Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

V

Teacher:

Learning Area:

MAPEH

Teaching Dates and Time:

December 12-16, 2016 (WEEK 6)

Quarter:

3rd Quarter

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURDAY

FRIDAY

       I. LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Aktibong nakalalahok sa isang musical exam Aa pamagitan ng choral at instrumental.

Demonstrates understanding of new printmaking techniques with the use of lines, textures through stories and myths.

The learner demonstrates understanding of participation and assessment of physical activity and physical fitness.

The learner understands the nature and effects of the use and abuse of caffeine, tobacco and alcohol.

NASASAGOT NANG WASTO ANG MGA TANONG SA INIHANDANG PAGSUSULIT.

  1. Pamantayan sa Pagganap

Aktibong nakalalahok sa isang musical exam Aa pamagitan ng choral at instrumental.

Creates a variety of prints using lines (thick, thin, jagged, ribbed, fluted, woven) to produce visual texture.

The learner participates and assesses performance in physical activities.

The learner demonstrates the ability to protect ones health by refusing to use or abuse gateway drugs

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Isulat ang code ng bawat kasanayan.

MU5TB=III-4

Follows the step-by-step process of creating a print: sketching the areas to be carved out and areas that will remain.

A5PR - IIIf

Assesses regularly participation  physical activities based on the Philippines physical activity pyramid (PE5PF-IIIb-h-18)

Analyzes how the use and abuse of caffeiene, tobacco and alcohol can negatively impact the health of the individual, the family and the community.

(H5SU-III-f-g-11)

      II. NILALAMAN

.

Principles of Contrast

Assessment of physical activities and physical fitness

(STUNTS – PYRAMID)

Impact of the Use and Abuse of Gateway Drugs

LINGGUHANG PAGSUSULIT

  1. KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

Awit: “Shall Be Coming round the Mountain”

Curriculum Guide

PE Curriculum Guide, Teaching Physical Education

Curriculum Guide

Quiz notebook, chart, papel, lapis

  1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

TG – MSEP5 PP. 66-67

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

Materials: larawan gn ibat – ibang  kilalang mag aawit at ibat – ibang instrument, cd player

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

www.google.com

http://www.healthline.com/heath/caffeine-effects/-on-body#sthash.OgJv4WYj.dpuf

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Papel, pinta, hulmahan, lapis

Open court, Palaruan, sako, larawan

Activity Cards, Activity Sheets, Paggamit ng Tunay na bagay

  1. PAMAMARAAN

  1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Pakinggan angtunog na narinig mula sa player.pumalakpak ng isang beses. Kung ang narinig ay rondalla ay dalaswan beses at 3 kung pangkat kawayan at apat naman kung instrumenting etniko.

Noong isang lingo ay nagkaroon tayo ng panimulang pahuhudhod. Natatandaan nyo pa ba kung ano-anong mga hugis at kulay ang ginamit ninyo?

Itanong kung naisagawa nila ng maayos ang pagtambling noong nakaraang aralin.

Anu-ano ang mga epekto sa paggamit ng caffeine, tobacco at alcohol?

Ihanda ang mga bata sa kanilang pagsusulit at ang mga kagamitang gagamitin.

Ipaliwanag ang mga panuto.

Sagutin ang mga sumusunod na tanong:

1.        

2. Ano ang dapat isaalang –alang sa paglalapat ng kulay?        

3.        Bakit kailangang mapaunlad o malinang ang koordinasyon ng katawan?

4.        Anu-ano ang negatibong epekto ng gateway drugs sa kalusugan ng isang tao sa pamilya at sa komunidad?

5.Gumawa ng improvise instrument para  sa isang musical choral.

.

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Nakakalahok ba kayo sa isang musika sa pamamgitan ng chortal instrument?

Pagmasdan ang mga larawan na nilapatan ng kulay.

Ipakita ang larawan. Itanong kung ano ang ginagawa ng mga bata. Pag usapan ito.

Ipakita ang mga larawan.

