GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | V | |
Teacher: | Learning Area: | ESP | ||
Teaching Dates and Time: | WEEK 3 | Quarter: | 4TH Quarter |
Lunes | Martes | Miyerkules | Huwebes | Biyernes | |||
I.LAYUNIN | Nakapagpapakita ng tunay na pagmamahal sa kapwa tulad ng Pagkalinga at pagtulong sa kapwa (EsP5PD - IVd - 14) | ||||||
A.Pamantayang Pangnilalaman | Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos na nagbigay ng buhay | ||||||
B.Pamantayan sa Pagaganap | Naisasabuhay ang tunay na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob ng buhay Hal. - palagiang paggawa ng mabuti sa lahat | ||||||
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) | Nakapagpapakita ng tunay na pagmamahal sa kapwa tulad ng Pagkalinga at pagtulong sa kapwa (EsP5PD - IVd - 14) | ||||||
II.NILALAMAN | Pagmamal sa Diyos, Ispiritwalidad | ||||||
1.KAGAMITANG PANTURO | |||||||
A.Sanggunian | |||||||
1..Mga pahina sa Gabay ng Guro | |||||||
2..Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral | MISOSA Baitang 5, Paggawa nang Mabuti, Paraan ng Pagpapakatao | ||||||
3..Mga pahina sa Teksbuk | Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon p. 191 | ||||||
4..Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource | |||||||
B..Iba pang Kagamitang Panturo | kwaderno, gunting, bondpaper | ||||||
III.PAMAMARAAN | |||||||
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin | Isagawa Natin (Day 2) Sa pagsisimula ng bahaging Isagawa Natin sa Kagamitan ng Mag-aaral, maaring sabihin ito “Balikan nating muli ang tinalakay kahapon. Anong pagpapahalaga ang iyong natutunan? | ||||||
B.Paghahabi sa layunin ng aralin | Alamin Natin (Day 1) Ihanda ang mga bata sa pamantayan sa pagbasa ng tula. | ||||||
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin | 2.Ipabasa ang tula na pinamagatang “Pagtulong” na nasa Kagamitan ng Mag-aaral | 2.Ipagawa sa mga mag-aaral ang Gawain 1 at 2 sa isang araw kaya tiyaking masusunod ang itinakdang minuto sa bawat gawain. | Isapuso Natin (Day 3) 1.Ipagawa ang Isapuso Natin na nasa Kagamitan ng Mag-aaral. | ||||
D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 | 3.Ipasagot ang mga tanong sa Alamin Natin na nasa Kagamitan ng mag-aaral. Hikayatin ang mga mag-aaral na magbigay ng iba’t-ibang sagot. Magkaroon ng talakayan sa mga sagot ng mag-aaral. | 3.Para sa Ikalawang gawain, pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlo. Bawat pangkat ay bubunot ng kanilang gawain na tulad ng sumusunod: •Unang Pangkat-Gagawa ng mosaic slogan tungkol sa pagtulong sa kapwa •Pangalawang Pangkat-Gagawa ng maikling debate tungkol sa pagiging mapagkalinga at matulungin •Pangatlong Pangkat-Magpapakita ng munting iskit tungkol sa batang matulungin | |||||
E.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 | 4.Hayaang magbigay ng kanilang opinion ang mga mag-aaral tungkol sa ginawa ng bawat pangkat upang malaman kung tumimo sa kanila ang pagpapahalagang tinalakay. | ||||||
F.Paglinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment) | 5.Sabihin sa mga mag-aaral na maging makatotohanan at mapanuri sa kanilang saloobin. | ||||||
H.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay | Isabuhay Natin (Day 4) 1.Ipagawa ang Isabuhay Natin na nasa Kagamitan ng Mag-aaral. Unawain ang panuto. 2.Ipaulat ang gianaa sa isang mag-aaral na babae at lalaki. | ||||||
I.Paglalahat ng Arallin | 2.Basahin at bigyang diin ang Tandaan Natin na nasa Kagamitan ng Mag-aaral. Ipabasa ito sa mag-aaral nang may pang-unawa. Ipaliwanag nang mahusay ang mensahe nito upang luos na maisapuso ito ng mga mag-aaral. | ||||||
J.Pagtataya ng Aralin | Subukin Natin (Day 5) 1.Ipagawa sa mga mag-aaral ang Subukin Natin na nasa Kagamitan n Mag-aaral. 2.Tiyaking naunawaan ng mga mag-aaral ang panuto | ||||||
K.Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation | 3.Tapusin ang sesyon sa pamamagitan ng pagsabi nito: “Binabati kita sa pagtatapos mo sa araling ito! Tiyak kong handang-handa ka nang tumungo sa susunod na aralin.” | ||||||
IV.Mga Tala | |||||||
V.Pagninilay | |||||||
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya | |||||||
B.Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation | |||||||
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin | |||||||
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation | |||||||
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? | |||||||
F.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? | |||||||
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? | |||||||
Deped tambayan alternative with adfly free pages.. no more hassle, just one-click download for your daily lesson log templates: teachershq.com
File Created by Ma'am Rosa Hilda P. Santos