GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | IV | |
Teacher: | Learning Area: | ESP | ||
Teaching Dates and Time: | WEEK 1 | Quarter: | 4TH Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY |
I. LAYUNIN | |||||
A. Pamantayang Pangnilalaman | Nauunawaan at naipaapkita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha. | ||||
B. Pamantayan sa pagganap | Naisasbuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha. | ||||
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan | EsP4PD-Iva-c-10 Napahahalagahan ang lahat ng likaha ng Diyos na may buhay ( Halimbawa: pag-iwas sa sakit) | ||||
II. NILALAMAN | Espiritwalidad, Pagmamahal sa Diyos | ||||
III. KAGAMITANG PANTURO | |||||
A. Sanggunian | |||||
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro |
178-181 | ||||
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral | 270-280 | ||||
3. Mga Pahina sa Teksbuk | |||||
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource | |||||
B. Iba pang Kagamitang Panturo | P o w e r P o i n t P r e s e n t a t i o n | ||||
IV. PAMAMARAAN | Alamin Natin | Isagawa Natin | Isapuso Natin | Isabuhay Natin | Subukin Natin |
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin | Ang ating buhay ay ipinagkaloob sa atin ng Diyos. Paano mo ito pinahaahlagahan? Ang pagpapahalagang ito ang nagpapakita ng kaibahan ng tao sa hayop na parehong nilalang ng Diyos.
| Ano ang buod ng salaysay na “Alam Ko Na!”? Ano ang sumagi sa inyong sa inyong isipan tungkol sa mga nararapat na gawain niya? Bakit kaya niya gagawin ang mga ito? | Ano-ano ang iaasahang ginagawa ng iba’t ibang bahagi ng ating katawan? | Ano-ano ang mga nagawa muna para sa ikabubuti ni iyong kalusugan? | Hayaan ang mga mga-aaral na muling pagnilayan ang kanilang gawain mula sa Alamin Natin hanggang sa Isabuhay Natin. |
B. Paghahabi sa layunin ng aralin | Itanong: Ano-ano ang biyayang handog ng Diyos sa mga batang katulad mo? | Sa inyong palagay, ang mga ito lamang kaya ang layunin ng Diyos sa paglikha ng mga ito?” | |||
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin | Ipabasa sa mga mag-aaral ang salayasay na “Alam Ko Na” , sa KM. ph. 270-271. | Ipagawa ang Gawain 1 sa KM, ph. 272-273. | Ipagawa ang Isapuso Natin sa KM, ph. 274-276. | ||
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 | Sagutin ang mga tanong: 1. Ano-ano ang paboritong kainin at madalas gawin ni Adrian? Sumangguni sa KM. ph. 271-272. | Iproseso ang mga kasagutan ng mga mag-aaral sa ikatlong kolum. | Sagutin ang mga tanong sa KM, ph. 276. 1. Bukod sa paningin, ano pa ang gamit n gating mga mata? | Ipagawa nag Gawain A sa KM, ph 278. | Ipasagot ang Subukin Natin sa KM. ph. 279-280. |
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 | Ano ang nais ipahiwatig ng pamagat ng salaysay na “Alam Ko Na!”? | Ipagawa ang Gawain 1 sa KM, ph. 273. | Ipabasa ang Tandaan Natin sa KM, ph. 276. Ipaliwanag nang mahusay ang mensahe nito upang lubos na maisapuso ito ng mga mag-aaral. | Ipagawa nag Gawain B sa KM, ph 278-279. | Iproseso ang mga kasagutan ng mga mag-aaral. |
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) | Mayroon kaya siyang pagbabagong napagtanto na dapat niyang gawin? | Magbigay ng reaksiyonang mga mag-aaral mulahinggil sa mga slogan. | |||
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay | Ano ba ang mabuti na mayroon sa iyo/ inyo? Ano ang kailanganmong linangin? | ||||
H. Paglalahat ng Aralin | Paano mo magagamit nang wasto ang mga biyayang handog si iyo bilang indibidwal? | Sabihin: “Dapat ninyong alalahanin na ang kapayapaang panloob ay maaaring magambala kapag kayo ay hindi malusogkaya dapat alagaan natin an gating sarili.” | Paano mo nga ba mapahaba ang inyong buhay? | ||
I. Pagtataya ng Aralin | Magtala ng mga maling ugali mo na gusto mo nang itama. | Magtala ng mga pagkain na nagtataglay ng sustanysiya at mga gawain na makakatulong sa ating kalusugan. | Sagutin ang mga tanong: Paano mo nga mapahaahlagahan ang inyong buhay? Sumangguni sa KM, ph. 277 | Pagbati sa mga mag-aaral!!! | |
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation | Ipagawa nag Gawain B sa KM, ph 278-279. | . | |||
V. MGA TALA | |||||
VI. PAGNINILAY | |||||
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. | |||||
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation | |||||
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. | |||||
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation | |||||
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? | |||||
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? | |||||
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? |
DEPED daily lesson plans for download: www.teachershq.com