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Gusto niyo bangmakilahok sa isang musika choral at instrumental?

Anong hugis at kulay ang makikita mo sa larawan?

Ipabasa ang SIMULAN NATIN sa LM.

Anu-ano ang mga nakita ninyo? Bakit ang mga ito ay tinawag na gateway drugs? Dapat bang gamitin ang mga ito?

  1. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Ano ang napansin mo sa kulay?

Ipagawa ang GAWAIN 1 sa LM – Pyramid na may tatlong tao. Gabayan ang mga bata sa pagsasagawa at ipaalala ang mga pag-iingat na dapat gawin.

Ipabasa ang dayalogo tungkol sa paggamit at pag-abuso nga gateway drugs sa LM.

  1. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Patugtugin ang cd player. Sino sino ang mgamang aawit na narinig ninyo? Patugtugin ang ikalawang cd. Ano ano ang mga instrumenting narinig ninyo?

Ngayon ay gagawa kayo ng disenyo gamit ang mga kulay. Maraming mga produktong yari sa Pilipinas na kinikilala sa ibang bansa dahil sa kakaibang ganda nito. Karaniwang makikita sa mga produkto ang iba’t-ibang disenyo na nagpapakilala sa lugar o pangkat na pinagmulan nito.

Ipagawa ang GAWAIN 2 sa LM – Pyramid na may limang tao. Gabayan ang mga bata sa pagsasagawa at ipaalala ang mga pag-iingat na dapat gawin.

Ano ang paksang pinag-usapan sa dayalogo?

  1. Paglinang sa Kabihasaan

(Tungo sa Formative Assessment)

Patugtugin ang cd tanungin kung anongmusika instrumental o choral.

Paglalapat ng mga kulay sa limbag upang makabuo ng likhang sining.

Ipabasa ang IPAGPATULOY NATIN sa LM.

Anu-ano ang negatibong epekto ng gateway drugs sa kalusugan ng isang tao sa pamilya at sa kumonidad.

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Pangkatin angmga bata gumawa ng palabas ngawit na instrumental at chor

Al. Pag –uulat ng mga bata sa likhnag sining.

Masiglang pakikilahok, pagiging maingat, pag galang sa kapwa.

Ipagawa ang MAGTULONGAN TAYO sa LM. Bumuo ng limang pangkat.

  1. Paglalahat ng Aralin

Paano mo maipakita ang lubusang pagkatutu sa element ng musika o timbre?

Sa paglalapat ng kulay mahalagang isaalng-alang ang disenyo upang ito ay maging makatotohanan.

Bakit kailangang mapa-unlad o malinang ang koordinasyon at pagpapatibay ng katawan?

Paano ang pag gamit at pag-abuso sa gateway drugs?

  1. Pagtataya ng Aralin

Pangkatin ang klase. Ang bawat pangkat ang pipili ng awiting nais nilang awitin at gagamitin nila ang instrumento.

Ano ang dapat isaalang-alang sa paglalapat ng kulay?

Ipabasa ang talaan sa SURIIN NATIN sa LM at sagutin ang mga ito.

Ipagawa ang ATING ALAMIN sa LM.

  1. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

Pangkatin sa klase salima. Ang bawat pangkat ay iisip at gagawa ng improvise

Na instrument.

Gumuhit ng isang disenyo at lapatan ito ng angkop na kulay gamit ang paglilimbag na pamamaraan.

Sabihin na gawing madalas ang mga gawain o ehersisyong nakatutulong sa pagpapaunlad ng koordinasyon at pagpapatibay ng katawan.

Sumulat ng isang sanaysay kung paano mo maiiwasan ang pag gamit ng gateway drugs upang mapanatili ang magandang kalusugan?

.

  1. MGA TALA

  1. PAGNINILAY

  1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

  1. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.

  1. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

  1. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

  1. Anong kagamitan panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro?

New deped tambayan alternative with adfly free pages.. no more hassle, just one-click download: teachershq.com