GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | VI | |
Teacher: | Learning Area: | FILIPINO | ||
Teaching Dates and Time: | WEEK 6 | Quarter: | 4TH QUARTER |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY |
I.LAYUNIN (ObjectivES )
| Nakagagawa ng dayagram ng ugnayang sanhi at bunga ng mga pangyayari / problema-solusyon | Napagsunod-sunod ang mga pangyayari sa kuwento Naisasalaysay muli ang napakinggang teksto gamit ang sariling salita F6PB-IVf-5.6 |
Nakagagawa ng patalastas at usapan gamit ang iba’t ibang bahagi ng pananalita |
| Nagagamit ang wika bilang tugon sa sariling pangangailangan at sitwasyon | ||||||||||
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) | Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan | Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan | Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan | Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media Napauunlad ang ksanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin |
| ||||||||||
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) | Nakagagawa ng dayagram, dioarama at likhang sining batay sa isyu o paksang napakinggan | Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo, sabayang bigkas, reader’s theatre o dula-dulaan | Naiguguhit ang mensahe ng binasang teksto at nakagagawa ng orihinal na rap batay sa mensahe ng binasang teksto | Nagagamit ang iba’t ibang babasahin ayon sa pangangailangan Nakasusulat ng iskrip para sa radio broadcasting o teleradyo, editoryal, lathalain o balita |
| ||||||||||
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) | Nakagagawa ng dayagram ng ugnayang sanhi at bunga ng mga pangyayari / problema-solusyon |
Naisasalaysay muli ang napakinggang teksto gamit ang sariling salita |
Nakagagawa ng patalastas at usapan gamit ang iba’t ibang bahagi ng pananalita |
| Nagagamit ang wika bilang tugon sa sariling pangangailangan at sitwasyon | ||||||||||
II.NILALAMAN (Content) | |||||||||||||||
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) | |||||||||||||||
A.Sanggunian (References) | Pluma 423-426 ,456-457 | ||||||||||||||
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) | CODE: F6PN-IVf-10 CG-pp 138 TG-pp. | CODE: F6PB-IVf-5.6 F6PS-IVf-6.6 F6EP–IVf-8 CG-pp138 TG-pp. | CODE: F6EP–IVf-8 F6WG-IVb-i-10 CG-pp 138 TG-pp. | CODE: F6PU-IVf-2.3 CG-pp 138 TG-pp. | CODE: F6PL-0a-j-2 CG-pp 138 TG-pp. | ||||||||||
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) | |||||||||||||||
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) | Pluma 6 pahina 455 ,456 Kwento “ Ang babaeng matapat “ | Pluma 6 pahina . 454,455 | Pluma 389 | Pluma pahina 389 442 ,466 | Pluma 6 p 423- 426, 456-457 | ||||||||||
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal) | https://www.youtube.com/watch?v=30JH-4nRexo | https://www.youtube.com/watch?v=v5RE_gjHJcU | https://www.youtube.com/watch?v=30JH-4nRexo https://www.youtube.com/watch?v=b8IfjZIAzvg https://www.youtube.com/results?search_query=patalastas+sa+tv | https://www.youtube.com/watch?v=c5GJtSivBw4 https://www.youtube.com/watch?v=30JH-4nRexo | https://www.youtube.com/watch?v=tuJeWGPnzRE Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more | ||||||||||
