Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

II

Teacher:

File Created by Ma’am MARIANNE MANALO PUHI

Learning Area:

MTB

Teaching Dates and Time:

June 12-16,   2017 (Week 2)

Quarter:

1st Quarter

LUNES

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

  1. LAYUNIN

Nakikilala ng mahahalagang tao, bagay, hayop, lugar o pangyayari sa tulong ng mga larawan, at mga pahayag na angkop sa sariling kultura

Nauuri ang mga ito kung tao,bagay, hayop, lugar o pangyayari

Nakikinig at nakikilahok sa talakayan ng pangkat o kaklase tungkol sa tekstong napakinggan

Nakikilahok nang masigla sa talakayan ng kuwento sa pamamagitan ng pagbibigay ng saloobin

Nauuri nang pasalita ang mga tao, lugar, pangyayari, bagay, at hayop gamit ang mga pahayag na angkop sa sariling kultura

Nadadagdagan ang dating kaalaman batay sa bagongimpormasyon mula sa binasang teksto.

Naipakikita ng pagkaunawa sa teksto sa pamamagitan ng pagsagot sa literal at mas mataas na antas na tanong.

Naibibigay muli ang mga mahahalagang detalye sa napakinggan at binasang teksto

Naipakikita ng kawilihan sa pakikinig at pagbabasa ng teksto sa pamamagitan ng matamang pakikinig at pagbibigay ng komento o reaksiyon

Nababasa ang mga salitang may kambal-katinig o klaster

Nababasa nang malakas ang mga teksto sa ikalawang baitang na may kawastuhan at kasanayan. Nagagamit ang kaalaman sa paraan ng pagbabaybay ng mga salita sa pagbasa

Naibibigay pansin at pagsunod sa mga pamantayan sa pagsipi ng pangungusap na may tamang gamit ng letra at bantas

Naisusulat nang wasto ang mga salitang may klaster

Nasasagutan ang inihandang pagsusulit ng may 85% na antas ng pagkatuto

A.Pamantayang Pangnilalaman

    (Content Standards)

demonstrates understanding and knowledge of language grammar and usage when speaking and/or writing.

possesses developing language skills and cultural awareness necessary to participate successfully in oral communication in different contexts

possesses developing language skills and cultural awareness necessary to participate successfully in oral communication in different contexts.

demonstrates understanding of grade level narrative and informational texts.

demonstrates positive attitude towards language, literacy, and literature.

demonstrates knowledge of and skills in word analysis to read, write in cursive and spell grade level words.

demonstrates expanding knowledge and use of appropriate grade level vocabulary and concepts.

demonstrates knowledge of and skills in word analysis to read, write in cursive and spell grade level words.

B.Pamantayan sa Pagganap

    (Performance Standards)

speaks and writes correctly and effectively for different purposes using the basic grammar of the language

uses developing oral language to name and describe people, places, and concrete objects and communicate personal experiences, ideas, thoughts, actions, and feelings in different contexts

uses developing oral language to name and describe people, places, and concrete objects and communicate personal experiences, ideas, thoughts, actions, and feelings in different contexts.

uses literary and narrative texts to develop comprehension and appreciation of grade level appropriate reading materials

values reading and writing as communicative activities.

applies word analysis skills in reading, writing in cursive and spelling words independently

uses expanding vocabulary knowledge and skills in both oral and written forms.

applies word analysis skills in reading, writing in cursive and spelling words independently

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat ang code ng bawat kasanayan

  (Learning Competencies / Objectives)

Classify naming words into different categories.

MT2GA-Ib-3.1.1

Recite and sing in group longer poems, jingles, riddles, chants, and songs (folk, rap, etc.) with ease and confidence.

MT2OL-Ib-4.1.1

Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

Recite and sing in group longer poems, jingles, riddles, chants, and songs (folk, rap, etc.) with ease and confidence.

MT2OL-Ib-4.1.1

Note important details in grade level narrative texts: a. character b. setting c. plot (problem and resolution)

MT2RC-Ia-b-1.1.1

Express individual choices and taste for texts.

MT2ATR-Ia-c-5.1

Read a large number of regularly spelled multi-syllabic words.

MT2PWR-Ia-b-7.3

Use words unlocked during story reading in meaningful contexts.

