Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

FILIPINO

Teaching Dates and Time:

Week 8

Quarter:

4th Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

I LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.

Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.

Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.

Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.

Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.

Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.

  1. Pamantayan sa Pagganap

Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.

Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.

Nakapagbubuod ng binasang teksto.

Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.

Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.

Nakabubuo ng sariling patalatastas.

Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

( Isulat ang code sa bawat kasanayan)

F4PB-IVg-i-6.1

Nasasabi ang sanhi at bunga ng mga pangyayari

F4PB-IVg-i-6.1

Nasasabi ang bunga at pangyayari ng nabasang teksto

F4-IVh-2.1

Nakasusunod sa nakasulat na panuto.

F4PD-IV-g-i-9

Nakapaghahambing ng iba’t ibang patalastas na napanood

Nasusunod ang mga nakalimbag na panuto

  1. NILALAMAN

     ( Subject Matter)

Pagsasabi ng sanhi at bunga ng mga pangyayari

Pagsasabi ng bunga at pangyayari ng nabasang teksto

Pagsunod sa nakasulat na panuto.

Paghahambing ng iba’t ibang patalastas na napanood

Pagsunod sa panuto

  1. KAGAMITANG PANTURO
  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo

300

301

301-302

302-303

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-Aaral

183-185

186-188

188

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang kagamitan mula sa  LRDMS

5.    Iba pang Kagamitang Panturo

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

IV.PAMAMARAAN

  1. Balik –aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin

( Drill/Review/ Unlocking of

         difficulties)

Pagbabaybay

Paunang pagsusulit

Paghawan ng Balakid

Ipagawa ang Tuklasin Mo B, KM, p. 183.

Tumawag ng ilang mag-aaral upang magbahagi

ng kanilang sagot.

Pagbabaybay

Pagtuturo ng mga salita

Itanong:

Ano ang naimbento ni Faundo?

Ipaguhit ito sa mga mag-aaral.

Pagbabaybay

Muling Pagsusulit

Idikta ang sampung salitang nililinang sa

linggong ito.

Pagbabaybay

Pagtuturong muli ng mga salita

Ipagamit ang mga bagong salita sa sariling pangungusap

matapos matalakay ang kahulugan

ng bawat isa.

Balik-aral

Itanong:

Ano ang kahalagahan ng pagsunod sa mga

nakasulat na panuto?

 Pagbabaybay

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation)

Pagganyak

Itanong:

Ano-ano ang imbensiyon ng mga Pilipino na

natutuhan mo sa mga nagdaang aralin?

Ano kaya ang kanilang inspirasyon sa kanilang

imbensiyon?

Pagganyak

Pagganyak

Maghanda ng isang tugtog na mabilis.

Sabihin sa klase na habang tinugtog ang

inihandang musika, may isang mag-aaral na

magsisilbing “it.” Gagayahin ng ibang magaaral

ang lahat ng kaniyang gagawin. Ang

hindi makasusunod ang magiging “it.”

Pagganyak

  1. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

     ( Presentation)

Pangganyak na Tanong

Ano ang kinalaman ng kidlat sa imbensiyon ng

Pilipinong Imbentor na nagwagi sa paligsahan?

Pangganyak na Tanong

 Pangganyak na Tanong

Pangganyak na Tanong

Kung Natutuhan

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I        (Modeling)

 Gawin Natin

Ipabasa ang teksto sa Basahin Mo, KM, p. 184

- 185.

Itanong:

Sino ang kinilalang mag-aaral na imbentor?

Ilarawan ang mag-aaral na imbentor.

Ano ang kaniyang naimbento?

Bakit niya ito naimbento?

Ano ang konseptong kaniyang pinagbatayan

ng kaniyang imbensiyon?

Ano ang mangyayari kung gagamitin ang

bagong imbensiyon na ito?

Ipabasa ang sagot sa bawat hanay.

Itanong:

Ano ang ipinahihiwatig ng unang hanay?

