Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

teachershq.com

Grade Level:

I

Teacher:

File Created by Ma’am CAROLYN JOY S. TARUC

Learning Area:

ESP

Teaching Dates and Time:

March 13 – 17, 2017 (Week 8)

Quarter:

4th Quarter

LUNES

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

  1. LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos, paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos, paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos, paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos, paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos, paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa

  1. Pamantayang Pangganap

Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal

Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal

Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal

Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal

Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

 (Isulat ang code sa bawat kasanayan)

20. Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon

EsP1PD- IVf-g– 3

20. Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon

EsP1PD- IVf-g– 3

20. Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon

EsP1PD- IVf-g– 3

20. Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon

EsP1PD- IVf-g– 3

20. Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon

EsP1PD- IVf-g– 3

Layunin

1.Naipapakita ang kaalaman tungkol sa mga kalamidad na nabalitaan.

2. Natatalakay ang mga kalamidada na dinadanas ng bansa.

3. Napapahalagahan ang pagmamalasakit sa kapawa.

1. Nasasabi ang kahalagahan ng pag-asa sa buhay sa pagharap sa mga pagsubok sa buhay.

2. Naibabahagi ang sariling karanasan sa klase.

3. Nakikiisa sa gawain ng ralin

1. Nasasabi ang kahalagahan ng pag-asa.

2. Nasasabi ang mga damdaming naidudulot ng mga problema sa buhay.

3. Nadadagutan ang katanungan ng aralin

1. Nasasabi kung ang ibinigay na sitwasyon ay nagpapakita ng batang may pag-asa sa buhay.;

2. Nasasagutan ang pagsasanay ng aralin.

3. Nakikiisa sa gawain ng aralin.

Lingguhang Pagsususlit

  1. NILALAMAN

Pag-asa (Hope)

Aralin 3: Alamin 1

Pag-asa (Hope)

Aralin 3:  Alamin 2

Pag-asa (Hope)

Aralin 3: Isaisip

Pag-asa (Hope)

Aralin 3: Isagawa Gawain 1

Pag-asa (Hope)

Lingguhang Pagsususlit

  1. KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo

EsP TG pah

EsP TG pah

EsP TG pah

EsP TG pah

EsP TG pah

  1. Mga pahina Kagamitang ng Mag -aaral

EsP LM pah 72-73

EsP LM pah 73-74

EsP LM pah 75-76

EsP LM pah76-77

EsP LM pah72-77

  1. Mga pahina sa Teksbuk

GMRC 1 (Patnubay ng Guro). 1996. pp. 42-51.*

GMRC 1 (Patnubay ng Guro). 1996. pp. 42-51.*

GMRC 1 (Patnubay ng Guro). 1996. pp. 42-51.*

GMRC 1 (Patnubay ng Guro). 1996. pp. 42-51.*

GMRC 1 (Patnubay ng Guro). 1996. pp. 42-51.*

  1. Karagdagang Kagamitan mula sa LRDMS

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 1 (Batayang Aklat). 1997. p. 63.*

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 1 (Batayang Aklat). 1997. p. 63.*

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 1 (Batayang Aklat). 1997. p. 63.*

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 1 (Batayang Aklat). 1997. p. 63.*

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon 1 (Batayang Aklat). 1997. p. 63.*

  1. Iba pang Kagamitan sa Pagtuturo

Tarpapel, Larawan

Tarpapel, Larawan

Tarpapel, Larawan

Tarpapel, Larawan

Tarpapel, Larawan

  1. PAMAMARAAN

  1. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin

Anu-ano ang mga naranasan mo ng problema/ o alam mong problema?

Paano natin masasabi na ang isang bata o tao ay may pag-asa?

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

   (Motivation)

Nakakapanood at nakakadinig k aba ng balita?

Paano ba nakakatulong ang PAG-ASA sa pagharap sa mga problema sa buhay.

Awit: “May Bukas Pa”

Awit: “May Bukas Pa”

  1. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

(Presentation)

Ipakita ang larawan ng kalamidad

Bagyong Undoy

Lindol sa Cebu

Magbigay ng mga problema o suliranin na inyong alam.

Anong damdamin ang maaaring maidulot ng mga ganitong pangyayari sa ating buhay? (pagkalungkot,

panghihinayang, pagkainis, at galit.)

Ang taong humahanap ng paraan upang matupad ang kanyang hinahangad at ninanais ay taong may pag-asa.

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan

No. 1 (Modeling)

Angunang  larawan ay nagpapakita ng epekto ng Bagyong Undoy at ang ikalawa naman ay Lindol sa Cebu

Pagtatalakay sa mga pangyayari

Ang mga ibinhagi ninyo ay mga problema sa buhay at sa pagkakatong ito napakahalaga ng PAG-ASA.

Sa mga pagkakataong ito, hindi ka dapat

manatiling malungkot at nagmumukmok.

Mahalagang maghanap ng paraan kung paano mo

lulutasin ang iyong problema. Kinakailangan mong

mag-isip ng paraan kung paano ka makakabawi at

makakabangon muli. Ang isang tao ay

kinakailangang maniwalang may mabuting

mangyayari sa kanyang buhay. Ang taong ito ay

humahanap ng paraan upang matupad ang

kanyang hinahangad at ninanais. Ito ang taong

mayroongpag-asa. Hindi siya nawawalan ng

pasitibong pagtingin sa buhay.

Narinig mo na ba ang kasabihang ito – “May

bukas pa. Huwag kang mawalan ng pag-asa”.?