MT2VCD-Ia-i-1.2

Read a large number of regularly spelled multi-syllabic words.

MT2PWR-Ia-b-7.3

  1. NILALAMAN

Modyul 2

IKALAWANG LINGGO

Ang Mayroon sa Aming Rehiyon

Modyul 2

IKALAWANG LINGGO

Ang Mayroon sa Aming Rehiyon

Modyul 2

IKALAWANG LINGGO

Ang Mayroon sa Aming Rehiyon

Modyul 2

IKALAWANG LINGGO

Ang Mayroon sa Aming Rehiyon

Lingguhang Pagsusulit

  1. KAGAMITANG PANTURO

KWL chart, mga larawan ng kilalang tao, mahahalagang pangyayari, at magagandang tanawin

Kuwento: “Alamin,Tuklasin!

Tula: “Mga Kaibigan”

KWL chart, mga larawan ng kilalang tao, mahahalagang pangyayari, at magagandang tanawin

Kuwento: “Alamin,Tuklasin!

Tula: “Mga Kaibigan”

KWL chart, mga larawan ng kilalang tao, mahahalagang pangyayari, at magagandang tanawin

Kuwento: “Alamin,Tuklasin!

Tula: “Mga Kaibigan”

KWL chart, mga larawan ng kilalang tao, mahahalagang pangyayari, at magagandang tanawin

Kuwento: “Alamin,Tuklasin!

Tula: “Mga Kaibigan”

A.Sanggunian

Curriculum Guide 2016 sa Mother Tongue pahina 83,85

Curriculum Guide sa Mother Tongue pahina

Curriculum Guide sa Mother Tongue pahina    

Curriculum Guide sa Mother Tongue pahina    

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

13-14

14-18

19

19-20

20-21

2.Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral

11-13

13-15

15-16

16

3.Mga pahina sa Teksbuk

4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B.Iba pang Kagamitang Panturo

Kuwento: “Alamin; Tuklasin!”

Akda ni: Riannne Pesigan-Tinana

Tula: “Mga Kaibigan”

Akda nina; Rianne Pesigan-Tinana

Edgar Pestijo

Kuwento: “Alamin; Tuklasin!”

Akda ni: Riannne Pesigan-Tinana

Tula: “Mga Kaibigan”

Akda nina; Rianne Pesigan-Tinana

Edgar Pestijo

Kuwento: “Alamin; Tuklasin!”

Akda ni: Riannne Pesigan-Tinana

Tula: “Mga Kaibigan”

Akda nina; Rianne Pesigan-Tinana

Edgar Pestijo

Kuwento: “Alamin; Tuklasin!”

Akda ni: Riannne Pesigan-Tinana

Tula: “Mga Kaibigan”

Akda nina; Rianne Pesigan-Tinana

Edgar Pestijo

IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraangaralin at / o pagsisimula ng bagong aralin

1. Panimulang Gawain

Magpalaro ng “Hanapin ang Katulad”.

Hal. Magsama-sama ang magkakatulad ang kulay ng damit.

Magsama-sama ang babae, ang lalaki.

1.Paghahawan ng Balakid

(Gamit ang pahiwatig na pangungusap)

1.1.impormasyon- Si Grace ay nagbibigay ng impormasyon o kaalaman tungkol sa kanyang sarili.

1.2. magsaliksik- Ang takdang-aralin ni Carla ay magsaliksik o kumuha ng mga impormasyon tungkol sa kanilang lugar.

1.3 rehiyon –

Ang mga lalawigang Cavite, Laguna, Batangas, Rizal, at Quezon ang bumubuo sa rehiyong IV-A.

Balik-aral

Magkaroon ng balik-aral tungkol sa kuwentong, “

Balik-aral

Itanong sa mga bata kung kaninong ngalan ang nagsisimula sa kambal-katinig o klaster. Ipasulat ito sa pisara.

A. Pagtataya

I. Isulat ang letra ng tamang sagot sa inyong sagutang papel.

1. Si Clarisse ay nagsasayaw. Alin ang ngalan ng tao?

a. nagsasayaw b. Si c. Clarisse

2. Alin sa mga sumusunod ang ngalan ng bagay?

a. kalabaw b. pamaypay c. Trak

B.Paghahabi sa layunin ng aralin

Pagganyak

Itanong kung paano nila ipinangkat ang kanilang sarili.

