Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

V

Teacher:

Learning Area:

ESP

Teaching Dates and Time:

WEEK 4

Quarter:

4TH QUARTER

LUNES

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

  1. LAYUNIN

Nakapagpapakita ng tunay na pagmamahal sa kapwa tulad ng

Pagkalinga at pagtulong sa kapwa (EsP5PD - IVd - 14)

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos na nagbigay ng buhay

  1. Pamantayan sa Pagaganap

Naisasabuhay ang tunay na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob ng buhay

Hal.

- palagiang paggawa ng mabuti sa lahat

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

Nakapagpapakita ng tunay na pagmamahal sa kapwa tulad ng

Pagkalinga at pagtulong sa kapwa (EsP5PD - IVd - 14)

  1. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

  1. Mga pahina sa Teksbuk

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 5 p. 113

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 5 p. 113

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 5 p. 113

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 5 p. 113

  1. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

kwaderno, bondpaper

kwaderno, bondpaper

kwaderno, bondpaper

kwaderno, bondpaper

kwaderno, bondpaper

  1. PAMAMARAAN

  1. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Alamin Natin (Day 1)

1.Ihanda ang mga bata sa pamantayan sa pag-awit.

Isagawa Natin (Day 2)

Isapuso Natin (Day 3)

1.Magkaroon ng maikling pagbabalik-aral ng mga gawain. Sa tulong ng guro, hayaang pagnilayan ng mga mag-aaral kung ano ang tumimo sa kanilang puso.

Subukin Natin (Day 5)

1.Bago ipagawa ang bahaging ito, magbalik-aral muna sa mga pansitwasyong tanong sa naunang gawain upang namnamin ng mga mag-aaral ang ugaling pagkamatulungin.

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Ipaawit ang awiting  pinamagatang “Larawan ng Kabutihan” na nasa tono ng paru-parong bukid na nasa Kagamitan ng Mag-aaral.

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

3.Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga tanong sa Alamin Natin na nasa Kagamitan ng mag-aaral

1.Ipagawa sa mga mag-aaral ang Gawain 1 na nasa Kagamitan ng mag-aaral.

Magpagawa sa mga mag-aaral ng plano na makatutulong sa paaralan sa loob ng isang lingo.

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

4.Pagsumikapang maipalabas sa mga mag-aaral ang kanilang mga sagot. Gamitin ang konsepto ng konstruktibismo kung saan gagamitin ng mga mag-aaral ang kanilang mga karanasan para masagot ang mga tanong.

2.Ipagawa ang gawain 2.Pangkatin ang klase sa tatlo.Ang bawat pangkat ay bibigyan ng sitwasyong susuriin.

  1. Paglinang sa Kabihasan

(Tungo sa Formative Assessment)

3.Pagkatapos masuri ng mga mag-aaral, papapaghandain sila ng maikling dula-dulaan mula sa sitwasyong sinuri. Bigyan sila ng limang minutong paghahanda at 2 minutong pagpapalabas.

4.Bago isagawa ang gawain, ipaliwanag muna sa mga mag-aaral ang pamantayang susundin sa pagsukat ng kanilang gawain gamit ang pamantayan na nasa Kagamitan ng Mag-aaral.

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

2.Ipagawa sa mga mag-aaral ang Isapuso Natin na nasa Kagamitan ng Mag-aaral.

Isabuhay Natin (Day 4)

1.Magsagawa ng repleksiyon ang mga mag-aaral.

2.Gamit ang template sa Isabuhay Natin na nasa Kagamitan ng Mag-aaral, ang mga mag-aaral ay magbibigay ng dalawang karanasan na nagpapatunay na sila ay nagpakita ng pagtulong sa kanilang kapwa. Ipaliliwanag nila kung paano nila ito ginawa. Gagawin nila ito sa kanilang kwaderno.

  1. Paglalahat ng Arallin

5.Lagumin ang natutuhan ng mga mag-aaral mula sa maikling dula-dulaang ipinakita.

3.Ipabasa at ipaliwanag ang Tandaan Natin. Bigyang-diin at pahalagahan sa talakayan ang Pagkalinga at pagtulong sa kapwa.

  1. Pagtataya ng Aralin

2.Ipagawa ang tseklis sa Subukin Natin na nasa Kagamitan ng Mag-aaral bilang pagtatasa.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Purihin ang mga mag-aaral sa pagtatapos ng  araling ito. Batiin sila at ipagmalaking sabihin na maari na silang mag-aral ng susunod na aralin

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

  1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

  1. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

  1. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

  1. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

  1. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Deped tambayan alternative with adfly free pages.. no more hassle, just one-click download for your daily lesson log templates: teachershq.com

File Created by Ma’am ROSA HILDA P. SANTOS