Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

EPP

Teaching Dates and Time:

WEEK 1

Quarter:

4TH Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

  1. LAYUNIN(OBJECTIVE/S)

Naiisa-isa ang pamamaraan sa pagbebenta ng produkto

Natatalakay ang mga produktong naibebenta sa pag-eentrepreneur

Naiisa-isa ang mahahalagang katangian ng isang entrepreneur

Nakikilala ang sariling kakayahan na magamit sa paghahanp buhay

Nakasasagot sa mga tanong nang maayos at may katapatan

  1. Pamantayang Pangnilalaman (CONTENT STANDARD)

Ang mag-aaral ay ...naipamalas ang pang-unawa sa konsepto ng entrepreneurship

Ang mag-aaral ay ...naipamalas ang pang-unawa sa konsepto ng entrepreneurship

Ang mag-aaral ay ...naipamalas ang pang-unawa sa konsepto ng entrepreneurship

Ang mag-aaral ay ...naipamalas ang pang-unawa sa konsepto ng entrepreneurship

  1. Pamantayan sa Pagganap (PERFORMANCE STANDARD)

Naipaliliwanag ang mga batayang konsepto ng pagnenegosyo

Naipaliliwanag ang mga batayang konsepto ng pagnenegosyo

Naipaliliwanag ang mga batayang konsepto ng pagnenegosyo

Naipaliliwanag ang mga batayang konsepto ng pagnenegosyo

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (LEARNING COMPETENCIES)

Isulatang code ng bawat kasanayan

Naipaliliwanag ang kahulugan ng  “entrepreneurship”

EPP4IE-0a-1

Naipaliliwanag ang kahulugan ng  “entrepreneurship”

EPP4IE-0a-1

Naipaliliwanag ang kahulugan ng  “entrepreneurship”

EPP4IE-0a-2

Naipaliliwanag ang kahulugan ng  “entrepreneurship”

EPP4IE-0a-2

  1. NILALAMAN (CONTENT)

Entrepreneurship

Entrepreneurship

Entrepreneurship

Entrepreneurship

Linggohang Pasulit

  1. KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga Pahina sa Gabayng Guro

TG,p.2-4

TG,p.2-4

TG, p.5-7

TG, p.5-7

  1. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

  1. Mga Pahina saTeksbuk

LM,p.2-5

LM,p.2-5

LM,p.5-9

LM,p.5-9

  1. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

  1. Iba pang KagamitangPanturo

  1. PAMAMARAAN (PROCEDURES)

a.Checking of assignments

b. Conduct short review

c.Giving of instructions

  1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan sa loob ng mga talulot

Papipiliin sila kung alin ang madaling ibenta sapamilihan at magbigay ng tal ng kikitain

Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan sa loob ng mga talulot

Papipiliin sila kung alin ang madaling ibenta sapamilihan at magbigay ng tal ng kikitain

Ano-ano ang mga gawain sa pamamahala ng tindahan?

Dapat bang gawin ang mga gawain upang ang isang tindahan ay hindi malugi?Bakit? Maiwasan ba natin ang pagkalugi sa pagtitinda? Paano?

Ano-ano ang mga gawain sa pamamahala ng tindahan?

Dapat bang gawin ang mga gawain upang ang isang tindahan ay hindi malugi?Bakit? Maiwasan ba natin ang pagkalugi sa pagtitinda? Paano?

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Itanong: Bakit ito ang iyong napili at ano ang gagawin mo saperang kikitain

Itanong: Bakit ito ang iyong napili at ano ang gagawin mo saperang kikitain

Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan ng mga gawain kaugnay sa pamamahala

Paa

Raan ng pagtatala ng paninda at produktong ibebenta

Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan ng mga gawain kaugnay sa pamamahala

Paa

Raan ng pagtatala ng paninda at produktong ibebenta

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Magpakita naman ng mga larawan

Magpakita naman ng mga larawan

Sino sa inyo ang may tindahan?

Ano ang paninda ninyo sa inyong tindahan?

(sa mga walang tindahan:itanong:)

Naranasan naba ninyong bumili sa isang tingiang tindahan sa inyong pamayanan?Ano ang inyong nabili?

Sino sa inyo ang may tindahan?

Ano ang paninda ninyo sa inyong tindahan?

(sa mga walang tindahan:itanong:)

Naranasan naba ninyong bumili sa isang tingiang tindahan sa inyong pamayanan?Ano ang inyong nabili?

  1. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

. Ipa  ipasuri at ipa uri ang bawat produkto.Ipasulat sa tapat ng larawan ang halaga ng bawat isa.

. Ipa  ipasuri at ipa uri ang bawat produkto.Ipasulat sa tapat ng larawan ang halaga ng bawat isa.

Pangkatin ang klase sa 3.Ipasadula kung paano maipakikita ang iba’t ibang pamamaraan ng pamamahala sa pagtala ng paninda

Pangkatin ang klase sa 3. Ipaguhit ang semi-permanenting tindahan at lumilibot na tindahan.

Hikayatin silang sumulat ng 3 pangungusap tungkol dito

  1. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Ipabahagi sa klase ang iginuhit na uri ng tingiang tindahan at ipahayag ang pangungusap tungkol ditto.

  1. Paglinang sa Kabihasaan

(Tungo sa Formative Assessment)

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Gabayan ang mga mag-aaral.Magpasulat sa kanila ng isang talata tungkol sa “Wastong Pamamahala ng Produkto”

Gabayan ang mga mag-aaral.Magpasulat sa kanila ng isang talata tungkol sa “Wastong Pamamahala ng Produkto”

Ano ang kabutihang maidudulot ng pagkakaroon ng tindahan?

Ano ang kabutihang maidudulot ng pagkakaroon ng tindahan?

  1. Paglalahat ng Aralin

Sa pagpili ng ating binabalak na negosyo, ano ang kailangang isaalang-alang?

Sa pagpili ng ating binabalak na negosyo, ano ang kailangang isaalang-alang?

Ano-ano ang uri ng tindahan?

Ano ang kaibahan sa permanente at di-permanenting tindahan?

Ano-ano ang uri ng tindahan?

Ano ang kaibahan sa permanente at di-permanenting tindahan?

  1. Pagtataya ng Aralin

Ipagawa sa mga pag-aaral ang nasa p.4. ng TG

Ipagawa sa mga pag-aaral ang pangwakas na pagtatasa nasa p.4. ng TG

Pasagutan sa mga mag-aaral ang nasa TG, p. 6

Ipagawa sa mga mag-aaral ang Gawin natin sa LM, p. 8

Test Proper

Answering the questions,checking the answers,recording the data

  1. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

  1. MGA TALA

  1. PAGNINILAY

  1. Bilangng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

        

  1. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation

  1. Maghanda ng kwento Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

  1. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

  1. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

For more daily lesson log deped, visit: teachershq.com