2. Pagganyak

Itanong kung nakarating na ba sila sa mga magagandang lugar sa kanilang rehiyon.

Itanong kung sino ang kilala nilang tao sa kanilang rehiyon.

3. Pagganyak na Tanong

Ilahad ang kuwento at sagutan ang KWL chart.

Gabayan ang mga bata sa paglalagay ng alam nang impormasyon tungkol sa rehiyon at nais malamang impormasyon tungkol sa rehiyon.

2. Pagganyak

2. Pagganyak

Itanong sa mga bata at sagutin ang mga tanong.

Isulat sa pisara ang tamang sagot.

a. Naghuhugas ako nito, pagkatapos gamitin. Ito ay hugis bilog, biluhaba,malapad at babasagin, ano ito? (plato)

b. Gamit ito sa pag-aaral. Katamtaman ang haba, may iba‟t ibang kulay at nakatutulong upang gumanda ang ating likhang sining. Ano ito? (krayola)

c. Bahagi ito ng ating katawan. Ito ay mahaba, karugtong ng ating kamay, ano ito? (braso.)

d. Ito ay uri ng sasakyan. Mahaba na tila uod kung gumalaw. Tumabi kahit malayo upang disgarasya ay di matamo. Ano ito?

3. Pumunta ang aming pamilya sa Lucban upang manood ng Pahiyas. Alin ang ngalan ng pangyayari?

a. Lucban b. pumunta c. Pahiyas

4. Marami silang alagng kabayo sa kanilang bukid. Ang salitang may salungguhit ay ngalan ng______.

a. tao b. bagay c. Hayop

5. Namasyal ang mag-anak ni Gng. Lorenzo sa Tayabas. Alin ang ngalan ng lugar?

a. mag-anak b. namasyal c. Tayabas

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Paglalahad/Pagmomodelo

Ipakita ang mga larawang nasa LM.

Ipatukoy kung ano-ano ang nakikita nila.

Basahin ang kuwentong, “Alamin! Tuklasin! sa LM sa pahina 13-15

Sina Grace, Bruno, Priscilla at Placido ay

magkakaibigan. Isang araw, nagkaroon sila ng

takdang - aralin na magsaliksik tungkol sa mga

piling pangyayari, tao, lugar at magagandang

tanawin na mayroon sa kanilang rehiyon.

Ang kanilang masasaliksik ay iuulat nila

sa kanilang klase. Nagtulong-tulong ang mga magkakaibigan upang mahanap ang kailangan nilang mga impormasyon.

Upang mabilis nilang matapos ay nagkasundo sila sa gawain. Sina Grace at Bruno ay sa internet nagsaliksik. Samantala, sina Precilla at Bren naman ay sa silid-aklatan.

Dala ang notbuk, lapis, bolpen, at papel ay

nagtungo sila sa kanikanilang dapat puntahan

Pagkatapos ng kanilang gawain ay nagtungo

sila sa lugar na kanilang pinagkasunduan na

magkikita. Tinalakay nila ang kanilang sinaliksik.

Ang kanilang nasaliksik ay iuulat nila sa kanilang

klase. Nagtulong-tulong sila upang mahanap ang

kailangan nilang mga impormasyon at upang

mapadali ang kanilang gawain. Dala–dala nila

ang mga sumusunod na gamit: notbuk, lapis, bolpen, at papel. Sa kanilang pananaliksik, naritoang mga nakuha nilang impormasyon tungkol sa

kanilang rehiyon:

Matamang nakinig ang kanilang kamag - aral sa ulat. Naging masigla ang kanilang talakayan. Tuwang- tuwa ang mga bata sa mga impormasyong kanilang natuklasan tungkol sa kanilang rehiyon. Nagpasalamat naman ang uro sa maayos at maganda nilang ulat.

Paglalahad

Ipabasa ang tulang “ Mga Kaibigan” sa LM sa pahina 15

Mga Kaibigan

Akda nina Rianne Tiñana at Edgar Pestijo

Masarap isipin, ganoon din kung damhin,

Na sa iyong buhay, may mga kaibigang tunay,

Ito ang nangyari sa mga batang kagiliw-giliw,

Priscilla, Grace, Bruno at Placido.

