GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | VI | |
Teacher: | Learning Area: | HEKASI | ||
Teaching Dates and Time: | WEEK 4 | Quarter: | 4TH QUARTER |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | ||
I.LAYUNIN (Objectives) | ||||||
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) | Pagttitiwala sa sariling kakayahan | Pagttitiwala sa sariling kakayahan | Katangian ng isang taong may Tamang Saloobin sa Paggawa | Katangian ng isang taong may Tamang Saloobin sa Paggawa | Pangkabanatang pagsusulit | |
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) | ||||||
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) | Naipaliliwanag kung paano makatulong sa pag-unlad at pagsulong ng bansa ang pagtitiwala sa sariling kakayahan Naipagmamalaki ang sariling kakayahan upang makatulong sa pag-unlad at pagsulong ng bansa | Nakapagbibigay ng mga tao bilang hailimbawa na nagpakita ng pagtitiwala sa sariling kakayahan Napahahalagahan ang mga ipinakitang halimbawa ng taong nagpakita ng pagtitiwala sa sariling kakayahan | Nasasabi ang mga katangian ng isang taong may tamang saloobin sa paggawa | Naipaliliwanag na ang tamang saloobin sa paggawa ay mahalaga sa kaunlaran ng bansa Maipagmamalaki ang tamang saloobin sa paggawa bilang puhunan sa kaunlaran ng bansa | Nasasagot ng may katalinuhan ang pangkabanatang pagsusulit | |
II.NILALAMAN (Content) | Pagttitiwala sa sariling kakayahan | Pagttitiwala sa sariling kakayahan | Katangian ng isang taong may Tamang Saloobin sa Paggawa | Katangian ng isang taong may Tamang Saloobin sa Paggawa | Pangkabanatang pagsusulit | |
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) | ||||||
A.Sanggunian (References) | ||||||
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) | PELC V.C.1.2 MANWAL p.170-171 | PELC V.C.1.2 MANWAL p.170-171 | PELC V.C.2 MANWAL p.172-173 | PELC V.C.2 MANWAL p.172-173 | ||
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) | ||||||
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) | Yaman ng Pilipinas p.195-196 | Yaman ng Pilipinas p.195-196 | Yaman ng Pilipinas p.199-201 | Yaman ng Pilipinas p.199-201 | Yaman ng Pilipinas p.195-201 | |
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal) | ||||||
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) | ||||||
IV.PAMAMARAAN (Procedures) | ||||||
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) | Magbalitaan tungkolsa pagiging produktibo | Paano makatulong sa pag-unlad at pagsulong ng bansa ang pagtitiwala sa sariling kakayahan? | Pagttitiwala sa sariling kakayahan | Ano-ano ang mga katangian ng isang taong prduktibo at ng isang taong may tiwala sa sariling kakayahan? | ||
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) | Paano pinauunlad ng pamahalaan ang agham at teknolohiya? | Mayroon ba kayong kilala na nagpakita ng tiwala sa sariling kakayahan na naging sanhi ng kanyang tagumpay? | Ano-ano ba ang wastong saloobin na dapat taglayin ng isang manggagawa o namamasukan? | Magpakita ng isang larawan ng taong nagtatrabao. Maghinuha kung ano ang saloobin nito. | Pagbasa ng direksyon sa pagsusulit | |
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) | Bakit mahalaga para sa kaunlaran ng bansa ang mga taong may tiwala sa sariling kakayahan? | Katulad ng napag-aralan natin, ang tiwala sa sariling kakayahan ay nagdudulot ng tatag ng loob upang gawin ng boong ganap ang kanyang Gawain. | Upang umunlad ang bansa, ano kayang saloobin ang dapat taglayin ng katangian ng taong may tamang saloobin sa paggawa | Gawin ang isagawa mo sa pahina 200-201. Talakayin ang bawat salaysay. | ||
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. | *Ipabasa ang aklat sa pahina 195-196 *Ipakilala ang kahulugan ng salitang pagtitiwala *Ipasagot ang “Isagawa Mo” p.197 * Gabayan ang klase pagsagut sa mga katanungan sa p.197. | Sa kasaysayan n gating bayan, may mga kababayab tayong nagtiwala sa kanilang katangian at nakapag-ambag sa kaunlaran n gating bansa. Sino-sino kaya ang mga taong ito? Ipabasa ang aklat sa pahina 196. Tukuyin ang mga taong nagging halimbawa ng pagtitiwala sa sariling kakayahan. | Sumangguni sa kalat tungkol sa aralin. Ano sa palagay ninyo ang higit na nagnanais na magkaroon ng gawaing pang opisina at sa gawaing pagsasaka? Makatutulong kaya ito sa pagunlad ng bansa? | Kailangan ba ang white collar job upang makapagmalaki sa trabaho? | ||
