GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | VI | |
Teacher: | Learning Area: | EPP | ||
Teaching Dates and Time: | Week 3 | Quarter: | 4TH Quarter |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | |||
I.LAYUNIN (Objectives) | |||||||
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) | Naisasagawa ang pag-iimbentaryo ng mga paninda at nasasabi ang kahalagahan nito | Naisasagawa ang pag-iimbentaryo ng mga paninda at nasasabi ang kahalagahan nito | Naipaliliwanag ang tamang paraan ng pamimili at tamang pook kung saan bibili ng mga paninda | Naipaliliwanag ang tamang paraan ng pamimili at tamang pook kung saan bibili ng mga paninda | LINGGUHANG PAGSUSULIT | ||
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) | Naisasagawa ang pag-iimbentaryo ng mga paninda at nasasabi ang kahalagahan nito | Naisasagawa ang pag-iimbentaryo ng mga paninda at nasasabi ang kahalagahan nito | Naipaliliwanag ang tamang paraan ng pamimili at tamang pook kung saan bibili ng mga paninda | Naipaliliwanag ang tamang paraan ng pamimili at tamang pook kung saan bibili ng mga paninda | |||
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) | Naisasagawa ang pag-iimbentaryo ng mga paninda at nasasabi ang kahalagahan nito | Naisasagawa ang pag-iimbentaryo ng mga paninda at nasasabi ang kahalagahan nito | Naipaliliwanag ang tamang paraan ng pamimili at tamang pook kung saan bibili ng mga paninda | Naipaliliwanag ang tamang paraan ng pamimili at tamang pook kung saan bibili ng mga paninda | |||
II.NILALAMAN (Content) | Pagsasagawa ng Pag-iimbentaryo ng mga Paninda at Pagsasabi sa Kahalagahan Nito | Pagsasagawa ng Pag-iimbentaryo ng mga Paninda at Pagsasabi sa Kahalagahan Nito | Pagpapaliwanag sa Tamang Paraan ng Pamimili at Tamang Pook Kung Saan Bibili ng mga Paninda | Pagpapaliwanag sa Tamang Paraan ng Pamimili at Tamang Pook Kung Saan Bibili ng mga Paninda | |||
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) | |||||||
A.Sanggunian (References) | |||||||
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) | BEC/PELC D.2.2.2 ph. 25 | BEC/PELC D.2.2.2 ph. 25 | BEC/PELC D.2.2.3 ph. 25 | BEC/PELC D.2.2.3 ph. 25 | |||
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) | |||||||
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) | Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 408 | Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 408 | Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 409 | Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 409 | |||
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal) | |||||||
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) | |||||||
IV.PAMAMARAAN (Procedures) | |||||||
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) | Isa-isahin ang mga salik sa pamimili ng mga paninda. Pagwawasto sa Takdang-Gawain. | Isa-isahin ang mga salik sa pamimili ng mga paninda. Pagwawasto sa Takdang-Gawain. | Bakit mahalaga ang pag-iimbentaryo ng mga paninda? Pagwawasto sa Takdang-Aralin. | Bakit mahalaga ang pag-iimbentaryo ng mga paninda? Pagwawasto sa Takdang-Aralin. | |||
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) | Ano ang iyong gagawin upang dumami ang iyong suki sa pagtitinda? Paano natin malalaman kung kumikita ang ating tindahan? | Ano ang iyong gagawin upang dumami ang iyong suki sa pagtitinda? Paano natin malalaman kung kumikita ang ating tindahan? | Naranasan niyo na bang mamili sa mga sikat at malalaking grocery store? Saan ito? Hayaang maglahad sila ng kanilang karanasan. | Naranasan niyo na bang mamili sa mga sikat at malalaking grocery store? Saan ito? Hayaang maglahad sila ng kanilang karanasan. | |||
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) | Pagbasa sa aralin”Pag-iimbentaryo ng mga Paninda.” | Pagbasa sa aralin”Pag-iimbentaryo ng mga Paninda.” | Paglalahad sa aralin. “Pamimili ng mga Paninda sa Tamang Paraan at Tamang Pook.” | Paglalahad sa aralin. “Pamimili ng mga Paninda sa Tamang Paraan at Tamang Pook.” | |||