Ikatlong hanay?

Alin sa mga ito ang nagsasabi ng sanhi?

Bunga?

 Gawin Natin

Itanong:

Ano ang sanhi ng pagkakaimbento ng

thermoelectric generator?

Ano ang ibubunga kung gagamitin ito ng

marami?

Ano ang pagkakaiba ng sanhi? Bunga?

Ano ang kaugnayan ng dalawang ito?

Gawin Natin

Pangkatin ang klase.

Ipagawa ang isang pagsasanay na ginagawa

sa asignaturang PE.

Itanong:

Nakasunod ba ang lahat?

Bakit ka nakasunod?

Bakit hindi ka nakasunod?

Ano ang dapat tandaan upang makasunod

nang wasto sa mga nakasulat na panuto?

Gawin Natin

Pangkatin ang klase.

Papaghandain ang bawat pangkat ng isang patalastas

tungkol sa isang imbensiyon na nais

gawain ng isang kapangkat. Ipagpalagay na

nagawa na niya ito.

Matapos ang inilaang oras, tawagin ang bawat

pangkat upang ipakita ang kanilang inihandang

patalastas.

Pag-usapan ang mga nakita sa ginawang

patalastas.

Itanong:

Ano ang masasabi mo sa unang patalastas?

Ikalawa?

Gawin ito hanggang sa matapos ang lahat ng

nakitang patalastas.

Kung Hindi Natutuhan

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.

       ( Guided Practice)

Gawin Ninyo

Gawin Ninyo

Pasagutan ang Pagyamanin Natin Gawin

Ninyo B, KM, p. 186.

Gawin Ninyo

Pangkatin ang klase.

Ipasa ang isang bolang binalutan ng mga

papel na may nakasulat na panuto.

Sa paghinto ng musika, ang sinumang

may hawak ng bola ang magsasagawa ng

panutong nakasulat sa papel na tatanggalin

niya sa bolang hawak.

Gawin ito hanggang sa matapos ang lahat ng

inihandang panuto

Gawin Ninyo

  1. Paglilinang sa Kabihasan

  (Tungo sa  Formative Assessment )

    ( Independent Practice )

Gawin Mo

Gawin Mo

Ipagagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Mo

C, KM, p. 188

Gawin Mo

Ipabasa at ipagawa:

Gumawa ng name tag para sa imbensiyong

iyong gagawain

Gawin Mo

Umisip ng dalawang patalastas na naiibigan

mo. Paghambingin ang mga ito sa pamamagitan

ng isang Venn diagram.

  1. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay

       ( Application/Valuing)

 Pagsasapuso

Itanong:

Paano mo pahahalagahan ang mga imbensiyon

ng Pilipino?

Pagsasapuso

Pagsasapuso

Ipagawa Isapuso Mo A, KM p.188.

Pagsasapuso

  1. Paglalahat ng Aralin

        ( Generalization)

Paglalahat

Paglalahat

Paglalahat

Itanong:

Ano ang natutuhan mo sa aralin?

Paglalahat

Pangkatang Gawain

Panlingguhang Gawain

Bumuo ng isang simpleng bagay na mula sa mga patapong gamit at ibigay ang

pamamaraan kung paano ito gagawin.

  1. Pagtataya ng Aralin

Pagtatapos

Subukin Natin

Subukin Natin

Pagtatapos

Gumawa ng isang poster tungkol sa wastong

pangangasiwa ng basura.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang aralin

( Assignment)

Gawaing Pantahanan

Umpisahan ang maayos na pangangasiwa sa

sariling tahanan. Makaraan ang isang linggo,

sumulat ng isang talatang nagbabalita tungkol

dito.

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng  80% sa pagtataya

B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation

C. Nakakatulong  ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan  sa tulong ang aking punong guro at supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro?

DEPED daily lesson plans for download: www.teachershq.com

File Created by Ma’am SARAH D. RAMOS