Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

III

Teacher:

Learning Area:

FILIPINO

Teaching Dates and Time:

Week 5

Quarter:

4th Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

 

Nakikinig at nakatutugon nang angkop at wasto

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan

Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan

Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan

Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin

Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan

Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan

Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at ekspresyon

B. Performance Standards

   

 

 

 

 

C.  Mga Kasanayan sa Pagkatuto

  Isulat ang code ng bawat kasanayan

A. Naipapahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksiyon tungkol sa mga uri ng kabuhayan nang may wastong tono, biulis,antala at intonasyon

F3TA-0a-j-2

BNakikinig at nakatutugon nang angkop at wasto tungkol sa pangunahing ideya ng kuwento

F3PN: F3TA-Oa-j-I

C. Naiuulat ng pasalita ang mga napakinggang patalastas

F3PS-IVe-3.6

 A. Nakagagamit ng mga pahiwatig upang malaman ang kahulugan ng mga salita daya ng paggamit ng mga palatandaang nagbibigay ng kahulugan

F3PT-IIIg-I.4 at 1.5

B. Nababasa ang kuwento ng may tamang bilis, diin, tono, antala at ekspresyon

F3TA-0a-j-3

C. Naipamamalas ang paggalang sa ideya, damdamin at kultura ng may akda ng tekstong napakinggan o nabasa

F3PL-Oa-j-3

 A. Nagagamit ang mga salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa mga uri ng kabuhayan nang may wastong tono, bilis, diin, antala at intonasyon

F3TA-0a-j-2

B. Nagagamit ang salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t-ibang  Gawain sa tahanan, paaralan at pamayanan

F3WG-IVef-5

C. Natutukoy ang kahulugan ng mga tambalang-salita na nananatili ang kahulugan

F3PT-IVdh-3.2

A. Naipapahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksiyon tungkol sa mga uri ng kabuhayan nang may wastong tono, diin, bilis, antala at intonasyon

F3TA-0a-j-2

B.Nasasagot ang mga tanong tungkol sa tekstong binasa

F3TA-0a-j-3

C. Nasasagot ang mga tanong tungkol sa tekstong binasa

F3PB-Iva-3.3

Nasasagutan ng tama ang mga tanong sa Lingguhang Pagsusulit

II.  NILALAMAN

Pakikinggang Kuwento:

“ Bantay Balita”

Leveled Reader:

 “Sina Niña at Nonoy”

Pagsagot ng Skill Builder

 Pagbabasa ngLR,

“Sina Niña at Nonoy”

Pagsagot sa Lingguhang Pasulit

II. KAGAMITANG PANTURO

A. Sangguninan

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

142-147

148-153

153-155

156-160

161-162

2. Mga Pahina sa mga Kagamitang Pang- Mag- aaral

            3.. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

4. Iba pang Kagamitang Panturo

tsart, plaskard, angkop na larawan

LR, tsart, plaskards, larawan

LR, tsart, plaskards, larawan

LR, tsart, plaskards, larawan

 tsart

IV.    Pamamaraan

A.  Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisismula ng bagong aralin

Bahaginan

Bahaginan

Pagwawasto ng takdang aralin

Bahaginan

B. .Paghabi sa layunin ng aralin

 

Balik-Aral: Mga Salitang-Kilos at Pang-abay ng Panlunan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

 

paghahanda sa indibiduwal na pagbabasa ng Leveled Reader

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Paghahanda sa pakikinig ng kuwento

Paghahanda sa indibidwal na pagbabasa ng LR

Ipamahagi ang Leveled Reader

Paghahawan ng balakid

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pakikinig sa pagbabasa ng guro sa kuwento

Paghahawan ng balakid

 

Pagbabasa ng LR at Pagsagot ng mga tanong

F. Paglinang sa Kabihasaan

Pagtatalakay sa kuwento

Pagbabasa ng mga mag-aaral ng kuwento(Unang bahagi)

Pagsagot ng pagsasanay sa skill builder

 

Pagsasanay session 4 sa TG p. 159

G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na buhay

 

H. Paglalahat  ng Aralin

 Pag-uulat sa nabasang patalastas

Pagsagot sa mga tanong ayon sa kuwento

 Maituturing nga bang bayani si Lolo Rudy? Bakit mo nasabi?

I. Pagtataya ng Aralin

Isulat ang detalye tungkol sa patalastas

Mga Salitang Hiram

Sagutin ang pagsasanay sa  session 4 at 5 TG p154-155, Pagsulat ng Talata

 Ipagawa ang nasa pahina 159 session 4 at 5

J. Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin at remediation

 Pagsulat ng patalastas

Gawin nag Takdang Aralin sa TG pahina 153, Session 5 Week Aralin 35

Gawin ang nasa pahina 156 session 6

Gawin  ang takdang aralin sa session 6 pahina 160

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B.  Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ibva pang Gawain para sa remediation.

C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D.  Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?

E. . Alin sa mga istratehiya ng pagturturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor ?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ipamahagi sa mga kapwa ko guro.

More DEPED sample daily lesson log: www.teachershq.com

File Created by Ma'am SALVI S. BACRANG