Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

V

Teacher:

Learning Area:

FILIPINO

Teaching Dates and Time:

WEEK 4

Quarter:

4TH QUARTER

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

LAYUNIN

A. Pamantayang

Pangnilalaman

1. Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagkaunawa sa napakinggan

1. Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin

1.Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa sa iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan

1. Naipapamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto

1. Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin

2. Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media

B.  Pamantayan sa

    Pagganap

1. Nakabubuo ng nakalarawang balabgkas batay sa napakinggan

1. Nakagagawa ng radio broadcast/

Teleradyo, debate at ng isang forum

1. Nakagagawa ng grap o tsart tungkol sa binasa, nakapagsasagawa ng isang debate tungkol sa isang isyu o binasang paksa

1. Nagagamit ang silid aklatan sa pagsasaliksik

1.Nakasusulat ng talatang nangangatwiran tungkol sa idang isyu o paksa at makagagawa ng portfolio ng mga sulatin

2. nakabubuo ng sariling dokumentaryo o maikling pelikula

C.  MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO

(Isulat ang code ng bawat kasanayan)

1.Nakagagawa ng dayagrama ng ugnayang sanhi at bunga mula sa tekstong napakinggan -

F5PN-IVa-d-22

1. Nakapagbibigay ng panuto gamit ang pangunahin at pangalawang direksyon  -  F5PS-IIId-8.8

2. Nagagamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap sa pagkilatis ng isang produkto  - F5WG-IVd-13.3

1. Naibibigay ang kahulugan ng salitang pamilyar at di pamilyar sa pamamagitan ng paglalarawan – F5PT-IVd-f-1.13

 2. Nasasagot ang mga tanong sa binasang paliwanag – F5PB-IVc-d-3.2

1. Nagagamit ang card catalog –

F5EP-IVd-9.1

1. Nakasisipi ng talata mula sa huwaran. – F5PU-IVa-f-4

2. Naiuugnay ang sariling karanasan sa napanood – F5PD-IVb-d-17

II. NILALAMAN

1. Paggawa ng dayagram ng ugnayang sanhi at bunga mula sa tekstong napakinggan

1. Pagbibigay ng panuto gamit ang pangunahin at pangalawang direksyon

2. Paggamit ng iba’t ibang uri ng pangungusap sa pagkilatis ng isang produkto

1. Pagbibigay kahulugan ng salitang pamilyar at di-pamilyar sa pamamagitan ng paglalarawan

2. Pagsagot ng mga tanong sa binasang paliwanag

1. Paggamit ng card catalog

1. Pagsipi ng talata mula huwaran

2. pag-uugnay ng sariling karanasan sa napanood

III. KAGAMITANG

      PANTURO

A. Sanggunian  

1. Mga pahina sa Gabayng Guro

4th Quarter TG/LM Week 4 Downloaded

4thQuarter TG/LM Week 4 Downloaded

4thQuarter TG/LM Week 4Downloaded

4thQuarter TG/LM Week Downloaded

4th Quarter TG/LM Week Downloaded

2. Mga pahina sa Gabay ngPang-mag-aaral

3. Mga pahina Teksbuk

Gabay Pangkurikulum K-12 sa Filipino 5 p. 74

MISOSA 6 SIM # 1

Gabay Pangkurikulum K-12 sa Filipino 5 p. 74

Gabay Pangkurikulum K-12 sa Filipino 5 p. 74

Gabay Pangkurikulum K-12 sa Filipino 5 p. 74

Hiyas sa Pagbasa  ph. 189

Gabay Pangkurikulum K-12  sa Filipino 5 p. 74

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ngLearning   Resource

B. Iba pang Kagamitang Pangturo

Kwento, tsart,

Kwento, larawan, tsart, mapa

Kwento, larawan , tsart

Tsart, metacards

Tsart, larawan, CD HIRAYA

IV. PAMAMARAAN

A. Balik –Aral sa nakaraang aralin o pagsisimulang bagongaralin

1. Pagsasanay

  Isakilos ang mga dahilan kung bakit ang isang mag-aaral ay nahuhuling pumasok sa paaralan.

2. Balik-aral

 Batay sa pelikulang napanood

1. Pagsasanay

Magtala ng mga bagay na nasa iyong kanan, kaliwa, unahan, likuran

2. Balik- Aral

Pumalakpak kung nagpapahayag ng sanhi at pumadyak kung nagpapahayag ng bunga.

