Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

MAPEH

Teaching Dates and Time:

WEEK 1

Quarter:

4TH Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

  1. LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Demonstrates  understanding of concepts pertaining to speed/flow of music.

 

The learner applies the intricate procedures in tie-dyeing in clothes or t-shirts and compares them with one another.

The learner demonstrates

understanding of

participation and

assessment of physical

activity and physical

fitness.

The learner demonstrates

understanding of

participation and

assessment of physical

activity and physical

fitness.

 

The learner demonstrates

understanding of safety

guidelines during

disasters, and emergency and other high risk situations.

  1. Pamantayan sa Pagganap

 Creates and performs body movements appropriate to a given tempo.

The learner researches and differentiates textile traditions.

The learner participates and assesses

performance in physical

activities.

 The learner participates and assesses

performance in physical

activities.

The learner practices safety measures

during disasters and

emergency situations.

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

( Isulat ang code sa bawat kasanayan)

MU4TP-Iva-1

 Nakatutugon sa tempo ng awitin ayon sa kilos o galaw.

A4EL-IVa

A. Natutukoy ang kulay, linya, at hugis na ginagamit sa paggawa ng

sariling disenyo.

B.Nakagagawa ng disenyo gamit ang prosesong tina-tali (Tie-Dye) na

nagpapakita ng mga katangian ng kulay.

C. Napapahalagahan ang sariling disenyo at ang gawa ng iba sa

pamamagitan ng pagtatanghal o eksibisyon ng mga obra o paggamit

at pagbenta nito.

PE4PF-IVa-16

1. Natutukoy ang mga sangkap ng skill-related fitness.

2. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pagpapanatili ang kasiglahan at

kalakasan ng ating katawan.

3. Napahahalagahan ang mga sangkap ng skill-related fitness upang

lubos na maunawaan ang kahalagahan ng mga ito sa pagpapanatili

at pagpapaunlad ng ating physical fitness.

PE4PF-IVa-16

1. Natutukoy ang mga sangkap ng skill-related fitness.

2. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pagpapanatili ang kasiglahan at

kalakasan ng ating katawan.

3. Napahahalagahan ang mga sangkap ng skill-related fitness upang

lubos na maunawaan ang kahalagahan ng mga ito sa pagpapanatili

at pagpapaunlad ng ating physical fitness.

H4IS-IVa-28

a. Natutukoy ang iba’t ibang uri ng kalamidad at sakuna na maaaring

mangyari sa kanilang komunidad.

b. Nauunawaan ang epekto ng iba’t ibang uri ng kalamidad

sa ari-rian at buhay ng tao.

  1. NILALAMAN

     ( Subject Matter)

   

Pagtugon sa tempo sa iba’t ibang kilos

Elemento/Prinsipyo ng Pansining: Elemento ng Kulay

Balik-tanaw sa mga Sangkap ng Skill-RelatedFitness

Balik-tanaw sa mga Sangkap ng Skill-RelatedFitness

Mga Uri ng Kalamidad sa Aking Komunidad

  1. KAGAMITANG

       PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay sa

     Pagtuturo

 147-151

306-308

68-70

68-70

196-199

  1. Mga pahina sa Kagamitang

     Pang Mag-aaral

107-109

238-240  

170-178

 170-178

380-384

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang kagamitan mula

     sa  LRDMS

 

 

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

  1. PAMAMARAAN

MUSIC

ARTS

P.E.

P.E.

HEALTH

  1. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o  pasimula sa bagong aralin

 ( Drill/Review/ Unlocking of difficulties)

 Pagsasanay

a. Rhythmic (Echo Clap

b. Tonal

Awitin ang mga so-fa syllable ayon sa senyas kamay ng guro.

(Ipakita rin sa staff notation upang masanay sa melodic reading.)

Balik-aral

Ano ang ibig sabihin ng simbolong p at f sa musika?

(Ang simbolong p ay mahinang pag-awit samantalang ang f ay malakas na

pag-awit.)

Balik- Aral

Magpakita ng larawan na may iba’t ibang katangian ng kulay.

Ano ang mga katangian ng kulay na nakikita mo sa larawan? Paano

natin ito maggamit sa paggawa ng disenyo?

Pang –araw-araw na gawain

1. Pagtsek ng attendance at angkop na kasuotan.

2. Pampasiglang Gawain: sumangguni sa MAPEH 4

3. Balik-aral: Tanungin ang mga bata sa mga natutuhan sa mga

nakaraang aralin tungkol sa sangkap ng skill-related fitness.

Pang –araw-araw na gawain

1. Pagtsek ng attendance at angkop na kasuotan.

2. Pampasiglang Gawain: sumangguni sa MAPEH 4

3. Balik-aral: Tanungin ang mga bata sa mga natutuhan sa mga

nakaraang aralin tungkol sa sangkap ng skill-related fitness.