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) | Activity cards, tsart ng kuwento mga larawan | Video clip, tsart,activity sheets, Metacards | Video clip, tsart,activity sheets, Metacards | Video clip, tsart,activity sheets, Metacards | Video clip, tsart,activity sheets, Metacards | ||||||||||
IV.PAMAMARAAN (Procedures) | |||||||||||||||
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) | Naibibigay ang maaaring solusyon sa isang suliranin na naobserbahan sa paligi 1. Malalanday na sanga at mga dahon ng puno sa mga daan. 2. Baradong kanal 3. mga batang lansangan 4. mga sugapa sa alak at sugal 5. mga batang wala sa paaralan. | Paano binigyan solusyon ang sanhi at bunga ng kwentong tinalakay kahapon ? 1. Pagkamatay ng asawa ni Naomi ? Orpa at Ruth ? 2. Naging maganda ba ang kanilang buhay ? | Pagsunud –sunurin ang mga pangyayari sa kwentong “ Ang babaeng matapat ? Isalaysay ito. | Anu- ano ang mga hakbang sa pagbabalangkas ng isang Kwento ? Paano ito nakatutulong sa may-akda ? Pag-aalis ng balakid: Editor – Patnugot tagapamahala ng pahayagan , komiks, magazine. Ibaigay ang mga bahagi ng liham: | Paano ang wastong pagliham sa editor ? | ||||||||||
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) | Paghahawan ng balakid ; Pagtambalin ang Hanay A at Hanay B. A Balo Biyenan Manugang Uhay Bilas Hanay B a. Bungkos na bunga ng trigo o palay b. Tawag sa asawa sa magulang ng kanyang kabiyak c. Tawag sa wala nang asawa o namatay na ang kabiyak. d. Tawag sa isa’t –isa ng mga asawa ng magkakapatid e. Tawag ng magulang sa asawa ng kanilang anak | https://www.youtube.com/watch?v=v5RE_gjHJcU Ikwentong muli ang napakinggan/ nabasang teksto gamit ang sariling salita. Balikan ang mga tanong kahapon upang maging gabay sa pagsunud-sunod nang wasto ang mga pangyayari . Gamitin ang mga gabay na tanong : 1. Bakit nilisan ng mag-anak ni Elimelec ang Bethlehem ? 2. Ano ang masasabi mo sa naging buhay ng kanyang mag-anak sa Moab ? Paano ito hinarap ni Naomi ? 3. Ano ang ipinaliwanag ni Naomi sa kanyang mga manugang nang nahihirapan na silang lahat ? Tama ba ang ginawang ito ni Naomi ? Manindigan. 4. Sino ang hindi sumunod sa payo ni Naomi ? Bakit ? 5. Paano napamahalaan ni Ruth ang kanilang buhay nan bumalik sila ng biyenan sa Bethlehem ? 6. Anong mahalagang mensahe ang iyong natutuhan sa akda ? | Panoorin ang video: Ang pagbabalangkas ng kwento. | Sagutin : Anu-anong hakbang ang isinagawa ng bata sa video upang magpahatid ng kalatas o liham ? Ipagpalagay nating ikaw ay susulat sa isang patnugot ng pahayagan at may nais kang idulog na suliranin , ano ang iyong isusulat ? | https://www.youtube.com/watch?v=tuJeWGPnzRE Ano ang wikang Pambansang tinutukoy sa Video ? Anu-anong halimbawang salita ang nakasalin sa wikang Ingles na nakikita sa pali-paligid ng lansangan ? Bakit kaya hindi magamit an gating sariling wika sa mga ganitong sitwasyon ? | ||||||||||
