GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | VI | |
Teacher: | Learning Area: | EPP | ||
Teaching Dates and Time: | WEEK 1 | Quarter: | 4TH Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY |
I.LAYUNIN (Objectives) | |||||
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) | Natutukoy ang iba’t-ibang gawaing pang-industriya sa pamayanan na makatutulong sa pangkalahatang pag-unlad ng mag-anak at bansa | Natatalakay ang pinag-kukunang yaman at kabutihang natatamo mula sa iba’t-ibang industriya | Natatalakay ang pinag-kukunang yaman at kabutihang natatamo mula sa iba’t-ibang industriya | Naibibigay ang wastong gamit ng mga uri ng kasangkapan sa paggawa | Naibibigay ang wastong gamit ng mga uri ng kasangkapan sa paggawa |
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) | Natutukoy ang iba’t-ibang gawaing pang-industriya sa pamayanan na makatutulong sa pangkalahatang pag-unlad ng mag-anak at bansa | Natatalakay ang pinag-kukunang yaman at kabutihang natatamo mula sa iba’t-ibang industriya | Natatalakay ang pinag-kukunang yaman at kabutihang natatamo mula sa iba’t-ibang industriya | Naibibigay ang wastong gamit ng mga uri ng kasangkapan sa paggawa | Naibibigay ang wastong gamit ng mga uri ng kasangkapan sa paggawa |
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) | Natutukoy ang iba’t-ibang gawaing pang-industriya sa pamayanan na makatutulong sa pangkalahatang pag-unlad ng mag-anak at bansa | Natatalakay ang pinag-kukunang yaman at kabutihang natatamo mula sa iba’t-ibang industriya | Natatalakay ang pinag-kukunang yaman at kabutihang natatamo mula sa iba’t-ibang industriya | Naibibigay ang wastong gamit ng mga uri ng kasangkapan sa paggawa | Naibibigay ang wastong gamit ng mga uri ng kasangkapan sa paggawa |
II.NILALAMAN (Content) | Pagtukoy sa Iba’t-ibang Gawaing Pang-Industriya sa Pamayanan na Makatutulong sa Pangkalahatang Pag-unlad ng Mag-anak at bansa | Pagtatalakay sa Pinagkukunang Yaman at Kabutihang Natatamo Mula sa Iba’t-ibang Industriya | Pagtatalakay sa Pinagkukunang Yaman at Kabutihang Natatamo Mula sa Iba’t-ibang Industriya | Pagbibigay nang Wastong Gamit ng mga Uri ng Kasangkapan sa Paggawa | Pagbibigay nang Wastong Gamit ng mga Uri ng Kasangkapan sa Paggawa |
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) | |||||
A.Sanggunian (References) | |||||
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) | BEC/PELC C.1.1.1 p. 19 | BEC/PELC C.1.1.2 p. 19 | BEC/PELC C.1.2 p. 19 | BEC/PELC C.1.3 p. 19 | BEC/PELC C.1.3 p. 19 |
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) | |||||
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) | Batayang Aklat sa EPP 6 Banghay Aralin sa EPP 6 | Batayang Aklat sa EPP 6 Banghay Aralin sa EPP 6 | Batayang Aklat sa EPP 6 Banghay Aralin sa EPP 6 | Batayang Aklat sa EPP 6 Banghay Aralin sa EPP 6 | Batayang Aklat sa EPP 6 Banghay Aralin sa EPP 6 |
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal) | |||||
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) | |||||
IV.PAMAMARAAN (Procedures) | |||||
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) | |||||
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) | Ano ang pangunahing pinagkakakitaan ng inyong pamilya? | Ibigay ang mga gawaing pang-industriya sa pamayanan. | Ibigay ang mga gawaing pang-industriya sa pamayanan. | Ano-ano ang mga gawaing pang-industriya sa pamayanan na makatutulong sa pangkalahatang pag-unlad ng mag-anak, pamayanan at bansa? | Ano-ano ang mga gawaing pang-industriya sa pamayanan na makatutulong sa pangkalahatang pag-unlad ng mag-anak, pamayanan at bansa? |
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) | Ano-ano ang mga gawaing pang-industriya sa pamayanan na makatutulong sa pangkalahatang pag-unlad ng mag-anak, pamayanan at bansa? | Ano ang nagagawang tulong ng mga hanapbuhay sa mag-anak at pamayanan? | Ano ang nagagawang tulong ng mga hanapbuhay sa mag-anak at pamayanan? | Itanghal sa mesa ang iba't ibang kasangkapan. Tunmawag ng rnga hatang kayang matukoy ang pangalan rig alga kasangkapan. | Itanghal sa mesa ang iba't ibang kasangkapan. Tunmawag ng rnga hatang kayang matukoy ang pangalan rig alga kasangkapan. |
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. | Pangkatin ang klase at ipasagot ang pangganyak na tanong. Isulat ang inyong sagot sa manila paper. | Magpakita ng mga larawan ng iba't ibang lawak sa gawaing industriya. Ipalarawan sa mga bata ang bawat isa. | Magpakita ng mga larawan ng iba't ibang lawak sa gawaing industriya. Ipalarawan sa mga bata ang bawat isa. | Isa-isahin ang mga kasangkapan sa paggawa at ipabigay ang wastong gamit ng bawat isa. | Isa-isahin ang mga kasangkapan sa paggawa at ipabigay ang wastong gamit ng bawat isa. |
