Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com

Grade Level:

VI

Teacher:

File created by Ma’am ALONA C. REYES

Learning Area:

ARALING PANLIPUNAN

Teaching Dates and Time:

MARCH 5-9, 2018 (WEEK 8)

Quarter:

4TH QUARTER

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

  1. Layunin

Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon na nagsasarili at umuunlad na bansa

 

Pamantayan sa Pagaganap

Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa pagtamasa ng  mga karapatan bilang isang Malaya at maunlad na Pilipino

 

Mga Kasanayan sa Pagkatuto     (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

AP6TDK-IVg-h-7

Cognitive

Nakabibigay sa kahulugan ng enerhiya

Naiisa-isa ang mga hakbang sa pagtitipid ng enerhiya

Nakabibigay-kaugnayan ng enerhiya sa pag-unlad ng bansa

Nakapagmumungkahi ng iba’t ibang paraan sa pangangalaga ng kapaligiran

Nasisiyasat ng mabuti ang mga paraan sa pangangalaga ng kapaligiran

Affective

Nakababahagi sa klase sa kahalagahan ng enerhiya

Nakalalahad sa mga posibleng mangyari kung hindi magtitipid ng enerhiya

Nakalalahad ng mga opinyon sa kahalagan ng enerhiya sa pag-unlad ng bansa

Nakagugunita ng mga karanasang may kinalaman sa pangangalaga ng kapaligiran

Nakagugunita ng mga karanasang may kinalaman sa hindi tamang pangangalaga ng kapaligiran

Psychomotor

Nakagagawa ng isang akrostik ng salitang enerhiya

Nakabubuo ng isang graphic organizer na nagpapakita ng mga paraan sa pagtipid ng enerhiya

Nakasasadula sa mga epekto ng hindi maayos na pagtitipid ng enerhiya  sa pag-unlad ng bansa

Nakaguguhit ng isang poster na nagpapakita sa kahalagahan ng pangangalaga ng kapaligiran

Nakalilista sa mga programa ng pamahalaan na nangangalaga sa kapaligiran

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Paksa

         B.  Sanggunian

AP6

TG 6, LM 6

Batayang Aklat sa AP 6

LM, TG, CG, BOW

AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, TG

AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, TG

AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, TG

III. PAMAMARAAN

  1. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Awitan ang “Masdan mo ang Kapaligiran”

Pagbabahagi ng takdang aralin

Sumayaw ng “Energy Gap”

Pagpapakita ng video sa awit ng “ What a Wonderfull World”

Pagpapakita ng video sa awit na “Anak ng Pasig”

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Pagtatanong sa kasalukuyan sitwasyon ng kapaligiran sa pamamagitan ng talk show

Pagpapakita ng isang video presentation ng matalino at maaksayang paggamit ng enerhiya.

Pagpapakita ng larawan sa Malampaya Power Plant, Maria Cristina Falls

Ano ang masasabi ninyo sa video?

Ano ang mensahi sa awitin?

Ano ang nagyari sa ilog pasig?

Bakit kaya ito nasira?

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Sagut tanungan patungkol sa enerhiya.

Ano ang mensahi ng video inyong natungyhayan?

Ano ang nasa larawan?Makikita ba ito sa Pilipinas?

Base sa video ipinakita, Makikita pa ba ninyo ang ganoong mga tanawin?

Ito ba ay nangyayari rin sa ibang ilog?

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Magpapakita nga mga larawan tungkol sa gamit ng enrhiya

Ipahayag ang mga paraan sa pagtitipid ng enerhiya gamit ang GO.

Ano ang naiambag nito para sa kaunlaran ng bansa?

Pagpapaskil sa tsart ng mga magagandang tanawin n gating bansa.

Gamit ang GO ilahad ang Mga hindi tamang pangangalaga sa kapaligiran.

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Bakit kailangan ang enerhiya?

Anu-ano ang mga pwede nating gawin sa enerhiya?

Ano ang mangyayari kung hindi gagamitin ng maayos ang enerhiya?

Ano ang masamang epekto sa di maayos na paggamit ng enerhiya?

Ano ang dapat nating gawin upang mapanatili ang kagandahan ng mga lugar na ito?

Sa pamamagitan ng slides/ larawan ipapakita ang mga programa ng pamahalaan sa pangangalaga ng kapaligiran.

  1. Paglinang sa Kabihasan

(Tungo sa Formative Assessment)

Gumuhit ng mga larawan nagpapakita ng kahalagahan sa enerhiya.

Pagsasadula tungkol sa mga paraan ng pagtitipid ng enerhiya.

Hatiin ang klase sa limang pangkat at maghanda ng isang maikling dula dulaan.

Hatiin ang klase sa anim na pangkat, ang unang 3 grupo ay ang pag-aalaga sa kapaligiran, ang huling 3 ay ang sumisira nito.

Sagot-tanongan

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

GUmawa ng awit at tula o kwetn nagpapakita sa kahalagahan sa enrhiya.

Ihati ang klase sa 5 grupo at magpalitan ng opinyun tungkol sa pagtitipid ng enrhiya at ang epekto sa di pagtitipid ng enerhiya.

Pagsasadula tungkol sa kung paano makakatulong ang enerhiya sa pag-unlad ng bansa

Gumawa ng isang poster sa kahalagahan ng pangangalaga sa kapaligiran.

Sino ang makikinabang kung mapapangalagaan ang kapaligiran?

  1. Paglalahat ng Aralin

Bakit mahalaga sa enerhiya sa tao?

Gamit ang GO igbahagi sa klase ang mga ideya nakuha sa group sharing.

Base sa pagsasadula, paano nakakaapekto sa tao ang di maayos na paggamit ng enerhiya?

Gumawa ng isang journal kung paano aalagaan ang kapaligiran.

Bakit mahalaga na pangalagaan ang kapaligiran?

  1. Pagtataya ng Aralin

Isulat lahat ng maaring gamit ng enerhiya sa short bondpaper.

Tama o Mali

Isulat ang T kung ang pahayag ay Tama ,M kung Mali.

Pasagutan ang inihandang pagsasanay.

Sabihin kung ang sumusunod ay nakakatulong o nakakasira sa kapaligiran .(10 item test)

Ilista ang mga programa ng pamahalaan para sa pangangalaga ng kapaliigran

  1. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Ilista ang mga paraan sa pagtitipid ng enerhiya.

Gumupit ng paboritong larawan ng isang kapaligiran.

Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

        IV.       Mga Tala

V.        Pagninilay

A. No. of learners who earned 80% on this formative assessment

B. No. of learners who require additional activities for remediation

C. Did the remedial lessons work?

No. of learners who have caught up the lesson

D.  No. of learners who continue to require remediation

E. Which of my teaching strategies worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor help me solve?

G. What innovation or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teacher?

File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com

File created by Ma’am ALONA C. REYES