GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | IV | |
Teacher: | Learning Area: | ESP | ||
Teaching Dates and Time: | Week 6 | Quarter: | 4th Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY |
I. LAYUNIN | |||||
A. Pamantayang Pangnilalaman | Nauunawaan ang naipakikita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha | ||||
B. Pamantayan sa pagganap | Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha | ||||
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan | Napahahalagahan ang lahat ng mga likha: may buhay at mga material na bagay 13.3 Halaman: pangangalaga sa mga halaman gaya ng: Paglalagay ng mga lupa sa paso EsP4PD-IVe-g-12 13.3.2 | ||||
II. NILALAMAN | Aralin 6- Pangangalaga sa Kapaligiran, Tanda ng Paggalang sa Diyos na Lumikha | ||||
III. KAGAMITANG PANTURO | |||||
A. Sanggunian | Alamin Natin | Isagawa Natin | Isapuso Natin | Isabuhay Natin | Subukin Natin |
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro | TG pp. 195 - 197 | TG pp. 195 - 197 | TG pp. 195 - 197 | TG pp. 195 - 197 | TG pp. 195 - 197 |
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral | LM pp. 319 - 326 | LM pp. 319 - 326 | LM pp. 319 - 326 | LM pp. 319 - 326 | LM pp. 319 - 326 |
3. Mga Pahina sa Teksbuk | |||||
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource | |||||
B. Iba pang Kagamitang Panturo | Kuwaderno, bond paper, smiley board, gunting, PPTx, tsart, meta cards, larawan, flash drive, TV monitor | ||||
IV. PAMAMARAAN | |||||
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin | Sabihin: Ayon sa matatanda, ang pagsagip sa Inang kalikasan ay nangangahulugang pagsagip sa buhay. Sa hangarin nating umunlad, hindi natin namamalayan na unti-unti nang nasisira ang ating kapaligiran. | Pagpapakita ng mga larawan sa mga bata. Piliin ang nararapat. Bakit? | Ipabasa muli ang tula sa LM pp. 319 – 320 Kabutihang dulot ng mga halaman: Ano-ano ang mga ito? | Pagpapakita ng isang video clip/ o awit tungkol sa kapaligiran kung saan nawawasak ang kapaligiran. Tama baa ng ginagawa ng mga tao ? Bakit? Paano ka makatutugon sa hamon ng kapaligiran na sya ay mailigtas? | Ipakita muli ang video clip. May naramdaman ka bang pagkabahala? Bakit? Natakot ka ba ? Bakit? |
B. Paghahabi sa layunin ng aralin | Malaki ba ang ating kayang iambag upang mapaganda at masagip ang ating kapaligiran? Paano? Isa-isahin ang mga bata. | Paano natin maisasakatuparan ang mga larawang ating pinili? Bakit? | May mga gawain sa komunidad na kaya nating gawin bilang mga bata, ano-ano ang mga ito? | Pagpapakita ng mga proyektong naisakatuparan na o naisagawa na sa paaralan o sa komunidad. | May mga gawain sa komunidad na dapat tayong makilahok bilang bata at bilang kasapi ng isang organisasyon na kinabibilangan. |
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin | Basahin at unawain ang tula sa ALAMIN NATIN sa LM pp.319 -320. Ipasagot ang mga tanong. | Ipaalala sa mga bata ang kahalagahan ng kapaligiran. | Ipagawa ang nasa ISAPUSO NATIN sa LM p. 322 | Ipagawa ang mga nasa ISABUHAY NATIN sa LM p. 323 | Mahalagang magkaroon ng moral na obligasyon ang bawat mamamayan sa pagsagip sa kalikasan. |
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan #1 | Anong nais ipahiwatig ng tula? Ano ang nilalaman ng unang saknong? Etc. | May mga proyekto bas a inyong barangay/paaralan tungkol sa pangangalaga ng kapaligiran? Ano-ano ang mga ito? | Bakit tayo nagpapahalaga sa mga halaman? Bakit pinapangalagaan natin an gating kalikasan? Ano ang dulot nito sa mga tao? | Mahalaga baa ng mga proyekto sa komunidad? Bakit? Ano ang maitutulong ng mga ito sa mga mamamayan? | Bakit natin dapat sagipin ang ating kalikasan? Kaya ba ninyong mga bata ito? Sa paanong mga munting paraan? |
