Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

EPP-IA

Teaching Dates and Time:

WEEK 3

Quarter:

4TH Quarter

Monday

Tuesday

Wednesday

Thursday

Friday

I. LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang pamayanan.

  1. Pamantayang Pangganap

Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling pamyanan.

       C.     Mga Kasanayan sa         Pagkatuto

( Isulat ang code sa bawat kasanayan)

EPP4IA-Ob-2

1. Naibabahagi ang kaalaman ukol sa pagbuo ng linya, guhit, at

pagleletra gamit ang alphabet of lines

2. Nagagamit ang alphabet of lines sa pagbuo ng linya, guhit, at

pagleletra

3. Napapahalagahan ang gamit ng alphabet of lines sa pagbuo ng

titik, guhit, at letra

EPP4IA-Ob-2

1. Naibabahagi ang kaalaman ukol sa pagbuo ng linya, guhit, at

pagleletra gamit ang alphabet of lines

2. Nagagamit ang alphabet of lines sa pagbuo ng linya, guhit, at

pagleletra

3. Napapahalagahan ang gamit ng alphabet of lines sa pagbuo ng

titik, guhit, at letra

EPP4IA-Ob-2

1. Nababanggit ang mga produktong ginagamitan ng basic sketching,

shading, at outlining

2. Nakaguguhit ng isang simpleng produkto

3. Napahahalagahan ang kaalaman sa basic sketching, shading, at

outlining

EPP4IA-Ob-2

1. Nababanggit ang mga produktong ginagamitan ng basic sketching,

shading, at outlining

2. Nakaguguhit ng isang simpleng produkto

3. Napahahalagahan ang kaalaman sa basic sketching, shading, at

outlining

EPP4IA-Oa-1

1. Natutukoy ang mga tao o negosyo sa pamayanan na ang

pinagkakakitaan ay paggamit ng shading, basic sketching, at

outlining

2. Napahahalagahan ang mga mga tao na ang hanapbuhay ay

gumagamit ng shading, basic sketching, at outlining

  1. NILALAMAN

     ( Subject Matter)

Paggamit ng Alphabet of Lines sa Pagbuo ng Linya,

Guhit, at Pagleletra.

Paggamit ng Alphabet of Lines sa Pagbuo ng Linya,

Guhit, at Pagleletra.

Mga Produktong Ginagamitan ng Basic Sketching,

Shading, at Outlining

Mga Produktong Ginagamitan ng Basic Sketching,

Shading, at Outlining

Mga Tao at Negosyo sa Pamayanan na Gumagamit

ng Shading, Basic Sketching, at Outlining

  1. KAGAMITANG PANTURO
  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo

221-223

221-223

224-225

224-225

226- 226

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-Aaral

468-470

468-470

471-477

471-477

478-479

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang kagamitan mula sa  LRDMS

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Power point presentation

Power point presentation

Power point presentation

Power point presentation

Power point presentation

  1. PAMAMARAAN

A.  Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin

( Drill/Review/ Unlocking of Difficulties)

Panimulang Pagtatasa

1. Saan ginagamit ang alphabets of lines?

2. Ano-anong guhit ang ginagamit sa pagbuo ng aysometriko at

ortograpikong drowing?

Panimulang Pagtatasa

1. Saan ginagamit ang alphabets of lines?

2. Ano-anong guhit ang ginagamit sa pagbuo ng aysometriko at

ortograpikong drowing?

 Panimulang Pagtatasa

Panimulang Pagtatasa

Panimulang Pagtatasa

1. Anong uri ng pamayanan mayroon sa inyong lugar?

2. Ano-ano ang mga hanapbuhay o negosyo na makikita sa inyong

lugar?

Ipasulat sa pisara ang mga sagot ng mga bata.Paguhitan ang mgahanapbuhay na may kaugnayan sa sining na ito.

B.  Paghahabi sa layunin ng    aralin

(Motivation)

Pagganyak

1. Anong hugis ang makikita sa ibabaw at ilalim na bahagi ng

isang lata?

2. Anong alpabeto ng pagtititik ang naglalarawan sa ibabaw at

ilalim na bahagi ng lata?

Pagganyak

1. Anong hugis ang makikita sa ibabaw at ilalim na bahagi ng

isang lata?

2. Anong alpabeto ng pagtititik ang naglalarawan sa ibabaw at

ilalim na bahagi ng lata?