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) | Malayang Talakayan: *Ano ang kahulugan ng pagtitiwala sa sariling kakayahan * Ano-ano ang mga paraan para magkaroonng tiwala sa sarili ang isang tao? | Malayang talakayan. Sino-sino ang mga taongito na nagpakita ng pagtitiwala sa sariling kakayahan. | Panel Discussion: Pumili ng limang bata upang talakayin ang mga katanungan. Pumili n glider upang maglagom o magbigay ng kabuuang tinalakay ng panel. | Angkop lang ba ang pagsasaka sa mga taong hindi nakapag-aral? | ||
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) | Paano nililinang at pinagyayaman ng mga tao ang taglay nilang talino at kakayahan? | Paano nila ipinakita ang kanilang tiwala sa sariling kakayahan? | Pag-uulat ng mga bata Pagsusuri: *Ipalarawan sa mga bata ang isang gawaing pang opisna o white collar job At mga gawaing pagsasaka. | Kapag ba matalino ka, may karapatan kang maging tamad? Cont.. on page 200 | ||
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living) | Bilang isang mag-aaral,paano mo malilinang ang iyong sariling kakayahan upang magtagumpay sa hinaharap? | Kayo, paano mo maipapakita ang iyong sariling kakayahan upang makamit ang iyong minimithing tagumpay? | Ano ang katangian ng isa taong may tamang saloobin sa paggawa | Ipaliwanag mo. Ang wastong saloobin sa paggawa ay puhunan din sa kaunlaran ng bansa. | ||
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) | Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng mabuting kalusugan upang makatulong sa pagpapaunlad sa sariling kakayahan at kasanayan | Ano ang kahalagahan ng paglalaroon ng tiwala sa sariling kakayahan? | Anong saloobin sa paggawa ang makatutugon sa anumang Gawain? | Anong saloobin sa paggawa bilang puhunan ang dapat na taglayin ng isang tao para sa kaunlaran ng bansa? | ||
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) | Ang pagtitiwala sa sariling kakayahan ay isang katangiang kapuri-puri sa isang tao. Malayo ang mararating ng taong may tiwala sa sariling kakayahan. Ipaliwanag mo kung paano makatutulong ang kaangiang ito sa isang tao upang makamtan ang kanyang mga pangarap. | Gawin ang Subukan mo sa pahina 197. Punan ng wastong sago tang bawat patlang. 1 Lubos siyang nagtitiwala sa sariling kakayahan bilang manggagamot, nobelista, pintor, at guro.siya rin an gating pambansang bayaning si _________. Sundan sa pahina 197. Yaman ng Pilipinas | Sumulat ng isang sanaysay tungkol sa kahalagahan ng tamang saloobin sa paggawa. | Sumulat ng isang sanaysay na nagpapaliwanag tungkol sa kahalagahan ng tamang saloobin sa paggawa. | Pagsagot sapangkabanatang Pagsusulit | |
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) | Ang pagtitiwala sa sariling kakayahan ay dulot ng sapat na kaalaman at kasanayan. Paano mo malilinang ang katangiang ito? | Kapanayamin mo ang isang taong matagumpay sa inyong lugar. Itanong mo kung ano ang kanyang mga katangian at ginamit na paraan kaya siya ay nagtagumpay. Hingimo ang kanyang opinion tungkol sa kahalagahan ng pagtitiwala sa sariling kakayahan. | Bakit dapat malinang ang tamang saloobin sa paggawa? | Basahin at Sagutin: Pagkatapos mag-aral ni Paolo sa Maynila ay namatay ang kanyang ama. Magsasaka si Mang Felix at naiwan niya ang limang ektaryang bukirin. Si Paolo ay nagpasyang umuwi sa probinsya upang siya na lang ang magsaka. Tama ba si Paolo? Ipaliwanag ang sagot mo. | Pagwawasto/pagrerekord | |
V.MGA TALA (Remarks) | ||||||
VI. PAGNINILAY (Reflection) | ||||||
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the evaluation) | ||||||
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%) | ||||||
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) | ||||||
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) | ||||||
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) | ||||||
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) | ||||||
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?) |
Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download
File Created by Sir SALVADOR C. MONTOYA