Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

VI

Teacher:

Learning Area:

ARALING PANLIPUNAN

Teaching Dates and Time:

WEEK 3

Quarter:

4TH QUARTER

LUNES

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

 Naipamamalas ang mas malalim nap ag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa

B. Pamantayan sa Pagganap

 Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sap ag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa pagtamasa ng mga karapatan bilang isang malaya at maunlad na Filipino

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

Nasisiyasat ang mga programa ng pamahalaan sa pagtugon ng mga hamon sa pagkabansa ng mga Filipino mula 1986 hanggang sa kasalukuyan

AP6TDK-IVc-d-4

Layunin

1. Natutukoy ang mga patakaran ni Pangulong Corazon Aquino na nakapagdulot ng kaunlaran sa lipunan at sa bansa.

2. Nakapagpapamalas ng paggalang at paghanga sa mga patakaran at programa ni Pres. Corazon Aquino na nagdulot ng kaunlaran sa lipunan at sa bansa.

3. Nakapagpapakita ng malikhaing pamamaraan tungkol sa pagpapatupad ng mga patakaran at programa ni Pangulong Corazon Aquino na nakapag-ambag ng kaunlaran sa lipunan at sa bansa.

1. Natutukoy ang mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sa pag-unlad ng bansa.

2. Napapahalagahan ang mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sa pag-unlad ng bansa.

3. Nakagagawa ng retrieval chart tungkol sa mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sap ag-unlad ng bansa noong panahon ni Pangulong Fidel V. Ramos.

1.  Natutukoy ang mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sa pag-unlad ng bansa.

2. Napapahalagahan ang mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sa pag-unlad ng bansa.

3. Naipakikita sa isang graphic organizer ang mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sap ag-unlad ng bansa sa panahon ni Pangulong Joseph E. Estrada.

1.  Natutukoy ang mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sa pag-unlad ng bansa.

2. Napapahalagahan ang mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sa pag-unlad ng bansa.

3. Nakapagdadaos ng isang piping palabas (pantomime) ng mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sap ag-unlad sa panahon ni Pangulong Gloria M. Arroyo.

1.  Natutukoy ang mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sa pag-unlad ng bansa.

2. Napapahalagahan ang mga patakaran at programa ng pamahalaan tungo sa pag-unlad ng bansa.

3. Naipakikitang-kilos ang ilang patakaran at programa ng pamahalaan tungo sap ag-unlad sa panahon ni Pangulong Benigno Simeon C. Aquino III.

II. NILALAMAN

Mga Patakaran at Programa ng Pamahalaan Tungo sa Pag-unlad ng Bansa

  • Corazon C. Aquino

Mga Patakaran at Programa ng Pamahalaan Tungo sa Pag-unlad ng Bansa

  • Fidel V. Ramos

Mga Patakaran at Programa ng Pamahalaan Tungo sa Pag-unlad ng Bansa

  • Joseph E. Estrada

Mga Patakaran at Programa ng Pamahalaan Tungo sa Pag-unlad ng Bansa

  • Gloria C. Arroyo        

Mga Patakaran at Programa ng Pamahalaan Tungo sa Pag-unlad ng Bansa

  • Benigno Simeon C. Aquino III

III. KAGAMITANG PANTURO

Gamitang Panturo

(Learning Resources)

TM, TG, Curriculum Guide, AP6, MISOSA Lesson 46 (Grade V), Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I,2006 pp. 250-269, Pamana 5 pp. 254-266, Pilipinas Bansang Malaya (Batayang Aklat 5 5) 1999 pp. 227-245, Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko, (Patnubay ng Guro V)1999 pp. 191-199, Pilipinas : Ang Ating Bansa 5 2000 pp. 244-266, larawan, tsart, Powerpoint Presentatons, Video Clippings

TM, TG, Curriculum Guide, AP6, MISOSA Lesson 46 (Grade V), Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I,2006 pp. 250-269, Pamana 5 pp. 254-266, Pilipinas Bansang Malaya (Batayang Aklat 5 5) 1999 pp. 227-245, Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko, (Patnubay ng Guro V)1999 pp. 191-199, Pilipinas : Ang Ating Bansa 5 2000 pp. 244-266, larawan, tsart, Powerpoint Presentatons, Video Clippings

TM, TG, Curriculum Guide, AP6, MISOSA Lesson 46 (Grade V), Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I,2006 pp. 250-269, Pamana 5 pp. 254-266, Pilipinas Bansang Malaya (Batayang Aklat 5 5) 1999 pp. 227-245, Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko, (Patnubay ng Guro V)1999 pp. 191-199, Pilipinas : Ang Ating Bansa 5 2000 pp. 244-266, larawan, tsart, Powerpoint Presentatons, Video Clippings