Pagganyak

Ipakita sa mga mag-aaral ang isang flower vase na nakapatong

sa mesa. Itanong, “Ano ang masasabi ninyo sa inyong nakikita?”

Muling magpakita ng flower vase na may nakatutok na nakabukas

naflashlight sa harap nito. Itanong, “Ano ang kaibahan sa nakita ninyo

sa una?”

Pagganyak

Ipakita sa mga mag-aaral ang isang flower vase na nakapatong

sa mesa. Itanong, “Ano ang masasabi ninyo sa inyong nakikita?”

Muling magpakita ng flower vase na may nakatutok na nakabukas

naflashlight sa harap nito. Itanong, “Ano ang kaibahan sa nakita ninyo

sa una?”

Pagganyak

Ipakita ang larawan ng iba’t ibang tao na may hanapbuhay na:

• inhenyero

• pintor

• tattoo painter

• nagtatatak ng t-shirt

C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

( Presentation)

Paglalahad

Ilahad sa mga mag-aaral (Pagpapakitang muli ng isang lata)

Paglalahad

Ilahad sa mga mag-aaral (Pagpapakitang muli ng isang lata)

Paglalahad

Talakayin sa mga bata na kapag naiguhit ang isang bagay na may

anino ay mas nagmumukhang tunay o buhay kaysa sa walang anino.

Ito ang tinatawag na shading. Ang isang tanawin ay nagiging makulay

at nagmumukhang tunay kung may shade. Ito ay inuumpisahan sa

pag-ii-sketch, pag-a-outline, at saka pag-shade.

Ilan sa mga produktong ginagamitan nito ay:

1. painting

2. portrait

3. landscape

4. building design

5. architectural design

6. furniture design

7. damit

8. perang papel

9. at iba pang accessories

Paglalahad

Talakayin sa mga bata na kapag naiguhit ang isang bagay na may

anino ay mas nagmumukhang tunay o buhay kaysa sa walang anino.

Ito ang tinatawag na shading. Ang isang tanawin ay nagiging makulay

at nagmumukhang tunay kung may shade. Ito ay inuumpisahan sa

pag-ii-sketch, pag-a-outline, at saka pag-shade.

Ilan sa mga produktong ginagamitan nito ay:

1. painting

2. portrait

3. landscape

4. building design

5. architectural design

6. furniture design

7. damit

8. perang papel

9. at iba pang accessories

Paglalahad

Ano ang gawain ng isang inhinyero?

• Ano-anong mga paghahanda ang ginagawa ng isang pintor bago

gumawa?

 D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. I        (Modeling)

Pagpapalalim ng Kaalaman

Sabihin sa mga mag-aaral na ang bawat bahagi ng isang bagay

ay magkakaiba.Kaya ang bawat bahagi ay iginuguhit nang hiwahiwalay

upang makita ang eksaktong hugis nito. Ito ay tinatawag na

ortograpiko. Ang kabuuang hugis nito ay tinatawag na aysometriko.

Pagpapalalim ng Kaalaman

Sabihin sa mga mag-aaral na ang bawat bahagi ng isang bagay

ay magkakaiba.Kaya ang bawat bahagi ay iginuguhit nang hiwahiwalay

upang makita ang eksaktong hugis nito. Ito ay tinatawag na

ortograpiko. Ang kabuuang hugis nito ay tinatawag na aysometriko.

Pagpapalalim ng Kaalaman

Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang basic sketching, shading,

at outlining ay ginagamitan ng iba’t ibang lapis o pen depende sa

materyal na paglalagyan ng disenyo. May disenyo na temporaryo at

may permanente.

Pag-isipin sila ng isang tanawin at ipaguhit ito sa isang malinis

na kopun.

Pagpapalalim ng Kaalaman

Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang basic sketching, shading,

at outlining ay ginagamitan ng iba’t ibang lapis o pen depende sa

materyal na paglalagyan ng disenyo. May disenyo na temporaryo at

may permanente.

Pag-isipin sila ng isang tanawin at ipaguhit ito sa isang malinis

na kopun.

Pagpapalalim ng Kaalaman

Ipaliwanag sa mga bata na ang mga tao o hanapbuhay sa

pamayanan na pinagkakakitaan ang shading, basic sketching, at

outlining.

Pamayanang Rural

1. Pintor

2.nagtatatak ng t-shirt

3. modista

4. gumagawa ng muwebles

5. guro

Pamayanang Urban

1. Pintor

2. draftsman

3.modista

5. inhinyero

6. tattoo painter

7. guro

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.

( Guided Practice)

Gawin Natin

 Paano inilapat ang disenyo sa-

a. tasa

b. t-shirt

c. katawan ng tao

Ipaulat sa klase ang kanilang mga saloobin.

Gawin Natin

 Paano inilapat ang disenyo sa-

a. tasa

b. t-shirt

c. katawan ng tao

Ipaulat sa klase ang kanilang mga saloobin.

F. Paglilinang sa Kabihasan

(Tungo sa  Formative Assessment )

( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay

 ( Application/Valuing)

PAGSASANIB

* Sining - Pagdidisenyo * Entrepreneurship

PAGSASANIB

* Sining - Pagdidisenyo * Entrepreneurship

PAGSASANIB

EPP / HE at Hekasi- Iba’t Ibang Hanapbuhay sa Pamayanan

H. Paglalahat ng Aralin

( Generalization)

Paglalahat

Sabihin sa mga bata na ang bawat larawan ay binubuo ng mga

guhit. Ito ay ipinapakita sa pamamagitan ng iba’t ibang uri ng alpabeto

ng linya.

Paglalahat

Sabihin sa mga bata na ang bawat larawan ay binubuo ng mga

guhit. Ito ay ipinapakita sa pamamagitan ng iba’t ibang uri ng alpabeto

ng linya.

Paglalahat

Ipaliwanang sa mga mag-aaral na sa pagdidisenyo, dapat tandaan ang sumusunod:

1. Tamang modelo

2. Tamang tekstura na paglalapatan ng disenyo

3. Tamang kulay na nababagay sa modelo

4. Tamang kagamitan

Paglalahat

Ipaliwanang sa mga mag-aaral na sa pagdidisenyo, dapat tandaan ang sumusunod:

1. Tamang modelo

2. Tamang tekstura na paglalapatan ng disenyo

3. Tamang kulay na nababagay sa modelo

4. Tamang kagamitan

Paglalahat

Maraming gawain o hanapbuhay ang makikita sa pamayanan

na gumagamit ng kasanayan ukol sa shading, basic sketching, at

outlining.

I. Pagtataya ng Aralin

 Pagtataya

Ipasagot sa mga mag-aaral.

Tukuyin kung anong alphabet of lines ang ginamit sa larawan.

Pagtataya

Ipasagot sa mga mag-aaral.

Tukuyin kung anong alphabet of lines ang ginamit sa larawan

Pagtataya

Ipasagot ang mga tanong:

1. Ano-ano ang dapat tandaan sa pagdidisenyo gamit ang shading,

basic sketching, at outlining?

2. Anong mga kulay ang nararapat gamitin sa pagdidisenyo?

Pagtataya

Ipasagot ang mga tanong:

1. Ano-ano ang dapat tandaan sa pagdidisenyo gamit ang shading,

basic sketching, at outlining?

2. Anong mga kulay ang nararapat gamitin sa pagdidisenyo?

Pagtataya

Gawin Natin

Sabihin kung ang mga sumusunpd na hanapbuhay ay gumagamit ng shading, basic sketching, at outlining.

1. artista

2. arkitekto

3. pintor

4. computer encoder/programmer

5. mag-aaral

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin

( Assignment)

Pagpapayaman ng Gawain

Magpaguhit ng isang tanawin gamit ang tatlo sa mga uri ng alphabet of lines.

Pagpapayaman ng Gawain

Magpaguhit ng isang tanawin gamit ang tatlo sa mga uri ng alphabet of lines.

Pagpapayaman ng Gawain

1. Ano ang kaibahan ng dalawang sistema ng pagsusukat.

2. Ano-ano ang mga yunit ng pagsusukat sa bawat sistema?

Pagpapayaman ng Gawain

1. Ano ang kaibahan ng dalawang sistema ng pagsusukat.

2. Ano-ano ang mga yunit ng pagsusukat sa bawat sistema?

Pagpapayaman ng Gawain

Sagutin ang Pagayamanin Natin sa KM, ph. 479.

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng  80% sa pagtataya

B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation

C. Nakakatulong  ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang nf mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan  sa tulong ang aking punong guro at supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro?


For more daily lesson log deped, visit: teachershq.com

File created by Ma’am SARAH D. RAMOS