>namatay ang mga isda        >marumi ang tubig

>marami ang nagtatapon ng basura sa ilog                

(Sundan sa TG)

1. Pagsasanay:

Bigyang  kahulagan ng salitang may salungguhit.

1.Nag-aalimpuyo sa galit ang babae ng hablutin ng magnanakaw ang kanyang bag.

2.Sinakmal ng aso ang magnanakaw.

3. Ang batang si Ana ay matabil.

2. Balik-aral

Itaas ang kanang kamay kung ito ay pangunahing direksyo at pumalakpak ng isa kung ito ay pangalawang direksyon.

HILAGA         TIMOG SILANGAN                  KANLURAN

TIMOG   SILANGAN        

(Sundan sa TG)

1. Balik aral

Magbigay ng mga halimbawa pamilyar at di-pamilyar na salita

2. Pagsasanay

Tukuyin kung anong uri ng sanggunian. Anong impormasyon ang makukuha sa bawat sanggunian.

http://www.worldalmanac.com/images/WA_Cover_3D.jpghttp://image.slidesharecdn.com/pangkalahatangsanggunian-130808004058-phpapp02/95/pangkalahatang-sanggunian-4-638.jpg?cb=1375922506

https://nanaystrip.files.wordpress.com/2012/03/encyclopedia.jpeghttp://www8.gmanews.tv/webpics/infotech/diksyunaryo.jpg

1. Pagsasanay

Ano-ano ang mga dapat tandaan sa pagsulat ng talata?

2. Balik-aral

Ibigay ang mga uri ng Kard Katalog

B. Paghahabi ng layuninng aralin

A. Pagganyak        

Magpakita ng larawan ng ilog

B. Paglalahad

  Itanong:

1. Ano ang pumapasok sa isipan mo kapag nabasa mo ang salitang ilog?

2. Naranasan mo na bang mamangka?

3. Ano ang dapat nating gawin upang ito ay mapangalagaan?

(Sundan sa TG/LM)

A. Pagganyak                

- Ipagawa sa mga bata ang TRAVEL PLANNER

- Ipasulat sa isang papel ang limang lugar sa Pilipinas na iyong napuntahan na.

- Ipaturo ito sa klase kung saang bahagi ng Pilipinas ito makikita

Tuklasin Mo

Ang sabi ng iyong kaklase, paki kuha mo nga ang aking aklat sa ibabaw ng mesa. Sa anong uri ng pangungusap ito kabilang?http://image.slidesharecdn.com/a-160120075828/95/uri-ng-pangungusap-ayon-sa-gamit-filipino-grade-4-3-638.jpg?cb=1453276779

Pagganyak:

Buuin ang salita

        

  Ano ang nabuong salita

Tuklasin Mo

Ibigay ang kahulugan ang may salungguhit.

1. Para akong natutunaw na kandila noong kinagagalitan ako ni Bb. Reyes.

2.Tila siya patabaing baboy sa kanilang bahay.

3. Mistulang pugon ang kuwento niya kaya’t kami ay hindi nagtagal.

(Sundan sa LM)

Pagganyak

Magpakita ng larawan ng silid-aklatan

Ano ang masasabi mo sa larawan?

http://1.bp.blogspot.com/-7ElHOlHwGEo/TaZ_Ch9T0fI/AAAAAAAACF0/roxKcSm1kco/s1600/IMG_0335.JPG

https://bookbed.files.wordpress.com/2015/08/bookbed-recommends-filipiniana-ncca-1.jpg

http://file2.answcdn.com/answ-cld/image/upload/w_760,c_fill,g_faces:center,fl_lossy,q_60/v1401330840/plabjfalvla5clwzk7ri.jpg