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) | Basahin ang Maikling Kwento. Ang Babaeng Matapat Noong unag panahon, may isang nakaririwasang pamilya mula sa Bethlehem ang panandaliang nagibang-bayan nang magtaggutom dito. Sina Elimelec, Naomi at ang dalawang anak nilang lalaki ay nagtungo sa Moab. Ang dalawa nilang anak na lalaki ay nag-asawa ng mga Moabita, sina Orpa at Ruth. Hindi naglaon ay namatay ang asawa ni Naomi. Siya ay naging balo. . Pagkaraan ng sampung taon ay namatay ang mga anak niyang lalaki kaya naiwan sa kanyang pangangalaga ang dalawa niyang manugang. Nahirapan silang mabuhay nag mawala ang kabiyak at kanyang mga anak. Nang mabalitaan ni Naomi na pinagpalang muli ng Dios ang Bethlehem ay naghanda na siyang lumisan ng Moab upang bumalik sa kanyang sinilangan, Kinausap niya ang mga manugang. “ Matanda na ako at hindi ko na kayo kayang buhayin. Maaari na kayong bumalik sa inyong mga magulang. Mag-asawa kayong muli upang magkaroon ng bagong tahanan at bagong buhay. Sana’y maging mabuti sa inyo ang panginoo “, ang nag-aalalang wika sa dalawa. Lumuluhang tumanggi ang magbilas subalit sumunod din sa biyenan si orpa, ang isa niyang manugang. Samantalang si Ruth ay iba ang pasiya . “ Hindi kita iiwan mahal kong ina. Ikaw na ngayon ang aking magulang. Nais kong makasama ka saan mam pumaroon. Ang iyong Diyos ay aking magiging Diyos “, ang matatag na sagot ni Ruth kay Naomi. Nang mabatid ni Naomi na bukal sa loo bang pasiya ng manugang ay bumalik na sila sa Bethlehem upang doon magsimulang muli ng bagong buhay. Mabilis na nakaisip ng paraan si Ruth kung paano siya makahahanap ng pagkain upang hindi sila magutom ng kanyang biyenan. Nagtungo sya sa taniman ng trigo kung saan ay may nag-aani. Hindi niya alam na ang may ari ng tanimang kanyang pinuntahan ay kamag-anak ng kanyang biyenang lalaking si ELIMELEC. Siya si Boaz, isang mayaman at makapangyarihang tao sa Bethlehem. “ Ginoo, maaari bang mamulot ng tira at nalaglag na trigo sa iyong taniman pagkatapos mag-ani ng iyong mga manggagawa ? , magalang na pakiusap ni Ruth sa latiwala sa taniman. Pinayagan naman siya nito. Nang Makita ni Boaz si Ruth ay tinanong nito ang kanyang katiwala. Pagkatapos marinig ang paliwanag nito ay pumayag ang mayaman at butihing may-ari, Nabalitaan kasi niyang inaalagaang mabuti ni Ruth ang kanyang biyenan. Lingid sa kaalaman ni Ruth ay kinausap ni Boaz ang kanyang mga manggagawa na sadyang mag-iwan ng mga uhay sa mga lugar na pamumulutanni Ruth. Nais niyang makakuha ito ng maraming trigo. Napakaligaya ni Naomi nang umuwi si Ruth na may dalang pagkaing sobra pa sa kanyang inaasahan. Gumaan ang kanyang apkiramdam at nawala ang kanyang alalahanin tungkol ssa kanilang kakainin at ikabubuhay. “ Tinulungan tayo ng Diyos na Makita ang mabuting kamag-anak na tutulong sa atin upang mabuhay “, pasalamat Ni Naomi. Humanga at napalapit Tawag sa asawa sa magulang ng kanyang kabiyak ang kalooban ni Boaz kay Ruth dahil sa mabuti nitong ugali. Kinalinga niya ang niya ang matanda niyang biyenan at itinuring niyang higit pa sa kanyang magulang. Hindi naglaon ay naging asawa ni Ruth si Boaz pagkatapos sundin ni Boaz ang umiiral na kaugalian. Kaugalian nilang pakasalan ang babaeng nabalo ng kanilang kamag-anak. Naging mapayapa ang buhay ni Naomi dahil sa babaeng hindi nang-iwan sa kanya. Masasabing tapat si Ruth. Nakatulong siya upang