TM, TG, Curriculum Guide, AP6, MISOSA Lesson 46 (Grade V), Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I,2006 pp. 250-269, Pamana 5 pp. 254-266, Pilipinas Bansang Malaya (Batayang Aklat 5 5) 1999 pp. 227-245, Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko, (Patnubay ng Guro V)1999 pp. 191-199, Pilipinas : Ang Ating Bansa 5 2000 pp. 244-266, larawan, tsart, Powerpoint Presentatons, Video Clippings

TM, TG, Curriculum Guide, AP6, MISOSA Lesson 46 (Grade V), Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I,2006 pp. 250-269, Pamana 5 pp. 254-266, Pilipinas Bansang Malaya (Batayang Aklat 5 5) 1999 pp. 227-245, Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko, (Patnubay ng Guro V)1999 pp. 191-199, Pilipinas : Ang Ating Bansa 5 2000 pp. 244-266, larawan, tsart, Powerpoint Presentatons, Video Clippings

IV. PAMAMARAAN

  1. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Anu-ano ang naging epekto ng EDSA Rebolusyon sa ating bansa?

Balik-aral sa mga patakaran at programang pamahalaaan sa panahon ni Corazon Aquino sa pamamagitan ng isang paligsahan

Balik-aral sa mga patakaran at programang pamahalaaan sa panahon ni Fidel Ramos

Magpakita ng mga larawan o video clips ng mga  patakaran at programa ni Pangulong Joseph Estrada

Balik-aral sa mga patakaran at programang pamahalaaan sa panahon ni Joseph Estrada sa pamamagitan ng isang guessing game

Pagpapakita ng mga kataga na nakasulat sa meta kard at magkaroon ng Q and A

1. Ano ang sumasagi sa isip ninyo pagkabasa sa bawat isang kataga?

2. Anong hamon o suliranin nauugnay ang bawat isa?

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Sa inyong palagay, anu-ano ang mga naging patakaran at programa ni Pangulong Aquino na nagdulot ng kaunlaran sa lipunan at sa bansa.

Pagbuo ng jigsaw puzzle

 Pagkatapos buuin ang puzzle mgbigay ng description.

Sa inyong palagay, naging matagumpay ba ang mga programa at patakaran ng sumunod na pangulo kay pangulong Joseph Estrada.

Larong pahuluan tungkol sa mga nagawa ni Pangulong Gloria Arroyo

Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

Matukoy ang mga patakaran at programa ng pamamahala sa panahon ng pamamahala ni Pinoy.

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Magbigay ng ilang patakaran at programa ni Pangulong Aquino na naipagpatuloy hanggang ngayon?

Ano ang alam ninyo tungkol kay pangulong Fidel Ramos

Ano ang pinakamahalagang patakaran at programa ni pangulong Estrada sa lipunan at sa bansa.

Pagbasa ng isang lathalain tungkol sa mga patakaran at programa ni Pangulong Gloria Arroyo at iba pang mga kaganapan sa kanyang pagiging pangulo

Paglalahad ng video clips ng mga hamong kinaharap ng Pilipinas at ang hakbang ng pamahalaan bilang tugon dito.

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Magpakita ng video clips tungkol sa mga patakaran at programa ni Pangulong Cory Aquino.

Ano ang epekto ng mga patakaran at programa ni pres.  Corazon Aquino

Base sa napanood na video, gawin ang THINK,PAIR,SHARE

Picture Analysis sa mga ibat ibang pograma  Broadcasting sa ibat ibang programa

Pagtatalakay sa mga patakaran at programa ni Pangulong Joseph E. Estrada at kung ano ang naging epekto nito sa lipunan at sa bansa.

Talakayin ang mga dahilan ng pagpapatalsik kay Pangulong Estrada

Pagtatalakayan tungkol sa nilalaman ng lathalain

Paggamit ng retrieval chart.  Ang guro ay may nakahandang strip ng papel na nakasulat napatakaran na pinagtibay ng batas

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Base sa natalakay,

Magkaroon ng Pangkatang Gawain:

Pangkat 1: Picture Analysis

Pangkat  2: Broadcasting ukol sa mga programa ng administrasyong Estrada

3. Guessing Game

4. Song Analysis

Magkakaroon ng iba’t ibang pangkatang gawainl

Pangkat 1: Short Skit na nagpapakita ng pagkaluklok ni Arroyo sa pwesto

Pangkat 2: Pagpapakitang-kilos tungkol sa mga programa at patakaran ni Arroyo

Pangkat 3: Role Portayal tungkol sa kontrobersyang kinasangkutan ni Arroyo

Talakayan gamit ang retrieval chart. Hatiin ang klase sa 3 pangkat upang  talakayin ang mga programa at patakarang ipinatupad para sa :

  1. Pagsugpo sa katiwalian at pagsusulong ng mabuting pamamahala
  2. Kapayapaan at seguridad
  3. Kagalingang panlipunan
  1. Paglinang sa Kabihasan

(Tungo sa Formative Assessment)

Suriin Natin:

1. Masasabi bang matagumpay ang administrasyong Cory Aquino sa pagpapatupad ng programa at patakaran para sa kaunlaran ng  bansa? Bakit?

