GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | IV | |
Teacher: | Learning Area: | EPP-IA | ||
Teaching Dates and Time: | WEEK 4 | Quarter: | 4TH QUARTER |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY |
LAYUNIN | |||||
| Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang pamayanan. | ||||
| Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling pamyanan. | ||||
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ( Isulat ang code sa bawat kasanayan) | EPP4IA-Oa-1 1. Natutukoy ang mga tao o negosyo sa pamayanan na ang pinagkakakitaan ay paggamit ng shading, basic sketching, at outlining 2. Napahahalagahan ang mga mga tao na ang hanapbuhay ay gumagamit ng shading, basic sketching, at outlining | EPP4IA-d-4 1. Natatalakay ang mga paraan sa pagdidisenyo ng proyekto 2. Nakalilikha ng isang mahusay na disenyo 3. Napahahalagahan ang pakinabang ng pagdidisenyo sa paggawa ng proyekto | EPP4IA-Od-4 1. Natatalakay ang mga paraan sa pagdidisenyo ng proyekto 2. Nakalilikha ng isang mahusay na disenyo 3. Napahahalagahan ang pakinabang ng pagdidisenyo sa paggawa ng proyekto | EPP4IA-Od-4 1. Nakikilala ang iba’t ibang kagamitan sa paggawa ng krokis o disenyo 2. Nagagamit nang wasto ang iba’t ibang kagamitan sa paggawa ng krokis o disenyo 3. Napahahalagahan ang tamang kasangkapan sa pagbuo ng krokis o disenyo | EPP4IA-Od-4 1. Nakikilala ang iba’t ibang kagamitan sa paggawa ng krokis o disenyo 2. Nagagamit nang wasto ang iba’t ibang kagamitan sa paggawa ng krokis o disenyo 3. Napahahalagahan ang tamang kasangkapan sa pagbuo ng krokis o disenyo |
( Subject Matter) | Mga Tao at Negosyo sa Pamayanan na Gumagamit ng Shading, Basic Sketching, at Outlining | Mga Paraan sa Pagdidisenyo ng Proyekto | Mga Paraan sa Pagdidisenyo ng Proyekto | Mga Kagamitan at Kasangkapan sa Pagbubuo ng Disenyo | Mga Kagamitan at Kasangkapan sa Pagbubuo ng Disenyo |
| |||||
| 226- 226 | 228-229 | 228-229 | 230-231 | 230-231 |
| 478-479 | 480-484 | 480-484 | 485-490 | 485-490 |
| |||||
| |||||
| Power point presentation | Power point presentation | Power point presentation | Power point presentation | Power point presentation |
| |||||
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin ( Drill/Review/ Unlocking of Difficulties) | Panimulang Pagtatasa 1. Anong uri ng pamayanan mayroon sa inyong lugar? 2. Ano-ano ang mga hanapbuhay o negosyo na makikita sa inyong lugar? Ipasulat sa pisara ang mga sagot ng mga bata.Paguhitan ang mga hanapbuhay na may kaugnayan sa sining na ito. | Panimulang Pagtatasa Bakit kailangan ang pagkakaroon ng kaalaman sa iba’t ibang paraan ng pagdidisenyo? • Ano ang kahalagahan ng paglalapat ng angkop na disenyo sa isang bubuuing proyekto? | Panimulang Pagtatasa Bakit kailangan ang pagkakaroon ng kaalaman sa iba’t ibang paraan ng pagdidisenyo? • Ano ang kahalagahan ng paglalapat ng angkop na disenyo sa isang bubuuing proyekto? | Panimulang Pagtatasa | Panimulang Pagtatasa |