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) | 1.Paglalahad ng bawat pangkat sa isinagawang gawain. 2.Dagdagan ang kanilang impormasyon kung kinakailangan. . | Pagbuo ng Suliranin 1. Anu-ano ang mga lawak ng gawaing pang-industriya? 2. Anu-ano ang raga hanaphuhay na sakop ng mga gawaing pang-industriya? | Pagbuo ng Suliranin 1. Anu-ano ang mga lawak ng gawaing pang-industriya? 2. Anu-ano ang raga hanaphuhay na sakop ng mga gawaing pang-industriya? | Talakayin ang wastong gamit at pangangalaga ng mga kasangkapan sa paggawa. Ipakita ang wastong paggamit ng kasangkapan. | Talakayin ang wastong gamit at pangangalaga ng mga kasangkapan sa paggawa. Ipakita ang wastong paggamit ng kasangkapan. |
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) | Magpakita ng mga larawan ng iba't ibang gawaing pang-industriya. Isulat ang mga lawak sa pisara. Ipasulat ang proyektong maaaring gawin sa ilalim ng bawat pamagat. | Magpakita ng mga larawan ng iba't ibang gawaing pang-industriya. Isulat ang mga lawak sa pisara. Ipasulat ang proyektong maaaring gawin sa ilalim ng bawat pamagat. | Pagpapakitang-turo sa paggamit ng mga kasangkapan sa paggawa. | Pagpapakitang-turo sa paggamit ng mga kasangkapan sa paggawa. | |
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living) | Sa mga ibinigay ninyong halimbawa ng gawaing pang-industriya alin ang iyong gusto? Bakit? | Pagmasirin ang mga bata sa kanilang paligid. Ipatala ang iba't ibang gawaing industriyang kanilang nakita. Ipaulat sa klase. | Pagmasirin ang mga bata sa kanilang paligid. Ipatala ang iba't ibang gawaing industriyang kanilang nakita. Ipaulat sa klase. | ||
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) | Ano-ano ang mga gawaing pang-industriya sa pamayanan na makatutulong sa pangkalahatang pag-unlad ng mag-anak, pamayanan at bansa? Paano makatutulong ang mga ito sa pangkalahatang pag-unlad ng mag-anak, pamayanan at bansa? | Gabayan ang mga bata na bumuo ng mga kaisipan tungkol sa aralin. Ipabasa "TandaanMo," dahon 190 ng Batayang Aklat. | Gabayan ang mga bata na bumuo ng mga kaisipan tungkol sa aralin. Ipabasa "TandaanMo," dahon 190 ng Batayang Aklat. | Ano-ano ang mga uri ng kasangkapang ginagamit sa paggawa? | Ano-ano ang mga uri ng kasangkapang ginagamit sa paggawa? |
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) | Magbigay ng limang(5) gawaing pang-industriya na makikita sa inyong pamayanan. At paano nakatutulong ang mga ito sa pangkalahatang pag-unlad ng mag-anak, pamayanan at bansa? | Piliin at isulat ang titik ng tamang sagot. _____ 1. Aug siring pang-industriya ay napapalooban ng mga gawaing __________. a. kawili - will at kapaki-pakinabang b. mapagkakakitaan c. mainam na hanapbuhay d. lahat ng nabanggit _____ 2. Ang paglalala ng pamaypay, paggawa ng basket, at sombrero ay mga gawaing _________. a. elektrisidad b. metal c. kamay d. kahoy | Piliin at isulat ang titik ng tamang sagot. _____ 1. Aug siring pang-industriya ay napapalooban ng mga gawaing __________. a. kawili - will at kapaki-pakinabang b. mapagkakakitaan c. mainam na hanapbuhay d. lahat ng nabanggit _____ 2. Ang paglalala ng pamaypay, paggawa ng basket, at sombrero ay mga gawaing _________. a. elektrisidad b. metal c. kamay d. kahoy | Ibigay ang wastong gamit ng mga sumusunod na kasangkapan. 1.katam 2.Metrong panukat 3.plais 4.liyabe 5.lagari | Ibigay ang wastong gamit ng mga sumusunod na kasangkapan. 1.katam 2.Metrong panukat 3.plais 4.liyabe 5.lagari |
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) | Mamasyal sa inyong pamayanan at magsaliksik kung ano-anong gawaing pang-industriya ang makikita rito. | Ipatala sa mga bata ang mga materyales na matatagpuan sa kanilang pamayanan na maaaring gawing proyekto. | Ipatala sa mga bata ang mga materyales na matatagpuan sa kanilang pamayanan na maaaring gawing proyekto. | Ibigay ang wastong gamit ng mga sumusunod na kagamitan sa paggawa. 1.martilyo 2.iskwala 3.disturnilyador | Ibigay ang wastong gamit ng mga sumusunod na kagamitan sa paggawa. 1.martilyo 2.iskwala 3.disturnilyador |
V.MGA TALA (Remarks) | |||||
VI. PAGNINILAY (Reflection) | |||||
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75% sapagtataya (No.of learners who earned 75% in the evaluation) | |||||
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 75%) | |||||
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) | |||||
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) | |||||
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) | |||||
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) | |||||
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?) | |||||
Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download