Pagganyak

Pamantayan sa panonood

Tuklasin Mo

Isulat ang tinutukoy

1. Ito ang tawag sa lipon ng mga salitang walang diin o kaisipang ipinapahayag.

_P__   ___   ___   ___   ___   ___   ___   ___  

2. Ito ay lipon ng mga salita na may buong diwa

P___   ___   ___   ___   ___   ___  ___   ___   ___   ___             

3.  Lipon ng mga pangungusap na naglalahad ng isang bahagi ng buong pagkukuro, palagay o paksang diwa

___   ___   ___   ___   ___   ___  

C. Pag-uugnay ng mga

halimbawa sa bagong aralin

Paglalahad

Basahin Mo

Noon malinis, mabango at malinaw na tubig kaya marami ang namamasyal at naliligo sa Ilog- Pasig kaya nasira ang kagandahan ng makasaysayang ilog, pinabayaan ito ng mga tao. Marami ang nagtatapon ng basura sa ilog kaya sa kaunting pag-ulan ay umaapaw ito. Namatay  ang mga isda dahilamarumi na ang tubig sa ilog. Nangangamba ang mga tao na tuluyan nang masira ang Ilog Pasig, kaya kailangan kumilos sila bago mahuli ang lahat.

Pagtatalakay

1. Ano-ano ang dahilan ng pagkasira ng Ilog Pasig?

2. Ano-ano ang mga epekto ng pagkasira ng Ilog Pasig ?

3. Bilang kabataan, paano ka makakatulong upang muling maibalik ito sa dati?

(Sundan sa TG/LM)

Paglalahad

Basahin Mohttp://image.slidesharecdn.com/aralin3-mgadireksyon-100726214555-phpapp02/95/aralin-3-mga-direksyon-5-728.jpg?cb=1280180810http://image.slidesharecdn.com/aralin3-mgadireksyon-100726214555-phpapp02/95/aralin-3-mga-direksyon-6-728.jpg?cb=1280180810

Pagtatalakay

Pansinin ang kinalalagyan ng mga produkto

(Sundan sa TG)

▪  Ano-anong direksyon ang maaari mong gamitin upang tukuyin ang kinalalagyan ng mga produkto na

nakita sa mo sa mapa?

▪  Kung nais mong bumuli ng tsinela na abaka sa anong direksyon ka pupunta?

▪  Anong panuto ang maibibigay mo kung nais bumili ng sombrero? Bag? sapatos? basket? lansones?

Strawberry jam?

Tuklasin Mo

Ibigay ang kahulugan ang may salungguhit.

1. Para akong natutunaw na kandila noong kinagagalitan ako ni Bb. Reyes.

2.Tila siya patabaing baboy sa kanilang bahay.

3. Mistulang pugon ang kuwento niya kaya’t kami ay hindi nagtagal.

(Sundan sa LM)

Paglalahad

Magpakita ng Card Catalog

Saan  at paano ito ginagamit?

Ibigay ang bahagi nito

http://image.slidesharecdn.com/angpaksaatangpamagat-pampananaliksikpangangalapngmgadatos-130824203653-phpapp02/95/ang-paksa-at-ang-pamagat-pampananaliksik-pangangalap-ng-mga-datos-19-638.jpg?cb=1377378030

http://image.slidesharecdn.com/reportinfilipinojassellfinished-150208060928-conversion-gate02/95/paghahanda-ng-bibliograpi-7-638.jpg?cb=1423375955

http://image.slidesharecdn.com/angpaksaatangpamagat-pampananaliksikpangangalapngmgadatos-130824203653-phpapp02/95/ang-paksa-at-ang-pamagat-pampananaliksik-pangangalap-ng-mga-datos-20-638.jpg?cb=1377378030

(Sundan sa TG)

Pagtatalakay

-  Saan tayo makakakita ng Card Catalog?

- Ano-anong impormasyon ang makikita dito?

-  Ilang uri ng kard mayroon ang isang aklat?

- Kung alam mo ang may akda ng aklat, anong uri ng kard catalog ang hahanapin mo?

- Para sa pamagat? Para sa paksa?

Paglalahad

Basahin Mo

        Bahagi na ng ating buhay ang panonood na mdalas sa ating mga napapanood ay naiuugnay natin ito sa ating karanasan o kaya ay naisusulat natin ang mga pangyayari ukol dito.

May palabas na malungkot , masaya, nakakatakot, pantaserye at may hango sa tunay buhay na minsan ay masasabi natin na ang mga eksena o kagapan ay halos kapareho ng pangyayari sa iyong  buhay.

Naranasan mo na ba na naiugnay ang iyong karanasan sa iyong napanood?

(Sundan sa LM)

D. Pagtalakay ng bagongkonsepto at paglalahadngbagong kasanayan # 1

Pagpapayamang Gawain:

Pagyamanin Natin

Itala ang iyong kasagutan sa tamang hanay.    