Ang linyang ito ay karaniwan nating maririnig bilang

payo ng mga nakatatanda. Tulad ng pagsikat ng

araw sa bawat umagang dumarating, ang pag-asa

ay nagbibigay sa atin ng magandang pakiramdam.

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan

No. 2.  (Guided Practice)

Bagbabahaginan

Hikayatin ang mga bata na sabihin ang kanilang nararamdaman

Ano ang mararamdaman mo kung makakaita o makakanirinig ng ganitong pangyayari?

Basahin ntin ang tsart.

Dito ay nakalagay kung paano ang pag-asa ay makakatulong sa atin.

Paano ba nakatutulong ang pag-asa sa

pagharap sa mga problema sa buhay? Maaaring

hindi mo pa masagot ngayon ang tanong na iyan.

Kaya naman inihanda ang araling ito. Sa iyong

pagbabasa, ikaw ay inaasahang:

74

a. Makatukoy ng mga inaasahan at ninanasang

mangyari sa iyong buhay.

b. Makapag-isip ng paraan upang matupad

ang iyong inaasahan.

c. Magkaroon ng positibong pagtingin sa mga

nangyayari sa iyong buhay.

Pag-awit ng May bukas pa ng pangkatan

Basahin ang tsart

Ang pag-asa ay tulad ng sikat ng araw na

nagbibigay sa atin ng malinaw na pag-iisip kung

paano haharapin ang mga problema sa ating

buhay. Gaya rin ng sikat ng araw, ito ay nagbibigay

sa atin ng kalakasang harapin ang bawat sitwasyon

– maganda man o hindi. Ang pagkakaroon ng pagasa

ay nagdudulot din ng katatagan ng ating

pananalig sa Diyos. Umaasa tayo na may mabuting

mangyayari sa ating buhay sa gabay at patnubay

ng Panginoon.

  1. Paglilinang sa Kabihasan

(Tungo sa Formative Assessment )

(Independent Practice)

  1. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay

(Application/Valuing)

Sa pagkakatong ganito mahalaga ang pagkakaroon ng pag-asa.

Ano ang dapat mayroon tayo sa panahon ng mga pagsubok sa buhay?

Ano ang dapat mayroon tayo sa panahon ng mga pagsubok sa buhay?

  1. Paglalahat ng Aralin

( Generalization)

Ang bawat tao ay nagkakroon ng problema at hindi magagandang pangyayari sa buhay. Sa ganitong pagkakataon mahalaga ang pagkakaroon ng PAG-ASA.

Ang bawat tao ay nagkakroon ng problema at hindi magagandang pangyayari sa buhay. Sa ganitong pagkakataon mahalaga ang pagkakaroon ng PAG-ASA.

Ang bawat tao ay nagkakroon ng problema at hindi magagandang pangyayari sa buhay. Sa ganitong pagkakataon mahalaga ang pagkakaroon ng PAG-ASA.

  1. Pagtataya ng Aralin

Gumuhit ng isang kalamidad at ang mukha ng damdamin sa pagyayaring ito.

Sa iyong mga hindi magagandang karanasan,

ano ang iyong ginawa upang hindi na ito maulit?

Paano mo nilutas ang iyong mga problema?

Balikan natin ang mga sitwasyong iyong binasa.

Iguhit sa iyong kwaderno ang masayang mukha

sa bawat pangungusap na nagpapakita ng batang

may pag-asa.

1. Nagkaroon kayo ng pagsusulit sa inyong klase

at mababa ang nakuha mong grado.

a. Pagbubutihin ko pa ang pag-aaral at

gagawa palagi ng takdang-aralin upang

makakuha ng mas mataas na grado sa

susunod na pagsusulit.

b. Maglalaro na lamang at manonood ng

telebisyon tuwing uuwi sa bahay dahil

hindi na mababago ang aking grado sa

paaralan.

2. Pasahan na ng inyong proyekto sa isang

asignatura ngunit hindi ka nakapagpasa ng

iyong gawa.

a. Hahayaan na lamang na walang

naipasang proyekto.

b. Makikiusap sa guro kung maaring

tapusin at ipasa ang nagawang

proyekto kahit pa huli na.

3. Isa ka sa mga kasali sa isang mahalagang

paligsahan sa inyong paaralan subalit hindi

ka nakasama sa laban dahil nagkaroon ka

ng sakit.

a. Hindi ka na sasali sa kahit anong

paligsahan kahit kalian.

b. Magpapagaling kaagad at mageensayong

muli upang sa susunod ay

makasama na sa paligsahan.

4. Sumali ka sa pagalingan sa pag-awit ngunit

hindi ka nanalo.

a. Babatiin ang nanalo at pag-iibayuhin

pa ang angking talento upang sa

susunod na paligsahan ay manalo.

b. Iiyak at magagalit sa nanalo.

Kalilimutan at titigil na din sa aking

hilig.

5. Nais mong mapabilang sa mga may

karangalan sa inyong klase ngunit hindi

umabot ang iyong grado upang mabigyan

ka ng parangal.

a. Magiging lalo pang masipag at

masigasig sa pag-aaral at mga

gawaing pampaaralan.

b. Malulungkot at magagalit sa sarili.

Magmumukmok na lamang sa isang

tabi at hindi na aayusin ang pagaaral.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang aralin

( Assignment)

  1. MGA TALA

  1. PAGNINILAY

  1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

  1. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation

  1. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin

  1. Bilang nf mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan  sa tulong ang aking punong guro at supervisor?

  1. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro?