GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | III | |
Teacher: | Learning Area: | ESP | ||
Teaching Dates and Time: | Week 5 | Quarter: | 4TH Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | |
I.LAYUNIN (Objectives) |
A.Pamantayang Pangnilalaman (Content Standards) | Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos, paggalang sa sariling paniniwala at paniniwala sa iba hinggil sa Diyos, pagkakaroon ng pag-asa at pagmamahal bilang isang nilikha | ||||
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) | Naisabubuhay ang paggalang sa paniniwala ng iba tungkol sa Diyos Naipakikita ang pagmamahal sa Diyos at sa lahat ng Kanyang nilikha kaakibat ang pag-asa | ||||
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) | Naipamamalas ang pagmamahal sa lahat ng nilikha ng Diyos at kanyang mga biyaya sa pamamagitan ng: pagpapakita ng suporta sa mga kaibigan o pagiging mabuting kaibigan EsP3PD- IVi–9.2 | Naipamamalas ang pagmamahal sa lahat ng nilikha ng Diyos at kanyang mga biyaya sa pamamagitan ng: pagpapakita ng suporta sa mga kaibigan o pagiging mabuting kaibigan EsP3PD- IVi–9.2 | Naipamamalas ang pagmamahal sa lahat ng nilikha ng Diyos at kanyang mga biyaya sa pamamagitan ng: pagpapakita ng suporta sa mga kaibigan o pagiging mabuting kaibigan EsP3PD- IVi–9.2 | Naipamamalas ang pagmamahal sa lahat ng nilikha ng Diyos at kanyang mga biyaya sa pamamagitan ng: pagpapakita ng suporta sa mga kaibigan o pagiging mabuting kaibigan EsP3PD- IVi–9.2 | Nasasagot nang wasto ang mga tanong para sa lingguhang pagtataya. |
II.NILALAMAN (Content) | Yunit 4 Paggawa nang mabuti, Kinalulugdan ng Diyos Paksang-Aralin: Aralin 5–Salamat O Diyos sa Pagmamahal mo sa Akin Unang Araw | Yunit 4 Paggawa nang mabuti, Kinalulugdan ng Diyos Paksang-Aralin: Aralin 5– Salamat O Diyos sa Pagmamahal mo sa Akin Ikalawang Araw | Yunit 4 Paggawa nang mabuti, Kinalulugdan ng Diyos Paksang-Aralin: Aralin 5– Salamat O Diyos sa Pagmamahal mo sa Akin Ikatlong Araw | Yunit 4 Paggawa nang mabuti, Kinalulugdan ng Diyos Paksang-Aralin: Aralin 5– Salamat O Diyos sa Pagmamahal mo sa Akin Ikaapat na Araw | Yunit 4 Paggawa nang mabuti, Kinalulugdan ng Diyos Aralin 4– Ang Pag-asang Mayroon Ako, Ibinabahagi Kos a Kapwa Ko Lingguhang Pagtataya |
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) | |||||
A.Sanggunian (References) | |||||
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) | |||||
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) | KM pp. 233-234 | KM pp.234-237 | KM p. 238-239 | KM pp.240-241 | KM pp. 241-242 |
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) | |||||
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal) | ESP 3 Curriculum Guide | ESP 3 Curriculum Guide | ESP 3 Curriculum Guide | ESP 3 Curriculum Guide | ESP 3 Curriculum Guide |
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) | Mga Larawan | Mga Larawan plaskard | Mga Larawan | Mga Larawan | |
IV.PAMAMARAAN (Procedures) | |||||
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) | Balik-aral Paano mo naibabahagi ang pag-asang mayroon ka sa iba? | Pagwawasto ng Takdang-Aralin Balik-aral Kung mailalarawan moa ng pagmamahal ng Diyos saan mo ito maihahambing? | Pagwawasto ng Takdang-Aralin Balik-aral Ano ang paglalarawan sa Diyos sa Gawain 2 ( Ang Dios ay Pag-ibig)? | Pagwawasto ng Takdang-Aralin Balik-aral Sa anong paraan ninyo ipinahayag ang pasasalamat sa Diyos? | |
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) | Kapag may biyayang dumating sa pamilya mo, ano ang madalas na sinasabi ng nanay mo? | Alamin Natin Ipabasa ang huling bahagi ng LM p. 234 | Maari ba nating maipahayag sa Diyos an gating pasasalamat sa kanya? | Maari ba nating pasalamatan ang Diyos sa mga taong tumulong sa atin na mapaunlad an gating kakayahan? | |