Pangkat I – Ngayon, ano kaya ang manyayari kung ikaw ay hindi sususnod sa nanay at tatay mo.

Bunga

Sanhi

Pangkat II-Umuulan nang malakas sa buong magdamag. Napuno ng tubig ang mga estero at kanal

                        

Basahin Mo

Basahin ang siniping bahagi ng maikling kwento. Isulat ang uri ng pangungusap na nasa bawat bilang.

        1 Si Mang Pedro ay isang masipag na magsasaka. 2 Araw-araw ay nagtutungo siya sa bukid upang tapusin ang mga gawain. 3 Sa dakong hilaga ng kanyang taniman matatagpuan ang maraming puno ng mangga. 4 Ay! sadyang malalaki at matamis ang mga ito. 5 Mga gulay naman ang nasa dakong timog. 6 Ano-ano kaya ang mga gulay ito? 7 May upo, mabeberdeng petsay, naglalakihang kalabasa, makikinis at malalaking kamatis at iba pa.8 Sa bahaging silangan matagpuan ang kanyang kubo at sa kanluran naman naroroon ang kanyang mga alagang hayop.9 Tuwing sabado at linggo sumasama ang kanyang mga anak upang tumulong sa kanya.10 Isang huwarang magsasaka si Mang Pedro.

Basahin Mo

Maikling kwento ng palaka atuwang;

Matahimik at masayang namumuhay sina Palaka, Gagamba at Susuhong sa lugar na iyon nang biglang dumating si Uwang. Hindi lamang matakaw ito sa pagkain ng dahon at maingay ang ugong, ito rin ay sadyang mapanudyo. Kapag pinagbawalan o pinagpagunitaan, ito'y nagbabanta pang manakit o maminsala .

(Sundan sa LM)

Itanong:

Sino-sino ang tauhan sa kwento?

Ano ang aral na napulot sa kuwento?

Ibigay ang katangian ng mga tauhan?

Pagyamanin Mo

Bigyang –pansin ang mga salitang may salungguhit sa binasa. Bigyang kahulugan ang mga ito at gamitin sa sariling pangungusap.

Pagpapayamang Gawain

Pangkatang Gawain

        Bumuo ng mga tanong gamit ang iba’t ibang uri ng kard catalog

Pangkat I-

        

Pangkat II-

                

  Pangkat III

Paglalahad

Panonood ng palabas

Ano ang nais ipahiwatig ng palabas

Pagtatalakay

1. Sino-sino ang mga tauhan sa palabas?

2. Saan ito naganap

3. Ano ang katangian ng mga tauhan?

4. Naranasan mo na ba ang naging karanasan ng tauhan sa palabas?

5. Ano ang iyong ginawa at bakit?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 2

Isapuso Mo

Itambal ang Hanay A sa Hanay B

        

http://image.slidesharecdn.com/ugnayangsanhiatbunga-121113050627-phpapp02/95/ugnayang-sanhi-at-bunga-6-638.jpg?cb=1352783283

Pagpapayamang Gawain

Pagyamanin Natin

Pangkatang Gawain

Pangkat I  - Itala ang mga produktong maaring anihin ni Mang Pedro.Gamitin ang mga uri ng pangungusap sa pagkilatis ng mga ito

Pangkat II – Ano-anong direksyon ang nabanggit sa kwento?

Pangkat III- Gamit ang mga direksyon, anong panuto ang ibibigay mo kung nais na makita ang taniman ng mangga, gulay, kubo at mga alagang hayop.

(Sundan sa LM)

Paglalahad

Ipakita “Mga Salitang Hindi Pamilyar”

(Sundan sa TG)

Salita (Pamilyar)

     Tradisyon na ng aming pamilya na magsama-sama tuwing mayroong may kaarawan.

     •  Kinagawian

     •  Batas

     •  Naisip

     C. Pagtatalakay

- Ano ang pagkakaiba ng pamilyar na salita sa di pamilyar na salita?

- Ano-anong salita sa mga inilahad ang lagi momg nagagamit?

-  Magbigay ng iba pang halimbawa.

