GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | VI | |
Teacher: | Learning Area: | HEKASI | ||
Teaching Dates and Time: | Week 5 | Quarter: | 4TH Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | |
I.LAYUNIN (Objectives) | |||||
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) | Pangangalaga sa Sarili | Pangangalaga sa Sarili | Pangangalaga sa Sarili | Pangangalaga sa Sarili | Lingguhang Pagsusulit |
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) | |||||
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) | Naipaililiwanag ang kahalagahan ng pangangalaga sa sarili Napahahalagahan ang mga gawain sa pangangalaga sa sarili | Natutukoy ang ginagawang pangangalaga ng tao sa sarili upang maging kapakipakinabang Napahahalagahan ang ginagawang pangangalaga ng tao sa sarili upang maging kapaki-pakinabang | Naiisa-isa ang mga gawaing dapat iwasan upang hindi mapinsala ang ating katawan at pag-iisip Nailalarawan ang mga gawaing dapat iwasan upang hindi mapinsala ang ating katawan at pag-iisip | Naiisa-isa ang mga programa ng pamahalaan upang mangalagaan ang kalusugan ng mga mamamayan Napahahalagahan ang mga programa ng pamahalaang nangangalga sa kalusugan ng mamamayan | Nasasagot ng may katalinuhan ang panglingguhang pagsusulit |
II.NILALAMAN (Content) | Kahalagahan sa pangngalaga sa Sarili | Kahalagahan sa pangngalaga sa Sarili | Mga gawaing dapat iwasan upang hindi mapinsala ang ating katawan at pag-iisip | Mga programa ng pamahalaang nangangalaga sa kalusugan | Lingguhang pagsusulit |
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) | |||||
A.Sanggunian (References) | |||||
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) | MANWAL p.174-175 | MANWAL p.174-175 | MANWAL p.174-175 | MANWAL p.174-175 | |
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) | |||||
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) | Yaman ng Pilipinas p.202-203 | Yaman ng Pilipinas p.202-203 | Yaman ng Pilipinas p.202-203 | Yaman ng Pilipinas p.203 | Yaman ng Pilipinas p.202-204 |
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal) | Ang Pilipinas sa Makabagong Henerasyon 6 p. 275-276 | Ang Pilipinas sa Makabagong Henerasyon 6 p. 275-276 | Ang Pilipinas sa Makabagong Henerasyon 6 p. 275-276 | Ang Pilipinas sa Makabagong Henerasyon 6 p. 275-276 | Ang Pilipinas sa Makabagong Henerasyon 6 p. 275-276 |
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) | |||||
IV.PAMAMARAAN (Procedures) | |||||
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) | Ano-ano ang mga katangian ng isang taong may tamang taloobin sa paggawa? | Ano ang kahalagahan ng pangangalaga ng tao sa kanyang satili? | Kahalagahan ng pangangalaga sa sarili | Mga gawaing dapat iwasan upang magkaroon ng malusog na pangangatawan | |
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) | Basahin sa mga bata ang tula. ;ang Tunay na Bayani; TM p. 174-175 Talakayin ang tula. Tungkol saan ang tula? | Ano kaya ang magiging kinahinatnan ng isang bansang may mga karamdaman ang mgamamamayan? | Ano kaya ang magiging kondisyon ng isang bansa kung ang mga mamamayan ay sakitin at mahina ang katawan o lulong sa masamang bisyo? | Kapag may sakit sa miyembro ng pamilya, saan sila karaniwang dinadala n gating mga magulang upang bumuti ang pakiramdam? | Pagbasa ng direksyon sa pagsusulit |
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) | Bakit kailangang maging masigla at malakas tayo? | Paano natin mapananatiling malusog at malakas an gating mga katawan? | Itanong sa mga bata kung may ideya sila sa mga ipinagbabawal na gamot. Papagbgayin ng mga halimbawa. | Anong ahensya ng pamahalaan ang tumultulong sa atin upang mapangalagaaan ang ating kalusugan? | |
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. | *Ipabasa ang aklat sa pahina 202-203 Ano kaya ang magagawa ng mga mamayan upang makatulong sa pagpapaunlad ng bansa? | Basahing ang batayang aklat sa pahina 202. Talakayin. | Ano ang tinatawag na shabu? Heroin at iba pa. Ano ang nagagawa nito sa ating katawan? | Basahin ang aklat sa pahina 203 Ano-anong programa ng pamahalaan ang tumutulong upang mapangasiwaan ang kalusugan ng mga mamamayan? | |
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) | Ano ang kahalagahan ng pagpanatiling malusog at matalino ng mga mamamayan? Ano ang kailangan upang maging malusog ng isang tao? | Ayon sa binasa, paano raw makatutulong sa bansa ang mga mamamayan? | Ipaliwanag ang nagagawang kasamang dulot nito sa ating katawan. | Bakit kaya nagtatag ang pamahalaan ng programang ito para sa kalusugan? | |
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) | Ano ang kahalagahan ng pangangalaga sa sarili ng mga mamamayan? | Paano natin pamamalagiing malusog ang ating mga katawan? | Papagbigayin ang mga bata kung ano masamang dulot ang maaring matamo kung malululong sa bawal na gamot ang isang tao. | Bukod sa mga programang pangkalusugan, ano pa ang inilunsad ng pamahalaan upang mapangalagaa hindi lamang ang kalusugan kung hindi ganoon din ang ating kapaligiran? | |
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living) | Bilang isang mag-aaral,ano ang tungkullin mong dapat gampanan upang makatulong sa pambansang kaunlaran? | Bilang mag-aaral paano magagawang malakas at malusog ang iyong katawan? | Ano ang gagawin mo kung inaakit ka ng kaibigan mong sumama sa kanila upang gumamit ng ipinagbabawal na gamot? | Saang ahensya ka ng pamahalaan pupunta kung ikaw ay masama ang pakiramdam? | |
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) | Ipaliwanag ang kahalagahan kung bakit dapat nating pangalagaan an gating mga sarili. | Ano-ano ang mga ginagawang pangangalaga ng tao sa sauili upang maging kapakipakinabang? | Ano-ano ng Gawain ang dapat nating iwasan upang hindi mapinsala an gating katawan at isipan? | Ano-anong ahensya ng pamahalaan ang nangangalaga sa kalusugan ng mga mamamayan? | |
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) | Bakit dapat kailangang panglagaan ng isang tao ang kanyang sarili. | Tukuyin ang mga ginagawang pangangalaga ng tao sa sarili upang maging lapakipakinabang. | Magbigay ng mga gawaing maaring makapinsala sa ating kalusugan. Ipaliwanag. | Isa-isahin ang mga programa ng pamahalaan ang naktutulong para sa kalusugan ng mamamayan? | Pagsagot sa Pagsusulit |
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) | Gumawa ng poster tungkol sa pangangalaga sa sarili. | Isulat ang mga inaakala mong dapat gawin upang mapangalagaan ang atilng sarili. | Gumuhit ng isang poster na nagpapakita ng mga gawaing maaaring makapinsala sa ating katawan.at ang pag-iwas rito. | Ano-anong programang pangkalusugan ang tumutulong sa mga mamamayan sa inyong lugar? | Pagwawasto/pagrerekord |
V.MGA TALA (Remarks) | |||||
VI. PAGNINILAY (Reflection) | |||||
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the evaluation) | |||||
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%) | |||||
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) | |||||
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) | |||||
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) | |||||
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) | |||||
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?) | |||||
Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download
File Created by Sir SALVADOR C. MONTOYA