1. Ipaskil ang larawan sa pisara.

2. Pangkatin ang mga mag-aaral at bumuo ng grupo sa na may

apat hanggang limang miyembro.

3. Gamitin ang gawain sa “Pag-usapan Natin”sa LM.

4. Bigyan ng oras ang bawat grupo na ibahagi ang gawain sa

buong klase.

5. Ibuod ang mahahalagang saloobin at impormasyon mula sa

pagbabahagi ng bawat pangkat.

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

   (Motivation),

Pagganyak

Magpakita ng mga larawan ng mga hayop

Ano-anong hayop ang nakikita sa larawan? (kabayo, suso, kalabaw, at

pagong). Ano ang masasabi ninyo sa mga kilos o galaw ng mga hayop na

nasa larawan? (mabilis at mabagal ang kilos ng mga hayop)

Makinig sa mga sumusunod na tugtuging / awiting nakarekord:

a. “Mga Alaga Kong Hayop” (Sumangguni sa Gr. 3 TG)

b. “Lullaby

Pagganyak

Itanong sa mga bata ang sumusunod:

Naranasan na ba ninyong magdisenyo ng sariling gamit? Ano

ang nararamdaman ninyo?

Panimulang Gawain

1. Ipabasa ang talaan at lagyan ng tsek ang kolum kung ang mga

gawaing pisikal (physical activity) na nabanggit ay lumilinang sa

mga sangkap ng skill-related fitness. Kopyahin nila ang talaan

at sagutan sa kuwaderno.

2. Sagutin ang mga katanungan

Panimulang Gawain

1. Ipabasa ang talaan at lagyan ng tsek ang kolum kung ang mga

gawaing pisikal (physical activity) na nabanggit ay lumilinang sa

mga sangkap ng skill-related fitness. Kopyahin nila ang talaan

at sagutan sa kuwaderno.

2. Sagutin ang mga katanungan

Itanong sa klase ang mga sumusunod:

a. Ano-ano ang inyong natutuhan batay sa paglalahad ng

inyong kamag-aaral? (Itala ang sagot sa pisara.)

b. Magkakatulad ba ang inyong naisip na salita/kaisipan?

c. Bakit ninyo naisip ang salitang ito? Ano ang maaaring

maging epekto ng mga kalamidad na ito sa buhay? sa

ari-arian?

d. Paano maging ligtas sa panahon ng kalamidad?

e. Naranasan na ba ninyo ang ilan sa mga ito? Tumawag ngmag-aaral para sa pagbabahagi ng ilang karanasan.

f. Ano-ano ang mga uri ng kalamidad ayon sa inyongpaglalahad?

  1. Pag- uugnay ng mga  

     halimbawa sa bagong aralin

     ( Presentation)

 Paglalahad

Ituro ang mga awitin sa paraang paggagad

Paglalahad

Magpakita ng larawan ng disenyong gawa sa prosesong tina-tali

o tie-dye, at ipasuri sa mga bata.

Itanong:

Ano-ano ba ang mga kulay na nakikita? Napansin ba ninyo na

ang mga kulay ay hindi pantay pantay? Ano-anong mga hugis at linya

ang inyong napapansin?

Sabihin:

Ang tina-tali (Tie-Dye) ay proseso ng pagkukulay ay karaniwang

binubuo ng pagtiklop, pagpilipit, papatong na pagtiklop, o paglukot

ng tela o isang damit na tinatalian ng tali o goma (rubber band) na

sinusundan ng pagbabad o paglubog sa timpla na may kulay. Ang tina

(dye) ay maaaring paghalu-haluin para makagawa ng panibagong kulay

Panlinang na Gawain

Muling bigyan ng pansin ang anim na sangkap skill-related fitness.

 Panlinang na Gawain

Muling bigyan ng pansin ang anim na sangkap skill-related fitness.

Pagaralin Natin

1. Bumuo ng tatlong pangkat, magtakda ng isang uri ng

kalamidad o sakuna.

1- bagyo, 2-lindol, 3- pagputok ng bulkan

2. Bigyan ng bilang ang bawat miyembro ng grupo.

3. Gamitin ang gawain sa “Pag-aralan Natin” sa LM.

4. Tawagin ang bilang ng pangkat na magbabahagi ng sagot sa klase.

  1. Pagtatalakay ng bagong    konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I        

(Modeling)

 Pagtalakay

 Sa tulong ng guro, awitin nang mabilis ang “Chua-ay”.

 Awitin muli ang “Chua-ay” at sabayan ng kilos na parang nagbabayo ng

bigas.