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) | Pagganyak Ipakita ang larawan ng iba’t ibang tao na may hanapbuhay na: • inhenyero • pintor • tattoo painter • nagtatatak ng t-shirt | Pagganyak 1.Ipasuri sa mga bata ang halimbawa ng disenyo o krokis sa Alamin Natin sa letrang A ng LM, ph. 480. 2. Hayaan ang mga mag-aaral na sabihin ang kanilang mga palagay sa talakayan | Pagganyak 1.Ipasuri sa mga bata ang halimbawa ng disenyo o krokis sa Alamin Natin sa letrang A ng LM, ph. 480. 2. Hayaan ang mga mag-aaral na sabihin ang kanilang mga palagay sa talakayan | Pagganyak 1. Ipasuri sa mga mag-aaral ang mga larawan ng iba’t ibang kagamitan na nasa Alamin Natin sa LM. 2. Magpakita ng totoong halimbawa ng mga kagamitan. 3. Itanong sa mga mag-aaral kung alin sa mga ito ang nagamit na nila. | Pagganyak 1. Ipasuri sa mga mag-aaral ang mga larawan ng iba’t ibang kagamitan na nasa Alamin Natin sa LM. 2. Magpakita ng totoong halimbawa ng mga kagamitan. 3. Itanong sa mga mag-aaral kung alin sa mga ito ang nagamit na nila. |
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin ( Presentation) | Paglalahad Ano ang gawain ng isang inhinyero? • Ano-anong mga paghahanda ang ginagawa ng isang pintor bago gumawa? | Paglalahad Talakayin ang mga impormasyon sa iba’t ibang paraan ng paggawa ng disenyo sa Linangin natin, letrang A ng LM, ph. 481 • Habang ang mga mag-aaral ay nagbibigay ng kanilang kaalaman sa pagdidisenyo, isulat sa pisara ang kanilang mga sagot. | Paglalahad Talakayin ang mga impormasyon sa iba’t ibang paraan ng paggawa ng disenyo sa Linangin natin, letrang A ng LM, ph. 481. • Habang ang mga mag-aaral ay nagbibigay ng kanilang kaalaman sa pagdidisenyo, isulat sa pisara ang kanilang mga sagot. | Paglalahad 1. Talakayin ang iba’t ibang uri ng kagamitan sa pagguhit ng krokis na nasa Linangin Natin letrang A ng LM, 486-489. 2. Bigyan ng pagkakataon na makisali sa talakayan ang mga mag-aaral. Tanggapin ang kanilang mga sagot. 3. Isulat sa pisara ang kanilang mga kasagutan. (Magbigay ng gawain para lumawak pa ang kanilang kaalaman). | Paglalahad 1. Talakayin ang iba’t ibang uri ng kagamitan sa pagguhit ng krokis na nasa Linangin Natin letrang A ng LM, 486-489. 2. Bigyan ng pagkakataon na makisali sa talakayan ang mga mag-aaral. Tanggapin ang kanilang mga sagot. 3. Isulat sa pisara ang kanilang mga kasagutan. (Magbigay ng gawain para lumawak pa ang kanilang kaalaman). |
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. I (Modeling) | Pagpapalalim ng Kaalaman Ipaliwanag sa mga bata na ang mga tao o hanapbuhay sa pamayanan na pinagkakakitaan ang shading, basic sketching, at outlining. Pamayanang Rural 1. Pintor 2. nagtatatak ng t-shirt 3. modista 4. gumagawa ng muwebles 5. guro Pamayanang Urban 1. Pintor 2. draftsman 3. modista 5. inhinyero 6. tattoo painter 7. guro | Pagpapalalim ng Kaalaman Ipasagot sa mga bata ang mga tanong na nasa Linangin Natin sa letrang B ng LM, ph. 482-482. | Pagpapalalim ng Kaalaman Ipasagot sa mga bata ang mga tanong na nasa Linangin Natin sa letrang B ng LM, ph. 481-482. | Pagpapalalim ng Kaalaman Ipasuri sa mga bata ang Mystery Box Game na nasa Linangin Natin sa letrang B ng LM, ph. 489. | Pagpapalalim ng Kaalaman Ipasuri sa mga bata ang Mystery Box Game na nasa Linangin Natin sa letrang B ng LM, ph. 489. |
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. ( Guided Practice) | |||||
F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment ) ( Independent Practice ) | |||||
