GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | IV | |
Teacher: | Learning Area: | ESP | ||
Teaching Dates and Time: | Week 5 | Quarter: | 4TH Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY |
I. LAYUNIN | |||||
A. Pamantayang Pangnilalaman | Nauunawaan ang naipakikita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha | ||||
B. Pamantayan sa pagganap | Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha | ||||
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan | Napahahalagahan ang lahat ng mga likha: may buhay at mga material na bagay 13.3 Halaman: pangangalaga sa mga halaman gaya ng: 13.3.1 pag-aayos ng mga nabuwal na halaman EsP4PD-IVe-g-12 | ||||
II. NILALAMAN | Aralin 5- Halamanan sa Kapaligiran, Presensiya ng Pagmamahal ng Maykapal | ||||
III. KAGAMITANG PANTURO | |||||
A. Sanggunian | Alamin Natin | Isagawa Natin | Isapuso Natin | Isabuhay Natin | Subukin Natin |
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro | TG pp. 192 - 194 | TG pp. 192 - 194 | TG pp. 192 - 194 | TG pp. 192 - 194 | TG pp. 192 - 194 |
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral | LM pp. 308 - 318 | LM pp. 308 - 318 | LM pp. 308 - 318 | LM pp. 308 - 318 | LM pp. 308 -318 |
3. Mga Pahina sa Teksbuk | |||||
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource | |||||
B. Iba pang Kagamitang Panturo | Kuwaderno, bond paper, smiley board, gunting, PPTx, tsart, meta cards, larawan, flash drive, TV monitor | ||||
IV. PAMAMARAAN | |||||
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin | Sa kasalukuyang panahon, ang pagkakaroon ng luntiang kapaligiran ay tila imahinasyon na lamang. Naniniwala k aba sa pahayag na ito? | Pagpapakita ng mga gawi sa pag-aalaga ng mga halaman. Ipaliwanag kung tama ang ipinakitang paraan ng pag-aalaga. | Mula sa isang malaking kahon, kukuha ang mga bata ng larawan ng mga halaman. Magbibigay sila ng ilang mga pangungusap tungkol dito. Paano mapananatiling luntian ang paligid? | Ano ang ibig sabihin ng buffer system? Ano ang global warming? Isa-isahin at isulat sa pisara ang mga sagot ng mga mag-aaral. Ipaalam sa mga bata ang kahalagahan ng buffer system gaya ng nasa larawan. | Panoorin ang isang video klip tungkol sa pagwasak ng kapaligiran. Ano ang inyong naramdaman habang pinapanood ang video? Ano ang ating dapat gawin?
|
B. Paghahabi sa layunin ng aralin | Kayo ba ay may malasakit sa mga likha ng Maykapal lalo na sa mga halaman? | Magkaroon ng talakayan tungkol sa mga larawan. | Pagkakaroon ng isang siywasyon kung saan ang mga bata ay sasagot sa Conscience Chart. ( oo o hindi) | Ang buhay at malusog na kagubayan ay gumaganap bilang buffer system sa alin mang kapaligiran sa buong daigdig. Ang buffer system ay panimbang sa lahat ng kalabisan tulad ng init at polusyon. Ang global warming o pag-int ng buong daigdig ay isang malinaw na hudyat upang isagawa ang reforestation o pagtataguyod ng kagubatan. | alin sa dalawang kalapigirana ng iyong pipiliin? Bakit? |
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin | Basahin at unawain ang kuwento sa ALAMIN NATIN sa LM pp.308 - 310 Ipasagot ang mga tanong. | Ipagawa ang nasa ISAGAWA NATIN sa LM pp. 311 Gawain 1 | Ipagawa ang nasa ISAPUSO NATIN sa LM p. 312-313 | Ipagawa ang mga nasa ISABUHAY NATIN sa LM pp. 314-317 | Isa-isahin ang mga bata sa kanilang kasagutan. |
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan #1 | Ano ang ginawa ng magakaibigang Teejay at Maan sa halamanan? Ano-ano ang pangangailangan ng mga halaman ayon sa magkaibigan? Paano nila ipinalita ang pangangalaga sa mga halaman? | Paano mo mapapalago ang mga halamang iyong inaalagaan? Magbigay ng mga mungkahi upang mapabuti ang pag-aalaga ng mga halaman. Paano maging isang earth-friendly advocate? | Ano ang pakiramdam kung nakikita mon gang mga halaman sa paligid ay mayayabong at malalago na? Bakit natin dapat alagaan ang mga halaman? Paano ang ilang mga paraan ng tamang pag-aalaga ng mga halaman? | Pagtalakay tungkol sa ginawa. | Bakit iyon ang iyong pinili? Ano-anong mga dulot ng malinis na kapaligiran na may mga luntiang halaman? Paano ka magiging isang mabuting ahente ng kapaligiran? |
