GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | IV | |
Teacher: | Learning Area: | FILIPINO | ||
Teaching Dates and Time: | WEEK 2 | Quarter: | 4TH Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | ||
I. LAYUNIN | ||||||
A. Pamantayang Pangnilalaman | Naipapamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan | Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin. | Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin. | Naipapamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto. | ||
B. Pamantayan sa Pagganap | Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom | Nakapagbubuod ng binasang teksto. | Nakabubuo ng sariling patalastas gamit ang mga uri ng pangungusap. | Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon. | ||
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ( Isulat ang code sa bawat kasanayan) | *Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang kuwento. F4PN-IVi-j-3.1 *Naibibigay ang kahulugan ng salita sa pamamagitan ng pag-uugnay sa pagsasalaysay ng sariling karanasan. F4PT-IV-a-1.12 *Nakasusunod sa napakinggang panuto o hakbang ng isang Gawain. F4PN-Iva-1.1 | *Nakapagsusunod-sunod ng mga pangyayari sa kuwento. F4PB-Iva-5 | *Nagagamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap. F4WG-Iva-13.1 | *Naipapakita ang nakalap na impormasyon sa pamamagitan ng nakalarawang balangkas o dayagram. F4EP-Iva-d-8 | Nakasusunod sa panuto | |
II. NILALAMAN ( Subject Matter) | Pagtukoy sa Detalye | Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari sa Kuwento | Uri ng Pangungusap ayon sa Gamit | Pagkalap ng Impormasyon gamit ang Balangkas o Dayagram | Pagsusulit na Pang-masteri | |
III. KAGAMITANG PANTURO A.Sanggunian | ||||||
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo | Pah. 260 | p. 261 | p.262-263 | Pah. 264 | p. 265 | |
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-Aaral | 155-159 | 161 | 158-159 | |||
3. Mga pahina sa Teksbuk | ||||||
4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS | ||||||
5. Iba pang Kagamitang Panturo | Powerpoint, video ng balita/dokyumentaryo | Powerpoint | Powerpoint | Powerpoint, papel | ||
IV. PAMAMARAAN | ||||||
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin ( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) | Pagbabaybay. Paghawan ng Balakid. Ipabasa ang Tuklasin Mo KM p. 155. Ano ang ibig sabihin ng chef? White House? | Pagtuturo ng mga salita. Chef, White House | Magpakita ng iba’t ibang larawan. Hayaang magbigay ng iba’t ibang uri ng pangungusap ang mga bata tungkol dito. | Tumawag ng mag-aaral upang magbahagi ng nagawang pangungusap. | Pagbabaybay | |
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) | Ano-ano ang mga nais mong lutuin? Bakit nais mo itong matutuhan? Bakit nakilala sa mundo ang chef sa kuwento? | Ano-anong mga detalye ang natandaan sa kuwentong “Ang Sikretong Rekado”? | Sino-sino ang mga kilala ninyong mga Pilipino na naging tanyag sa mundo? | Sino-sino ang mga natatanging Pilipino noon at ngayon na alam mo? | ||
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin ( Presentation) | Panonood ng balita. Pagbasa ng Basahin mo KM p. 155 | Maghanda ang bawat pangkat ng isang maikling pagsasadula nito. | Pagbasa ng teksto sa p. 155 KM. Itanong ang mga tanong sa TG p. 262 | Ipabasa ang Basahin Mo KM p. 156-157 | ||
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I (Modeling) | Pagsagot sa mga tanong sa TG p. 260 | Tama ba ang pagkasunod-sunod ng mga pangyayari sa kuwento? Maghanda sa panonood ng isang maikling kuwento. | Ikuwento sa pamamagitan ng mga uri ng pangungusap ang karanasan ng pangkat sa natapos na Gawain. | Talakayin ang balangkas bago ipasagot sa mga bata. | ||
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. ( Guided Practice) | Gawin Ninyo, KM p. 158-159 | Bigyan ang bawat pangkat ng papel. Ipasulat ang mga parirala na magpapakita ng tamang pagkasunod-sunod ng mga detalye sa kuwento. | Sumulat ng iba’t ibang uri ng pangungusap tungkol sa pagmamalaki mo sa pagiging magaling ng Pilipino. | Presentation ng graphic organizer ng bawat pangkat. | ||
F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment ) ( Independent Practice ) | Gawin Mo, KM p. 160 | Ipagawa ang Pagyamanin Natin B KM 158-159 | ||||
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay ( Application/Valuing) | Paano mo maipagmamalaki ang mga natatanging | Ano ang natutuhan sa aralin? | Ipagawa ang Isaisip Mo p. 161 KM | Ipabigkas sa mga Mag-aaral p. 265 TG | ||
H. Paglalahat ng Aralin ( Generalization) | Ano ang natutuhan sa aralin? | Ano ang dapat tandaan upang maiayos ang mga pangyayari sa kuwento nang sunod-sunod? | Kailan ginagamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap? | Ano ang natutuhan sa aralin? | ||
I. Pagtataya ng Aralin | Subukin Natin, pah. 263 TG | Sumulat ng mga pangungusap tungkol sa mga makikita sa loob ng silid-aralan. | ||||
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin( Assignment) | Ipaalala sa mga mag-aaral ang isang kuwentong kanilang nabasa. Gumawa ng comic strip tungkol ditto. | Magsagawa ng panayam upang malaman at makagawa ng listahan ng mga taong dapat ipagmalaki sa inyong pamayanan. | ||||
IV.Mga Tala | ||||||
V. Pagninilay | ||||||
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya | ||||||
B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation | ||||||
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin | ||||||
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation. | ||||||
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? | ||||||
F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan sa tulong ang aking punong guro at supervisor? | ||||||
G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro? |
DEPED daily lesson plans for download: www.teachershq.com