GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | VI | |
Teacher: | Learning Area: | EPP | ||
Teaching Dates and Time: | Week 5 | Quarter: | 4th Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | |||||||||||||||||||||||||
I.LAYUNIN (Objectives) | |||||||||||||||||||||||||||||
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) | Nakapagtutuos ng pananalapi sa tindahan | Nakapagtutuos ng pananalapi sa tindahan | Naipaliliwanag ang kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan | Naipaliliwanag ang kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan | LINGGUHANG PAGSUSULIT | ||||||||||||||||||||||||
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) | Nakapagtutuos ng pananalapi sa tindahan | Nakapagtutuos ng pananalapi sa tindahan | Naipaliliwanag ang kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan | Naipaliliwanag ang kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan | |||||||||||||||||||||||||
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) | Nakapagtutuos ng pananalapi sa tindahan | Nakapagtutuos ng pananalapi sa tindahan | Naipaliliwanag ang kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan | Naipaliliwanag ang kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan | |||||||||||||||||||||||||
II.NILALAMAN (Content) | Pagtutuos ng Pananalapi sa Tindahan | Pagtutuos ng Pananalapi sa Tindahan | Pagpapaliwanag sa Kawilihan at Kasiyahan sa mga Gawain sa Tindahan | Pagpapaliwanag sa Kawilihan at Kasiyahan sa mga Gawain sa Tindahan | |||||||||||||||||||||||||
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) | |||||||||||||||||||||||||||||
A.Sanggunian (References) | BEC/PELC ph. 6 | BEC/PELC ph. 6 | BEC/PELC ph. 6 | BEC/PELC ph. 6 | |||||||||||||||||||||||||
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) | |||||||||||||||||||||||||||||
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) | |||||||||||||||||||||||||||||
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) | Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 415-417 | Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 415-417 | Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 417-418 | Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 417-418 | |||||||||||||||||||||||||
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal) | |||||||||||||||||||||||||||||
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) | |||||||||||||||||||||||||||||
IV.PAMAMARAAN (Procedures) | |||||||||||||||||||||||||||||
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) | Ano-ano ang mga paraan ng pagtitinda? Paano mo masasabing epektibo ang mga paraang ito? Pagwawasto sa Takdang-Gawain. | Ano-ano ang mga paraan ng pagtitinda? Paano mo masasabing epektibo ang mga paraang ito? Pagwawasto sa Takdang-Gawain. | Ano-ano ang dapat tandaan sa pagtutuos ng pananalapi ng tindahan? Mahalaga ba ang pagtutuos?baki? Pagwawasto sa itinakdang gawain. | Ano-ano ang dapat tandaan sa pagtutuos ng pananalapi ng tindahan? Mahalaga ba ang pagtutuos?baki? Pagwawasto sa itinakdang gawain. | |||||||||||||||||||||||||
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) | Upang maging matagumpay ang isang negosyo, ano ang dapat gawin ng isang nagpapatakbo nito? | Upang maging matagumpay ang isang negosyo, ano ang dapat gawin ng isang nagpapatakbo nito? | Anong kaugalian ang dapat taglayin ng isang nagtitinda o nagnenegosyo?bakit? | Anong kaugalian ang dapat taglayin ng isang nagtitinda o nagnenegosyo?bakit? | |||||||||||||||||||||||||
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) | Pagbasa sa araling “Pagtutuos ng Pananalapi ng Tindahan.” | Pagbasa sa araling “Pagtutuos ng Pananalapi ng Tindahan.” | Pagbasa sa araling, “Kawilihan at Kasiyahan sa mga Gawain sa Tindahan.” | Pagbasa sa araling, “Kawilihan at Kasiyahan sa mga Gawain sa Tindahan.” | |||||||||||||||||||||||||
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. | 1.Sa pagtutuos ng pananalapi ng tindahan, ano-ano ang mga dapat pag-ukulan ng pansin? 2.Bakit kailangan ang pagtutuos ng pananalapi? 3.Balikan ang tsart at pag-aralan.
4.Magkano ang tatanggaping dibidendo ng bawat kasapi ng tindahan pagkatapos ng isang taon? | 1.Sa pagtutuos ng pananalapi ng tindahan, ano-ano ang mga dapat pag-ukulan ng pansin? 2.Bakit kailangan ang pagtutuos ng pananalapi? 3.Balikan ang tsart at pag-aralan.