Pagyamanin Natin

Pangkatang Gawain

Pangkat I – Gumawa ng Kard ng Paksa

Pangkat II-  Gumawa ng Kard ng May-akda/Awtor

Pangkat III- Gumawa ng Kard ng Pamagat

Pangkat IV- Kumuha ng isang aklat sa Filipino. Gumawa ng tatlong uri ng kard katalog batay sa aklat na ito

(Sundan sa LM)

Pagpapayamang Gawain

Sumulat ng maikling talata tungkol sa napanood

F. Paglinang sa

kabihasnan (Tungo

 sa Formative Assessment)

Isulat Mo

A.Tingnan ang mga larawan. Sumulat ng sanhi o bunga nito.

https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQV89s8XSEcJXMo-jjH2b6tLwLOJ3VmyVRw0sIgHEzPF3qmXk_g

1.

____________________________________________

http://1.bp.blogspot.com/-rZow0Z8kXbY/UNjdT7fH8EI/AAAAAAAABwg/VcVvWt0uvRs/s1600/39996_148887041803393_586555_n.jpg

2. _

____________________________________________

(Sundan sa TG/LM)

Pangkatang Gawaiin

Bumuo ng panuto gamit ang iba’t ibang direksyon upang tukuyin ang kinalalagyan ng isang lugar.

             Tingnan ang larawan

                http://image.shutterstock.com/z/stock-vector-pre-assembled-isometric-map-vector-illustration-117920632.jpg

                

(Sundan sa TG)

Pagpapayamang Gawain

 Alin ang tamang kahulugan ng may salungguhit?

Kakarampot lang ang kinain ng batang si Emily.

             • kakaunti

             •  sandamakmak

             •  masigla

Isapuso Mo

Alamin ang mga salitang may salungguhit ay pamilyar o di pamilyar sa iyo.

1. Siya ay nanggilalas nang makita niya ang napakagandang gusali.

2. Ang damit ng anak ng may-ari ng kumpanya ay napakagara.

3. Ang kanyang sinasabi ay malaking kabulaanan.

4. Hintay! sansala ng guro sa aalis na mag-aaral.

5.Mababasa natin ang maraming kwento tungkol sa ating ninuno.

Ibigay  ang kahulugan ng mga may salungguhit na salita at gamitin ito sa pangungusap.

(Sundan sa LM)

Isapuso Mo

Suriin ang kard Katalog at sagutin ang mga tanong

http://image.slidesharecdn.com/angpaksaatangpamagat-pampananaliksikpangangalapngmgadatos-130824203653-phpapp02/95/ang-paksa-at-ang-pamagat-pampananaliksik-pangangalap-ng-mga-datos-20-638.jpg?cb=1377378030

Anong uri ng kard catalog ito?

Ano-ano ang tatlong mahahalagang bagay ang napapaloob dito?

Sino ang may akda?

Ano ang pamagat ng aklat?

Ano ang kahalagahan ng paggamit nito?

(Sundan sa LM)

Isapuso Mo

Ano ang masasabi mo sa iyong napanood?

Anong magandang aral ang napapaloob dito?

Sino sa inyo ang may karanasan na may kaugnayan sa napanood? Ilahad ang karanasan ?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw nabuhay

Isapuso Mo

Paano mo maipapakita ang pagmamahal mo sa ating inang kalikasan ? Isulat ito sa isang talata at gamitan ng mga salitang magkaka-ugnay.

(Sundan sa LM)

Paglalapat

Isapuso

Lagyan ng tamang direksyon at iguhit ang mga bagay na matatagpuan dito batay sa binasang kwento

                

        

        

        

Paglalapat

Tukuyin ang pangungusap na nagpapakita ng gamit ng salitang pamilyar batay sa pagpapakahulugan nito.

           Ipinapakita sa pangungusap na ito na ang salitang daga ay nangangahulugang kaba o nerbyos.

     •  Dinadaga ang kalahok sa husay ng sinundang katunggali.

     •  May nakitang daga sa ilalim ng aparador.

     •  Ang pangalan niya’y Daga.

Isulat Mo

http://slidehot.com/slides/2013/08/24/297267/21_ang-paksa-at-ang-pamagat-pampananaliksik-pangangalap-ng-mga-datos-21-1024.jpg?cb=1377378030

        

1. Ang kard ay halimbawa ng ______________________

2. Ang pamagat ng aklat ay______________________________3. Ang paksa nito ay _______________________________

4. Sinulat ang aklat ni ________________________________

5. Ang katawaganng bilang ng aklat ay ________________________________

6.  Ito ay matatagpuan sa ________________________

(Sundan sa LM)

Paglalapat

Pangkatan

Pagsasadula ng napanood

H. Paglalahat ng aralin

Paglalahat

Paano natin maibibigay ang sanhi at bunga sa pangyayari?