 Saan nanggaling ang awiting “Chua-ay”? (Benguet)

 Saang lalawigan makikita ang mga Igorot? (lalawigang bulubundukin o Mt.

Province)

 Paano inawit ang awitin? (mabilis at masaya)

 Anong katangian ng mga Igorot ang ipinakikita sa awitin? (pagiging masipag

at masayahin habang nagtatrabaho)

 Sa tulong ng guro, aawitin ng mga bata ang “Ili-ili Tulog Anay” na

sinasabayan ng kilos o galaw ng katawan.

 Ayon kay Priscilla Magdamo na unang nangolekta ng awiting “Ili-ili Tulog

Anay”, ito ay inaawit ng isang ate sa kaniyang kapatid.

 Sa awiting “Ili-ili Tulog Anay”, ano ang kilos na ginawa? (Ang kilos na ginawa

ay sumayaw at umimbay.)

 Paano isinagawa ang kilos? (Isinagawa ang kilos nang mabagal.)

Samusika, ang mga awitin ay nagpapahiwatig ng iba’t ibang kilos. May

mabagal at mabilis na kilos. Ito ay tinatawag na tempo.

Gawaing Pansining

Ipakuha sa mga bata ang kanilang retaso o ginupit sa lumang damit at

hayaang mag-isip ng disenyo na ilalapat sa gawain.

(Sumangguni sa LM Aralin 1.)

Paglalapat

Ang klase ay hahatiin sa anim na pangkat. Bawat pangkat ay

bibigyan ng isang sangkap ng skill-related fitness. Bibigyan ng laang

oras ang bawat pangkat upang umisip ng isang gawain, laro/isports,

at sayaw na lumilinang sa ibinigay na sangkap sa grupo.

Sa pamamagitan ng malikhaing presentasyon, ipakikita ng

bawat pangkat sa buong klase ang naisip na gawain, laro/isports, at

sayaw. Huhulaan ito ng iba pang pangkat. Ang sinumang makahula ay

bibigyan ng karampatang puntos..

Paglalapat

Ang klase ay hahatiin sa anim na pangkat. Bawat pangkat ay

bibigyan ng isang sangkap ng skill-related fitness. Bibigyan ng laang

oras ang bawat pangkat upang umisip ng isang gawain, laro/isports,

at sayaw na lumilinang sa ibinigay na sangkap sa grupo.

Sa pamamagitan ng malikhaing presentasyon, ipakikita ng

bawat pangkat sa buong klase ang naisip na gawain, laro/isports, at

sayaw. Huhulaan ito ng iba pang pangkat. Ang sinumang makahula ay

bibigyan ng karampatang puntos..

Pagsikapan Natin

1. Hikayatin ang bawat grupo na ibahagi ang gawain sa “Pagaralan

Natin” sa pamamagitan ng sumusunod:

• Dula o role-play

Skit

News report

• Awitin o sayaw

• Pagsasalarawan

2. Ipasagot ang gawain sa “ Matuto Tayo.

  1.   Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.

( Guided Practice)

Paglalapat

Awitin ang “Do a Little Thing”. Hayaang lumikha ang bawat pangkat ng kanikanilang

kilos at gawin ito nang salitan.

pangkat ng mabilis

na kilos

pangkat ng mabagal

na kilos

Pagpapalalim ng Pag-unawa

1. Anong katangian ng kulay ang ginamit ninyo sa disenyo?

2. Ano ang pinakamapusyaw na kulay? pinakamatingkad?

3. Ano-ano ang mga linya at hugis ang nakikita sa disenyo?

4. Bakit gumamit tayo ng retaso o lumang damit?

5. Saan ninyo magagamit ang nabuong disenyo?

Pagyamanin Natin

Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain A at B sa “Kaya Mo

Yan” sa LM.

Mga Sagot:

1. Bagyo

2. Landslide

3. Baha

4. Lindol

5. Pagputok ng Bulkan

  1. Paglilinang sa Kabihasan

(Tungo sa  Formative Assessment

( Independent Practice )

 

  1. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay

 ( Application/Valuing)

Repleksiyon

Makinig sa mga tugtugin.Hayaang lumikha ang mga bata ng sariling kilos na

angkop sa tempo ng tugtugin.

Repleksiyon

Ano ang naramdaman mo habang ginagawa mo ang gawain?

Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataon na gawin ulit ito, may babaguhin

ka ba? Ano? Paano? Bakit?

 

Pagninilay Pangkalusugan (Reflection)

Bigyan ng oras ang mga mag-aaral na isulat sa notebook

ang kanilang sa loobin sa tanong na “Ano sa mga uri ng sakuna o

kalamidad ang inyong pinakakinatatakutan? Bakit?”

