Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

FILIPINO

Teaching Dates and Time:

Week 6

Quarter:

4th Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

  1. LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.

Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.

Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.

Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.

Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.

Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.

  1. Pamantayan sa Pagganap

Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.

Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.

Nakapagbubuod ng binasang teksto.

Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.

Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.

Nakabubuo ng sariling patalatastas.

Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

( Isulat ang code sa bawat kasanayan)

F4PBIV-e-15

Nasasagot ang mga tanong tungkol sa binasang teksto

Naibibigay ang bagong kaalamang natuklasan buhat sa

binasang teksto

F4WGIVb- e-13.2

Nagagamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap sa pakikipagtalastasan

  F4EP-IV-b-e-10

Nakakukuha ng tala buhat sa binasang teksto

F4PD-Ib-e- 8

Naiuugnay ang sariling karanasan sa napanood.

Nasusunod ang mga nakalimbag na panuto

  1. NILALAMAN

     ( Subject Matter)

Pagsagot nang mga tanong tungkol sa binasang teksto

Pagbibigay  nang bagong kaalamang natuklasan buhat sa

binasang teksto

Paggamit nang iba’t ibang uri ng pangungusap sa pakikipagtalastasan

Pagkuha ng tala buhat sa binasang teksto

Paguugnay  nang sariling karanasan sa napanood

Pagsunod sa panuto

  1. KAGAMITANG PANTURO
  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo

288-289

289-290

291

292

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-Aaral

176-181

176- 177, 181

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang kagamitan mula sa  LRDMS

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point  Presentation

Power point Presentation

IV.PAMAMARAAN

  1. Balik –aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin

( Drill/Review/ Unlocking of

         difficulties)

Pagbabaybay

Paunang Pagsusulit

Maghanda ng sampung salita mula sa ibang

asignatura

Paghawan ng Balakid

Ipagawa ang Tuklasin Mo B, KM, p. 176.

Tumawag ng ilang mag-aaral upang

magbahagi ng kanilang sagot.

Itanong:

Ano ang ibig sabihin ng krisis?

Pangangasiwa?

Pagbabaybay

Pagtuturo ng salita

Ipagawa

Pagbabaybay

Muling pagtuturo ng mga salita

Pagbabaybay

Muling pagtuturo ng mga salita

   Pagbabaybay

Pagsusulit na pang-masteri

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation)

Pagganyak

Itanong:

Ano ang ginagawa ninyo sa mga basura sa

inyong bahay?

Pagganyak

Ipakita at pag-usapan ang kahulugan ng simbolon ito.

Pagganyak

Itanong:

Ano-ano ang nakita mo sa ginawang recycling

fair?

Alin sa mga ito ang gagayahin mo?

Pagganyak

Itanong:

Ano ang nagiging reaksiyon kapag nakakikita

ka ng tambak ng basura?

   Pagsagot sa Mahalagang Tanong  

  1. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

     ( Presentation)

Pangganyak na Tanong

Ano-ano ang ginawa ng mga tauhan ng kuwento

sa kanilang basura?

Pangganyak na Tanong

 Pangganyak na Tanong

 

Pangganyak na Tanong

Kung Natutuhan

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I        (Modeling)

 Gawin Natin  

Ipabasa ang teksto sa Basahin Mo, KM, p. 176-177.

Itanong:

Ano-ano ang bago mong kaalaman na

natutuhan sa tesktong binasa?

Ano ang hakbang na isinagawa ng pamahalaan

para sa pangangasiwa ng basura?

Ano ang nilalaman ng batas na ito?

May ganito rin bang programa sa inyong

pamayanan?

Ano ang 3Rs?

Paano ito magagawa ng isang mag-aaral na

tulad mo?

Bakit may yaman sa basura?

Ano-ano ang isinasaalang-alang sa

pagpapatupad ng programa hinggil sa basura?

Paano mo maisasagawa ang tungkulin mo sa

iyong kapaligiran?

 Gawin Natin    

Sabihin:

Magkakaroon tayo ng isang recycling fair.

Maghahanda ang bawat mag-aaral ng isang

produktong ipakikita sa naturang fair.

Humanap sa gamit mo sa bag o sa loob ng

silid-aralan na maaaring mai-recycle.

Bigyan ng oras ang mga mag-aaral upang

maisagawa ang naturang gawain.

Matapos ang inilaang oras, tumawag ng ilang

mag-aaral upang ipakilala ang kanilang produkto

gamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap.

 Gawin Natin    

Muling ipabasa ang teksto sa Basahin Mo,

KM, p. 176- 177.

Itanong:

Ano ang pamagat ng binasang teksto?

Ano ang sinasabi nito sa iyo?

Ano ang nakatulong sa iyo upang maunawaan

ang tekstong binasa?

Ilang talata mayroon ang teksto?

Ano ang pangunahing diwa ng unang talata?

Pangalawa? Pangatlo? Pang-apat?

Sa kabuuan, ano ang mensahe nito?

Gawin Natin    

Ipanood ang isang video na may kinalaman sa

kalikasan.

Itanong:

Ano-ano ang nakita mo sa pinanood na video?