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 | Pangkatang Gawain Bawat pangkt ay magpapakita ng isang iskit tungkol sa pangangalaga ng halaman | Pangkatang Gawain Ipagawa sa bwat pangkat ang Gawain 2 sa LM pp. 311-312 | Pangkatang Gawain Tama ba ang ginagawang pag-aalaga ng mga taong ito sa mga halaman? Bakit? | Pangkatang Gawain Gamit ang graphic organizer ng bawat pangkat, Ilagay ang mga paraan upang maipakita ang pagtulong at pagpapahalaga sa pagpapanatili ng luntiang kapaligiran. | Pangkatang Gawain Iguhit ang kapaligirang pinapangarap ninyo. |
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) | Indibidwal na Gawain Isulat ang mga paraan sa pag-aalaga ng mga halaman | Indibidwal na Gawain Gumawa ng plano gamit ang action plan template sa LM p. 312 #4 | Indibidwal na Gawain Gumawa ng sulat sa DENR upang matugunan ang inyong kahilingan na makahingi ng ilang pananim para sa inyong bakuran. | Indibidwal na Gawain Isang awit tungkol sa kalikasan. | Indibidwal na Gawain Sumulat ng isang talata tungkol sa pangangalaga ng mga halaman. |
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay | Bilang isang mag-aaral, sa paanong paraan mo inaalagaan ang mga halaman? | Ikaw ba ay nagdidilig ng mga halaman? Paano mo ito ginagawa? May katulong ka ba? | Bilang isang earth-friendly advocate, ano ang mga kaya mo pang gawin upang pamangalagaan ang mga halaman sa kagubatan/kapaligiran? | Lahat ng mga bata ay await tungkol sa kapaligiran. | Iskit tungkol sa pangangalaga ng mga halaman. |
H. Paglalahat ng Aralin | Ano ang natutuhan sa ating aralin? Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM pp. 313-314 | Ano ang natutuhan sa atig aralin? Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM pp. 313-314 | Ano ang natutuhan sa ating aralin? Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM pp. 313-314 | Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM pp. 313-314 | Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM pp. 313-314 |
I. Pagtataya ng Aralin | Panuto: Isulat kung tama o mali ang mga pamamaraan ang pag-aalaga ng mga halaman. 1.Inaalisan ng mga sariwang dahon. 2.Pinapainitan sa araw. 3.Mahabang panahon ng pagdidilig. 4.Nilalagyan ng mga organikong pataba. 5.Inaalis ang mga damo at bato sa paligid ng lumalaking halaman. | Panuto: Gumuhit ng mga halamang kaya mong alagaan. Paano mo ito inaalagaan. halimbawa ng pag-aalaga | Panuto: Gumawa ng isang panawagan/poster sa mga kabataan upang maging isang makakalikasan at pangalagaan ang mga halaman. Maging Isang Kapanalig ng Kalikasan At Mahalin ang mga Halaman | Panuto: Lagyan ng tsek kung tama ang gawi at ekis kung mali. 1.Inaayos ko ang mga nabuwal na halaman sa aming bakuran. 2.Hindi ako nakikilahok sa mga adbokasiya tungkol sa kapaligiran. 3. Kusa kong dinidiligan ang mga halaman. 4. May compost pit kami sa aming bakuran. 5. Pinapabayaan ko ang mga bagong punlang halaman sa aming paaralan. | Panuto: Ipasagot sa mga bata ang nasa SUBUKIN NATIN sa LM p. 318 ( 1 – 5 ) |
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation | Larawan ng mga halamang nais alagaan | Larawan ng mga batang naglilinis ng kapaligiran/nagtatanim | Poster tungkol sa pangangalaga ng mga halaman | ||
V. MGA TALA | |||||
VI. PAGNINILAY | |||||
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. | |||||
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation | |||||
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. | |||||
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation | |||||
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? | Ethical Decision Making | ||||
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? | |||||
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? |
For more daily lesson log deped, visit: teachershq.com