4.Magkano ang tatanggaping dibidendo ng bawat kasapi ng tindahan pagkatapos ng isang taon? | 1.Ano ang batayan ng pag-unlad ng tindahan? 2.Bakit sinasabing ang pagtitinda ay dapat na isagawa ng magaan sa kalooban? 3.Ano-ano ang mga positibong gawain upang mahikayat ang mga mamimili sa iyong tindahan? 4.Bakit mahalaga ang pagtatala ng mga kailangang paninda? | 1.Ano ang batayan ng pag-unlad ng tindahan? 2.Bakit sinasabing ang pagtitinda ay dapat na isagawa ng magaan sa kalooban? 3.Ano-ano ang mga positibong gawain upang mahikayat ang mga mamimili sa iyong tindahan? 4.Bakit mahalaga ang pagtatala ng mga kailangang paninda? | |||||||||||||||||||||||||
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) | Ano ang kahalagahan ng pagtutuos ng pananalapi ng tindahan? | Ano ang kahalagahan ng pagtutuos ng pananalapi ng tindahan? | Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan? | Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kawilihan at kasiyahan sa mga gawain sa tindahan? | |||||||||||||||||||||||||
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) | |||||||||||||||||||||||||||||
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living) | PANUTO: Subukang magtuos ng pananalapi sa isang tindahan at alamin kung magkano ang matatanggap na dibidendo ng bawat kasapi.
| PANUTO: Subukang magtuos ng pananalapi sa isang tindahan at alamin kung magkano ang matatanggap na dibidendo ng bawat kasapi.
| |||||||||||||||||||||||||||
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) | Ano-ano ang dapat tandaan sa pagtutuos ng pananalapi ng tindahan? Mahalaga ba ang pagtutuos?bakit? | Ano-ano ang dapat tandaan sa pagtutuos ng pananalapi ng tindahan? Mahalaga ba ang pagtutuos?bakit? | Anong kaugaliang kaugnay ng gawain sa tindahan? | Anong kaugaliang kaugnay ng gawain sa tindahan? | |||||||||||||||||||||||||
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) | PANUTO: Pag-aralan at magtuos ng pananalapi ng tindahan sa bawat kasapi nito. Alamin ang dibidendong makukuha nila pagkatapos ng isang taon.
| PANUTO: Pag-aralan at magtuos ng pananalapi ng tindahan sa bawat kasapi nito. Alamin ang dibidendong makukuha nila pagkatapos ng isang taon.
| PANUTO: Sagutin ang mga tanong. 1.Ano-ano ang mga gawain sa isang tindahan? 2.Bakit kailangang positibo ang iyong pag-uugali sa pagtitinda? | PANUTO: Sagutin ang mga tanong. 1.Ano-ano ang mga gawain sa isang tindahan? 2.Bakit kailangang positibo ang iyong pag-uugali sa pagtitinda? | |||||||||||||||||||||||||
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) | Alamin ang kahalagahan ng pagtutuos sa inyong mga kakilalang nagnenegosyo. Ilahad ito sa klase bukas. | Alamin ang kahalagahan ng pagtutuos sa inyong mga kakilalang nagnenegosyo. Ilahad ito sa klase bukas. | Magmasid sa isang tindahan at tingnan o alamin ang mga kaugaliang taglay nila sa pagtitinda. | Magmasid sa isang tindahan at tingnan o alamin ang mga kaugaliang taglay nila sa pagtitinda. | |||||||||||||||||||||||||
V.MGA TALA (Remarks) | |||||||||||||||||||||||||||||
VI. PAGNINILAY (Reflection) | |||||||||||||||||||||||||||||
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75% sapagtataya (No.of learners who earned 75% in the evaluation) | |||||||||||||||||||||||||||||
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 75%) | |||||||||||||||||||||||||||||
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) | |||||||||||||||||||||||||||||
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) | |||||||||||||||||||||||||||||
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) | |||||||||||||||||||||||||||||
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) | |||||||||||||||||||||||||||||
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?) | |||||||||||||||||||||||||||||
Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download
File Created by Sir RANDY B. BUGARIN