GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | IV | |
Teacher: | Learning Area: | EPP | ||
Teaching Dates and Time: | Week 6 | Quarter: | 4th Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | |||||
I. LAYUNIN: |
| ||||||||
A. Pamantayang Pangnilalaman |
| ||||||||
B. Pamantayan sa Pagganap | Naisasagawa nang may kasanayan at pagpapahalaga ang mga batayang gawaing sining pang-industriya na makapagpapa-unlad sa kabuhayan ng sariling pamayanan | ||||||||
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) |
| 2.4 nakagagawa ng sariling disenyo sa pagbuo o pagbabago ng produktong gawa sa kahoy, ceramics, karton, o lata (o mga materyales na nakukuha sa pamayanan) 2.4.1 nasusunod ang mga panuntunang pangkaligtasan at pangkalusugan sa paggawa EPP4IA-0f-6 | 2.4 nakagagawa ng sariling disenyo sa pagbuo o pagbabago ng produktong gawa sa kahoy, ceramics, karton, o lata (o mga materyales na nakukuha sa pamayanan) 2.4.2 nakikilala ang mga materyales na maaaring iresakel sa pagbuo ng naidesenyong proyekto EPP4IA-0f-6 | 2.4 nakagagawa ng sariling disenyo sa pagbuo o pagbabago ng produktong gawa sa kahoy, ceramics, karton, o lata (o mga materyales na nakukuha sa pamayanan) 2.4.3 nasusuri ang nabuong proyekto batay sa sariling puna at ng iba gamit ang rubrics EPP4IA-0f-6 | 6th Weekly Test | ||||
II. NILALAMAN | 2. Basic sketching, Basic shading and Outlining techniques | 2. Basic sketching, Basic shading and Outlining techniques | 2. Basic sketching, Basic shading and Outlining techniques | 2. Basic sketching, Basic shading and Outlining techniques | |||||
III. KAGAMITANG PANTURO | |||||||||
A. Sanggunian | |||||||||
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro | 238-239 | 238-239 | 240-241 | 242- | |||||
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral | 512-514 | 512-514 | 516-520 | 521-526 | |||||
3. Mga Pahina sa Teksbuk | |||||||||
4. Karagdagang Kagamitan musa sa portal ng Learning Resource | |||||||||
B. Iba pang kagamitang panturo | Tsart, mga larawan | Tsart, mga larawan | Tsart, mga larawan | Tsart ng mga rubrics | |||||
IV. PAMAMARAAN | |||||||||
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin. | Ano ano ang mga panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan na dapat sundin sa paggawa? | Ano ano ang mga panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan na dapat sundin sa paggawa? | Ano ano ang mga panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan na dapat sundin sa paggawa? | ||||||
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. | Ipasuri sa mga mag-aaral ang mga larawan ng iba’t ibang uri ng kagamitan at kasangkapan sa paggawa sa Alamin Natin letrang A sa LM. Tanungin kung paano ginagamit ang mga ito. | Ipasuri sa mga mag-aaral ang mga larawan ng iba’t ibang uri ng kagamitan at kasangkapan sa paggawa sa Alamin Natin letrang A sa LM. Tanungin kung paano ginagamit ang mga ito. | Basahin ang rap na nasa Alamin Natin sa LM. 2. Tanungin ang mga bata kung tungkol saan ang rap. 3. Itanong sa mga bata ang mga materyales na matatagpuan sa pamayanan na nabanggit sa rap. | Ipalabas sa mga mag-aaral ang isang natapos na proyekto sa nakaraang aralin. 2. Ipalahad sa mga mag-aaral kung sila ay nasiyahan sa nabuong proyekto. Itanong din kung kanino sila humingi ng suhestiyon upang mapaganda pa ang kanilang proyekto. | |||||
C. Pag-uugnay ng mga halimbaawa sa bagong aralin. | Ipabasa ang kasabihan na nakasulat sa Alamin Natin, letrang B sa LM. Hayaang magbigay ng kani-kanilang karanasan ang mga mag-aaral tungkol sa paggamit ng mga kasangkapang mapurol at matalas. | Ipabasa ang kasabihan na nakasulat sa Alamin Natin, letrang B sa LM. Hayaang magbigay ng kani-kanilang karanasan ang mga mag-aaral tungkol sa paggamit ng mga kasangkapang mapurol at matalas. | 3. Ipasuri sa mga mag-aaral ang isang halimbawa ng scorecard na nasa Alamin Natin sa LM. | ||||||
