WEEK1

GRADES 1 to 12

DAILY LESSON LOG

(Pang-araw-araw na

Tala sa Pagtuturo)

Paaralan

Baitang/Antas

V

Guro

Asignatura

Petsa/Oras

Nobyembre 7-11, 2016

Markahan

III

Lunes

Martes

Miyerkules

Huwebes

Biyernes

  1. LAYUNIN

Nasusuri ang pagbabago sa panahanan  ng mga Pilipino sa panahon  ng Español.

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa mga pagbabago sa lipunan ng sinaunang Pilipino kabilang ang pagpupunyagi ng ilang pangkat na mapanatili ang kalayaan sa Kolonyalismong Espanyol at ang impluwensya nito sa kasalukuyang panahon.

Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa mga pagbabago sa lipunan ng sinaunang Pilipino kabilang ang pagpupunyagi ng ilang pangkat na mapanatili ang kalayaan sa Kolonyalismong Espanyol at ang impluwensya nito sa kasalukuyang panahon.

Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa mga pagbabago sa lipunan ng sinaunang Pilipino kabilang ang pagpupunyagi ng ilang pangkat na mapanatili ang kalayaan sa Kolonyalismong Espanyol at ang impluwensya nito sa kasalukuyang panahon.

Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa mga pagbabago sa lipunan ng sinaunang Pilipino kabilang ang pagpupunyagi ng ilang pangkat na mapanatili ang kalayaan sa Kolonyalismong Espanyol at ang impluwensya nito sa kasalukuyang panahon.

Lingguhang Pagsusulit

  1. Pamantayan sa Pagaganap

Nakakapagpakita ng pagpapahalaga at pagmamalaki sa pagpupunyagi ng mga Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Espanyol

Nakakapagpakita ng pagpapahalaga at pagmamalaki sa pagpupunyagi ng mga Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Espanyol

Nakakapagpakita ng pagpapahalaga at pagmamalaki sa pagpupunyagi ng mga Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Espanyol

Nakakapagpakita ng pagpapahalaga at pagmamalaki sa pagpupunyagi ng mga Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Espanyol

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

Nasusuri ang pagbabago sa panahanan ng mga Pilipino sa panahon ng Español (ei pagkakaroon ng organisadong poblasyon, uri ng tahanan, nagkaroon ng mga sentrong pangpamayanan, at iba pa.)

AP5KPK-IIIa-1A

Nasusuri ang pagbabago sa panahanan ng mga Pilipino sa panahon ng Español (ei pagkakaroon ng organisadong poblasyon, uri ng tahanan, nagkaroon ng mga sentrong pangpamayanan, at iba pa.)

AP5KPK-IIIa-1A

Nasusuri ang pagbabago sa panahanan ng mga Pilipino sa panahon ng Español (ei pagkakaroon ng organisadong poblasyon, uri ng tahanan, nagkaroon ng mga sentrong pangpamayanan, at iba pa.)

AP5KPK-IIIa-1A

Nasusuri ang pagbabago sa panahanan ng mga Pilipino sa panahon ng Español (ei pagkakaroon ng organisadong poblasyon, uri ng tahanan, nagkaroon ng mga sentrong pangpamayanan, at iba pa.)

AP5KPK-IIIa-1A

  1. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

  1. Mga pahina sa Teksbuk

Learner’s Materials, MISOSA Lesson 27 at 40 ( Grade V )

K to  12 AP5KPK-IIIa-1; Pilipinas Kong Hirang V, Eleanor D. Antonio et.al.    ph.169, Isang Bansa, Isang Lahi, Evelina M. Viloria et.al.

Learner’s Materials, MISOSA Lesson 27 at 40 ( Grade V )

K to  12 AP5KPK-IIIa-1; Pilipinas Kong Hirang V, Eleanor D. Antonio et.al.    ph.169, Isang Bansa, Isang Lahi, Evelina M. Viloria et.al.