  1. Paglalahat ng Aralin

      ( Generalization)

Paglalahat

Paano inilalarawan ang elemento ng tempo sa musika?

(Ang tempo ay maaaring mailarawan sa mabilis at mabagal na kilos.)

Paglalahat

Ang bawat lugar dito sa Pilipinas o sa ibang bansa ay may natatanging

disenyo na nagpapakita ng kanilang kultura at tradisyon tulad

ng T’nalak ng mga T’boli na tinitina ang mga hibla ng abaca para

makabuo ng magandang disenyo at ang Shibori ng Japan at Indonesia.

Naipapakita natin ang angking talento sa pagdidisenyo sa pamamagitan

ng prosesong tie-dye at nakamamangha kung anong linya,

hugis, at elemento ng kulay ang makikita sa natapos na proyekto.

Paglalagom

Ang agility (liksi), balance (balanse), coordination (koordinasyon),

power, speed (bilis), at reaction time ay mga sangkap ng skill-related

fitness na dapat linangin upang magawa nang buong husay ang mga

kasanayan sa paglalaro, pagsasayaw, o mga gawaing pang-araw-araw.

Paglalagom

Ang agility (liksi), balance (balanse), coordination (koordinasyon),

power, speed (bilis), at reaction time ay mga sangkap ng skill-related

fitness na dapat linangin upang magawa nang buong husay ang mga

kasanayan sa paglalaro, pagsasayaw, o mga gawaing pang-araw-araw.

Paglalahat

Ano-ano angiba’t ibang uri ng kalamidad at sakuna na maaaring

mangyari sa kanilang komunidad?

  1. Pagtataya ng Aralin

Pagtataya

Gawain

Napakahusay

Mahusay

Digaanong

Mahusay

1.

Pagtataya

Suriin ang pansining na gawain ng mga bata gamit ang rubric

Sumangguni saTG, ph.308.

Pagtataya

1. Basahin ang mga sumusunod na pangungusap na nasa

kahon at sagutin ang tanong.

2. Gumuhit ng mga gawaing nakalilinang ng mga sumusunod na

sangkap ng skill-related fitness. Gumawa ng isang islogan na

naaayon kung paano ito mapauunlad:

a. Agility (liksi)

b. Speed (bilis)

c. Power

 Pagtataya

1. Basahin ang mga sumusunod na pangungusap na nasa

kahon at sagutin ang tanong.

2. Gumuhit ng mga gawaing nakalilinang ng mga sumusunod na

sangkap ng skill-related fitness. Gumawa ng isang islogan na

naaayon kung paano ito mapauunlad:

a. Agility (liksi)

b. Speed (bilis)

c. Power

Pagtataya

Ipasagot ang Gawain sa LM.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang aralin( Assignment)

 Takdang-aralin

Gumupit o gumuhit ng tatlong larawan na nagpapahiwatig ng mabilis at

mabagal na kilos.

Takdang Aralin/Kasuduan

Idikit ang likhang sining na tina-tali o tie-dye sa harapang bahagi ng ecobag

o anumang lagayan para maging disenyo na maaaring lagyan ng mga gamit.

Dalhin ang sumusunod na kagamitan:

Bawat isa : lumang damit/panyo o tuwalya, goma, o tali

Bawat grupo: 8 pakete ng tina, 1 kutsarang asin, 2 kutsarang suka, at

palanggana

Takdang- aralin

Laging isaisip na sa lahat ng ating pang-araw-araw na gawain ay

ginagamit natin ang mga sangkap ng skill-related fitness upang mas maging

madali at ligtas ang mga gawain.

Gumawa ng personal na kontrata para sa paglinang ng mga sangkap

na nabanggit. Ipasa ang kontrata sa susunod na pagkikita

Takdang- aralin

Laging isaisip na sa lahat ng ating pang-araw-araw na gawain ay

ginagamit natin ang mga sangkap ng skill-related fitness upang mas maging

madali at ligtas ang mga gawain.

Gumawa ng personal na kontrata para sa paglinang ng mga sangkap

na nabanggit. Ipasa ang kontrata sa susunod na pagkikita

Takdang-aralin

1. Para sa susunod na pagkikita.

2. Pagsaliksikin at pagbasahin ang mga mag-aaral tungkol sa mga

dapat gawin bago, tuwing at pagkatapos ng kalamidad o sakuna

na naiulat sa klase ng bawat grupo.

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng  80% sa pagtataya

B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation

C. Nakakatulong  ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking

nararanasan sulusyunan  sa

tulong ang aking punong guro at

supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo

ang aking nadibuho na nais kung

ibahagi sa mga kapwa ko guro? 

For more DEPED daily lesson log template, go to: www.teachershq.com