GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) | Paaralan: | Baitang / Antas: | III | |
Guro: | Asignatura: | ESP | ||
Petsa / Oras: | WEEK 2 | Markahan: | IKATLO |
BIYERNES | HUWEBES | MIYERKULES | MARTES | LUNES | I.LAYUNIN |
Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at batas na may kaugnayan sa kalikasan at pamayanan. | Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at batas na may kaugnayan sa kalikasan at pamayanan. | Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at batas na may kaugnayan sa kalikasan at pamayanan. | Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at batas na may kaugnayan sa kalikasan at pamayanan. | Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at batas na may kaugnayan sa kalikasan at pamayanan. | A.Pamantayan Pangninilaman |
Naipagmamalaki ang mga magagandang kaugaliang Pilipino sa iba't-ibang pagkakataon. | Naipagmamalaki ang mga magagandang kaugaliang Pilipino sa iba't-ibang pagkakataon. | Naipagmamalaki ang mga magagandang kaugaliang Pilipino sa iba't-ibang pagkakataon. | Naipagmamalaki ang mga magagandang kaugaliang Pilipino sa iba't-ibang pagkakataon. | Naipagmamalaki ang mga magagandang kaugaliang Pilipino sa iba't-ibang pagkakataon. | B.Pamantayang Pagganap |
Esp3PPP-IIIa-b-14 Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakakatanda | Esp3PPP-IIIa-b-14 Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakakatanda | Esp3PPP-IIIa-b-14 Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakakatanda | Esp3PPP-IIIa-b-14 Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakakatanda | Esp3PPP-IIIa-b-14 Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakakatanda | C.Mga kasanayan sa pagkatuto (Isulat ang code sa bawat kasanayan) |
Kalugod-lugod ang pagsunod | Kalugod-lugod ang pagsunod | Kalugod-lugod ang pagsunod | Kalugod-lugod ang pagsunod | Kalugod-lugod ang pagsunod | II.NILALAMAN |
Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakakatanda | Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakakatanda | Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakakatanda | Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakakatanda | Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakakatanda | Subject Matter |
III.KAGAMITANG PANTURO A.Sanggunian | |||||
Pp 53-55 | Pp 53-55 | Pp 53-55 | Pp 53-55 | Pp 53-55 | 1.Mga pahina sa gabay sa pagtuturo |
Pp 140-145 | Pp 140-145 | Pp 140-145 | Pp 140-145 | Pp 140-145 | 2.Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral. |
3.Mga pahina sa teksbuk | |||||
powerpoint | powerpoint | powerpoint | powerpoint | powerpoint | 4.Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS |
kwaderno | kwaderno | Graphic organizer Post card | tsart | Caterpillar organizer | B.Iba pang kagamitang panturo |
IV.PAMAMARAAN | |||||
Isabuahy Natin | Isabuahy Natin | Isapuso Natin | Isagawa natin | Natatandaan mo pa ba ang mga tagubilin o paalala sa iyo ng mga nakakatanda? | A.Balik-aral sa nakaraang aralin o pasimula sa bagong aralin (Drill/Review/Unlocking of difficulties) |
Gamit ang talaan ng mga tagubilin,ipasuri kung nararapat bang sundin ang mga tagubiling nakatala. | Gamit ang talaan ng mga tagubilin,ipasuri kung nararapat bang sundin ang mga tagubiling nakatala. | Ayusin ang paligid ng klase upang makapag-isip ng mabuti ang mga bata | Batay sa mga tagubilin,magbigay ng inyong sariling opinyon | Nasususnod mo ba ito? Bakit at bakit hindi? | 1.Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) |
Dapt bang sundin ang tagubilin na inyong naitala? | Dapt bang sundin ang tagubilin na inyong naitala? | Pagninilay sa sarili | Turuan ang mga batang mag-analisa ng isang sitwasyon | Gumuhit ng caterpillar organizer | 2.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presentation) |
Pangkatang gawain | Pangkatang gawain | Ipaalala ang mga tagubilin na hindi nila nasunod | Talakayin ang paksa gamit ang teoryang etikal | Sa loob ng caterpillar isulat ang mga tagubilin. | 3.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan (Modeling) No.1 |
Magpagawa ng talaan katulad ng nasa kagamitan ng mag-aaral | Magpagawa ng talaan katulad ng nasa kagamitan ng mag-aaral | Magpagawa ng isang postcard para sa taong hindi niya sinunod | Ipadama sa mga mag-aaral na ang kanilang karanasan.. | Talakayin ang paksa gamit ang experiential learning theory | 4.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No.2 (Guided practice) |
Paobserbahan ang sarili | Paobserbahan ang sarili | Ano ang naging epekto ng hindi ninyo pagsunod? | Iproseso ang sagot ng mga mag-aaral | Iproseso ang mga sagot ng mga mag-aaral | 5.Paglilinang sa kabihasan (Tungo sa formative Assessment) (Independent practice) |
Kulayan ng pula ang tapat ng tagubilin .. | Kulayan ng pula ang tapat ng tagubilin .. | Ano naman ang magandang epekto kapag sinunod ninyo ang mga tagubilin? | Tumawag ng ilang bata na magpapakita at magpapaliwanag ng kanilang ginawa | Bakit kailangan nating sundin ang tagubilin n gating mga magulang? | 6.Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Application/Valuing) |
Nararapat ba nating sundin ng maayos ang mga tagubiling ito? | Nararapat ba nating sundin ng maayos ang mga tagubiling ito? | Ano ang kahalaganah ng pagsunod sa mga tagubilin? | Ano ang natutuhan ninyo sa aralin? | Ano-ano ang mga tagubilin? | Paglalahat ng aralin (Generalization) |
Bigyan ng pagtataya tungkol dito pagkataposisang buwan ng | Bigyan ng pagtataya tungkol dito pagkataposisang buwan ng | Gumuhit ng puso,sa loob nito isulat ang magandang epekto ng pagsunod sa mga tagubilin | Ipaliwanag sa inyong sariling pangungusap bakit kailangan sundin ang mga tagubilin | Isulat sa isang malinis na papel ang mga tagubilin | Pagtataya ng aralin |
Gawin ang Subukin Natin | Gawin ang Subukin Natin | Magtanong sa magulang o kasama sa bahay kung ano-ano ang mga tagubilin nila | Isulat sa manila paper ang mga tagubilin | Pag-aralan ang ss. na aralin | Karagdagang gawain para sa takdang aralin (assignment) |
V.Mga Tala | |||||
VI.Pagninilay | |||||
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya | |||||
B.bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation | |||||
C.Nakakatulong ba ang remedia?Bilang mag aaral na nakakaunawa sa aralin | |||||
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. | |||||
E.Alin sa mga stratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? | |||||
F.Anong suliranin ang aking nararanasan sulusyon sa tulong ang aking punong guro at supervisor? | |||||
G.Anong gagamiting pangturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro. |
For more DEPED daily lesson log template, go to: www.teachershq.com