Si Bruno ay magaling sa pagkukuwenta,

Pagbabasa ang hilig nitong si Priscilla,

Sa anumang aralin, sikat sina Grace at Placido,

Kaya guro nila, tuwa ang nadarama.

Paglalahad

Ipabasa ang mga sagot ng bata na nasa pisara.

Ipagaya ang wastong paraan ng pagsulat sa mga bata.

II. Basahin ang maikling kuwento.

Maagang gumising si Brando. Kumain ng agahan, naligo, nagbihis ng maayos na damit at inihanda ang sarili sa pag-alis. Nagpaalam siya sa nanay at tatay.

6. Sino ang batang nabanggit sa kuwento?________________

7. Saan kaya siya pupunta?_________________

8-10. Magbigay ng tatlong (3) salita na may kambal-katinig o klaster.

D:Pagtalakay ng bagong konsepto  at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Ipauri ang bawat larawan kung ngalan ng tao,bagay, hayop, lugar o pangyayari.

Tumawag ng bata na sasagot sa bawat bilang.

Anong larawan ang kabilang sa lugar?

Sino ang larawang nasa tao?

Ano ang halimbawa ng mga pangyayari?

Sa hayop,ano ang halimbawa?

Ano ang halimbawa ng mga bagay?

Pagsagot sa pangganyak na tanong

Balikan ang KWL chart.

Sagutan ang bahaging “ nalamang impormasyon tungkol sa

rehiyon”.

Pagsagot sa mga tanong:

Muling basahin ang kwento.

1. Itanong kung ano ang napansin sa pagsulat ng ngalan ng tao, bagay, hayop, pook o pangyayari.

2. Itanong kung ano ang napansin sa pagsulat ng tanging ngalan ng tao, lugar o pangyayari.

B. Pantulong na Gawain

Isulat sa iyong papel ang letra nang wastong sagot.

1. Nagbigay ng sulat si Placida sa kanyang guro. Aling salita ang may kambal-katinig?

a. guro b. Placida c. guro

2. Alin sa mga sumusunod ang salitang may klaster?

a. prutas b. sawa c. ninong

3. Pupunta kami sa simbahan bukas. Alin ang ngaln ng pook?

a.bukas b. simbahan c. pupunta

4. Aling salita ang may wastong baybay?

a. prensesa b. dragun c. grasa

5. Alin sa mga sumusunod na salita ang hindi kabilang sa pangkat?

a. rehiyon b. braso c. grasa

E.Pagtalakay ng bagong konsepto  at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Ipagawa ang Gawain 1 sa LM sa pahina 12

Uriin ang mga larawan kung ito ay tao, bagay, lugar, hayop, o pangyayari.

Ipagawa ang pangkatang Gawain.

Ipangkat ang mga mag-aaral.

Ipagawa ang pangkatang gawain.

a. Pangkat I: Lakbayin mo,Tukuyin mo!

Lakbayin ang mga lugar sa ating rehiyon.

Masdan ang mga larawan at alamin ang lugar kung saan ito matatagpuan.

Aguinaldo Shrine, matatagpuan ito sa Cavite. Halaw sa Google /latinamericanstudies.org

Rizal Shrine, matatagpuan ito sa Laguna. Halaw sagoogle/latinamericanstudies.org

Lawa ng Taal, matatagpuan ito sa Batangas.

Halaw sa Google /magandangideya. Coma

Bundok Banahaw, matatagpuan ito Quezon.Halaw sa Google/ agirlsnotebook.page.ph

Antipolo Shrine, matatagpuan ito sa Rizal.Halaw sa Google /traveleronfoot.wordpress

b. Pangkat II: Awit mo, Aawitin ko!

Maliban sa mga taong nakita sa pagsasaliksik ng mag-aaral sa kuwento, mayroon pa ring mga taong kilala sa ating rehiyon sa ngalan naman ng pag-awit.

May alam ba kayong awit nila?

Pumili kayo at awitin ito sa harap ng klase.

c. Pangkat III: Iguhit mo, Pagdiriwang ko!

Kunin ang larawan mula sa inyong guro.

