Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

MAPEH

Teaching Dates and Time:

Week 8

Quarter:

4th Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

I LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

The learner demonstrates  understanding of harmonic intervals.

The learner applies theintricate procedures in tie-dyeing in clothes or t-shirts and compares them with one another.

The learner demonstrates

understanding of

participation and

assessment of physical

activity and physical

fitness.

 The learner demonstrates

understanding of safety

guidelines during

disasters, and emergency and other high risk situations.

  1. Pamantayan sa Pagganap

The learner performs examples of harmonic interval with others.

The learner researches and differentiates textile traditions.

The learner participates and assesses

performance in physical

activities.

 The learner practices safety measures

during disasters and

emergency situations.

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

( Isulat ang code sa bawat kasanayan)

Nakalilikha ng mga halimbawa ng harmonic third interval

A4PR-IVg

A. Natatalakay ang iba’t ibang disenyo sa paglalala ng banig.

B. Nakapaglalala ng banig gamit ang sariling disenyo batay sa istilo

ng sariling pamayanan.

C. Napahahalagahan ang sariling gawang disenyo at magamit ito

sa iba pang likhang-sining.

PE4PF-IVb-h-22

1. Nasasagutan ang fitness passport card at post-test.

2. Naisasagawa ang mga gawaing nasa talaan ng iskor sa mga pagsubok

ng physical fitness

H4IS-IVe-30

a. Nailalahad ang maaaring idulot na kapahamakan na bunga ng

mapanganib na gawi at kilos, tulad ng paggamit ng paputok, armas, at

pag-inom ng alak

b. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pagpili sa mga alternatibong

pamamaraan sa pagdiriwang ng iba’t ibang okasyon

c. Natatangkilik ang paggamit ng alternatibong pamamaraan sa

pagdiriwang ng iba’t ibang okasyon, tulad ng Bagong Taon, pista, at

iba pang espesyal na okasyon.

Nasasagot ang panglingguhang pagtataya.

  1. NILALAMAN

     ( Subject Matter)

Nakalilikha ng mga halimbawa ng harmonic third interval

Paglalala ng Banig

Pangangasiwa ng Katawan

Pagsagot sa panglingguhang pagtataya.

  1. KAGAMITANG

       PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay sa

     Pagtuturo

181- 184

333-336

86-87

211-213

  1. Mga pahina sa Kagamitang

     Pang Mag-aaral

136-139

78-79

216-221

407-412

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang kagamitan mula

     sa  LRDMS

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

  1. PAMAMARAAN

MUSIC

ARTS

P.E.

HEALTH

  1. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o  pasimula sa bagong aralin

 ( Drill/Review/ Unlocking of difficulties)

Pagsasanay

a. Rhythmic (Echo Clap)

b. Tonal ( Echo Sing )

Awitin ng sabay

Maaaring ilagay

 ng guro sa staff notation upang masanay sa melodic

reading.)

Balik-aral

Iguhit ang harmonic third na interval sa itaas ng sumusunod na mga note:

.

Pagpaparinig ng mga tugtuging nakarekord na may

harmonic third interval.

(Halimbawa: “Angels We Have Heard on High” – unang

bahagi)

Balik-aral

Saang rehiyon tanyag ang banig na yari sa buri?

Pang-araw-araw na Gawain

1. Pag-tsek ng attendance at angkop na kasuotang pampisikal

na gawain.

2. Pampasiglang Gawain: sumangguni sa MAPEH 4; pp.

3. Balik-aral : Tanungin ang mga bata sa mga

natutuhan sa mga nakaraang aralin tungkol sa

Filipino Pyramid Activity gaya ng kahutukan, bilis,

lakas ng kalamnan, puwersa at liksi.

Pag-usapan Natin

1. Itanong sa klase: Anong okasyon ang ipinagdiriwang sa larawan?

Paano nila pinagdiriwang ang mga ito?

2. Pangkatin ang klase sa tatlo. Sa bawat pangkat, bigyan ng oras

upang isadula ang mga pagdiriwang na nasa larawan.