Ang pagbibigay ng sanhi at bunga ay may mga dahilan ang bawat pangyayari. Dapat matukoy na mabuti ang sanhi upang malutas kung ito’y nagdudulot ng suliranin upang maging maganda ang bunga.

Paglalahat

Natutuhan ko na sa pagbibigay ng panuto o direksyong dapat alam natin ang pangunahin at pangalawang direksyon.

Pangunahing direksyon: __________,___________,_____________,______________

Pangalawang direksyon:__________,___________,_____________,______________

Natutuhan ko rin na ang mga uri pangungusap. Ito ay ang ____________, _________, ________________, ________________, ______________.

Paglalahat

Ano ang pagkakaiba ng pamilyar at di pamilyar na salita?

Paglalahat

Ano ang kahalagahan ng code sa pag-aayos ng silid aklatan?

Paano ginagamit ang kard katalog sa paghahanap ng aklat na gagamitin?

Paglalahat

Anong kasanayan ang natutuhan sa aralin?

I. Pagtataya ng aralin

Pagtataya –

Gumamit ng dayagram upang pagtambalin ang sanhi at bunga

1. Paggamit ngdinamit        

2. Panghuhuli ng hayop                               3. Pagkamatay ng mga hayop

4. Pagsunog ng kabundukan

5. Pagtatapon ng basura sa mga ilog        

Pag-init ng paligid

Pag-abuso sa mga hayop

Pagkamatay ng mga hayop

Pagdami ng tao

Pagdumi ng ilog

Pagbaha

Pagtataya

Magbigay ng limang panuto gamit ang pangunahin at pangalawang direksyon upang mapuntahan ang iba’ibang bahagi ng pamayanan gamit ang larawan.

       1. simbahan

       2.sasakyang nag-iisa

       3. dalawang sasakyan

       4. nag-iisang tahanan

       5. court

https://t1.ftcdn.net/jpg/00/29/84/78/500_F_29847811_TADAMTuPuhZzmfb3bKKagaKcbjjReuvy.jpg

(Sundan sa TG)

Pagtataya
Ibigay ang kahulugan ng mga sumusunod na salita.
http://image.slidesharecdn.com/pariralaaturinito-100810072752-phpapp01/95/parirala-at-uri-nito-1-728.jpg?cb=1281425286

1.balintataw-

2.tipanan-

3.pitak

4.batalan

5.salumpuwit

Pagtataya

Gamitin ang kard katalog  at sagutin ang mga tanong.

        

1. Sino ang may akda ng aklat?

2. Ano ang pamagat ng aklat?

3. Ano ang katawagang bilang ng aklat?

4. Ano ang paksa ng aklat?

5. Paano mo malalaman kung saang istante matatagpuan ang aklat?

Pagtataya

Sipiin nang wasto ang talata                

        

J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at remediation

Takdang Aralin

Isulat Mo

B.

http://image.slidesharecdn.com/ugnayangsanhiatbunga-121113050627-phpapp02/95/ugnayang-sanhi-at-bunga-4-638.jpg?cb=1352783283

Takdang Aralin

Sumulat ng maikling kwento na nakapagbibigay ng panuto gamit ang mga direksyon at iba’t ibang uri ng pangungusap Isulat ito sa isang buong papel.

Takdang Aralin

Sumulat ng mga pangungsap gamit ang pamilyar at di pamilyar na salita.

Takdang Aralin

Bumasa ng ilang Kard Katalog sa silid-aklatan. Magtala ng 5 halimbawa.

Takdang Aralin

Sumulat ng maikling talata tungkol sa napanood

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa

    pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa

remediation

C. Nakatulong ba ang

 remediation?  Bilang ng  mag-aaral nanakaunawa sa aralin.

D Bilang ng mag-aaral na

   magpapatuloy sa

  remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Deped tambayan alternative with adfly free pages.. no more hassle, just one-click download for your daily lesson log templates: teachershq.com

File Created by Ma’am CRISANTA P. SACAPAÑO