Kilalanin ang mga pagdiriwang na ito.

Pagkatapos, iguhit ang nais mong mapuntahang pagdiriwang.

Bakit nais mong mapuntahan ang pagdiriwang o kapistahan na ito?

HigantesFestival, isang pagdiriwang

sa lalawigan ng Rizal.

Coconut Festival, isang pagdiriwang sa lalawigan ng Laguna

Pahiyas Festival, isang pagdiriwang

sa lalawigan ng Quezon.

KabakahanFestival, isang pagdiriwang sa lalawigan ng Batangas.

d. Pangkat IV: Lugar ko, Hanapin mo!

Tingnan ang mapa ng

CALABARZON.

Hanapin ang bawat

lalawigan.

Tukuyin ang

mga lalawigang

bumubuo

sa ating rehiyon.

Alamin kung ano-ano ito.

1. Itanong kung sino ang mga batang nabanggit sa kuwento.

2. Itanong kung ano ang napansin sa pagkakasulat ng pangalan ng mga bata.

3. Ipabasa ang mga salitang nasa LM sa pahina 16

Basahin ang mga salita:

Priscilla

Grace

Placido

Bruno

Basahin ang ilan pang halimbawang salita:

dragon

prutas

brilyante

dram

drakula

groto

Brutus

plato

Brenda

Bren

braso

4. Itanong kung ano ang napansin nila sa mga salitang kanilang binasa.

Basahin nang pangkatan, dalawahan at nag-

iisa ang mga salitang may kambal-katinig o klaster.

1. Priscilla

2. Prisco

3. Bruno

4. Placido

5. Brenda

6. Bren

7. Clarissa

.

C. Pagpapayamang Gawain

Isulat ang letra ng tamang sagot sa sagutang papel.

1. Aling pangkat ng salita ang naiiba?

a. plato, kutsara, at tinidor c. dragon, pusa, baboy

b. prinsesa, kanluran, at prutas

2. Aling salita ang may wastong baybay?

a. braso b. platu c. Parki

Idikta ang mga sumusunod na salita.

3. Brenda

4. Quezon

5. Plasa

F.Paglinang sa kabihasaan

( Leads to Formative Assessment )

 Gawain 2 sa pahina 12 sa LM

Magbigay ng mga halimbawa ng ngalan ng

tao, lugar, bagay, hayop, at pangyayari.

1. tao __________________________

2. lugar __________________________

3. bagay ________________________

4. hayop __________________________

5. pangyayari _____________________

a. Ano-ano ang ilang magagandang lugar mayroon sa ating rehiyon?

Pakinggan natin ang pag-uulat ng Pangkat I.

Saan matatagpuan ang mga ito?

Ano ang dapat gawin sa magagandang lugar na ito?

Ano ang naramdaman ng Makita mo ang mga lugar na ito?Bakit?

b. Sino-sino ang ilan sa nakilalang mga tao sa ating rehiyon?

Tingnan natin ang gagawin ng Pangkat II.

Sa anong larangan sila nakilala? Bakit?

c. Ano ang ilang pagdiriwang sa ating rehiyon?

Nais mo bang makarating dito? Bakit?

Tingnan natin ang iginuhit ng Pangkat III.

d. Aalamin naman natin ngayon kung saan natin makikita ang mga lugar na nabanggit sa ating kuwento.

Tingnan natin ang ginawa ng Pangkat IV.

Ano ang dapat nating gawin sa mga magagandang lugar, kilalang tao, mga kapistahan o pagdiriwang sa ating rehiyon? Bakit?

Muling ipabasa ang kwento.

Gawain 5

Basahin ang mga salitang may klaster.

1. plato

2. braso

3. brusko

4. grasa

5. plato

6. dragon

7. drakula

8. prinsesa

9. prinsipe

10. trangkaso

G.Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay

Gawain 3

Gamit ang iyong pamayanan, gumawa ng

pagpapangkat ayon sa tao na nakilala, lugar na

alam, hayop na nakikita, mga bagay sa paligid, at

pangyayaring nasaksihan mo.

Ipatukoy sa mga bata ang kaklase nila na ang ngalan ay may kambal-katinig o klaster.

H.Paglalahat ng Aralin

Paano inuuri ang pangngalan?