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 | Pangkatang Gawain I –Bakit kaygandang pagmasdan ng mga halaman? II- bakit mahalaga ang mga tanim sa kapaligiran? III – Sa palagay mo, bakit mahalaga ang balanseng kalapigiran? IV – Ano ang kahalagahan ng Programang Clean and Green? | Pangkatang Gawain Gumuhit ang bawat pangkat ng isang poster slogan na nagtataguyod ng programang “Clean and Green” sa iyong pamayanan. Nasa LM p. 321 Gawain I | Pangkatang Gawain PangkatI I – Paano ninyo ito isasalba sa pagkasira? Pangkat II – Mahalaga ba ang pagtatanim? Bakit? Pangkat III – Mga suhestiyon upang maiwasan ito at maisalba. | Pangkatang Gawain Pangkat I- Mga maiaambag mo sa pagsasalba ng nawawasak na kapaligiran Pangkat II – poster tungkol sa kalinisan Pangkat III – iskit tungkol sa kalinisan ng kapaligiran Pangkat IV- Jingle tungkol sa pagmamahal sa kalikasan Pangkat V- Sulat sa kinauukulan upang mapaigting ang mga ordinansa at batas tungkol sa kalinisan ng kapaligiran | Pangkatang Gawain Isagawa I – Dula-dulaan tungkol sa pagpapanatili ng kalinisan ng kapaligiran. II – Kampanya laban sa mga nagkakalat sa kapaligiran III – Patalastas tungkol sa mga mahuhuling sumusira sa mga halaman at kaukulang parusa IV – Panayam sa isang environmentalist o earth-friendly advocate |
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) | Indibidwal na Gawain Iguhit ang iyong naramdaman sa pagbasa ng tula. | Indibidwal na Gawain Ipagawa sa mga bata ang Gawain 2 sa LM p. 321 | Indibidwal na Gawain Paggawa ng awit tungkol sa pangangalaga ng kalikasan/kapaligiran | Indibidwal na Gawain Gumihit ng isang malinis na kapaligiran | Indibidwal na Gawain Isang kasabihan tungkol sa kapaligiran/kalinisan/kalikasan |
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay | Paano mo maipapakita ang iyong pagmamahal sa kapaligiran? | Paano ka makatutulong sa Clean-Up Day ng inyong paaralan/komunidad? | Mga mungkahi upang mapanatili ang pagmamahal sa kapaligiran |
| |
H. Paglalahat ng Aralin | Ano ang natutuhan sa ating aralin? Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM p. 323 | Ano ang natutuhan sa ating aralin? Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM p. 323 | Ano ang natutuhan sa ating aralin? Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM p. 323 | Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM p. 323 | Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM p. 323 |
I. Pagtataya ng Aralin | Panuto: Isulat kung tama o mali ang bawat pangungusap. 1.Mayroon tayong moral na obligasyon na pangalagaan ang kalikasan. 2. Mahalaga ang balanseng kapaligiran. 3. Ang mga halaman ay salot sa kapaligiran. 4. pangangalaga at malasakit sa kapaligiran ang inaasahan sa mga tao. 5. Iwaksi ang mga programa tungkol sa pangangalaga at pagpapaganda ng kapaligiran. | Panuto: Lagyan ng tsek ( / ) kung tama ang gawi at ekis ( x ) kung mali. _______wasakin ang kalikasan _______diligan ang mga halaman _______lagyan ng pataba ang mga halaman _______magsawalang kibo sa mga proyekto ng komunidad _______hayaang mainitan ang mga halaman ng mahabang panahon _______isaayos ang mga sirang paso na may halaman | Panuto: Gumuhit ng inyong pinapangarap na kapaligiran. (parang ganito) | Panuto: Alin sa mga larawan ang ninanais mo para sa mundo? Bakit mo ito napili? | Panuto : Basahing mabuti ang bawat sitwasyon. Piliin ang titik ng tamang sagot sa bawat katanungan. Isulat ang dahilan kung bakit ito ang inyong napiling kasagutan. Nasa LM pp. 324 – 326 ( 1 – 5 ) |
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation | Larawan ng malinis na kapaligiran. | Sanaysay tungkol sa kalinisan | Larawan na nagpapakita ng pag-aalaga sa kapaligiran | ||
V. MGA TALA | |||||
VI. PAGNINILAY | |||||
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. | |||||
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation | |||||
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. | |||||
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation | |||||
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? | Ethical Decision Making , Social Learning theory, Localization | ||||
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? | |||||
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? | |||||
For more daily lesson log deped, visit: teachershq.com