Pangkat 1: Bagong Taon

Pangkat 2: Pista

Pangkat 3: Kaarawan

3. Itanong sa klase ang sumusunod:

Paano nila ipinagdiriwang ang mga okasyon?

Mabuti ba ang paraan ng pagdiriwang na ginawa nila?

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

(Motivation),

Pagganyak

Ipaawit sa klase ang gawain sa balik-aral.

Pagganyak

Sabihin:

Nakatutuwa na tayo ay marunong maglala ng banig gamit ang

disenyong batay sa ginawa ng ibang tao o batay sa disenyo ng mga

pamayanang kultural ng ibang rehiyon. Subali’t mas nakalulugod kapag

tayo mismo ay ang gumagawa ng sarili nating disenyo dahil maipapakita

natin ang ating pagkamalikhain.

Sa araw na ito tayo ay gagawa ng sariling disenyo ng banig at

maglala gamit ang ating nabuong disenyo.

Panimulang Gawain

Gabayan at ipaliwanag sa mga bata ang pagsasagawa ng mga gawain

sa “Simulan Natin”.

Panimulang Gawain

Paghahanda

  1. Pag- uugnay ng mga  

     halimbawa sa bagong aralin

     ( Presentation)

Paglalahad

Ituro ang awiting “Tiririt ng Maya” sa pamamagitan ng rote o senyas-kamay

(Kodaly).

Ipaawit ang mga so-fa syllable ng awiting “Tiririt ng Maya”.

Lumikha ng harmonic third na interval sa bahaging may parisukat.

Ilagay ang harmonic third na interval sa ibabang bahagi ng melody.

Awitin ito sa klase.

Paglalahad

Ipakilala ang mga kagamitan na gagamitin sa paggawa ng banig.

Ang banig na inyong gagawin ay maaaring yari sa buri o dahon

ng pandan.

Natatandaan ba ninyo ang mga disenyo ng iba’t ibang rehiyon?

Alin nga sa mga ito ang nagustuhan ninyo?

Panlinang na Gawain

Ipabasa sa mga bata ang “Ipagpatuloy Natin” at ipaliwanag ito

sa kanila.

Pag-aralan  Natin

1. Ipasagot sa klase ang nasa larawan sa “Huwag ‘Yan”. Ipagawa

ang Gawain A. Ipasulat ang sagot sa loob ng kahon.

2. Itanong ang sumusunod sa klase.

a. Ano ang maaaring epekto ng mga gawing ito?

b. Magdudulot ba ito ng kapahamakan sa buhay ng tao?

c. Paano natin maiiwasan ang anumang sakunang magiging dulot

ng ganitong mga gawain?

d. Ano ang nararapat gawin sa ganitong sitwasyon?

3. Ipasagot sa klase ang Gawain B at C sa LM.

Pagbibigay ng panuto.

  1. Pagtatalakay ng bagong    

Pagtalakay

Ano ang harmonic interval na nilikha para sa unang bahagi ng awitin?

(Harmonic thirds)

Maaaring iparinig ang harmonic thirds sa mga bata sa pamamagitan ng

pagtugtog sa lyre, xylophone, recorder, bamboo flute, at piano.

Kung ang note ay nasa linya, ang harmonic third nito ay nasa ibabang

linya o kasunod na linya. Kung ang note ay nasa space, ang third nito

ay nasa ibaba o itaas na space.

Gawaing Pansining

Pangkatang Gawain

Paggawa ng Banig

Ipahanda sa mga bata ang materyales na gagamitin sa paglalala

tulad ng nakulayang buri o dahon ng niyog o anumang materyal na

makikita sa kapaligiran, card board, at pandikit.

