Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

MAPEH

Teaching Dates and Time:

Week 6

Quarter:

4th Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

  1. LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

The learner demonstrates  understanding of concepts pertaining to texture in music.

The learner applies the intricate procedures in tie-dyeing in clothes or t-shirts and compares them with one another.

The learner demonstrates

understanding of

participation and

assessment of physical

activity and physical

fitness.

The learner demonstrates

understanding of safety

guidelines during

disasters, and emergency and other high risk situations.         

  1. Pamantayan sa Pagganap

The learner sings two- parts rounds and partner songs with others.

The learner researches and differentiates textile traditions.

The learner participates and assesses

performance in physical

activities.

The learner practices safety measures

during disasters and

emergency situations.

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

( Isulat ang code sa bawat kasanayan)

MU4TX-IVe-3

Nakikilala sa pamamagitan ng pakikinig at pagbabasa ang mga

halimbawa ng 2-part vocal o instrumental music

A4EL-IVc

A. Nakikilala at natatlakay ang iba’t ibang disenyo ng banig sa

iba’t ibang lugar sa Pilipinas

B. Naipakikita ang kakayahan sa paglalala ng banig batay sa

nabuong disenyo.

C. Naipagmalaki ang mga disenyo ng iba’t ibang rehiyon sa

pamamagitan ng paglalala ng banig batay sa disenyo ng mga

komunidad sa iba’t ibang rehiyon.

PE4RD-IVb-2

1. Naiisa-isa ang mga katawagan sa sayaw.

2. Nasusuri ang pagganap ng mga mag-aaral sa mga pangunahing

hakbang.

3. Naipakikita ang kamalayan sa kahalagahan ng sayaw.

H4IS-IVfg-31

a. Naiiuugnay ang paghahanda at angkop na tugon sa oras ng kagipitan

sa pagsagip at pagpapanatili ng buhay; at

b. Naisasabuhay ang tamang kamalayang nauukol sa kahalagahan ng

paghahanda at pag-iingat sa pagsagip ng buhay.

Nasasagot ang panglingguhang pagtataya.

  1. NILALAMAN

     ( Subject Matter)

Pagkilala sa 2-part vocal o instrumental music

Linya, Kulay, at Hugis

Pag-uulit

Katutubong Galaw sa Makabagong Sayaw

Mas Ligtas Kung Laging Handa!

Pagsagot sa panglingguhang pagtataya.

  1. KAGAMITANG

       PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay sa

     Pagtuturo

173-176

325-325

82-83

208-210

  1. Mga pahina sa Kagamitang

     Pang Mag-aaral

129-132

256-259

203-206

401-406

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang kagamitan mula

     sa  LRDMS

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

Power point Presentation

  1. PAMAMARAAN

MUSIC

ARTS

P.E.

HEALTH

  1. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o  pasimula sa bagong aralin

 ( Drill/Review/ Unlocking of difficulties)

Pagsasanay

a. Rhythmic (Echo Clap)

b. Tonal ( Echo Sing )

Balik-aral

Ano ang pagkakaiba ng rhythmic ostinato, melodic ostinato, at descant?

Ang ostinato ay paulit-ulit na rhythmic pattern o melodic pattern na ginagamit

bilang pansaliw sa awitin. Ang descant ay isang himig na inaawit sa itaas

kasabay ng melody, ngunit kaiba sa pangunahing melody.

Balik-aral

Nasubukan na ba ninyong maglala ng papel o maglala

ng banig? Anong kagamitan ang ginamit ninyo? Paano ninyo ito

pinaganda?

Pang-araw-araw na Gawain

1. Pag-tsek ng attendance at angkop na kasuotang

pampisikal na gawain

2. Pampasiglang Gawain: sumangguni sa LM Grade 4

3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa sayaw na Ba-Ingles.

Pag-usapan Natin

Ipasagot sa klase ang “Pag-usapan Natin” sa LM.

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

(Motivation),

Pagganyak

Ipaawit ang “Manang Biday” sa pangunguna ng guro

Pagganyak

Nakaranas na ba kayong matulog sa banig? Ano ang

pakiramdam ninyo kapag nakahiga kayo sa banig?

Panimulang Gawain

Ipagawa sa mga bata ang talaan ng mga hakbang na ginamit sa

katatapos na aralin, sa Ba-Ingles at sa Liki .

