.

Ipaliwanag ang kahalagahan ng mga gawaing pansibiko.

H.   Paglalahat ng aralin

Ibigay ang konsepto ng aralin ukol sa kaugnayan ng gawaing pansibiko sa lipunan

Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo, pah. 367 ng LM

Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan MO, pah. 367 ng LM

Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo, pah. 372 ng LM

I.  Pagtataya ng aralin

Gawin:

Natutuhan Ko – 1 pah 367 LM

Ipagawa ang gawain sa Natutuhan Ko 2 sa LM, pahina 367

Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, sumangguni sa evaluation notebook.

Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, sumangguni sa evaluation notebook.

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation

Magsaliksik ng iba’t-ibang gawaing pansibiko

Gumawa ng album ng mga gawaing pansibiko

Gumawa ng maikling dula tungko sa gawaing pansibiko

Gumupit ng balita sa dyaryo tungkol sa mga gawaing pansibiko

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-unawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo ang nakatulong ng lubos?

● Pangkatang Gawain

● Pagbibigay ng Rubriks sa Gawain

● Paggamit ng multi-media sa pagtuturo

● Pangkatang Gawain

● Paggamit ng multi-media sa pagtuturo

● Paggamit ng Venn Diagram

Pagbibigay ng Rubriks sa Gawain

● Paggamit ng multi-media sa pagtuturo

● Pag-uulat

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punongguro?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

For more daily lesson log deped, visit: teachershq.com