Basahin at isaisip ang tandaan sa LM sa pahina 11

Ang ngalan ay inuuri sa:

1. Ngalan ng tao

2. Ngalan ng lugar

3. Ngalan ng hayop

4. Ngalan ng bagay

5. Ngalan ng pangyayari

Paglalahat

Paano ninyo naunawaan ang kuwento?

Kailan sinasabi na ang salita ay may kambal-katinig o klaster?

Paano ang wastong paraan ng pagsulat sa mga salitang ito?

Ipabasa ang dapat tandaan sa LM sa pahina 16

Ang kambal katinig o klaster ay binubuo ng dalawang magkasunod na katinig sa loob ng unang pantig ng salita. Isinusulat ang mga ito nang may tamang espasyo ng mga letra.

Paano ang wastong paraan ng pagsulat ng tanging ngalan ng tao, bagay, hayop, pook o pangyayari na may kambal-katinig o klaster?

Paano ang tamang paraan ng pagsulat ng di-tiyak na ngalan ng tao, bagay, hayop, pook o pangyayari na may kambal-katinig o klaster?

Ipabasa ang dapat tandaan sa LM sa pahina 16-17

Ang kambal katinig o klaster ay binubuo ng dalawang magkasunod na katinig sa loob ng unang pantig ng salita. Isinusulat ang mga ito nang may tamang espasyo ng mga letra.

Kung ang salitang may kambal katinig ay tiyak na ngalan, ito ay nagsisimula sa malaking letra at kung ito ay di-tiyak, nagsisimula ito sa maliit na letra.

I.Pagtataya ng Aralin

Isulat sa sagutang papel ang letra ng tamang sagot.

1. Si Korina Sanchez ay isang mamamahayag. Araw-araw natin siyang nakikita sa telebisyon. Ang salitang may salunguguhit ay ngalan ng_____

a. tao b. lugar c. pangyayari d. hayop

2. Nagpapaligo ng kabayo ang tatay sa ilog. Ang salitang may salungguhit ay_________.

a. pangyayari b. lugar c. hayop d. bagay

3. Alin sa mga sumusuod na salita ang ngalan ng lugar?

a. Luneta Park c. Pasko

b. Pangulong Noynoy Aquino III d. kalabaw

4. Alin sa mga sumusunod ang isang uri ng pangyayari?

a. ahas b. Cavite c. Pasko d. tinapa

5. Si ate ay mahilig sa laso. Ang salitang may salunguguhit ay halimbawa ng_________

a. bagay b. hayop c. lugar d. pangyayari

 Basahin ng guro ang pamamaraan ng paggawa ng tamalis at magtanong pagkatapos.

Paggawa ng Tamalis

Sangkap:

1 salop ng malagkit

2 kutsaritang karbonato

11/2 kutsaritang asin

gata at sangkaka

dahon ng saging na idinarang sa apoy

Paraan ng paggawa:

1. Magpakulo ng 21/2 tabong tubig.

2. Hugasan ang malagkit at ilagay sa kumukulong tubig.

3. Ihulog na rin ang asin at karbonato.

4. Haluing mabuti upang hindi masunog hanggang sa maluto ang malagkit.

5. Ibalot sa katamtamang laki ng dahon ng saging ang nalutong malagkit.

6. Ilagay ang binalot na malagkit kaldero at isigang muli hanggang maiga ang tubig.

7. Sa santan, maglagay ng isang tabong gata sa kawali.

8. Ilagay ang sangkaka at tunawin sa gata. Haluing mabuti hanggang sa lumapot ito.

9. Salain ang nalutong santan upang alisin ang mga hndi natunaw na sangkaka.

10. Ihain ang nalutong tamalis kasama ang santan nito.

Sipiin nang wasto sa kuwaderno ang sumusunod na salita.

1. Priscilla

2. Brenda

3. Plaridel

4. prutas

5. plasa

J.Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin at remediation

  1. MGA TALA

  1. PAGNINILAY

A.Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B:Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C.Nakatulong ba remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos ?Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang aking naranasan

na solusyon sa tulong ng aking punong guro at suberbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

For more DEPED files and resources go to:  Teachers HQ

File Created by Ma’am MARIANNE MANALO PUHI