Panimulang Gawain

Paghahanda

  1. Pag- uugnay ng mga  

     halimbawa sa bagong aralin

     ( Presentation)

Paglalahad

Ipaawit ang bahagi ng alto ng “Manang Biday” sa paraang rote o senyaskamay

(Kodaly).

Paglalahad

Sabihin:

Pagmasdan ninyo ang mga larawan

Itanong:

1. Pagmasdan ang mga halimbawang banig, paano ang mga ito

nagkakaiba?

2. Alam ba ninyo ang mga lugar na kilala sa paglalala ng banig?

Sabihin:

Ang iba’t ibang lugar sa bansa ay kilala sa paglalala ng banig.

Gumagamit sila ng iba’t ibang materyales at dahil dito, iba’t ibang

disenyo rin ang nabubuo. Ang mga kilala sa paglalala ng banig ay ang

sumusunod:

Basey, Samar - banig na yari sa buri

Iloilo - banig na yari sa Bamban (halaman sa

tabi ng tubigan)

Badjao at Samal - banig na yari sa dahon ng pandan

Tawi-Tawi - banig na yari sa dahon ng pandarus

Romblon - banig na yari sa buri

Panlinang na Gawain

Balik- aralan at ipasakilos sa mga bata ang naitala nila. Paalalahanan

ang mga bata na isiping maigi ang bawat hakbang at bilang.

Pag-aralan  Natin

1. Tipunin ang mga miyembro ng bawat ERT. Magtalaga ng tagapagsalita

sa bawat pangkat. Bigyan ng panahon na magbahagi ang

bawat pangkat ng kanilang pagninilay ang artikulo sa Pag-aralan

Natin, “Maging Mapanuri, Mapagmatyag”.

2. Ipasagot sa bawat pangkat sa manila paper ang gawain sa

“Mag-ingat Tayo”.

3. Itanong: Paano maiiwasan ang dulot ng ganitong

Pagbibigay ng panuto.

  1. Pagtatalakay ng bagong    

Pagtalakay

Pangkatin ang klase sa dalawa. Hayaang ipaawit muna ang bahaging

sopranosa unang pangkat. Pagkatapos ay ipaawit din ang bahaging alto sa

pangalawang pangkat.

Ipaawit muli, na magkasabay na ang dalawang bahagi ng kanta.

Ano-ano ang inyong napansin sa ating awit? (May mga bahaging

nagkakaroon ng dalawang tone)

Ipakita at ipasuri ang piyesang 2-part song ng “Manang Biday”.

Ano ang napansin ninyo sa piyesa ng awitin? (may mga bahaging dalawa

ang magkatapat na note.)

Paano natin inawit ang mga bahaging may dalawang magkatapat na tone?

(inawit nang sabay ang dalawang tone.)

Sa palagay ninyo, aling pangkat ng mang-aawit ang kakanta sa mga note na

nasa itaas na bahagi? ibabang bahagi?(sa itaas na bahagi - soprano , sa

ibabang bahagi - alto.)

Sa musika, ang mga magkatapat na tone ay inaawit nang sabay at ito ay

nagdadagdag ng texture ng isang awitin.

Ipaturo kung saang bahagi ng bawat measure ang may soprano at alto.

Gawaing Pansining

Ipahanda sa mga bata ang materyales na gagamitin sa

paglalala tulad ng nakulayang buri o dahon ng niyog o anumang

materyal na makikita sa kapaligiran.

Sumangguni sa Aralin 6, LM, ph.

Paglalapat

Ipasubok sa mga bata na gawin ang mga hakbang sa pagsayaw sa

makabagong tugtugin.

Pagsikapan Natin

A. Pangkatin ang klase ayon sa napagkasunduan. Ipagawa ang

isang poster sa bawat ERT na naghihikayat sa mga tao sa kanilang

komunidad na maging handa sa anumang uri ng kalamidad o

sakuna na maaaring maganap sa kanilang pamayanan.

B. Ipagawa ang Gawain A at B sa LM.

  1.   Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.