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 | Talakayin ang mga panuto sa pangkaligtasan at pangkalusugang panuntunan sa paggawa sa Linangin Natin letrang A ng LM. . | Talakayin ang mga panuto sa pangkaligtasan at pangkalusugang panuntunan sa paggawa sa Linangin Natin letrang A ng LM. . |
Pasagutan sa mga bata ang tanong na nasa Linangin Natin sa letrang B ng LM. | 1.Talakayin ang iba’t ibang uri ng instrumento sa pagtataya na nasa Linangin Natin sa letrang A ng LM. | |||||
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 | Hayaan ang mga mag-aaral na magbigay ng sariling palagay tungkol dito. 3. Bigyang-diin na dapat laging isaisip ang mga panuntunang ito upang makaiwas sa sakunang maaaring maganap habang gumagawa | Hayaan ang mga mag-aaral na magbigay ng sariling palagay tungkol dito. 3. Bigyang-diin na dapat laging isaisip ang mga panuntunang ito upang makaiwas sa sakunang maaaring maganap habang gumagawa | Tanungin ang mga mag-aaral kung bakit dapat nating pangalagaan ang mga natural na bagay sa ating kapaligiran. | 2. Hayaan ang mga mag-aaral na paghambingin ang iba’ ibang instrumento ng pagtataya. | |||||
F. Paglinang sa Kabihasaan ( Tungo sa Formative Assessment) | |||||||||
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay. | Ipaayos ang mga kasangkapan sa EPP Shop ayon sa panuntunang pangkaligtasan | Ipaayos ang mga kasangkapan sa EPP Shop ayon sa panuntunang pangkaligtasan | Hayaan ang mga mag-aaral na pahalagahan ang kanilang nabuong proyekto ayon sa scorecard na nasa Linangin Natin B ng LM | ||||||
H. Paglalahat ng Aralin | Kahalagahan ng pagsunod sa panuntunan. | Kahalagahan ng pagsunod sa panuntunan. | Itanong sa mga mag-aaral kung ano ang nabatid nila sa araling ito. Gabayan sila na makabuo ng konsepto na may mga materyales sa pamayanan na magagamit sa kapaki-pakinabang na proyekto. | Itanong: Ano ang kahalagahan ng paggamit ng ibat-ibang instrument sa pagtataya sa pagmamarka ng natapos na proyekto? | |||||
I. Pagtataya ng Aralin | Gawin Natin sa LM. | Gawin Natin sa LM. | Gawin Natin sa LM. | Gawin Natin sa LM. | |||||
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation | Magpagawa sa mga mag-aaral ng islogan tungkol sa mga dapat tandaan upang maging ligtas sa anumang gawaing isinasakatuparan | Magpagawa sa mga mag-aaral ng islogan tungkol sa mga dapat tandaan upang maging ligtas sa anumang gawaing isinasakatuparan | Gumawa ng talaan at ng mga proyektong maaaring gawin. • Magpaguhit sa mga mag-aaral ng mga proyektong maaaring gawin mula sa materyales na matatagpuan sa pamayanan. | Ipakita ang natapos na proyekto sa magulang o kapatid at hingin ang kanilang puna o suhestiyon, ipatala ito sa kanilang kuwaderno. | |||||
V. MGA TALA | |||||||||
VI. PAGNINILAY | |||||||||
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. | |||||||||
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation. | |||||||||
C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. | |||||||||
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. | |||||||||
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakayulong ng lubos?Paano ito nakatulong? | |||||||||
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking Punongguro at Superbisor. | |||||||||
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro. |
For more daily lesson log deped, visit: teachershq.com
Credit to the author of this file