mawala ang suliranin. | Panoorin. https://www.youtube.com/watch?v=b8IfjZIAzvg Isulat ang balangkas ng kwentong napanood. | Batay sa Kwentong napanood tungkol sa “ Ang Babaeng Matapat “. Susulatan natin ang patnugot : Pangkatang Gawain Pangkat I - Liham sa Editor Mensahe ng paghingi ng payo tungkol sa namayapang asawa Pangkat II- Liham sa Editor Mensahe ng kawalan ng pagasa Pangkat III- Liham sa Editor Mensahe ng pasasalamat sa natagpuang ikabubuhay Pangkat IV- Liham sa Editor Mensahe ni tungkol kay Boaz | Unawain at Pag-isipan . Maganda ang buhay. Higit itong dapat tingnan kaysa sa suliranin. Ang isang araw ng buhay ay biyaya na sa atin ng Poong Maykapal. Magpassalamat dahil mahal tyo ng Diyos. Hindi Niya tayo pinababayaan. Basahin ang diyalogo. Mayor. Maaari po bang magtanong ? Ihambing ang nakadiing salita sa mga hindi nakadiin. Alin ang may paksa ? Alin ang walang paksa ? Pag-aralan natin ang pangungusap na walang paksa . Isaisip Natin . Pangungusap na Walang Paksa Ang pangungusap na walang paksa ay maaaring nagpapahayag ng “ 1.pagkamayroon “ o Pagkawala “ Hal. May mga turistang humanga kay Meyor. Walang nawala sa gamit. 2. matinding damdamin Hal. Wow! Ang galing ! 3. salita o panawag sa pangalan Hal. Ginoo ! Inay ! 4. oras o panahon Hal. Bumabagyo ! Umaga na. 5. Pagbati o pagbibigay –galang na nakagisnan na ng mga Pilipino Hal. Maaari po bang magtanong ? Magandang tanghali po. | |||||||||||
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. | Sagutin ang mga tanong. 1. Bakit nilisan ng mag-anak ni Elimelec ang Bethlehem ? 2. Ano ang masasabi mo sa naging buhay ng kanyang mag-anak sa Moab ? Paano ito hinarap ni Naomi ? 3. Ano ang ipinaliwanag ni Naomi sa kanyang mga manugang nang nahihirapan na silang lahat ? Tama ba ang ginawang ito ni Naomi ? Manindigan. 4. Sino ang hindi sumunod sa payo ni Naomi ? bakit ? 5. Paano napamahalaan ni Ruth ang kanilang buhay nan bumalik sila ng biyenan sa Bethlehem ? 6. Anong mahalagang mensahe ang iyong natutuhan sa akda ? | Gawin natin ito : Pangkatang Gawain : Pangkat I : Isadula ang mga pangyayari ng wastong pagkakasunud-sunod ayon sa binasang kwento Pangkat II: Kumuha ng pinakamagandang eksena sa kwento at gawan ito ng isang aksyon habang ito’ y binabasa. Pangkat III : Igawa ng isang awit ang aral na nakuha sa kwento Pangkat IV: Lumikha ng isang tula na may pagkasunud-sunod na detalye ng kwento. | Anu-ano ang bahagi ng pananalita ? Nakapanood na ba kyo ng mga patalastas sa telebisyon Pangkatang gawain ; Gumawa ng patalastas : Pangkat I : Sabong panlaba Pangkat II: Sanitary napkin Pangkat 3: Pandikit Pangkat 4 : Tinapay | Nakapakinig na ba kayo ng isang drama sa radyo o teleradyo nobela ? Gumawa ng iskrip gamit ang kwento “ Ang Babaeng Matapat | Tukuyin ang pangungusap na walang paksa sa dayalogong binasa. | ||||||||||
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) | Panoorin ang video https://www.youtube.com/watch?v=30JH-4nRexo tungkol sa sanhi at bunga. Bawat pangkat ay gagawa ng isang dayagram na nagpapakita ng sanhi , bunga at posibleng solusyon sa kwento Hal | Gamit ang mga larawan hayaang pagsunus-sunurin ang mga pangyayari sa kwentong binasa.