( Guided Practice)

Paglalapat

Makinig sa mga musikang nakarekord. Lagyan ng tsek () kung may 2-part

songat (X) kung wala. Mga mungkahing tugtuging iparirinig:

a. Gregorian Chant - (X)

b. Round o part singing o Mash Up pop song - ()

c. Balitaw mula sa Visayas na may sagutan ang lalaki at babae-()

Pagpapalalim ng Pag-unawa

1. Bakit mo napili ang disenyo na nagmula sa Samar? Iloilo?

atbp.

2. Ano ang iyong naramdaman habang ginagawa ang

paglalala ng napili mong disenyo?

Pangwakas na Gawain

Pagyamanin Natin

Bumuo ng tatlong pangkat. Ipakita ng bawat pangkat sa pamamagitan

nginfomercial ang kahalagahan ng maagang paghahanda sa anumang kalamidad at sakuna.

  1. Paglilinang sa Kabihasan

(Tungo sa  Formative Assessment

( Independent Practice )

  1. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay

 ( Application/Valuing)

Repleksiyon

Paano ninyo naipakikita ang pakikiisa sa inyong mga tahanan at sa

loob ng silid-aralan?

Repleksiyon

Paano ninyo pahahalagahan ang mga disenyo ng banig na gawa

sa iba’t ibang lugar dito sa Pilipinas?

  1. Paglalahat ng Aralin

      ( Generalization)

Paglalahat

Ano ang bumubuo ng 2-part song? (Ang 2-part song ay binubuo ng dalawang

himig: soprano at alto. Maaari ring boses ng soprano at tenor na inaawit nang

sabay.)

Paglalahat

Itanong: Ano-anong lugar sa Pilipinas ang kilala sa paggawa ng

banig at paano sila nagkakaiba-iba?

(Kilala ang mga lugar na Basey, Samar, Iloilo, at Samal sa

paggawa ng banig dito sa Pilipinas. Nagkakaiba sila ng disenyo at

materyal na ginagamit sa paglalala ng banig.)

Paglalagom

Gabayan ang mga bata sa pagbuo ng paglalahat

Paglalahat

  1. Pagtataya ng Aralin

Pagtataya

Pangkatin ang klase sa dalawa. Ang pangkat ng babae ang aawit ng

bahagingsoprano at pangkat ng mga lalaki para sa bahaging alto. Awitin ang

“Bahay Kubo”.

Pagtataya

Lagyan ng tsek (a) ang hanay ng inyong sagot sa tapat ng

bawat sukatan.

Pagtataya

Ipasayaw na muli sa mga bata ang lahat ng bahagi ng sayaw.

Sa tulong ng inihandang checklist, lagyan ng tsek (/) ang paraan ng

pagsasagawa ng mga batayang hakbang.

Paraan ng Pagsasagawa

Pagtataya

Ipasagot sa klase ang gawain sa “Kaya Natin ‘To”.

Kompletuhin ang pangungusap sa loob ng talk balloon upang

makabuo ng saloobin.

Pagtataya

Pagsagot sa mga tanong.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang aralin( Assignment)

Takdang-aralin

Pangkatang Gawain: Magsanay ang mga babae sa bahaging soprano ng

awiting “Bahay Kubo” at “Manang Biday”. Magsanay naman ang mga lalaki

sa bahaging alto.

Takdang Aralin/Kasuduan

Magdala ng buri o dahon ng niyog o anumang bagay na maaring gamitin

sa paglalala, pandikit at gunting para sa gagawing banig sa sunod na araw.

Takdang-aralin/Pagbibigay-halaga sa Aralin (Pagbutihin Natin)

Sabihan ang mga bata na sanayin ang mga hakbang sa pagsayaw at

humanda sa sariling paglikha.

Takdang- aralin

Sasagutin ang mga tanong. (Magpagabay sa magulang)

1. Ano-ano ang mga paghahandang ginagawa ng inyong mag-anak

sa panahon ng kalamidad?

2. Anong paghahanda ang ginagawa ng inyong paaralan sa panahon

ng sakuna?

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng  80% sa pagtataya

B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation

C. Nakakatulong  ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking

nararanasan sulusyunan  satulong ang aking punong guro at supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo

ang aking nadibuho na nais kung

ibahagi sa mga kapwa ko guro?

For more DEPED daily lesson log template, go to: www.teachershq.com

File Created by Ma'am SARAH D. RAMOS