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) | Ipapuna ang larawan sa p. 233 Hayaang magbigay sila ng sariling kahulugan ditto. | Hayaang magbigay ng pahayag ang mga bata tungkol dito. | Pagsalitain ang mga bata upang maibahagi nila ang naisip na paraan ng pasasalamat sa Diyos. | Ipapuna sa kanila ang larawan sa p. 240. Sabihin : Basahin natin kung sino siya at paano siya naibahagi ang pagmamahal ng Diyos sa iba. | |
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. | Alamin Natin KM p. 233 Ipabasa ang reksto.. | Talakayin ang binasang mga talata. | Isapuso Natin Indibidwal na Gawain KM p. 238 | Isabuhay natin KM p. 240 | |
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) | Hayaang magbigay ang mga bata ng kanilang pagkaunawa sa bawat talata. | Pangkatang Gawain Gawain 2 KM p. 234 | Pagtatanghal ng mga ginawang liham ng mga bata. | Pagtalakay sa binasang talata. | |
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) | Pangkatang Gawain Gawain 1 Pangkatang Sagutan ang tanong sa p. 234 | Pag-uulat ng bawat pangkat. | Ipabasa sa ilang bata ang liham ng pasasalamat nila sa Diyos. | Sagutin ang mga tanong sa KM p. 241 | |
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living) | Pag-uulat ng mga sagot ng bawat pangkat | Hayaang Malayang maggbabahagi ang mga bata tungkol sa talata pagkatapos sagutin ang mga tanong. | Pangkatang ibahagi ng mga bata ang kanilang liham na ginawa. Idikit nila ito sa manila paper. | Pagawin sila ng liham na pasasalamat na nagging daan upang maranasan nila ang pagmamahal ng Diyos. | |
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) | Saan mo maihahambing ang pagmamahal ng Ditos? | Ano ang natutuhan mo sa Gawain 2? | Tandaan natin KM p. 239 | Ano ang natutunan mo sa aralin ngayon? | |
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) | Pagtataya Ihuhit ang kung Tama ang pangungusap atkung Mali. ___1. Kapag humiling sa Ditos kanya itong diringgin. ____2. Sa bawat kasalanan tayo ay patatawarin ng Diyos. ____3. May kabuluihan ang buhay dahil sa pag-ibig ng Diyos. ____4. Mga taong naligaw ng landas tatanggapin ng Diyos kung magsisisi.. ____5. Puwede naman hindi magpasalamat sa Diyos . | Lagyan ng tsek kung sumasang-ayon at ekis kung hindi. ___1. Kailangan tayong manalangin sa Diyos. ___2. Naniniwala akong pakikinggan ng Diyos ang aking dasal. ___3. Hindi ko na kailangang magdasal pa. ___4. Ang pasasalamat sa magulang ay pagmamahal sa Diyos. ___5. Ang pagdarasal ay pakikipag-ugnayan sa Diyos. | Gumamit ng rubriks sa pag-iiskor ng kanilang liham na ginawa. | Gamitin ang rubriks sap ag-iiskor ng kanilang liham na ginawa. | |
kuJ. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) | Sumulat ng talata tungkol sa natutuhan sa aralin ngayon. | Sumulat ng talata na magpapahiwatig naang pagdarasal ay pakikipag-ugnayan sa Diyos. | Gumawa ng liham ng pasasalamat sa Diyos sa pag-aalaga sa kanila ng kanilang mga magulang. | Maghanda para sa Lingguhang pagtataya. | |
V.MGA TALA (Remarks) | |||||
VI. PAGNINILAY (Reflection) | |||||
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the evaluation) | |||||
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%) | |||||
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) | |||||
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) | |||||
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) | |||||
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) | |||||
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?) |
More DEPED Daily Lesson Logs at: www.teachershq.com
File Created by Ma'am ALONA C. REYES