Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

V

Teacher:

Learning Area:

ESP

Teaching Dates and Time:

WEEK 1

Quarter:

4TH Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

  1. LAYUNIN

Pagsasaalang-alang sa Kapakanan ng Kapuwa at sa            

Kinabibilangang pamayanan (EsP5PD-IV-a-d-14)

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos na nagbigay ng buhay

  1. Pamantayan sa Pagaganap

Naisasabuhay ang tunay na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob ng buhay

Hal.

- palagiang paggawa ng mabuti sa lahat

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

Nakapagpapakita nang tunay na

pagmamahal sa kapwa tulad ng:

1. pagsasaalang-alang sa kapakanan ng kapwa at sa kinabibilangang pamayanan

2. pakikiisa sa pagdarasal para sa kabutihan ng lahat

3. pagkalinga at pagtulong sa kapwa

  1. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

  1. Mga pahina sa Teksbuk

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon

Edukasyon sa Pagpapahalaga 5

  1. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Larawan ng kalamidad at mga biktima,Kuwaderno, bond paper, papel na sulatan ng tanong tulad ng makikita sa Kagamitan ng mag-aaral, mga sinaliksik tungkol sa programa ng iba’t ibang ahensiya ng pamahalaan para sa biktima ng kalamidad at para sa mahihirap.

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon, pah. 183

  1. PAMAMARAAN

  1. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Simulan ang aralin sa pamamagitan ng isang pagninilay(reflection) tungkol sa mga nangyayari sa ating kapaligiran.

Isagawa Natin (Day 2)

1. Balikan sandali ang nakaraang talakayan. Sikaping maipaliwanag ng mga mag-aaral ang kanilang nalaman na mga programa ng pamahalaan para sa mahihirap at mga biktima ng trahedya.

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Pagsasaalang-alang sa Kapakanan

ng Kapuwa at sa            

Kinabibilangang pamayanan (EsP5PD-IV-a-d-14)

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Hingan ng halimbawa ang mag-aaral sa mga nangyayaring kalamidad sa ating bansa. Ano ang karanasan nila sa pagtulong sa mga biktima ng kalamidad?

“Ano-anong ahensiya ng pamahalaan ang nagbibigay ng tulong sa mga naging biktima ng kalamidad?

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Ipasulat muna ang kanilang tanong sa papel na sulatan ng tanong. Gabayan sila sa pagtatanong upang mailabas ng mag-aaral ang tunay na pag-unawa sa damdamin ng kapuwa. Hayaang pumili ng lider upang mapag-usapan ang mga sagot sa mga tanong sa Kagamitan ng Mag-aaral.

Magdagdag ng kaalaman sa mga mag-aaral tungkol sa mga programa ng pamahalaan. Maaari itong makita sa Internet o diyaryo.

Isapuso Natin (Day 3)

1. Ang sulat para sa DSWD ay gagawin ng magkapareha. Maaari pang pumili ng ibang ahensiya ng pamahalaan na may kaparehong programa. Ipabasa at i-proseso ang nakasaad sa kanilang liham.

Itanong:”

Bakit ang ahensiyang ito ang napili ninyong sulatan upang ilapit ang mga biktima ng kalamidad?(tanggapin ang iba’t ibang katuwiran ng bata

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Mahalagang ipaunawa sa mag-aaral na hindi mabuti na laging umaasa sa bigay ng mga ahensiya ng pamahalaan. Bigyang diin na mas mabuting kumikilos sa sariling pagsisikap,

2.Napakahalaga ng aspektong ito sapagkat dito mararamdaman ng mga mag-aaral ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapuwa-tao.

Itanong: “ Ano ang iyong nararamdaman tuwing nagbibigay ka ng tulong sa iyong kapuwa?

Asahan ang iba’t ibang sagot

  1. Paglinang sa Kabihasan

(Tungo sa Formative Assessment)

Matapos ang limang minuto, magpapalitan ng ginawang plano ang mga mag-aaral. Gabayan sila kung paano bibigyang puna ang ginawang plano.

Pangkatin ang klase sa apat. Suriin ang sitwasyon sa Kagamitan ng Mag-aaral. Gawin ng bawat grupo kung ano ang maaari mong gawin bilang katugunan sa bawat sitwasyon.

Itanong: “Paano natin maipakikita ang pagmamahal at malasakit sa kapuwa.”

Inaasahang sagot: “Ang pagbibigay sa kapuwa ay ginagawa nang bukal sa loob at may pag-unawa sa kanilang damdamin?

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Isabuhay Natin (Day 4)

Sa puntong ito ay naipakikita na ng mga mag-aaral ang pagdamay sa kapuwa at handa na silang magbigay ng tulong ng bukal sa loob.

Bilang mag-aaral, makakatulong din tayo at ang ating paaralan sa mga taong nangangailangan. Bukod sa pagkain, salapi, at damit na ibinibigay, mabuti rin na turuan natin sila ng mga gawaing mapagkakakitaan upang makapagsarili sa mga darating na araw.

  1. Paglalahat ng Arallin

. Ipabasa ng may pang-unawa sa mga mag-aaral ang Tandaan Natin sa Kagamitan ng mga ag-aaral.

  1. Pagtataya ng Aralin

Subukin Natin (Day 5)

Pasagutan ang mga tanong na nasa Kagamitan ng Mag-aaral.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Bilang gawaing bahay, Ipasaliksik ang mga ginagawa ng Department of Social Welfare and Development (DSWD) para sa mga biktima ng kalamidad. Ipasaliksik din ang mga ahensiya at programa ng pamahalaan para sa kalamidad.at mahihirap.

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

  1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

  1. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

  1. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

  1. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

  1. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Deped tambayan alternative with adfly free pages.. no more hassle, just one-click download for your daily lesson log templates: teachershq.com