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay ( Application/Valuing) | PAGSASANIB EPP / HE at Hekasi- Iba’t Ibang Hanapbuhay sa Pamayanan | PAGSASANIB Magpagawa ng disenyo ng mga bagay sa paligid na ginagamitan ng pangunahin at pangalawang kulay na may malayang ekspresyon ng damdamin (Integrasyon sa Sining). | PAGSASANIB Magpagawa ng disenyo ng mga bagay sa paligid na ginagamitan ng pangunahin at pangalawang kulay na may malayang ekspresyon ng damdamin (Integrasyon sa Sining). | PAGSASANIB Itanong sa mga bata ang kahalagahan ng pangangalaga at paglalagay ng mga kagamitan sa wastong lalagyan matapos itong gamitin. (Pagsasanib sa ESP) | PAGSASANIB Itanong sa mga bata ang kahalagahan ng pangangalaga at paglalagay ng mga kagamitan sa wastong lalagyan matapos itong gamitin. (Pagsasanib sa ESP) |
H. Paglalahat ng Aralin ( Generalization) | Paglalahat Maraming gawain o hanapbuhay ang makikita sa pamayanan na gumagamit ng kasanayan ukol sa shading, basic sketching, at outlining. | Paglalahat Basahin at isaisip ang pangungusap sa Tandaan Natin sa LM, ph. 483. | Paglalahat Basahin at isaisip ang pangungusap sa Tandaan Natin sa LM, ph. 483. | Paglalahat 1. Bakit mahalaga ang iba’t ibang kagamitan sa pagguhit ng krokis o disenyo? 2. Basahin at isaisip ang pangungusap sa Tandaan Natin sa LM | Paglalahat 1. Bakit mahalaga ang iba’t ibang kagamitan sa pagguhit ng krokis o disenyo? 2. Basahin at isaisip ang pangungusap sa Tandaan Natin sa LM |
I. Pagtataya ng Aralin | Pagtataya Gawin Natin Sabihin kung ang mga sumusunpd na hanapbuhay ay gumagamit ng shading, basic sketching, at outlining. 1. artista 2. arkitekto 3. pintor 4. computer encoder/programmer 5. mag-aaral | Pagtataya Ipasagot ang mga tanong sa Gawin Natin sa LM, 483-484. | Pagtataya Ipasagot ang mga tanong sa Gawin Natin sa LM, 483-484. | Pagtataya Ipasagot ang Gawin Natin sa ng LM, ph. 490. | Pagtataya Ipasagot ang Gawin Natin sa ng LM, 490. |
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin ( Assignment) | Pagpapayaman ng Gawain Sagutin ang Pagayamanin Natin sa KM, ph. 479. | Pagpapayaman ng Gawain Magpasaliksik sa mga bata ng iba pang paraan ng pagdidisenyo na maaaring gamitin | Pagpapayaman ng Gawain Magpasaliksik sa mga bata ng iba pang paraan ng pagdidisenyo na maaaring gamitin | Pagpapayaman ng Gawain Magpasaliksik sa mga mag-aaral gamit ang internet para sa iba pang kagamitan na maaaring makatulong din sa pagbuo ng krokis o disenyo ng proyekto. | Pagpapayaman ng Gawain Magpasaliksik sa mga mag-aaral gamit ang internet para sa iba pang kagamitan na maaaring makatulong din sa pagbuo ng krokis o disenyo ng proyekto. |
| |||||
| |||||
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya | |||||
B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation | |||||
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin | |||||
D. Bilang nf mag aaral na magpapatuloy sa remediation. | |||||
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? | |||||
F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan sa tulong ang aking punong guro at supervisor? | |||||
G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro? | |||||
For more daily lesson log deped, visit: teachershq.com
File Created by Ma’am SARAH D. RAMOS