Nakikita mo ba ang mga ito sa iyong sariling

kapaligiran?

Ano-ano ang suliranin ng sariling pamayanan

na may kinalaman sa kapaligiran?

Alin sa mga napanood ang nakatawag ng

iyong pansin? Ipaliwanag ang sagot.

Alin sa mga nakitang gawain ang ginagawa

mo?

Alin ang mga gawain na kaya mong gawin?

Ano ang natutuhan mo sa napanood na video?

Kung Hindi Natutuhan

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.

       ( Guided Practice)

Gawin Ninyo

Pangkatin ang klase.

Ipagawa Pagyamanin Natin Gawin Ninyo A,

KM , p. 178-179.

Matapos ang inilaang oras, tawagin ang pangkat

upang maibahagi ang kanilang natapos na

gawain.

Bigyang halaga ang ginawa ng bawat pangkat.

Gawin Ninyo

Pangkatin ang klase.

Ipaayos ang mga produktong ginawa para sa

isang recycling fair.

Matapos ang inilaang oras, isagawa na ang

recycling fair.

Gawin Ninyo

Pangkatin ang klase.

Pumili ng isang babasahin sa Kagamitan ng

Mag-aaral sa Araling Panlipunan. Itala ang

mga impormasyon na mababasa rito.

Matapos ang inilaang oras, tawagin ang

pangkat upang ibahagi ang naitalang

impormasyon

Gawin Ninyo

Pangkatin ang klase.

Pag-usapan ang magagawa ng bawat

isa upang makatulong sa pamahalaan sa

pangangalaga sa karapatan at tungkulin ng

kaniyang mamamayan na may kinalaman

sa kapaligiran. Ipakita ang napag-usapan sa

pamamagitan ng isang mural.

 

 

  1. Paglilinang sa Kabihasan

  (Tungo sa  Formative Assessment )

    ( Independent Practice )

Gawin Mo

Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Mo A,

KM, p. 180-181.

Gawin Mo

Paikutin ang mga mag-aaral sa fair.

Hayaang magtanong o magbigay ng reaksiyon

sa mga nakita nila.

Matapos ang inilaang oras, pabalikin ang mga

mag-aaral sa sariling upuan, ipasulat ang mga

pangungusap na naisip nila habang nanonood

ng mga produkto na nasa fair.

Ipabasa ang mga nasulat napangungusap.

Gawin Mo

Pumili ng isang teksto mula sa Kagamitan

ng Mag-aaral. Itala sa kuwaderno ang mga

impormasyon na makukuha rito.

Ipagamit ang organizer sa Gawin Mo B, KM,

p. 181.

Gawin Mo

Sumulat ng sariling reaksiyon tungkol sa

napanood. Gawin ito sa Reader’s Response

Journal

  1. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay

       ( Application/Valuing)

  Pagsasapuso

Pagsasapuso

Sabihin:

Iguhit ang sarili at ang iyong gagawin upang

wastong mapangasiwaan ang mga basura sa

kapaligiran bilang iyong pananagutan.

Pagsasapuso

Pagsasapuso

  1. Paglalahat ng Aralin

        ( Generalization)

Paglalahat

Ipakita sa pamamagitan ng isang rap ang

natutuhan sa aralin na ito.

Tumawag ng mag-aaral upang magbahagi ng

natapos na rap.

Paglalahat

Ano-ano ang uri ng pangungusap?

Paglalahat

Itanong:

Ano ang natutuhan mo sa aralin?

Paglalahat

Itanong:

Ano ang natutuhan mo sa aralin?

Pagtatapos

Itanong:

Anong pagpapahalaga ang natutuhan mo sa

linggong nagdaan?

  1. Pagtataya ng Aralin

Pagtatapos

Subukin Natin

Subukin Natin

Panlingguhang Pagtataya

Panuto: Basahin ang lahat ng mga tanong bago sagutan ang bawat bilang.

Mahalaga ang pagsunod sa panuto sa bawat gawain.

1. Isulat ang iyong pangalan sa itaas at kaliwang bahaging iyong papel.

2. Maglagay ng bilang na isa hanggang sampu sa iyong papel pababa.

3. Gumuhit ng bituin sa gitna ng papel at isulat ang pangalan ng taong iyong

hinahangaan

4. Sa bilang ng apat isulat ang iyong kaarawan.

5.Sino ang iyong guro na paboritong guro?

6. Gumuhit ng parisukat sa

ibaba ng bituin sa gitna ng iyong papel.

7. Ang bilang na sasagutan sa gawaing ito ay ang bilang 1, 2 , 9,at 10.

8. Saan ka nakatira?

9. Ano ang iyong naramdaman kapag bumabaha? Ipaliwanag.

10. Bakit mahalaga ang pagtatapon ng basura sa tamang lugar?

  1. Karagdagang gawain para sa takdang aralin            

    ( Assignment)

 Gawaing Pantahanan

Alamin ang programa ng sariling barangay

para sa pangangasiwa ng mga basura.

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng  80% sa pagtataya

B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation

C. Nakakatulong  ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan  sa tulong ang aking punong guro at supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro? 

DEPED daily lesson plans for download: www.teachershq.com