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. | 1.Tungkol saan ang ating nabasa? 2.Ano ang pag-iimbentaryo? | 1.Tungkol saan ang ating nabasa? 2.Ano ang pag-iimbentaryo? | 1.Ayon sa ating nabasa, saan tayo nararapat bumili ng mga panindang ipagbibili sa tindahan? 2.Paano natin malalaman kung wasto ang uri ng mga panindang bibilhin? 3.Bakit kinakailangang bumili lamang ng may wastong dami ng mga paninda? 4.Kailan maaaring mamili ng mga paninda? Bakit? | 1.Ayon sa ating nabasa, saan tayo nararapat bumili ng mga panindang ipagbibili sa tindahan? 2.Paano natin malalaman kung wasto ang uri ng mga panindang bibilhin? 3.Bakit kinakailangang bumili lamang ng may wastong dami ng mga paninda? 4.Kailan maaaring mamili ng mga paninda? Bakit? | |||
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) | Bakit mahalaga ang pag-iimbentaryo ng mga paninda? Ano ang pormularyo na maaaring gamitin kapag nag-iimbentaryo? | Bakit mahalaga ang pag-iimbentaryo ng mga paninda? Ano ang pormularyo na maaaring gamitin kapag nag-iimbentaryo? | Bago bumili ng labis na mga paninda, ano ang iyong dapat na isaalang-alang? Kailan ang tinatawag na “Araw ng Mamimili” at Araw ng Tagapagbili?” | Bago bumili ng labis na mga paninda, ano ang iyong dapat na isaalang-alang? Kailan ang tinatawag na “Araw ng Mamimili” at Araw ng Tagapagbili?” | |||
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) | Pag-aralan ang pormularyo sap ag-iimbentaryo. Ipaliwanag ito sa mag-aaral. | Pag-aralan ang pormularyo sap ag-iimbentaryo. Ipaliwanag ito sa mag-aaral. | |||||
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of concepts and skills in daily living) | |||||||
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) | Bakit mahalaga ang pag-iimbentaryo ng mga paninda? | Bakit mahalaga ang pag-iimbentaryo ng mga paninda? | Ano-ano ang mga tuntuning dapat isaalang-alang para sa makabuluhang paraan ng pamimili? | Ano-ano ang mga tuntuning dapat isaalang-alang para sa makabuluhang paraan ng pamimili? | |||
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) | Gumawa ng inyong sariling pag-iimbentaryo ng mga paninda gamit ang natutunang pormularo sap ag-iimbentaryo. | Gumawa ng inyong sariling pag-iimbentaryo ng mga paninda gamit ang natutunang pormularo sap ag-iimbentaryo. | Sagutin ang tanong sa isang maikling talata. Ano-ano ang mga dapat na isaalang-alang sa pamimili ng mga paninda sa tamang paraan at tamang pook? | Sagutin ang tanong sa isang maikling talata. Ano-ano ang mga dapat na isaalang-alang sa pamimili ng mga paninda sa tamang paraan at tamang pook? | |||
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) | Magtanong sa mga may-ari ng tindahan tungkol sa kanilang pormularyo sap ag-iimbentaryo. | Magtanong sa mga may-ari ng tindahan tungkol sa kanilang pormularyo sap ag-iimbentaryo. | Ipaliwanag ang mga sumusunod. 1.Pagbili sa tamang pamilihan 2.Pagbili ng wastong uri ng paninda 3.Pagbili ng may wastong dami 4.Pamimili sa tamang panahon | Ipaliwanag ang mga sumusunod. 1.Pagbili sa tamang pamilihan 2.Pagbili ng wastong uri ng paninda 3.Pagbili ng may wastong dami 4.Pamimili sa tamang panahon | |||
V.MGA TALA (Remarks) | |||||||
VI. PAGNINILAY (Reflection) | |||||||
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75% sapagtataya (No.of learners who earned 75% in the evaluation) | |||||||
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 75%) | |||||||
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) | |||||||
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) | |||||||
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) | |||||||
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) | |||||||
G. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?) | |||||||
Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download
File created by Sir RANDY B. BUGARIN