Learner’s Materials, MISOSA Lesson  25 ( Grade V )

K to  12 AP5KPK-IIIa-1,1.1;1.1.3 ; MISOSA Lesson 26 ; Pilipinas Kong Hirang V, Eleanor  D. Antonio et.al. ph.129,

Learner’s Materials, MISOSA Lesson  25 ( Grade V )

K to  12 AP5KPK-IIIa-1,1.1;1.1.3 ; MISOSA Lesson 26 ; Pilipinas Kong Hirang V, Eleanor  D. Antonio et.al. ph.129,

  1. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

larawan ng mga panahanan ng mga Pilipino sa panahon ng Español,

tsart, manila paper, pandikit, panulat

larawan ng mga panahanan ng mga Pilipino sa panahon ng Español,

tsart, manila paper, pandikit, panulat

tsart, manila paper, pandikit, panulat

tsart, manila paper, pandikit, panulat

  1. PAMAMARAAN

  1. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Magkaroon  ng Walk to a Museum  sa loob ng silid- aralan.

Ipakikita rito ang  ang mga larawan ng iba’t- ibang panahanan ng mga Pilipino  sa panahon ng  Español.

Itanong sa mga bata:

Ano-anong uri ng  panahanan ang  inyong nakita sa Walk to a Museum?

Ano ang napansin ninyo sa mga katangiang  pisikal ng mga panahanan.

Magkaroon  ng Walk to a Museum  sa loob ng silid- aralan.

Ipakikita rito ang  ang mga larawan ng iba’t- ibang panahanan ng mga Pilipino  sa panahon ng  Español.

Itanong sa mga bata:

Ano-anong uri ng  panahanan ang  inyong nakita sa Walk to a Museum?

Ano ang napansin ninyo sa mga katangiang  pisikal ng mga panahanan.

Ipabuo ang salita sa ibaba.

HALAANGPAMA  KALOL

Ipabuo ang salita sa ibaba.

HALAANGPAMA  KALOL

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Nailalarawan ang panahanan  ng mga Pilipino sa panahon  ng Español.

Nailalarawan ang panahanan  ng mga Pilipino sa panahon  ng Español.

Nasusuri ang pagbabago sa lipunan  sa panahon ng pamahalaang kolonyal.

Nasusuri ang pagbabago sa lipunan  sa panahon ng pamahalaang kolonyal.

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Ang klase ay bubuo ng suliranin  mula sa paksa.

Anu-anong pagbabago sa panahanan ng mga Pilipino ang inyong nakita?

Ilarawan  ang mga  pagbabago sa panahanan  ng mga Pilipino sa  panahon ng Español.

Paghambingin ang  mga  panahanan ng mga Pilipino sa  panahon ng Español.

Ang klase ay bubuo ng suliranin  mula sa paksa.

Anu-anong pagbabago sa panahanan ng mga Pilipino ang inyong nakita?

Ilarawan  ang mga  pagbabago sa panahanan  ng mga Pilipino sa  panahon ng Español.

Paghambingin ang  mga  panahanan ng mga Pilipino sa  panahon ng Español.

  1. Ipabasa sa mga bata ang nabuong salita.
  2. Magpakita ng larawan ng mga lokal na opisyales sa inyong lugar  katulad ng Mayor, Gobernador at Kapitan o Punungbarangay.
  3. Itanong sa mga bata kung ano ang tungkulin ng mga opisyales na kanilang ibinigay.

  1. Ipabasa sa mga bata ang nabuong salita.
  2. Magpakita ng larawan ng mga lokal na opisyales sa inyong lugar  katulad ng Mayor, Gobernador at Kapitan o Punungbarangay.
  3. Itanong sa mga bata kung ano ang tungkulin ng mga opisyales na kanilang ibinigay.

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Ipabasa sa mga bata ang bahaging  Alamin  Mo sa LM, ph.

Pakinggan ang sagot ng mga mag-aaral. Tanggapin ang lahat ng sagot nila.

Ipabasa sa mga bata ang bahaging nagpapaliwanag  tungkol sa panahanan ng mga Pilipino sa panahon ng mga Espanyol.

Ipabasa sa mga bata ang bahaging  Alamin  Mo sa LM, ph.

Pakinggan ang sagot ng mga mag-aaral. Tanggapin ang lahat ng sagot nila.

