Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

ARALING PANLIPUNAN

Teaching Dates and Time:

WEEK 2

Quarter:

4TH Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

  1. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN

Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa kanyang mga mga karapatan at tungkulin bilang mamayang Pilipino.

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP

Ang mga mag-aaral ay nakikilahok sa mga gawaing pansibiko na nagpapakita ng pagganap sa kanyang tungkulin bilang mamamayan ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang karapatan.

C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

AP4KPB-IV b-1

Nasasabi kung sino ang mamamayang Pilipino ayon sa Prinsipyo ng likas na mamamayan.

AP4KPB-IV b-1

Natutukoy kung sino ang mamamayang Pilipino ayon sa Prinsipyo ng likas na mamamayan.

AP4KPB-IV b-1

Naiisa-isa ang dahilan ng pagkawala ng pagkamamamayang Pilipino.

AP4KPB-IV b-1

Natutukoy ang paraan ng muling pagkakamit ng pagkamamamayan

(Summative Test

and Remediation)

  1. NILALAMAN

Mga Karapatan at Tungkulin ng Mamamayang Pilipino

KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

Pahina 145-149

Pahina 145-149

Pahina 145-149

Pahina 145-149

2.  Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral

Pahina 331-332

Pahina 331-332

Pahina 332

Pahina 333

  1. Kagamitan

 Larawan, flashcard,chalk

Manila Paper, Pentel Pen

 Larawan flashcard, chalk

Manila Paper, Pentel Pen

 Larawan flashcard, chalk

Manila Paper, Pentel Pen

 Larawan, flashcard

Manila Paper, Pentel Pen

  1. PAMAMARAAN

A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin

Sino ang mga dayuhang maaring maging  mamamayang Pilipino?

Sino ang likas na mamamayang Pilipino?

Ano-ano ang uri ng mamamayang Pilipino?

Paano nawawala ang  paka mamamayang Pilipino?

B.  Paghahabi sa layunin ng aralin

Pagpapakita ng larawan

Ano ang dalawang  uri ng likas na mamamamyan?

Pagpapakita ng mga larawan

Sino ang Pilipino?

C.  Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Ipaliwanag ang kahulugan ng Jus sanguinis at Jus soli?

Ipaliwanag ang kahulugan ng dalawang uri ng likas na pagkamamamayan?

 Ipaliwanag kung paano nawawala an ang ating pagka Pilipino ?

Maari bang maging mamamayang Pilipino muli?

D.   Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Pagtalakay ng Teksto:

Ipabasa at talakayin ang babasahin sa Alamin Mo sa LM, pahina331-332

Pagtalakay ng Teksto:

Ipabasa at talakayin ang babasahin sa Alamin Mo sa LM, pahina331-332

Pagtalakay ng Teksto:

Ipabasa at talakayin ang babasahin sa Alamin Mo sa LM, pahina 332

Ipagawa sa mga mag-aaral ang Gawin Mo – Gawain B Pahina 333

E.  Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pangkatang Gawain:

Ipagawa ang Gawain C sa LM pahina 335

Malayang talakayan ng tungkol sa konsepto

Pangkatang Gawain:

Ipasadula sa mga bata kung paano nawala ang pagkamamayang Pilipino

Paano muling ang  maging mamamayang Pilipino?

F.  Paglinang sa kabihasnan

(Tungo sa Formative Assessment)

Presentasyon ng Awtput

Pag-uulat ng bawat pangkat

Oral recitation

Presentasyon ng Awtput

Oral Recitation/Pag-uulat

G.  Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Sa inyong pamayanan may mga kakilala ba kyo na ang pagkamamayan ay naaayon sa kanyang kapanganakan? Paano mo siya pinakikitunguhan?

May mga kaanak ba kayo na ang pagkamamamayan ay ayon sa Jus sangunis at Jus soli.

Paano nawawala ang pagkamamayang Pilipino?

Kung ikaw ay may kakilalang naiis mo muling  maibalik ang  pagka Pilipino Ano ang sasabihin mo?

H.   Paglalahat ng aralin

Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan MO, pah. 335 ng LM

Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan MO, pah. 335 ng LM

Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan MO, pah. 33 ng LM

Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo, pah. 334 ng LM

I.  Pagtataya ng aralin

Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, sumangguni sa evaluation notebook.

Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, sumangguni sa evaluation notebook.

Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, sumangguni sa evaluation notebook.

Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, sumangguni sa evaluation notebook.

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation

Sumulat ng talata ng pagpapakita ng pagmamalaki bilang isang pilipinong mamamayan.

Gumupit ng  larawan ng pagmamalaki bilang mamamayang Pilipino.

Pumili ng isang dahilan ng pagkawala ng pagka Pilipino at ipaliwanag ito.

Ano ang karapatan bilang mamamayang Pilipino?

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-unawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo ang nakatulong ng lubos?

● Pangkatang Gawain

● Pagbibigay ng Rubriks sa GawainM

● Malayang Talakayan

● MalayangTalakayan

● Pangkatang Gawain

● Pagbibigay ng Rubriks sa Gawain  

● Pag-uulat

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punongguro?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

For more daily lesson log deped, visit: teachershq.com