2. Anong aspeto ng pag-unlad ang natugunan? Alin ang hindi natugunan? Bakit?

Pagtatalakay sa mga output ng mga bata sa pamamagitan ng concept map.

Suriin Natin:

1. Masasabi bang matagumpay ang administrasyon ni pangulong Estrada sa pagkamit ng kaunlaran para sa bansa? Bakit?

2. Anong aspeto ng pag-unlad ang natugunan? Alin ang hindi natugunan? Bakit?

Pagbuo ng concept map tungkol sa mga programa at patakaran ni Pangulong Arroyo.

Matching type: Pagtapatin ang mga programa at patakaran ayon sa iba’t-ibang larangan o talahanayan.

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Kung ikaw ay mamumuno, paano mo maipapatupad ng maayos ang mga patakaran at programa mo?

Kung ikaw ay mamumuno, panno mo naman kaya ipapatupad ang mga batas.

Kung ikaw ay mamumuno, paano mo matatamo ang tagumpay?

Kung kayo ay nasa hustong gulang na noon, ano ang inyong gagawiin o isasaloob sa mga kontrobersyang kinasangkutan ni Pangulong Arroyo? Bakit?

Tukuyin ang mga programa at patakaran  ng pambansang pamahalaan na ginawa ng inyong pamayanan sa ilalim ng pamunuang PNoy-Aquino

  1. Paglalahat ng Aralin

Isa-isahin ang mga patakaran at programa ni Pangulong Cory Aquino na nagdulot ng kaunlaran sa lipunan. Paano niya naipatupad  ang ilan sa mga patakaran at programa niya?

Anu- ano ang mga programa at patakaran ng administrasyong Ramos

Isa-isahin ang mga patakaran at programa ni Pangulong Estrada na nagdulot ng kaunlaran sa lipunan.

Paano natugunan ni pangulong Estrada ang ilan sa kanyang mga programa.

Anu-ano ang mga patakaran at programa tungo sap ag-unlad ng bansa ni Pangulong Gloria M. Arroyo?

Suriin at timbangin ang mga programa at patakaran ipinatupad ng pamahalaang PNoy-Aquino tungo sa pag-unlad ng bansa . Sagutin ang mga tanong.

1. Alin sa mga programa at patakarang nabanggit ang sa tingin ninyo ay naging matagumpay? Bakit?

2. Alin naman ang hindi naging matagumpay? Bakit?

  1. Pagtataya ng Aralin

Malikhaing pagpapakita sa  pamamaraan ng pagpapatupad ng mga patakaran at programa ni Pangulong Cory Aquino.

Punan ng tamang sagot.

______1. Ito ang programang nagbigay daan sa malayang pagbubukas ng ekonomiya.

______2. Ito ay tumutukoy sa malayang pagpapahintulot sa mga negosyante na lumahok sa mga industriya na dating kontrolado ng ibang kompanya.

______3. Siya ang panglabindalawang Pangulo ng Pilipinas.

______4. Ito ay pamaraang tumutukoy sa paglipat ng pagmamay ari ng negosyo mula sa pamahalaan patungo sa pribadong negosyante.

______5. Ito ang pinakakontrobersiyal na hinarap ng Ramos Administration.

Gumawa ng sanaysay tungkol sa mga programa at patakaran  ni Pangulong Estrada na nagdulot ng pag-unlad ng lipunan at bansa

Anong patakaran at programa sa panahon ni Pang. Arroyo ang malaki ang naitulong o naiambag sa kaunlaran ng bansa? Ipaliwanag ang naging epekto nito.

Gumawa ng graphic organizer tungkol sa patakaran at programa  ng pamahalaan tungo sa

pag-unlad ng bansa sa panahon ng pamamahala ni Benigno S. Aquino III.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Ibigay ang mahalagang patakaran at programa ni pangulong Estrada. Pangatwiran ang sagot.

Pumili ng pinakamagandang programa o patakaran sa panahon ni Pangulong Gloria Arroyo at ibigay ang mabubuting dulot nito sa ating bansa.

Magpakita ng role playing tungkol sa ilang mahalagang pangyayari sa panahon ng pamamahala ni Pinoy.

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral  na nakakuha  ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral  na nangangailangan  ng iba pang Gawain para sa remediation

C.  Nakatulong ba ang remediation?  Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking  naranasan na solusyon sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Deped files, forms, and templates @www. teachershq.com