Ipabasa sa mga bata ang bahaging nagpapaliwanag  tungkol sa panahanan ng mga Pilipino sa panahon ng mga Espanyol.

  1. Ipabasa sa mga bata ang bahaging  Alamin  Mo sa LM, ph.
  2. Pakinggan ang sagot ng mga mag-aaral. Tanggapin ang lahat ng sagot nila.
  3. Ipabasa sa mga bata ang bahaging nagpapaliwanag  tungkol sa pamahalaang lokal, LM ph.
  4. Ipasagot ang mga tanong  tungkol sa binasang teksto sa LM ph.

  1. Ipabasa sa mga bata ang bahaging  Alamin  Mo sa LM, ph.
  2. Pakinggan ang sagot ng mga mag-aaral. Tanggapin ang lahat ng sagot nila.
  3. Ipabasa sa mga bata ang bahaging nagpapaliwanag  tungkol sa pamahalaang lokal, LM ph.
  4. Ipasagot ang mga tanong  tungkol sa binasang teksto sa LM ph.

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Ipasagot ang mga tanong  tungkol sa binasang teksto sa.

Ipasagot ang mga tanong  tungkol sa binasang teksto sa.

Ipaliwanag ang pamamaraan  sa paggawa ng Gawain A sa LM ph.

Ipasulat ang kanilang mga sagot  sa notbuk.

Ipaliwanag ang pamamaraan  sa paggawa ng Gawain A sa LM ph.

Ipasulat ang kanilang mga sagot  sa notbuk.

  1. Paglinang sa Kabihasan

(Tungo sa Formative Assessment)

-pangkatang Gawain-

-pangkatang Gawain-

Magpabuo  ng pangkat  na may  tatlong kasapi lamang ( triad).

Ipaliwanag  ang pamamaraan  sa paggawa ng Gawain B sa LM, ph.

Ipakopya  sa papel ang saranggola at  ipasulat ang sagot dito.

Magpabuo  ng pangkat  na may  tatlong kasapi lamang ( triad).

Ipaliwanag  ang pamamaraan  sa paggawa ng Gawain B sa LM, ph.

Ipakopya  sa papel ang saranggola at  ipasulat ang sagot dito.

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

-pangkatang Gawain-

-pangkatang Gawain-

Gamitin ang kaparehong pangkat sa Gawain B.

Ipaliwanag ang pamamaraan  sa paggawa ng Gawain C sa LM, ph.

Ipagawa ang isinasaad ng panuto  sa gawain.

Pag-usapan  kung ang kanilang sagot ay  ayos na  bago ipawasto sa  guro.

Gamitin ang kaparehong pangkat sa Gawain B.

Ipaliwanag ang pamamaraan  sa paggawa ng Gawain C sa LM, ph.

Ipagawa ang isinasaad ng panuto  sa gawain.

Pag-usapan  kung ang kanilang sagot ay  ayos na  bago ipawasto sa  guro.

  1. Paglalahat ng Arallin

Ano-ano ang mga panahanan noong panahon ng espanol?

Ano-ano ang mga panahanan noong panahon ng espanol?

Ano nag pamahalaang local?

Ipaliwanag kung anong paraan ng pamamahala ito.

Ano nag pamahalaang local?

Ipaliwanag kung anong paraan ng pamamahala ito.

  1. Pagtataya ng Aralin

Iguhit ang mga sinaunang panhanan.

Iguhit ang mga sinaunang panhanan.

Ipasagot ang Gawain A.

Ipasagot ang Gawain A.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Takdang-Gawain

Mag-survey ka sa sarili mong barangay. Gamitin moa ng pormat na ito.

Uri ng tirahan

Saan matatagpuan

Takdang-Gawain

Mag-survey ka sa sarili mong barangay. Gamitin moa ng pormat na ito.

Uri ng tirahan

Saan matatagpuan

Gumawa ng outllune hinggil sa pamahalaang local.

Gumawa ng outllune hinggil sa pamahalaang local.

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

  1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

  1. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

  1. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

  1. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

  1. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

NEW Daily Lesson Logs for quick and hassle-free download go to www.teachershq.com