GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | 3 | |
Teacher: | Learning Area: | FILIPINO | ||
Teaching Dates and Time: | January 2-6, 2017 (WEEK 8) | Quarter: | 3RD |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | |
I.LAYUNIN | |||||
A.Pamantayang Pangnilalaman | HOLIDAY | Pag unawa sa Binasa | Pagsasalita Gramatika (Kayarian ng Wika) | Estratehiya sa Pag aaral. | |
B.Pamantayan sa Pagganap | Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang mauunawaan ang iba’t ibang teksto | Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin. | Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang mauunawaan ang iba’t ibang teksto | ||
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto | Napagsusunod-sunod ang mga pangyayari ng kuwentong napakinggan . | Naisasalaysay muli ang binasang teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod sa tulong ng timeline | Nagagamit nang wasto ang mga pang-abay na naglalarawan ng kilos o gawi | Nababaybay nang wasto ang salitang dinaglat | |
Isulat ang code ng bawat kasanayan | |||||
II.NILALAMAN | Pagsusunod-sunod ng mga Pangyayari | Muling Pagsasalaysay | Pang-abay | Panlingguhang Pagsusulit | |
KAGAMITANG PANTURO | |||||
A.Mga pahina sa gabay ng guro | |||||
1.Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral | |||||
2.Learner’s Materials Pages | |||||
3.Mga Pahina sa Teksbuk | |||||
4.Karagdagang Kagamitan Mula sa Portal ng Leraning Resource | |||||
B.Iba Pang Kagamitang Panturo | |||||
III.PAMAMARAAN | |||||
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula sa bagong aralin | Papunan ang puwang ng mga angkop na salitang naglalarawan upang mabuo ang bawat pangungusap.
| Ano ang Pang-abay? | |||
B.Paghahabi sa layunin ng aralin | Ipaguhit sa mga bata ang pagkakaiba ng siyudad at ng baryo. | Ano-ano ang ginagawa mo pagkagising at bago pumasok sa eskuwela? | Ipabasang muli ang “Kailangan Lima,”sa Alamin Natin, p. 108 | Ipakita ang larawan ng mga katulong sa pamayanan. Pagbigayin ang mga bata ng pangngalang pantangi sa bawat isa. Isulat ang sagot ng mga bata sa tapat ng bawat larawan na nakapaskil sa pisara. | |
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa layunin ng aralin | Saan mo nais manirahan? Bakit? | Maghanda ng isang timeline upang doon idikit ng mga bata ang mga larawan. Hayaang isalaysay ng mga bata ang kuwento mula sa mga larawang isinaayos | |||
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 | Basahin sa mga bata ang maikling kuwento. Itanong: Ano ang pamagat ng kuwento? Sino ang tauhan sa kuwento? Saan ito naganap? Ano-ano ang pangyayari sa kuwento? | Ano ang magagawa mo upang makatulong sa pagpapaunlad ng inyong pamayanan? Pag-usapan ang sagot ng mga bata. Ipabasa ang “Doon na Lamang,” p. 106 | Itanong: Ano-ano ang pandiwang ginamit sa kuwento? Ipasulat ang sagot sa pisara. Ipabasa ang mga salitang nasa pisara. Ano-anong salita ang naglalarawan sa bawat kilos sa kuwento? Ipasulat ang mga ito sa pisara. Ipabasa ang mga ito. Ano ang tawag sa mga salitang ito? | Sino-sino ang magkakaibigan sa “Kailangan Lima?” Kilalanin ang mga ito matapos ang ilang taon. Ipabasa ang Alamin Natin, p. 109-110 | |
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 | Ipasulat ang sagot ng mga bata sa metacard. Ipabasa ang mga pangungusap na nakasulat sa metacard. Ipaayos nang may wastong pagkakasunod-sunod ang mga pangyayari sa kuwento. | Ano ang pamagat ng kuwento? Sino ang tauhan dito? Ilarawan siya. Ano-ano ang mga pangyayari sa kuwento? Isulat ang pangyayari sa bawat kahon ng organizer. Tumawag ng mag-aaral na muling magsasalaysay ng kuwento gamit ang timeline na natapos. | Pagbibigay ng halimbawa. | Ano ang naging hanapbuhay ng bawat tauhan sa kuwento? Ipabasa ang mga ito. Paano ito isusulat nang padaglat? Ipabasa ang mga salitang dinaglat. Ano ang tawag sa mga salitang ito? Paano ito isinusulat? Ano ang ginagawa ng bawat isa sa pagpapaunlad ng pamayanan? Sino ang wala sa magkakaibigan? Kung ikaw si Rose, ano ang gusto mong maging paglaki mo? Ipasulat sa mga bata ang kanilang sagot gamit ang salitang dinaglat. | |
F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa formative assessment) | |||||
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay | Gamit ang iniayos na mga pangungusap, muling ipasalaysay ang napakinggang kuwento. | Ipagawa ang Linangin Natin. | Pagbibigay ng Halimbawa. | ||
H. Paglalahat ng Aralin | Ano ang natutuhan mo sa aralin? | Ano ang natutuhan mo sa aralin? | Ano ang pang-abay? | Ano ang natutuhan mo sa aralin? | |
I.Pagtataya ng Aralin | Pagawin ang mga bata ng sarili nilang sanaysay at palagyan ito ng pamagat. | Gumawa ng sariling timeline tungkol sa sariling karanasan. | Sagutin ang Linangin natin. | Sagutin ang Linangin natin. | |
J.Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation | Gumawa ng filmstrip para sa kuwentong muling isinalaysay. | Ipagawa ang Pagyamanin Natin. | Ipagawa ang Pagyamanin Natin | Ipagawa ang Pagyamanin Natin | |
IV.MGA TALA | |||||
V.PAGNINILAY | |||||
A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha ng 80% sa pagtataya | |||||
B.Bilang ng mag-aaral na nagangailangan ng iba pang gawain para sa remediation | |||||
C.Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng magpaaral na nakaunawa sa aralin | |||||
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation | |||||
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? | |||||
F.Anung suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong n g aking punungguro at superbisor? | |||||
G.Anong kagamitang panturo an g aking naidibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? | |||||
For more DEPED daily lesson log template, go to: www.teachershq.com