| https://www.youtube.com/results?search_query=patalastas+sa+tv Batay sa napanood na patalastas. Anu-anong aral ang natutuhan ninyo ? | Narito ang paraan ng Pagsulat ng Iskrip na Panradyo. Ang iskrip na panradyo ay nakasulat na gabay kung paano padadaluyin ang isang programang panradyo. Nakasaad dito ang mga linyang sasabihin at aksyong gagawin ng host o anchor ng programa, gayundin kung kalian at paano sasabihin o gagawin ang mga ito . Mahalaga ang pagkakaroon ng iskrip para sa maayos na pagpapadaloy ng programa, upang masigurado ang kawastuhan ng mga ilalahad na impormasyon at upang magamit nang buong-buo o maiwasang maaksaya ang oras ng pagsasahimpapawid . Sa pagsulat mo ng sariling iskrip, tandaan ang sumusunod na termino. 1. Station Id – jingle o pasalitang linyang ginagamit sa pagpapakilala ng istasyon ng radyo 2. Program Id- jingle o pasalitang linyang ginagamit sa pagpapakilala ng programa 3. Teaser- linyang pang-akit pansin upang manatiling nakatutok ang mga tagapakinig Halimbawa : Ano ang susi sa tunay na pag-unlad ng bayan ? Malalaman natin yan mula sa ating panauhin ngayong araw. 4. Bumper- linyang sinasabi bago ang commercial break upang ipaalam na muliing magbabalik ang programa pagkatapos nito. Hal. Magbabalik po ang ating programa pagkatapos ng ilang patalastas…. 5. Billboard- linyang sinasabi upang ipaalam kung sino ang isponsor ng programa. Halimbawa : Ang programang ito ay hatid ng ….. Gabay sa pagsulat ng iskrip : 1. Gumawa ng balangkas ng nilalaman para sa napiling paksa. 2. Magsaliksik ng mga impormasyong kailangan sa iskrip. 3. Gawing maikli at simple ang iyong iskrip. 4. Gumamit ng mga ordinaryong salitang madaling bigkasin at maintindihan ng mga nakikinig. 5. Isulat ang mga pangungusap gamit ang di pangkaraniwang ayos. 6. Hatiin ang mahaba o tambalang pangungusap. Hindi dapat hihigit sa labindalawang salita ang bawat pangungusap. Hindi dapat maputol ang ilang pangungusap.. Hindi dapat maputol ang isang pangungusap. 8. Basahin at orasan ang ginawang draft . 9. Baguhin o iayos ang iskrip kung kinakailangan para sa kawastuhan ng impormasyon at sapt nah aba ayon sa laang oras ng pagsasahimpapawid. 10. Lagyan ng numero ang bawat pahina. | Lagyan ng tsek (/) ang pangungusap na walang paksa. Kilalanin at isulat ang titik kung ito ay nagsasaad ng : a. pagka-mayroon o pagkawala b. matinding damdamin c. salita o panawag ng pangalan d. oras o panahon e. pagbati o pagbibigay-galang Magandang umaga po , Meyor.
Alas tres na po. Aalis na tyo Sobrang ganda! Walang masama.
Ang mga mamamayan ay mapayapa. Nanay ! Naiwan po ninyo ito. Mayroong pera diyan. Salamat nang marami . | ||||||||||
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) | Igawa ng diagram ang sitwasyon . hanapin din ang sanhi at bunga nito . Ibigay din ang solusyon. Malinaw na natalakay ang pagsusumikap ni Abel na pamahalaan ankg kanilang negosyo. Nung umuunlad na ito siya naming nalulong si Abel sa bisyo. | Gumawa ng maikling iskrip na panradyo, gumawa ka ng maikling iskrip para sa 5- minutong pagbabalita ( flash Report ) ng mga kasalukuyang pangyayari sa inyong p paaralan. ( Tingnan ang ph. 442 para sa batayan ng pagmamarka ) | Pangkatang Gawain: Gumamit g wika upang tugunin sa sariling pangangailangan ang sasaguting sitwasyon. a. Nahalal kang mayor ng inyong bayan. Nakikita mong kailangn ng mga guro at mag-aaral ang mga bagong silid-aralan na may malinis na palikuran. Lubhang nakaapekto ito sa magandang resulta ng pag-aaral ng mga mag-aaral. - Maghahanap ka ng sponsor na mangangalakal para maipagawa ang mga silid-aralan at mga palikuran - Gagamitin mo ang pondo ng pamahalaan mula sa buwis na ibinayad ng mga nagtatrabaho sa pagpapagawa ng mga silid-aralan at mga palikuran. - Hihingan ng tulong ang lahat ng magulang ng mga mag-aaral sa pagpapagawa ng mga silid-aralan at palikuran. | ||||||||||||
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living) | Bakit mabuting pakitaan o ipadama sa iyong pamilya ang kasipagan, katapatan at pagmamahal ? | Paano mo magagamit ang balangkas sa pagkukwento ? Napapadali ba nito ang isang salaysay ? |
| Gamitin ang sariling wika kung kinakailangan sa isang sitwasyon. | |||||||||||
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) | Ano ang sanhi ? Bunga ? Paano nabibigyan ng solusyon ang bawat sanhi at bunga nito ? | Paano napagsusunud-sunod ang mga detalye ng isang kwento ? | Anu-ano ang mga hakbang sa paggamit ng balangkas ng isang kwento ? | Paano ang wastong pagliham sa editor ? | Paano mo gagamitin ang wika bilang tugon sa sariling pangangailangan at sitwasyon ? | ||||||||||
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) | Punan ang dayagram na nagpapakita ng sanhi , bunga at posibleng solusyon sa isang suliranin sa bansa gaya ng kakulangan ng pagkain o kahirapan na siyang dahilan sa pangingibang –bayan ng mag-anak sa tinalakay na akda. | Lagyan ng bilang 1 hanggang 3 ang kahon upang mapagsunod-sunod ang pangyayari sa akda. A____ Hinanap ng mag-anak ang bagong buhay sa Moab. ____ Nagkakaubusan nan g pagkain sa Bethlehem _____ Nagpasiya sina Elimenec na mangibang –bayan. B. ___ Nagkaasawa ng mga Moabita ang mga anak na lalaki nina Elimelec at Naomi. ___ Pumanaw ang mga kabiyak nina Orpa at Ruth at nahirapan sa buhay ang mga bato. ____ Sumakabilang –buhay ang kabiyak ni Naomi na si Elimenec sa Moab . C. ___ Nagpasiya si Naoming pabalikin sa kani-kanilang pamilya ang kanyang mga magulang. Nahirapang mabuhay sina Naomi, Ruth at Orpa nang mabalo. D. __ Nakapag-uwi ng makakain si Ruth upang mabuhay silang magbiyenan. ___namulot ng mga nalalaglag na uhay ng trigo si Ruth sa sakahan ng kamag-anak ng biyenang si Elimedec. ___ Bumalik sa Bethlehem sina Naomi at Ruth upang magsimula ng bagong buhay. E. __Pinakasalan ni Boaz ang ugali ni Ruth ___ Nakilalang mabuti ni Boaz ang ugali ni Ruth ____Napalapit ang kalooban ni Boaz kay Ruth dahil sa kanyang kabutihan sa biyenan. | Pag- aralan ang mensahe ng larawan at pagkatapos ay bumuo ng patalastas o usapan gamit ang iba’t-ibang uri ng pangungusap na magpapalaganap ng mabuting pamamahala sa kayamanang iyong pinapahalagahan o pahahalagahan pa pagdating ng panahon. | Nagustuhan mo ba ang isang kwento o nobelang iyong nabasa ? Sulatan mo ang editor ng isang magasin , pahayagan o aklat upang purihin o magpasalamat sa mabubuting kaisipang itinuro nito sa iyo. | Gamitin ang wika bilang tugon sa sariling pangangailangan at sitwasyon Sitwasyon: Naging matapat Si ruth sa kanyang biyenan sa oras ng kanyang katandaan, Saan-saan mo pa magagamit ang mahalagang kaisipan, “ Ang katapatang sa iyo’y ibinibigay, ibalik din sa kanya nang buo at walang alinlangan ? lagyan ng puso ang iyong sagot. 1. may alaga kanga so. Malambing ito at alam nito kung paano makikipaglaro sa iyo lalo na kung pagod at malungkot ka. Nagpapasaya siya sa iyo. Ipinagbabawal ng iyong doctor ang aso sa bahay ninyo dahil lalala ang iyong hika. Paalagaan mom un a ito sa iyong kamag-anak Ipamimigay mo ito sa kaibigan Iiwasan mo na lamang lumapit sa alaga mong aso.
|
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) | |||||
V.MGA TALA (Remarks) | |||||
VI. PAGNINILAY (Reflection) | |||||
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the evaluation) | |||||
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%) | |||||
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) | |||||
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) | |||||
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) | |||||
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) | |||||
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?) |
File created by Ma'am JULIETA S. REFUERZO
Deped files, forms, and templates @www. teachershq.com