Kapag handa na ang paggagawaan at mga kagamitan,

sumangguni sa LM Aralin 8,

Paglalapat

Ipalabas sa mga bata ang kanilang Talaan ng Iskor sa mga

Pagsubok ng Physical Fitness at ipagawa ang “Gawin Natin”

Pagsikapan Natin

1. Sagutin ang mga tanong sa “Tayo’y Magsaya Huwag Mamroblema”

2. Itanong sa klase ang mga sumusunod:

a. Bakit kailangang iwasan ang pag-inom ng alak?

b. Bakit kailangang iwasan ang paggamit ng paputok o pagpapaputok

ng armas sa Bagong Taon?

c. Ano ang mas makabubuting gawin sa ganitong okasyon?

d. Paano natin mahihikayat ang ibang tao sa ating komunidad na

maging ligtas sa pamamagitan ng pag-iwas sa ganitong gawain?

e. Ano-ano ang iba pang pangyayari na maaaring magdulot ng

panganib sa buhay ng tao?

  1.   Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.

( Guided Practice)

Paglalapat

Lagyan ng harmonic third interval (ibaba) ang mga bahaging may parisukat.

Awitin ito sa klase

Pagpapalalim ng Pag-unawa

1. Paano ninyo nalagyan ng magandang disenyo ang ginawa

ninyong banig?

2. Naisagawa ninyo ba ito ayon sa disenyong nais ninyo?

3. Bakit ito ang napili ninyong disenyo?

Pangwakas na Gawain

Pagyamanin Natin

Ipasagot sa klase ang Gawain sa A at B sa LM.

  1. Paglilinang sa Kabihasan

(Tungo sa  Formative Assessment

( Independent Practice )

Pangwakas na Gawain

  1. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay

 ( Application/Valuing)

Repleksiyon

Sa paanong paraan naipakikita ang pakikiisa sa mga gawain sa paaralan at

pamayanan? (Naipakikita ang pakikiisa sa mga gawain sa pamamagitan ng

pakikipagtulungan.)

Repleksiyon

Paano ninyo mapapahalagahan ang natapos ninyong banig na

may sariling disenyo?

  1. Paglalahat ng Aralin

      ( Generalization)

Paglalahat

Ano ang harmonic interval? Ang harmonic interval ay binubuo ng dalawa o

higit pang mga tone na magkaugnay at inaawit o tinutugtog nang sabay;

ngunit hindi lahat ng harmonic third ay tugma sa isang awitin.

Paglalahat

Paano tayo makabuo ng kawili-wiling disenyo ng banig? Maaari

tayong gumamit ng iba’t ibang kagamitan sa paggawa ng banig tulad

ng buri at pandan na ginamit din ng mga rehiyon dito sa Pilipinas. Piliin

din natin ang mga materyales na makikita at mayaman sa ating pamayanan

tulad ng dahon ng niyog, atbp. Kailangan lamang ang ibayong

tiyaga para makabuo ng isang magandang disenyo.

Paglalagom

Gabayan ang mga bata sa pagbuo ng kaisipan na nauukol sa

mga pagsubok sa mga sangkap ng physical fitness

Paglalahat

  1. Pagtataya ng Aralin

Pagtataya

Pangkatang Gawain

Pumili ng isang musical score na dala mula sa takdang-aralin. Pumili ng

dalawangmeasure at lapatan ng harmonic third interval. Tugtugin at iparinig

ito sa klase.

Pagtataya

Suriin ang pansining na gawain ng mga bata gamit ang rubrik.

Pagtataya

Ipagawa sa mga bata ang gawain sa “Suriin Natin”.

Pagtataya

Ipabuo ang pangungusap sa loob ng organizer.

Pagtataya

Pagsagot sa mga tanong.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang aralin( Assignment)

Takdang-aralin

Lumikha ng maikling awit (dalawang linya na may tig-aapat na sukat.)

Lapatan ito ng harmonic interval at iparinig sa klase.

Takdang Aralin

Sumulat ng isang pangungusap tungkol sa kung paanong

mapahahalagahan ang sariling obra at disenyo.

Takdang-aralin

Ipagawa ang nasa LM “Pagbutihin Natin”

Takdang- aralin

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng  80% sa pagtataya

B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation

C. Nakakatulong  ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking

nararanasan sulusyunan  sa

tulong ang aking punong guro at

supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo

ang aking nadibuho na nais kung

ibahagi sa mga kapwa ko guro?

For more DEPED daily lesson log template, go to: www.teachershq.com

File Created by Ma’am SARAH D. RAMOS